ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครเคยเป็นผีบ้างครับ
  • พอดีผมเห็นผีเยอะเหลือเกินจึงอยากถามว่าใครเคยเป็นบ้าง??
  • แล้วจะบอกเอ็งทำไมฟ่ะ ว่าใครเคยเป็นผีบ้าง...555
  • เอ็งอีกแล้วเดี๋ยวก็ต้องเข้าขบวนการตามจับผีอีก 55555
  • เอ็ง?????? คดีนี้ถึงไหนแล้ว
  • คุณครับ......ละใครเค้าจะไปบอกล่ะครับ

ถามฉลาดๆ......แหม บอกแล้วเค้าจะเรียกว่าผีหรอคุณ

ผีมีทั้งดีและไม่ดีแหละ......ดีก็เก็บใว้

ไม่ดีก็อย่าไปใส่ใจสิ่ครับ.....แสดงว่าคุณโดนผีหลอกมาดูสิ่ผมตั้งเชีย555+

เวรกำมาถามไรอย่างงี้กันเล่า........
  • ถ้าอยากรู้ไม่ยากเลยครับ ดังนี้เลยครับ

กลับบ้าน
    ตามหาแฟนแม่ให้เจอ
    แล้ว พูดกับแฟนแม่ ว่า

"ตัวเองๆ ใครเคยเป็นผีบ้าง"

(มึงจำไว้....วันหลังอย่าตั้งคำถาม โง่ๆ แบบนี้อีก เสียเวลากูเข้ามาอ่าน)
  • การตอบรับเยี่ยมมากครับ เห็นน้าผีแล้วรู้สึกดีจริงๆ
    มากันเยอะๆๆนะครับชอบๆ.
    ตัวอื่นไม่เท่าไหร่ ตัวสุดท้าย! ตอบได้โดนมากๆ.:o003:
    สมเป็นผีจริงๆ
  • เป็นคำถามที่ดีครับ เห็นได้ชัด แน่นอนเห็นชัดเจน ว่ามีผีเฝ้าบอร์ด เป็นกลุ่มที่ต้องฝังตัวเป็นผี หรือไม่กล้าล็อกอิน หรือมีอะไรที่ต้องเข้ามาดูบ่อย ๆ อาจเป็นเรื่งอค้าขาย หรือการเปลี่ยนไปหรือข้อมูลของบอร์ด

เราจึงเห็นได้ชัดว่า ผี 5 ตัว ด้านบนเป็นผีที่เฝ้าบอร์ดเหมือนหมา และคอยกัดชาวบ้าน อาจอยู่ในกลุ่มพวกผีปากหมา หรือพุดจาไม่ดี

แต่1 ใน 5 ยังมีผีที่ดีอยู่ ซึ่งก็แน่ชัดว่า ผี ตัวนี้เป็นผีที่ดี อาจเป็นคนไม่ชอบล๊อกอินแต่คอยช่วยตอบคำถามให้เพื่อนในบอร์ด หรือเป็นผีที่ดีที่มีข้อมูลที่ดี

ผีในบอร์ด หลัง ปากไม่ดี อาจเรียกได้ว่า ผีปากหมา หรือผีหมา
    มีอีกบางพวกที่โง่อวดฉลาด ทำตัวเกะกะระราน เรียกว่า ผีควาย หรือ ผีที่ชอบเกะกะเหมือน หมี แล้วโง่เหมือนควาย กลายเป็น ผีหมีควาย

สงสารบางท่านที่เจอผีพวกนี้ว่าเสีย ๆหาย ๆ
    แต่ก็ชมเชยผีบางท่านที่เป็นผีที่ดี เรียกว่าผีเฝ้าบอร์ด หรือผีบอร์ด อาจคล้าย ๆผีบ้าน ผีเรื่อน เป็นผีที่ดีคอยดูแลคนในบอร์ด
  • กระทู้แบบนี้ทำให้เปลืองหน้าหัวข้อที่มีสาระจริงๆ คาวหลังต้องให้ป๋าแกตั้งกติกาว่าต้องให้คนอายุมากกว่า20ตั้งกระทู้ใด้จะดีนะเนี้ย
  • ชอบให้มีผีอ่ะ ฮาดี บางทีก็ค้านกระทู้บางกระทู้ได้เข้าท่าเข้าทางกว่าสมาชิกบางคน
    เหมือนมีฝ่ายค้าน!อิอิ ผีๆที่เห็นก็คนในเวบเรานี่แหละค่ะ บางทีการไม่มีตัวตน ก็สามารถแสดงความคิดที่อิสระ
    ไม่ใช่เค้าไม่แน่จริงหรอกนะคะ คงไม่อยากโดนรุมด่ามั้ง ด่าผี ดีกว่าด่า สมาชิกด้วยกันน้าค๊า
    +แต่หนูไม่เคยเป็นผีน๊าคร๊า++++เพราะอ่อนหัด เถียงไม่เป็น อิอิ
  • ง่า บ้านยังมีผีบ้านเรย แล้วทำมาย บอร์ด พิทบูลจะมีผีพิทบูลมะได้วะ ห้า ห้า ห้า
  • คำพูดบ้างคำที่คนมี username พูดไม่ได้ก็ต้องอาศัยผีนี้แหละ คงเป็นที่เข้าใจนะครับ ท่านกระบือ.........
  • ใช่แล้วบางครั้งการแสดงตัวตนออกมามันก็ไม่ดี
    จริงอย่างที่ผีตัวบนว่าไว้
  • เฮ้ย ๆ ผีตัวแรกน่ะก:012:ูเอง คำว่าเอ็งน่ะหมายถึง จขกท เฟ้ย ไม่เกี่ยวกับคดีก่อนเว้ย
    ไอ้ผีตัวต่อมานี่หาเรื่องให้กูซะแล้ว
  • ไม่ต้องทะเลาะกันหรอกครับ ผมแค่มาซาวร์เสียงดู
    ก็อยากรู้ว่าใครพอจะกล้าบอกบ้างเท่านั้นเอง ขอบคุณครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime15 ชั่วโมงก่อน | September 1, 2010, 11:48 pm
    คำพูดบ้างคำที่คนมี username พูดไม่ได้ก็ต้องอาศัยผีนี้แหละ คงเป็นที่เข้าใจนะครับ ท่านกระบือ.........

อ่านให้เข้าใจครับ นั่นแหละครับคุณถึงต้องเดินตามธรรมชาติต่อไปครับ
  • :033:น้าผีทั้งหลาย ห้ามเหลิงนะคร๊า น่ารักยังไง ก้อต้องน่ารักยังงั้น :033:
  • จากที่ผมเล่นเว็ปต่างๆ ที่ต้องการสังคมความจริงใจ มีมิตรต่อกัน ไปที่ไหนมีคนมาต้อนรับ

** ผมว่าคนที่เป็น "ผี" หรือ บุคคลที่ไม่ลง username นั้น น่าจะมีสิทธิ์อ่านได้อย่างเดียว..!! ไม่มีสิทธิ์แสดงความคิดเห็น
    เพราะว่า พอกูไม่ชอบใคร กูจะต้องแปรงกายเป็น "ผี" เพื่อมาแสดงถ้อยคำหยาบคาย วิจารณ์ต่างๆ นานา (ไม่มีความจริงใจ)

ผมก็ฝากมา ณ ที่นี้ด้วย คุณ"Mafia"
    ผมเพิ่งเล่นเน็ท แต่ผมมีมารยาท เคารพสิทธิผู้อื่น ให้เกียรตกัน เห็นบางกะทู้ด่ากันไป ด่ากันมา กลายเป็นว่ากะทู้นั้นไม่มีสาระ มีแต่หมาเมิงห่วยบางละ พันธ์ทางบางละ อะไรสารพัด

นี้คือความเห็นส่วนตัวผมนะ..!!!
  • ในบอร์ดนี้จะมีกี่คนที่กล้าวิจารณ์ใครตรงๆ เพราะมันเปลืองตัว เสียมากกว่าได้
    และการเล่นโดยการลงชื่อก็ไม่จำเป็นว่าต้องจริงใจเสมอไปครับ
    คุณอาจะมีโลกในอุดมคติ แต่ว่าในความเป็นจริงมันไม่ง่ายแบบนั้นครับ
    เล่นอีกสักพักก็จะเข้าใจ และผมมั่นใจว่าความคิดคุณเปลี่ยนแน่ๆ
  • ขอบคุณครับ
  • ก็เปรียบ อย่างนี้สิครับ สมมุรตนะครับ ว่าคนเปิดกระทู้ เป็น ฝ่ายรัฐบาล แล้วท่านผีที่ไม่เห็นด้วย เป็น ฝ่ายค้าน ส่วนท่านผีที่เห็นด้วย เป็น พรรคร่วม คิดอย่างนี้จะดีครับ สบายใจดี มีสีสันด้วย