ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรับบริจาครถล้อสำหรับสุนัขพิการ
  • เนื่องจากหมาใน
    ซอยที่บ้านโนรถชนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วทำให้ขาหลังทั้2ข้างเดินไม่ได้จนในปัจจุบันขาหลังเริ่มที่จะเป็นแผลเนื่องจากต้องลากขาตัวเองไปไหนต่อไหนตามเจ้าของ เจ้าของหมาเองก็ได้แต่ทายาให้เท่านั้นไม่สามารถหาซื้อรถให้หมาตัวเองได้เพราะเจ้าของหมาเองก็มีอาชีพรับจ้างกรีดยางซึ่งมีรายได้ไม่มากเท่าไหร่ ซึ่งเห็นแล้วน่าสงสารมากผมจึงขอความอนุเคราะห์ผู้ซึ่งมีรถล้อสำหรับหมาพิการที่ไม่ใช้แล้วหรือรู้จักใครที่มีร่วมกันบริจาคหน่อยครับ ขอบคุณครับ(หมาชื่อเจ้าดุ๊กดิ๊ก บางวันมันลากตัวตามเจ้าของไปกรีดยางระยะทางรวมไปกลับราว500เมตร )
  • ขอให้ได้ไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้:o040:
    ไฟล์แนบ
    Werewolf3.jpg 48K
  • ใครรู้บ้าง มันราคาเท่าไรครับ จะซื้อให้

และขอหลักฐานหน่อยว่า เจ้าของรักหมาจริง และจนจริงๆ
  • http://www.dogmodernlife.net/home.html นี่เลยครับพี่มาร์ค

http://www.pantown.com/board.php?id=17452&area=3&name=board6&topic=45&action=view หรือแบบไทยประดิษฐ์
  • เออ เข้าท่า รอเจ้าของกระทู้เอาข้อมูลมาลงเพิ่ม คิดว่ามีคนอยากช่วยเยอะ

เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา แต่ใครจะช่วยเป็นธุระดำเนินการให้ได้บ้างครับ
  • ขอบคุณมากครับคุณมาร์คเอาไว้เย็นนี้เลิกงานแล้วผมจะไปถ่ายรูปมาลงให้ครับ
  • พี่มาคร์ใจดีทำบุญช่วยสัตว์
  • มัวแต่ดีใจแทนเจ้าดุ๊กดิ๊กเลยลืมทักคุณเดียวเลย เป็นไงบ้างครับคุณเดียวสบายดีมั้ย ขอบคุณมากครับที่เป็นกำลังใจให้ครับได้คนดีมีน้ำใจมาช่วยเหลือแล้ว ขอบคุณมากครับขอบคุณจริงๆสำหรับทุกๆท่านเลยครับขอบคุณครับ
  • เจ้าของกระทู้ฝากมาลง ข้อมูลเพิ่มเติมให้คุณมาร์ค
    ไฟล์แนบ
    I9.jpg 120K
    I8.jpg 121K
    95.jpg 108K
    79.jpg 109K
    68.jpg 117K
  • :004: น่าสงสารจังครับ ถ้าให้ช่วยยังไง บอกได้นะคร้าบบบ พี่เซ้ง กับ พี่ออสติน :004:
  • เพื่อความรวดเร็วและทันการณ์ รบกวนเจ้าของกระทู้หรือใครที่สามารถประสานงานให้ได้
    จัดการสั่งซื้อและส่งไปให้ก่อนเลย ค่าใช้จ่ายเท่าไรก็แจ้งมา ผมจะโอนเงินไปให้ครับ

ขอเลขบัญชีธนาคารกสิกรไทย สาขา ส่งมาให้ผมด้วย
  • ใครจะร่วมบริจาคเงินเพื่อช่วยสุนัขตัวนี้ก็ไม่ห้ามนะครับ
    หากมีเงินเหลือก็เก็บเอาไว้เป็นกองทุน คนจริงพิตบูลช่วยหมาป่วยต่อไป

หมาจรช่วยไม่ไหว ขอช่วยแค่หมาป่วยก็พอ
  • ขอบคุณมากครับคุณโดมถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือแล้วจะรบกวนไปนะครับ
  • ขอขอบคุณคุณมาร์คมากครับที่ช่วยประสานงานให้ เดี๋ยวผมจะลองโทรไปสอบถามดูเกี่ยวกับเรื่องรถหรือถ้าท่านใดสะดวกหรือรวดเร็วกว่าผมก็ติดต่อก่อนได้เลยนะครับ (ผมอยู่อำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา ติดด่านนอก)เบอร์โทรผมและที่อยู่ 0840682135 51 ถ.เลี่ยงเมือง2 ต.สะเดา อ.สะเดา จ.สงขลา 90120 ขอขอบคุณทุกท่านแทนเจ้าดุ๊กดิ๊กมากครับที่ให้ความช่วยเหลือ (ผมเซ้งครับ)
  • เท่าที่ผมเช็คดูนะครับ ราคาสูงมาก แต่ยังติดต่อผู้จำหน่าย ยังไม่ได้ หากใครที่มีฝีมือ และมีเวลาพอ ผมได้แบบมาครับอยากลองทำดูก็ได้ครับ ใครคิดว่ายังไงครับสำหรับแบบนี้ น่าจะต้องปรับปรุงอะไรไหมครับ เผื่อว่าผมจะทดลองทำดูครับ
    ไฟล์แนบ
    awb_image792551220212.jpg 52K
  • ช่วงนี้น่าจะล่ามเขาไว้จะดีกว่า และบอกตามตรง ไม่มั่นใจเลยว่าหลังจากได้รถไปแล้ว
    เจ้าของจะมีเวลาใส่ใจดูแลมันหรือไม่ ถึงมีรถให้ ก็ไม่ใช่ว่าจะใส่ติดตัวเขาทั้งวันทั้งคืนนะครับ

เฮ้อออออออ เวรกรรมจริงๆ
  • เมื่อวานผมได้โทรไปสอบถามเกี่ยวกับรถ เค้าบอกว่ามันต้องถอดออกบ้างจะใส่ตลอดเวลาไม่ได้แล้วราคาไซด์กลางอยู่ที่4พันกว่าบาท ผมก็เลยไปบอกและตกลงกับเจ้าของหมาว่าจะใส่ตลอดเวลาไม่ได้แล้วเจ้าของก็รับปากว่าดูแลได้ แล้วตอนนี้ไม่ทราบว่าใครพอหาได้ราคาถูกกว่านี้หรือเปล่าครับ