ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาหนูเพิ่งไปตัดหูมา เค้าห้ามกินไข่รึป่าวคะ แบบว่า กลัวแผลหายช้า
  • หมาหนูเพิ่งไปตัดหูมา เค้าห้ามกินไข่รึป่าวคะ แบบว่า กลัวแผลหายช้า (((เกี่ยวมั้ย))) แระจะให้กินรัยดี ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    100906_183442_resize.jpg 66K
  • ดูแลแผลให้แห้ง อย่างให้มันเกา
    ขยันใส่เบตาดีน หรือยาที่หมอให้มาค่ะ
    ขอให้แผลหายเร็ว ๆ นะ
  • ให้กินยาตรงตามที่หมอสั่งครับ
  • แล้วกี่วันถึงจะที่ดามหูออกได้คับ
  • ที่หัวเขาโกนขนหรือว่า เป็นลายเขาอะคับ -*-
  • ดามหู สกปรกมากก็เอาออก แล้วดามใหม่ หลังจากที่แผลหายแล้วก็ยังดามได้ครับ
    เอาลิ้งค์นี้ไปดูแล้วกัน ลองทำดู
    http://thairidgebackdog.multiply.com/photos/album/24/24

เครดิตของเวปเพื่อนบ้านน่ะครับ
  • มันต้องโกนขนาดนั้นเลยเหลอ ที่รัก :o016::o016::o016:
  • พอดียังเรียนหนังสืออยู่อ่ะคะ

เลยต้องเกรียน

แล้วตกลงกินไข่ได้รึเปล่าคะ
  • :002::002:
    ไฟล์แนบ
    100902_174207_resize3.jpg 82K
  • เหตุผลที่ไม่ให้กินไข่

คือกลัวเป็นแผลเป็นอ่า

เพราะว่าถ้ากินไข่ ในไข่มีโปรตีนสูง

ร่างกายสุนัขจะนำโปรตีนไปซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ

ทำให้เป็นแผลเป็นครับ และ อีกอย่างคือตัดไหมยากครับ

เพราะแผลจะบวมเนื่องจากโปรตีนไปซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ

พอตัดไหมก็น่าจะกินได้แล้วนะครับ ขอให้หายเร็วๆนะจ๊ะ

:m104:
  • ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06379.jpg 74K
  • หมาผมให้กินไข่ ปกตินะครับ ไม่เห็นเป็นไรเลย . . .