ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สืบเนื่องจากการจับหมาผสม กระทู้นี้ครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17447&page=1#Item_24

เมื่อสามสี่วันก่อน มีโทรศัพท์จากเจ้าของกระทู้ข้างบน โทรมาหาผมว่า
    พี่คับ พี่รับจับผสมหมาใช่รึเปล่าครับ ผมได้เบอร์มาจาก พิทบูลโซนคับ พอสืบไปสืบมา อ๋อ..พี่มาร์ค

ผมเองก็อยู่ในวงการสัตว์เลี้ยงมานาน ถ้าเป็นคนที่อยู่ในธุรกิจสัตว์เลี้ยงหรือในตลาดจตุจักร จะรู้จักผมในนาม ปอนด์ โมเดิร์นด็อก ชื่อตามชื่อร้านของผม

ไอ่การจับหมาผสมนี่ ผมก็จับกันเองในกลุ่มของพวกผม แต่พักหลังๆเพื่อนๆที่เล่นพิทบูลด้วยกัน เริ่มให้ความเชื่อใจ ก็จะให้ผมช่วยจับผสมให้ แต่ต้องเอาหมามาให้ผมที่บ้านนะ แต่เคสนี้ เห็นว่า ได้เบอร์มาจากในบอร์ด และยิ่งคนที่ให้เบอร์เป็นพี่มาร์ค รุ่นพี่ของผมด้วย
    และที่สำคัญเห็นว่าอยู่ชลบุรีเหมือนๆกันด้วย เดี๋ยวจะหาว่าไม่มีน้ำใจก็เอาวะ ช่วยๆกัหน่อย

แต่พอไปถึงครับ เจอเข้ากับพ่อพันธุ์ก่อนเลย สายกัดครับพี่น้อง พอคุยกับพี่เจ้าของตัวผู้ อ้าวว...รู้จักกับพี่กอล์ฟ บางแสนด้วย พวกกันนี่หว่า ก็เลยถาม พี่หมาตัวนี้เป็นไงบ้าง เค้าก็ตอบว่าเค้าเอาอยู่ สบายๆ...

แต่ตัวเมียนี่สิครับ เดินมาพร้อมกับโซ่เส้นบะเริ่มเลย แบบโซ่ที่ปักหมุดล่ามอะ สายจูงยังไม่มีเลย และมาพร้อมกับเสียงที่บอกกันว่า ตัวเมียตัวนี้ ดุ มากๆ เอาละ ไม่เป็นไร ผมเลยให้เจ้าของตัวเมีย จับปากไว้ เพื่อผมจะได้มัดปากตัวเมียไว้ (กรณีนี้ปกติอยู่แล้วในการจับหมาผสมพันธู เพื่อเป็นการเซฟอะไรหลายๆอย่างทั้งคน และตัวผู้ที่จะทำการผสม) แต่ผลปรากฏว่า เจ้าของหมาจับหมาไม่อยู่ ผมก็เลยให้เจ้าของแม่หมาจับหมารัดปากเอง

พอจับมัดได้สำเร็จ ผมก็ให้เจ้าของตัวเมียเป็นคนจับหมาตัวเมียของเค้าเอง เพื่อให้ตัวผู้ขึ้นเกาะผสมพันธุ์ และผมเองก็นั่งอยู่ข้างๆ เพื่อช่วยจัดท่าจัดทางให้ผสมพันธุ์กันสำเร็จ แต่ยังไม่ทันจะขึ้นเกาะเลย หมาตัวเมียของเค้าเองก็กัดเข้าที่ขาของเค้า ทั้งๆที่ยังมัดปากอยู่แท้ และเจ้าของตัวเมียเองก็เอาหมาของตัวเองไม่อยู่

ถ้าว่ากันตรงๆ จะให้ผมจับให้ผสมกันสำเร็จ ผมก็ทำได้ แต่ผมดูแล้ว เคสนี้ ไม่พร้อมด้วยกันทั้งเจ้าของสุนัขเอง และตัวเมียที่ต่อไปต้องทำหน้าที่แม่ของลูกสุนัข และถ้าเป็นเรื่องของจิตประสาท คนที่รับลูกหมาไป จะต้องรับเคราะห์อะไรบ้าง...เพราะรู้ๆกันอยู่ว่าเรื่องแบบนี้ เกี่ยวข้องทางหลักพันธุกรรม และถ้าเกิดวันที่แม่หมาตัวนี้จะคลอดลูกแล้ว แม่หมาอยู่ในภาวะแบบนี้หละ คุณจะแก้ปัญหาอย่างไร..? ในเมื่อขาคุณเองมันยังกัดเลย และยังมีอีก ถ้ามันคลอดลูกมาแล้วมันหวงลกกัดทุกคนที่เข้ามาใกล้ๆรังของลูกมันหละ คุณจะแก้ปัญหายังไงอีกหละ...?

ถ้าเกิดผมมองมันเป็นธุรกิจ จับมันใส่กันให้รู้แล้ว รู้รอด เงินก็เข้ากระเป๋าผม ปัญหาจะเกิดอะไรขึ้นก็ตัวใครตัวมัน
    นี่ผมขับรถไปเวลาก็เสีย น้ำมันก็เสีย และยังมาเจอเจ้าของหมาแบบนี้อีก

ต่อจากนี้ไปคุณจะเอาหมาตัวนี้ไปผสมกะใคร ก็แล้วแต่คุณ เพราะมันไม่ได้เกิดจากมือผม....:064:
  • ทำไมกรูแทงหวยไม่ถูกว่ะ กะแล้ว เคสนี้มันต้องมีอะไรมากกว่านี้

อ่านดูแหม่งๆตั้งแต่แรกแล้ว คนที่จะบรีดหมา อย่างน้อยควรควบคุมหมาของตัวเองได้
    แต่นี่ไม่พูดถึงปัญหาของตัวเอง พูดแต่ปัญหาของคนอื่น โทษแต่คนอื่นเอาไว้ก่อน

เช็ดเข้ หากคนเลี้ยงหมาพิตบูล เป็นแบบนี้ทุกคน สังคมนี้จะเป็นอย่างไรว้าเนี่ย
    ฝากไว้คิดเป็นการบ้านครับพี่น้อง
  • เห็นด้วย เรื่องจิตประสาท อนาคตมีปัญหาแน่นอน คนซื้อลูกหมาไปต้องไปวัดอนาคตเอาเองว่าจะเป็นอย่างไร แล้วถ้าเลี้ยงดูไม่ดีจบชีวิตแน่นอน

เคยไปจับมาเหมือนกัน เจ้าของหมาตัวผู้จับตัวผู้ตัวเองไม่ได้ พอจะจับมันจะกัดเอา ขนาดเจ้าของหมาเองยังจะกัดเลย

เรื่องนี้น่าคิดนะครับ

หมา ออกลูกเป็นคลอกนะครับ ไม่ได้ออกตัวเดียวแบบวัว ถ้าคิดจะทำเพราะอยากเห็นลูกหมา อยากได้ลูกหมา อย่าทำเลยครับ
  • ปอนทำถูกล่ะที่ปฎิเสธการจับผสมหมา ถ้าคุณผสมให้กับหมาคู่นี้เท่ากับคุณสร้างภาระให้กับสังคมคนเลี้ยงพิทบูล

เราร่วมกันต่อต้านในการเอาหมาจิตรประสาทไม่ดีมาทำการขยายพันธุ์ แต่ยังมีประเภทกูไม่สนกูเลี้ยงมึงมึงต้อง

เลี้ยงกูบ้าง คนประเภทนี้เอาแต่ตัวเองหมามันผิดหลอกผิดที่ตัวเจ้าของหมาไม่แหกตาดูว่าหมาตัวเองพร้อมหรือป่าว

:064::064::064:
  • ถามเป็นความรู้นะครับ หมาที่จิตประสาทไม่ดี จะกัดเจ้าของเนี้ย เป้นที่พันธุกรรมหรือการเลี้ยงดูง่ะครับ ส่วนใหญ่
  • ผมบอกละ ว่าที่ปอนเล่ามา มันมีมากกว่านี้

หมาบ้านผม มีทั้งสายกัด สายโชว์ เร้ดโนส บูลลี่ มีทั้งเถื่อนๆ แรงขับมากๆ เวลามีคนมาผสม ปอนก็มาจับให้ก็สำเร็จความใคร่ทุกตัว
    ขนาดไอ่โชกุน หมาลากน้ำหนักผม ที่ว่าระห่ำๆ ยังไม่เหลือเลย ...
  • :m001::m001::m001::m001::m001::m001:
  • หมาตัวเองยังกัด จะทำลูกมันทำไมวะ เห็นแค่มันจะหาเงินให้ได้ ก็จะจับมันปี้กัน ถุยๆๆๆๆๆๆ
  • พี่ปอนทำถูกแล้วครับที่ปฎิเสธการจับผสมหมานี้นะครับ :063:
  • หายเลย ไอ่คนที่ด่า เค้าว่า ไม่ได้เรื่อง
    อีกสองเดือนเกิดมีลูกหมาออกมา ช่วยชี้เป้าด้วยนะ เดี๋ยวจะมีคนไม่รู้ประวัติ ดันไปซื้อมาเลี้ยง
    เห็นว่าไปผสมกับของ KENG_CM นี่ ไม่มีดูเลย ไอ่P_TUM พลาดจากเจ้าของหมาตัวแรกไป ก็ไปลงที่ KENG_CM คือประมาณว่า ตัวไหนก้ได้ ที่ทำให้มันมีลูกได้ กรูผสมหมด เลว เลว เลว
  • สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน
    ที่ผมต้องออกมาเล่าให้ฟังก็เพราะ พี่มาร์คเองอุตส่าห์เป็นคนแนะนำผมให้กับน้องเค้า
    เดี๋ยวพี่มาร์คจะหาว่า ผมไม่เต็มที่ ความจริงผมก็ไม่อยากจะเอาเรื่องนี้ มาพูดในนี้หรอก แต่นี่ เล่นมาบอกว่าพวกผม ไม่ได้เรื่อง
    ตามจริงคุณ น่าจะดูตัวเองเสียก่อนนะ

สท.เอก ผมบอกตรงๆนะ ผมก็ไม่อยากปฎิเสธ จับติดมาก็ได้เงินนะครับ แต่ไม่ไหว เจ้าของยังกัดเลย ผมก็คิดในใจเหมือนที่พวกพี่ผีคิดแหละ จะผสมไปทำไม ก็เลยม้วนเสื่อกลับบ้านดีกว่า
  • เอ้าน่าพี่ปอนอย่าซีเรียส

ไว้รอมาจับตัวนี้ผสมให้เฮียย้งแกดีกว่า รับรองมันส์ 5 5 5 :o022:
    ไฟล์แนบ
    812.jpg 97K
  • แค่จับผสมยังกัด แล้วถ้าเผลอไปตีมันมันไม่ใส่เอาตายเลยหรอเนี่ย
  • อย่างนี้จะบรีดไปทำไม หมาตัวเองยังควบคุมไม่ได้
    เคยให้ความสำคัญกับมันนอกจากผสมมั้ย เคยเล่นกับมัน สังคมกับมันบ้างมั๊ย เคยพาจูงเดินเล่นบ้างมั๊ย หรือให้ความสำคัญเฉพาะตอนผสม
    อย่างนี้จะไม่ให้มองว่าหวังผลกำไรจากมัน จะมองว่ายังไง
    คิดว่ามีลูกหมามันง่ายนักหรือ
    อย่างนี้ต้องร่วมกันแบนลูกหมาคอกนี้ จะได้เลี้ยงให้จุใจ สังคมกับมันให้พอใจ 555
    ส่วนเจ้าของตัวผู้ ไม่รู้ที่มาที่ไป ก็อย่าไปอวดเก่งกับพี่เค้า
    แบนนนนนนนนนน
  • เฮียย้ง มอไซด์ไม่ขี่ จะขี่เจ้านั่นแทนแล้วใช่ไหม แต่ก็ดีไม่เปลืองน้ำมัน
  • :003:หายไปนานเลยพี่ปอน:004::004::004:
  • น้องเขาต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะในสังคมแห่งนี้ เขาอาจจะคิดว่าหมาพิตบูลก็คงเหมือนหมาทั่วๆไป

แลพสังคมอื่นเขาอาจจะไม่ซีเรียสเรื่องเหล่านี้ ใครจะเพาะ ใครจะขาย ไม่ค่อยมีปัญหา
    แต่ที่นี่คงไม่ใช่ เพราะเราเลี้ยงหมาพิตบูล หมาที่ดุและอันตราย ความรับผิดชอบต่อส่วนรวมจึงต้องมากเป็นพิเศษ

ก็อยากฝากไว้นะครับ
  • อ้าว...ตกลงทับกะหมาตัวไหนนี่

เท่าที่อ่านมาจากกระทู้ที่ลิ้งค์มาให้ ก็ได้ตัวผู้ผสมไปแล้วไม่ใช่หรอ เห็นเจ้าของตัวผู้ชื่อ KENG_CM
    ออกมาโชว์พาวว์อยู่นี่ ว่า ลีลาหมาตัวผู้เค้าดี ปล่อยไปก็ไปขึ้นผสมพันธุ์กันเองได้
    นี่ก็อีกคน ไม่ถามประวัติของตัวเมียเลย ว่าเป็นยังไง ทำไมถึงมาผสม หรือคิดว่าเจอคนคอเดียวกัน ถึงเวลาที่หมาหาเงินให้ได้ก็ จัดซะหน่อย คิดแบบนี้หรอ ถุยๆๆๆ
  • โอ้โหลงทุนมาผสมถึงเชียงใหม่เลยเหรอเนี่ย
  • หวัดดีปอน
    เป็นไงบ้างเจอเด็กปากดีแซวหรือไง
    จัดไปหนักๆ เลยน้อง
    เลี้ยงหมาแล้วให้หมากัดตัวเอง
    พี่ว่ามันไม่ใช่แล้ว
    มันน่าจะคิดได้นะว่าตัวเองแย่ขนาดไหน
    พี่ว่ามันควรเลิกเลี้ยงได้แล้ว
    ชาวพิทบูลช่วยกันด้วยนะครับ
    คนแบบนี้ไม่สมควรจะมีอยู่ในสังคมชาวพิทบูล
  • ปอนใหนอ่ะ ไม่รู้จัก 55555................ พี่ผีครับ ผมมีเพื่อนคนนึงครับ เลี้ยงหมาดีมากครับ รักหมาที่สุดครับ แต่มันโดนหมาตัวเองกัดหลายแผลมากครับ 5555จมเขี้ยวทุกดอกสม เรื่องของเรื่องชอบ เข้าห้ามหมากัดกันไ ม่เคยให้สุ้มให้เสียงมันก็เลยคว้าซะ......
  • กลัวจริงๆ เจอหมาประเภทนี้ (หวังว่าน้องเค้าจะไม่สร้างภาระให้สังคมนะ)
  • น้าอู ว่ามา ผมรู้เลย ว่าไอ้เพื่อนที่โดนหมาตัวเองกัดอ่ะใคร

เคยเห็นพี่แกพันแขนอยุ่......โง่ จริงๆ55

สบายดีนะพี่....ดากหักแล้วผมตอนนี้
  • ดุอย่างนี้ใครจะไปจับให้ แผลเป็นเก่าๆของพี่แกก็เยอะพอแล้ว แล้วคนข้างบนนะโดมดากพังหรือเปล่า
  • อยู่ใหนมาวะโดม ไม่เคยรู้ข่าวเลย บางคนบอกเอ็งไปทำเหมืองพลอยอยู่ อิรัก บางคนก็ว่าขายหมูปิ้งที่ตุรกี แม่งไม่รู้อยู่ใหนแน่ว่างๆมาเที่ยวหาบ้างนะ