ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลี้ยงพิทบูล อยู่ขอนแก่นครับ
  • ใครมีลูกพิทบูล ราคาไม่เกิน5000 ช่วยบอกหน่อยครับ ขอสายโชว์ครับ หมาแดง หรือ บูลลี่
    โดยเฉพาะเตี้ยล่ำ หัวใหญ่ แรงเยอะๆ ชอบมากครับ คือว่าจะฝึกลากอ่ะครับ หรือใครจะแนะนำสายที่ลากเก่งๆ แรงเยอะๆ
    ช่วยบอกทีครับ ใครมีราคานี้ช่วยบอกด้วยนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นครับ
    083-3468680 อาร์ม ครับ
  • พอจะมีแต่อาจไม่มีใบเพ็ดนะครับ เพราะดูจากตัวเลขราคาแล้วอาจจะหายากสักนิดก็ลองหาดูไปเรื่อยๆก็แล้วกันนะครับเดี๋ยวก็เจอตัวที่ถูกใจเอง
  • หาดูในบอร์ดนี้เองเลยครับ เพียบ
    และซื้อหมา เราตัดสินใจเองเลย ใครก็แนะนำได้ไม่ตรงกับใจเราหรอกครับ
    เลือกเอาแบบที่ตัวเองชอบ ดีที่สุดครับ
  • ขอบคุณ คุณmhooมากคับ ผมไม่ยึดติดใบเพดครับ หมาไม่มีใบเพดสวยกว่ามีใบเพดเยอะแยะครับ

ขอบคุณมากมายครับ อยุ่ขอนแก่นก็มีคนขายเยอะครับ แต่อยากจะหาคอกที่เจ๋งๆหน่อยครับ อิอิ

และก็ขอบคุณ คุณMafia มากเช่นกันครับ พูดแบบนี้ก็โดนใจเลย ถึงจะแนะนำก็ได้แง่คิดอิกแบบครับ

แต่ก็ไม่สู้ใจเราเลือกเอง แต่ก็อยากจะขอคำแนะนำ

ใครที่ขายอ่ะครับ อุดร ขอนแก่น ครับ ใครมีหมาสายเลือดลากเก่งๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
  • :m008::m008:อยู่ขอนแก่นแถวไหนพี่อยู่แถวหลังสนามกีฬากลางมีไรปรึกษาได้เลยครับ (0896223988 สาม) ลองดูในบอรด์เลย

มีเยอะเลยลองหาเลือกดูก่อน ขอให้เจอตัวที่ถูกใจนะครับ:m047::m047::m047:
    ไฟล์แนบ
    IMG_01073.JPG 87K
  • ผมเรียนอยู่ราชมงคลครับตอนนี้กำลังหาบ้านเช่าอยู่ครับพี่ สาม พอจะมีแนะนำมั้ยครับ ขอราคาไม่เกิน4000/เดือนอ่ะครับ

ถ้ามีก้กรุณาแจ้งด้วยก็ดีนะครับ จะขอบคุณเป้นอย่างมากมาย แล้วพี่สามรู้จักใครขายลูกหมามั้ยครับ

แล้วพี่เลี้ยงมานานยังครับ ผมสนใจแบบบ้าพลังครับ ว่าจะฝึกลาก เลือกแบบไหนลากดีๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ยังไงผมจะโทรไปปรึกษานะครับพี่ สาม ขอบคุณมากมายครับ
  • ใครมีสายลากเจ๋งๆ แรงเยอะๆ ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ 083-3468680(อาร์ม) armja_elingnoy@hotmail.com

ใครมีช่วยแอดมาหาผมหน่อยนะครับ จะได้ขอคำปรึกษาด้วยพอดีเลย คือว่ายังไม่เคยเลี้ยงอ่ะครับ แต่ก็ศึกษาข้อมูลมาเยอะแล้วครับ อยากได้ข้อมูลจากประสบการ การเลี้ยงของท่านผู้รู้บ้างครับ
  • น้องดูในเวบkhonkaenlink.com หมวดสัตว์เลี้ยงเลย มีหลายคอก พี่คนบ้านเดียวกัน แนะนำจะซื้อหมาให้ไปดูตัวเป็นๆเลยดีกว่า ไปดูตัวแม่มันด้วยว่าก้าวร้าวหรือไม่ ได้เลือกเองกับมือดีกว่า เพราะคอกเดียวกันลูกหมาแต่ละตัวความฉลาดและนิสัยไม่เหมือนกัน บางตัวกล้าหาญเป็นผู้นำสูงเกินไป บางตัวตาขาวหางจุกตูดก็มี ดูจากรูป ไม่รู้นิสัยมันหรอก บางตัวถ่ายรูปขึ้นกับมุมกล้องด้วย บางตัวเล่นเทคนิคก็มี ดูตัวเป็นๆ ดูตัวแม่ด้วย ชัวร์กว่าเยอะ
  • อ๋อๆๆ ครับ ขอบคุณครับพี prasitde ผมขอเบอร์ หรือ เมลพี่ได้ป่ะครับ

เผื่อมีไรผมจะโทรปปรึกษาอ่ะครับ จะได้เลือกได้ชัดเจน
  • คุยกันในเนตละกันสะดวกดี
    ถ้าน้องต้องการเลี้ยงทำกิจกรรม แนะนำสายใช้งาน เหมือนพี่เลี้ยงอยู่ จะ5เดือนแล้วแสบมาก ซนยิ่งกว่าลิง พวกนี้เป็น original pilbullมีความกระตือรือล้นและแรงขับสูง ไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ ลองดูใน youtubeดู เล่นกิจกรรมเกือบ ทั้งหมดเป็นสายใช้งาน
    ส่วนพวกหมาแดงหรือบูลลี่มันมาทีหลัง พวกนี้สายโชว์ บางตัวโชว์ดี บางตัวโชว์ห่วยก็เยอะ พวกนี้เน้นรูปทรง conformation
    พวกบูลลี่มันคงไม่เหมาะกับกิจกรรมเพราะกระบอกปากมันสั้น และน้ำหนักตัวมาก มันเข้าใกล้บูลดอกไปทุกที ลำพังแค่วิ่งมากๆ อากาศร้อนแทบจะเอาตัวไม่รอดแล้ว จะไปทำกิจกรรมก็เท่ากับทรมานสังขารมัน ส่วนใหญ่เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านกับดูเล่น
  • ขอคคุณมากครับ พี่prasitde ผมอยากได้สายโชว์แบบว่า ไม่ถึงเอาไปใช้งานลากโดยเฉพาะครับ
    อยากได้แบบว่า....สายโชว์ที่แรงขับเยอะ แล้วพี่ว่าเล่นหมาแดงรึว่าแฟนซี ดีครับ
    พวกแรงเยอะๆต้องดูโครงสร้างยังไงบ้างครับ ดูหัว ดูเท้า ขา ความสูง รึว่ายังไงครับ เวลาไปเลือกลูกหมาผมจะได้ดูเป็น
    ยังไงพี่ช่วยเอารูปมาให้ดูหน่อยนะครับ....
    ขอบคุณมากมายครับที่ให้คำปรึกษา
  • อีกอย่างที่อยากรู้ครับ ตัวผู้กับตัวเมีย อันไหนแรงดีกว่ากัน แล้วอันไหนใช้ลากได้ดีกว่ากัน

ช่อยบอกหน่อยนะครับ
  • :m047::m047:
    วางๆลองมาเล่นบ้านพี่ดูก่อน ศิษย์สถาบันเดียวกัน น้องเรียนแผนกอะไร พี่ช่างท่อและประสาน เมื่อก่อนตอนเรียน

ยังเป็นเทคโนไทยเยอร์มันอยู่เลย บ้านเช่าน้องต้องการแบบไหนแถวหมู่บ้านนักกีฬาก็น่าจะพอมีนะลองแวะมาหาดู:m008::m008::m008:
    ไฟล์แนบ
    IMG_00791.JPG 78K
    IMG_0078.JPG 79K
    IMG_0079.JPG 63K
  • OK เลยครับพี่ สาม งั้นเด๋ววันนี้ผมโทรหาพี่เลยละกันครับ
    วันนี้อาจารนัดเรียน เซงเลย

ผมเรียน อส.บ. เทคโนโลยีอุตสาหการ

ช่างท่อ เพื่อนผมก้เรียนคับ มีแต่ขาโหด ๕๕๕๕

สมัยเป็นเทคโนไทย-เยอรมัน มีคุณภาพมากมายครับ สมัยนี้ก็......เรื่อยๆ

ขอบคุณมากมายครับพี่ เด๋วยังไงผมจะไปเล่นบ้านพี่ละกันครับ
  • ไปบ้านพี่ สาม มาครับ พี่เค้าใจดีมากมายให้คำปรึกษาดีๆ เกี่ยวกับพิทบูลเยอะเลย
    ยิ่งรู้ ยิ่งอยากได้ ๕๕๕๕

ยังไงก็ขอบคุณพี่ สาม มากมายครับ ยังไงผมจะไปเล่นกับพี่บ่อยๆละกัน

รบกวนหน่อยนะครับ
  • เป็นผีซะจนเคยตัว มาวันนี้ขอวัดดีคนบ้านเดียวกัน แถมรุ่นน้องแผนกอีก ขอให้หาเจอใวๆนะครับ มีคำพูดพี่ชายคนหนึ่งใด้พูดใว้ และผมเองก็เชื่อในสิ่งนั้นคือ ถ้าเราใด้หมาสายเลือดที่ดีแล้ว เราก็จะใด้หมาที่ดีไปเลี้ยง ทั้งหมดทั้งมวลอยู่ที่ตัวเราด้วยนะครับ ตอนนี้ผมเลี้ยงอยู่ 5 ตัว เหนื่อยโคตร แร็กๆโดนคนที่บ้านยำเละตอนนี้เค้ายอมรับว่าเรารักของเราจริง สายใช้งานด้วยครับเหนื่อยแต่มีความสุข เดือนหน้ากะแยกบ้านอยู่กันแล้ว กะเอาใว้หลังละคู่ครับ ps.พี่สามว่างๆผมจะพาไอ้ตีนโตไปเล่นด้วย หมาแดงอะไรโคตรไหญ่ ฉลาดสุดๆ หลานแท้ๆของ bj ชื่อของเค้า topgunnnnครับว่างๆโทรมาเล่นนะพี่ .ตู่
  • อ้าวๆๆๆ มาแบบปริศนา พี่ชื่อตู่มั้ยครับ กระทู้ด้วนบนอ่ะ พี่เคยเรียนเทคโนอุตหรอครับ

แหมๆๆ ปรากฎตัวด่วนๆๆ รึว่าทิ้งเบอโทรไว้ก้ดี แล้วตอนนี้พี่เลี้ยงที่ไหนน้อคับ อยากคุยก่าพี่จัง
  • :m008::m008:พี่ว่าสงสัยคราวหน้าตู่พามาบ้านพี่มันคงกินบักเรนเจอร์พี่แน่ว่ะ แล้วเอาเวลาไหนอยู่กะแฟนเนี่ย ทั้งดูแลรถบัส ทั้งดูแลหมาระวังคนข้างกายจะอิจฉาหมานะคร้าบ....พี่บอกแล้วเลี้ยงพิทบูลมันโคตรเหนื่อยแต่มันทำให้เรามีความสุขอย่างบอก
    ไม่ถูก มัวแต่ดูแลหมาอย่าลืมดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะตู่ จะได้มีความสุขทั้งคนทั้งหมา บอกแล้วว่ามีพิทมีเพื่อนจริงๆ:m047::m047::m047:
  • หวัดดีคับผมก็อยู่ขอนแก่นเหมือนกัน หมาผมจะคลอดวันที่20นี้อ่ะคับ

ถ้ายังไงโทรหาผมได้นะคับ 087-3736418 แจ็ค นะคับ

หมาอยู่แถวหลังแฟรี่คับ
  • ขอบคุณ คุณแจ็ค ครับ

ไม่ทราบว่ามี รูป พ่อ แม่ หมาให้ดูมั้ยครับ ถ้ามีช่วยลงให้ดูหน่อยนะครับ