ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ครบ 4 เดือนแต่ลูกอัณฑะยังไม่ออกมาข้างนอก
  • ยังพอมีความหวังมั๊ยครับ ใครมีประสบการช่วยหน่อยครับ
    รูปถ่ายตอน 3 เดือน ชื่อ roadking ลูก 454 +JIJI
    ไฟล์แนบ
    DSC00084m2.jpg 93K
    rking1m.jpg 64K
    DSC00086m2.jpg 103K
    DSC00087m2.jpg 88K
  • ขอดูรูปหลายๆมุมครับ
  • :013:ลองเอามือคลำดูแล้วหรือยังครับ ว่ามันมีกี่ลูก มันอาจจะหลบในก็ได้นะครับ แต่อีกสักระยะมันคงออกมาเองนั้นแหละครับ....ถ้าให้แน่นอน ส่งให้หมอตรวจดูครับ .....ว่ามันเป็นตุ๊ดมั๊ย...
  • คลำดูแล้วมันเรียบ แบบไม่มีโผล่มาสักใบเลย ก็ได้แต่คิดว่าอายุมากขึ้นมันโผล่ออกมาเอง ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่า
  • ความจริง ...มันน่าจะโผล่ออกมาให้เห็นตั้งแต่อายุได้ 1-2 เดือนแล้วนะครับ ส่วนจะมีกี่ใบนั้นค่อยว่ากันอีกที (2ใบก็ปกติ 1ใบก็ทองแดง)
    แต่นี่คลำดูไม่มีเลยหรือครับ...มันไม่น่าหลบนานขนาดนี้นะครับ ตอนคลำหงายท้องน้องหมาขึ้นหรือเปล่า ถ้าหงายท้องขึ้นอาจจะคลำไม่เจอ ควรคลำในตอนน้องหมา ยืนในท่าปกติ
  • คลำตอนยืนปรกติครับ มันราบเรียบไม่มีอะไรโผล่เลย ของแพงซะด้วย ไม่รู้ว่าถ้ามันเป็นอย่างนี้จริง เคลมได้หรือเปล่า ตอนนี้พยายามใจเย็นใว้ก่อน จึงตั้งกระทู้เพื่อถามความเห็นท่านผู้รู้ทั้งหลาย
  • ฟันธงครับถ้าคลำเจอมันเจอไปนานแล้วครับมันไม่ได้หายากขนาดนั้นหมาอายุไม่ถึงเดือนก็เจอแล้วครับ แต่ถ้าไม่คิดจะนำไปเป็นพ่อพันธุ์ก็ไมต้องไปกังวลครับไม่มีอันตรายใดๆทั้งสิ้นครับ
  • ของผม 4 เดีอน 8 วัน ยังไม่มาเหมือนกันคับ ไจเย็นๆๆ คับ เดี๋ยวมันก็มาเอง หมาเด็กไข่เล็ก หมาแก่ ไข่ยาน:013::013::013:
  • :002:น่าเห็นใจครับ... ซื้อมาออกจะแพง ถ้าต้องเป็นแบบนั้นจริงๆ ถ้าเป็นผมก็คงต้องเตรียมใจไว้แล้วหล่ะครับ ทำงั๊ยได้ ซื้อมาแล้วนี่แต่ผมก็ขอให้คุณ wsk ลองดูไปอีกซักระยะนะครับ มันอาจจะอยู่ในระหว่าง ปรับสภาพร่างกายก็ได้ เอาใจช่วยนะครับ...:025:
  • โอ้ว โรดคิง ดูโตขึ้นเยอะเลย...
    ขอรูปชัดๆหน่อยคับ...แลดูกระดูกใหญ่ดีจัง

เรื่องไข่ ไม่เคยเจอเคทนี้เหมือนกันคับ คลอกที่แล้วก็ปกติทุกตัว...

ยังไงใจเย็นๆนะครับ......เด๋วจะเอาเรื่องนี้ไปปรึกษาพี่ใหญ่ดูครับ...
  • :002: นำไปให้หมอตรวจวินิจฉัยดูเถอะครับ ...ว่ามีหรือไม่ ..เพราะจะได้รู้ไปเลย สายดายมากครับถ้าน้องเค้าไม่มีจริงๆ... กระดูกใหญ่ๆ
    โครงสร้างดี.... หน้าตาหล่อมากๆ ..