ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องเหี้ยๆ ในวงการพิทบูล !!!
  • http://www.youtube.com/watch?v=CE5ckbIDePs&feature=related#
  • เพลงข้างบนนี่พี่ทาเคชิบอกว่าขอมอบให้พี่มาเฟียนะครับ

"อย่าให้ความรักกับใครมากจนเกินไป โดยเฉพาะกับเพื่อนบางคนที่มีเมียหนุนหลัง" เป็นกำลังใจให้พี่เต็มที่ว่ะ เย้!
    ไฟล์แนบ
    a377859.jpg 62K
  • ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน สำหรับกำลังใจครับ

เรียนคุณ Morakaki
    บอกตรงๆว่า ผมไม่ได้โกรธหรือเกลียดใคร เพียงแต่บางครั้งรู้สึกไม่พอใจ ก็ชอบลุยกันแบบซึ่งๆหน้า
    และนิสัยผมชอบพูดกันตรงๆ ไม่ชอบฝืนความรู้สึกของตัวเอง ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ ชอบก็คือชอบ
    ถ้าไม่มาจุ้นจ่านกับผมก่อน ผมก็ไม่เคยไปวุ่นวายด้วยอยู่แล้ว ต่างคนต่างอยู่ ก็สบายใจดี
    ในบอร์ดนี้ก็เปิดเสรี ใครใคร่ค้าๆ ใครใคร่ขายๆ ขออย่างเดียวกระทำอย่างรับผิดชอบและอย่าสร้างปัญหาให้สังคม
    และคนที่โดนผมด่าส่วนมาก จะมีแค่สองประเภทเท่านั้น คือ ทำตัวน่ารังเกียจสร้างปัญหาให้สังคม กับคนที่มาล่วงล้ำสิทธิส่วนบุคคลของผม

ผมถือว่าการเลี้ยงหมาของผม เป็นกิจกรรมเพื่อการผ่อนคลาย อะไรที่ทำแล้วเครียดผมไม่ทำ
    ภารกิจหน้าที่การงานการทำมาหากินแต่ละวันก็รัดตัวมากพออยู่แล้ว ทำไมจะต้องมาวุ่นวายทะเลาะกันเรื่องหมาอีก
    ถึงผมจะเฮฮาปาร์ตี้ แต่ผมก็เลี้ยงมันอย่างมีความรับผิดชอบและไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    ผมจึงขอสงวนสิทธิที่จะเลือกรับคำวิจารณ์ หมาผมจะดีหรือเลวขอตัดสินใจเอง
    ผมคือนายมัน ชีวิตมันอยู่ภายใต้ความรับผิดชอบของผม ผมเลี้ยงมันอยู่ที่บ้าน ไม่เคยส่งประกวดที่ไหน ฉะนั้นงดรับคำวิจารณ์
    แต่ถ้าผมส่งมันลงประกวด เออ อันนี้ผมสมัครใจ วิจารณ์ได้เต็มที่ เพราะมันคือกติกา

ความจริงผมก็คิดว่าเขาเป็นน้องมาตลอด เขาคบกับผมมาต้องนานก็น่าจะรู้นิสัย อะไรที่ช่วยได้ไม่เคยปฏิเสธ
    วันนี้เขามีทางเดินของเขา ผมก็ไม่เคยไปยุ่งไปสนใจ ผมเคารพสิทธิของเขาตลอด แต่ครั้งนี้มันเกินไปขอด่าเสียหน่อยจะได้เข้าใจ
    การจะเลียใครก็อย่าเอาคนอื่นเป็นบันได จะเล่นก็เล่นกันเป็นเรื่องๆ เอาให้ชัด ไม่ใช่ฟัดมั่วไม่แยกแยะแบบนี้
    หากจะว่ากันจริงๆ ทำไมหรือ การขายอาหารหมามันผิดตรงไหน เออถ้าขายของเถื่อนหรือขายยาบ้าก็ไปอย่าง
    การเป็นสปอนเซอร์เวลาจัดงาน ใครๆเขาก็ทำกัน การขายของมันก็มีโฆษณา
    ขนาดตัวคนที่ว่าผม ก็ยังเคยมาลงโฆษณาขายลูกหมาในบอร์ดนี้ หมาเป็นแบบไหน โฆษณาอย่าไร ผมก็ไม่เคยไปยุ่ง

ครั้งนี้อยู่ดีๆก็เสนอตัวมาให้ด่า มันก็สมควรแล้วละครับ

ท้ายสุดอย่างคำพูดท่อนนี้

TWPA คือ หนามทิ่มแทงใจ ของคน ทุเรศ ๆ ตอแหล "จัญไร"...(ขอโทษที ไม่รู้จะใช้คำไหน มันสะอิด สะเอียน จนบอกไม่ถูก..)

สำหรับการก่อตั้ง TWPA ผมเห็นด้วยทุกประการไม่เคยคิดอิจฉาหรือต่อต้าน เพราะวัตถุประสงค์ของกลุ่มดี เป็นประโยชน์ต่อสังคม
    ติงอยู่นิดเดียว คือ หากใช้คำว่า Thailand มันควรหมายถึงคนทั้งประเทศ ไม่ใช่คนแค่กลุ่มใดกล่มหนึ่งเท่านั้นครับ
    และความจริงมันน่าจะไปได้ไกลกว่านี้ แต่เผอิญมีคน "จัญไร" เข้าไปแฝงตัวอยู่ ไม่ได้เข้าไปเพื่อพัฒนา แต่แฝงตัวเข้าไปเพื่อเป้าหมายอื่น ฮ่าๆๆๆ

ผมก็เป็นคนมีการศึกษา ผมรู้ว่าอะไรควรไม่ควร ถึงผมจะปากร้าย พูดแบบมะนาวไม่มีน้ำ
    แต่ผมก็ไม่เคยใช้ถ้อยคำ หยาบคาย ถ่อย สถุล โดยไม่รู้กาลเทศะแบบนั้น

พี่น้องครับ
    การเคารพคน จงเคารพกันที่ความดี การปฏิบัติดี ไม่ใช่ ที่การพูดดี ความอาวุโส หรือตำแหน่งหน้าที่การงานครับ
    หากคุณไม่เคยกราบเท้าคุณพ่อคุณแม่ของคุณจนเป็นนิสัย ก็อย่าใช้คำว่ากราบพร่ำเพรื่อจนเกินไป
    เพราะพ่อแม่ยังไม่เคารพบูชา แต่ละปีกราบท่านนับครั้งได้ และจะกราบท่านแต่ละครั้งก็ยังเหนียมอาย
    ก็อย่าใช้คำว่ากราบกับคนทั่วไป เพียงเพื่อให้ใครพอใจ หรือเอาใจเรื่องหมาๆ มันทุเรศครับ

คนที่หนีจากที่นี่ไปอยู่ที่นั่น ท่านก็ระวังเอาเอง หลายคนไปก็เพราะโดนผมขัดใจ
    และหลายคนอยู่ที่นี่ไม่ได้เพราะพฤติกรรมมันสวนทางกับคำพูด เช่น โกงเขา หลอกลวงขายหมา เบี้ยวค่าน้ำเชื้อ
    และ ก็มีบางคนเบี้ยวเงินค่าอาหารหมา แล้วหลบไปฟอกตัวอยู่ในนั้นด้วย ฮ่าๆๆๆๆ

หวังว่าการเขี่ยผงบังตาให้ในครั้งนี้ สมาชิกในกลุ่มส่วนใหญ่ คงเข้าใจอะไรได้กระจ่างมากขึ้นนะครับ

"คนจัญไรที่นี่ จะไปดีที่นั่น คงเป็นไปไม่ได้ครับ"

ด้วยความเคารพ อิอิ :005:
  • ภาพตาหมีโคตรได้อารมณ์เลย พี่หนุ่มยังเก็บไว้อีกหรอ
    ผมลบไปนานแล้วอยากได้ต้นฉบับไหมเดี๋ยวผมให้น้องมันส่งมาให้
  • เรียนทุกท่าน เมื่อคืนผมไปลองซ้อมบรรยากาศมา
    ที่นั่นตอนกลางคืน โคตรหนาวเลยขอบอก

อย่าลืมเสื้อกันหนาวนะครับ
  • สวัสดีครับทุกท่านที่เคารพ

ก่อนอื่นขอร่วมแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ

เรื่องกราบสวัสดีนี่แหละครับ เพราะผมเป็นคนนึงที่ใช้คำๆนี้บ่อยๆ ในเมื่อผมต้องการให้คนอื่นให้เกียรติผมแล้วผมจะให้เกียรติคนอื่นก่อนมันไม่ดีตรงไหนเหรอครับ

ผมคิดว่าการมีสัมมาคารวะซึ่งกันและกันโดยที่ไม่เกี่ยงอายุไม่เกี่ยงชนชั้นมันเป็นเรื่องที่ดีออก

ถ้าคิดจะให้คนอื่นให้เกียรติเรา เราต้องให้เกียรติคนอื่นก่อน ถ้าทุกคนทำได้นะครับผมว่าสังคมนี้ไม่มีแตกแยกหรอกครับ

สุดท้ายนี้ ผมอยากบอกทุกท่านว่า "ผมเป็นนักเลงครับ ผมไม่ใช่อันธพาล" ..........:o001:
    ไฟล์แนบ
    a06b64f64eccc663dff66869fea08afb_1205223200.gif 102K
  • กราบเขาแล้วเขาให้เกียรติ กับการปฏิบัติดีแล้วเขาให้เกียรติ ผมว่ามันดีทั้ง 2 ละครับ แต่ถ้ากราบแบบเสแสร้งจะกลับกันเลยครับ(โดนบ่อย):o045:
  • ขอบคุณ คุณตี๋มากกำลังจะเข้ามาแก้อยู่พอดี เพราะกลัวว่าคนที่ไม่รู้จะได้ทราบ
    ขอ้มูลที่ผิด เจ้ามัสแตงเป็นงัยบ้าง ผมก็มีลูกของอังกอร์กับเคชเหมือนกัน ของผม
    ฉลาดนิสัยดีมาก แต่ตอนนี้มันอ้วนเพราะผมไม่ได้อยู่บ้านเลยปีนี้ ที่ไอร์เลนดไม่มีพิทเลยมีแต่สแตฟ
    ไม่แพงด้วยแต่หมาบ้านเราสวยกว่าเยอะ
  • :063:ใช่คุณ โจ้ คลอง8 ที่เป็นอะไรที่ต้องอยู่บนฟ้าป่ะครับ ของคุณ ตัวแดงสวย หนา นี่ครับ ตัวนั้นตอนแรกผมเล็งๆไว้เหมือนกันแต่ฟ้าลิขิตให้ มัสแต็งก์ มันต้องมาอยู่กับผมเลยเหนื่อยซะแก อิอิอิ.มัสแต็งก์สบายดีครับ ทีอยู่กว้างขวาง 2w แมท กับ งูเห่า เดทเกมส์ทั้ง2แมท์ แมทแรกมันกะ เลมอน แมทที่สอง มันกับ ยูมิ (ลูกสาวสามสีจี๊ดมาก)ไม่ได้เจตนารุมนะครับแต่ผมให้เค้าอยู่ด้วยกันครั้งละสองตัวแต่บังเอิญงูมันเลื้อยเข้าไป.แมทแรกชิลๆครับเนื้อตัวไร้ร่องรอยอาการบาดเจ็บ แต่แมทที่สองนี่สิครับ เกือบตายทั้งมัสแต็งก์และยูมิ หน้าบวมตัวเกร็ง น้ำลายยืด เลยตอกไข่ดิบกรอกปาก ทำใจแล้วผม เฮ้อออออแต่มันโครตสู้เลยครับ สรุปว่ารอด.ขอโทษด้วยนะครับ คุยเรื่องหมาตัวเองซะงั้น.ป.ล. คุณพอจะจำวันเกิดของพวกเค้าได้ป่ะครับ.
  • ทุกสิ่งทุกอย่างมันไม่ได้มีด้านเดียวครับ

ขนาดสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) พระเกจิอาจารย์ชื่อดังผู้สร้างพระสมเด็จ ท่านยังเคยให้คำสอนว่า "คนเราทุกวันนี้ดีแต่ส่องกระจกด้านหน้าแต่เพียงด้านเดียว ให้เอากระจกหกด้านมาส่องเสียบ้าง แล้วจะเห็นเอง"

คนที่สังคมมองว่าเลว ถ้าเรารักเขา ยังไงเราก็จะหาข้อดีของเขาเอามาชื่นชมจนได้ เช่นนักโทษข่มขืนผู้เยาว์ แน่นอนว่าในมุมของคนในสังคม ก็จะมองว่าคนนี้เลวสุด อยากไปกระทืบมันให้ตาย แต่ถ้าเราเป็นพ่อแม่ของเขา และเขาเป็นคนรักพ่อแม่ กตัญญูช่วยเหลือพ่อแม่มาตลอด เราก็คงไม่วายที่จะมองว่าเขาเป็นคนดี แต่แค่มีพฤติกรรมทางเพศที่วิตถารไปหน่อยเท่านั้น

คนที่สังคมมองว่าดี ถ้าเราเกลียดเขา ยังไงเราก็จะหาข้อเสียของเขาเอามาติจนได้ เช่น รมว. บางคน อาจจะทำงานดีมาก การศึกษาดีทั้งหมด ปฏิบัติหน้าที่เพื่อชาติได้ดีมาก คนทั่วไปก็ต้องมองว่าคนนี้ดีเสียเหลือเกิน แต่ถ้าเขาดันชอบ "กินแซนด์วิชถั่วดำ" พวกคนที่ไม่ชอบเขาก็คงไม่วายเอาเรื่อง "กินแซนด์วิชถั่วดำ" นี้มาด่าอย่างแน่นอน

เรื่องพวกนี้ผมจึงว่าอยู่ที่มุมมองครับ คงไม่มีใครที่เลวไปทุกเรื่อง และก็ไม่มีใครที่ดีเลิศไปเสียหมดเช่นกัน ขอแค่เราได้รับรู้ข้อมูลของคนคนนั้นให้ครบทุกด้าน (ไม่ใช่แค่ด้านใดด้านหนึ่ง) แล้วเราค่อยมาตัดสินใจเองดีกว่า ว่าสำหรับเราแล้วเขาน่าคบ หรือไม่น่าคบ

แต่สำหรับพี่มาร์ค ส่วนตัวของผมแล้ว ผมสบายใจที่จะคบหาให้เป็นเพื่อนรุ่นพี่ของผมครับ :015::015::015:
  • ช้างอ่านให้ละเอียดก่อนจะดีไหมครับ การให้เกียรติกันและกันมันเป็นสิ่งดีครับ ไม่เถียง
    ก่อนจะมาถึงจุดนี้มันมีประเด็นอื่นๆด้วย ควรอ่านเรื่องราวทั้งหมดด้วยนะครับ อย่าจับมาแค่ประเด็นใดประเด็นเดียว
    คนอย่างพี่ เตือนได้บอกได้ครับ แต่ไม่ชอบพวกลอบกัด ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่าง

ทุกเรื่องที่พี่เขียนมันมีที่มาที่ไป ไม่ใช่อยู่ดีๆ พี่จะเขียนขึ้นมาลอยๆ เขากำลังพูดถึงบุคคลที่ควรเคารพครับ
    อ่านครับ อ่านเยอะๆ อ่านแล้วคิดตามด้วย มองมันหลายๆมุม การแสดงความเห็นเอามัน มันง่าย แต่การแสดงความเห็นที่เข้าท่ามันยาก
    พี่เองก็ไม่ได้บอกว่าตัวเองถูกต้องทุกเรื่อง ทำผิดทำพลาดมาก็เยอะ ไม่เคยบอกว่าตัวเองไม่ผิด และนี่มันคือตัวตนของคนจริงๆ

ทุกอย่างมันควรดูที่ความเหมาะสมครับ อะไรที่มันเว่อร์เกินไป ไม่ดู กาละ เทศะ รู้เด็ก รู้ผู้ใหญ่
    นอกจากโชว์เห็นความไม่จริงใจแล้วมันก็ผิดวิสัยของสุภาพชน และการให้เกียรติกับการตอแหล เสแสร้งมันไม่เหมือนกันนะน้อง
    สังคมแห่งนี้ เราไม่ต้องการคนสรวมหน้ากาก หากช้างชอบการสรวมหน้ากากคบกัน ก็คงไม่ใช่ที่นี่ครับ

ถ้าทุกครั้งที่พี่เจอช้าง พี่พูดว่ากราบสวัสดีคุณช้างทุกครั้ง ท่านไม่รู้สึกอะไรจริงๆหรือครับ ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับการโพสข้อความตอบกระทู้ผมด้วยความสุภาพ

ผมว่านะพี่ไอ้เรื่องถ้าทุกครั้งที่เด็กเจอผู้ใหญ่แล้วกราบสวัสดี ผมว่าไม่แปลกหรอกครับ ถ้าเด็กจะเป็นฝ่ายพูดว่ากราบสวัสดีก่อน ถ้าทำมาจากใจจริง ไม่ได้เสแสร้ง

แต่ทางฝ่ายผู้ใหญ่ต้องให้โอกาศผู้ที่มีอายุน้อยกว่าหรือเด็กกว่าได้ทำการทักทายก่อน ไม่ใช่เจอกันผู้ใหญ่ชิงกราบสวัสดีก่อน ผมว่านะพี่มันเป็นการเสแสร้งสุดๆ

ผมว่านะครับโตๆกันหมดแล้ว จะทำอะไรต้องรู้จักกาละเทศะ ไม่ใช่โอ้อวดศักดาใส่กันในบอร์ด มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

จะได้ก็แต่ทำให้สังคมพิทบลูเลือกกลุ่มเลือกข้าง ทุกท่านคิดว่ามันดีเหรอครับ ผมอยากให้สังคมพิทบลูเป็นกลุ่มก้อนเดียวกัน

อย่างน้อยๆผมก็เหลือสังคมกลุ่มนี้เป็นเพื่อน ไม่ว่าจะบอร์ดไหนกลุ่มไหนผมไม่อยากจะเลือกข้างหรอกครับ

เพราะว่าผมมันเป็นคนเลว คนที่เข้ามาคบกับผมส่วนมากหวังผลเพื่อตัวเอง แต่สังคมพิทบลูไม่มีใครรู้จักอดีตผมเพราะฉนั้นไม่มีใครหวังผลอะไรกับผมแน่นอน

ผมจึงมีความสุขในสังคมพิทบลูไม่ว่าในบอร์ดหรือเมื่อพบกัน
    ไฟล์แนบ
    20081021111456_untitled-13.jpg 38K
  • พี่ว่าช้างต้องเข้าใจอะไรพี่ผิดแล้ววะ
    มันไม่ใช่การอวดศักดา แต่เป็นการปกป้องตัวเองมากว่า

ตั้งแต่ทำเว็บมาพี่ก็เน้นเรื่องมิตรภาพและบันเทิงมาตลอด พี่ไม่เคยแบ่งพรรคแบ่งพวก ไม่เคยปิดกั้นคนกลุ่มใด
    ความขัดแย้งที่เกิดขึ้น มันเป็นเรื่องของกลุ่มคนที่โดนขัดใจและมีความคาดหวัง แต่ไม่สมหวังมากกว่า
    มันจึงต้องหาทางบ่อนทำลาย ทั้งชื่อเสียงและเครดิส ของพี่มาตลอด

พี่มั่นใจว่าไม่ได้ทำอะไรผิด และตราบใดที่พี่ไม่ได้กระทำการคตโกงเอาเปรียบผู้คนและสังคม
    ไม่ว่า ไอ้ อี ผู้ใด จะยศถาบรรดาศักดิ์อะไร ก็ไม่มีสิทธิมาใช้ถ้อยคำหยาบคายจาบจ้วง กันแบบนี้

นี่หรือคำพูดของคนมีการศึกษา
    ทุเรศ ๆ ตอแหล "จัญไร"...(ขอโทษที ไม่รู้จะใช้คำไหน มันสะอิด สะเอียน จนบอกไม่ถูก..)
    กรูขายอาหารหมา กรูโฆษณาอาหารหมามันผิดตรงไหน และมรึงเป็นใคร มาด่ากรูเรื่องอะไร และใช้สิทธิอะไร ????

เมื่อผมโดนจาบจ้วงก่อน ก็เป็นสิทธิอันชอบธรรมที่ผมจะตอบโต้ได้ จริงหรือไม่

ปากบอกว่าไม่มีผลประโยชน์ ไม่หวังผลประโยชน์ แต่ไม่ว่าผมจะทำอะไร ทำไมต้องมาวุ่นวาย
    (กรูจะฝึกหมาเองหรือส่งหมาฝึกมันก็เรื่องของกรู จริงหรือเปล่า พวกมรึงก็เคยส่งฝึกไม่ใช่หรือ)
    หากมองมันเป็นเรื่องสันทนาการจริงๆมันก็ไม่ควรมาผูกใจเจ็บ คอยใส่ร้ายป้ายสี หรือดิสเครดิสกัน
    และด่าเขาได้ เมื่อโดนบ้างก็ต้องยอมรับ ไม่ใช้โทรไปล๊อบบี้ เรียกร้องหาความเป็นธรรมกับสังคมคนรอบข้างของผม

ที่สำคัญ เวลาด่ากันก็ด่าผ่านบอร์ด เวลาเคลียร์ก็ควรเคลียร์ผ่านบอร์ด ไม่ใช่โทรมาเคลียร์และขอให้เรื่องมันจบ
    ไอ้จะให้จบมันก็จบได้ แต่ว่ามันไม่สวย เพราะว่าขี้ที่มรึงป้ายติดกรูอยู่ สังคมเข้ารับรู้ไปแบบนั้นแล้ว ใครจะเป็นคนเช็ดออกให้ จริงไหมครับ

จงเคารพคนที่ควรเคารพครับ :063::063::063:
  • ไม่ขอวิจารณ์อะไรนะคะพี่มาร์ค เพราะเพิ่งมาใหม่ แต่พอเข้าใจค่ะ

**ขอให้ผู้ถูกกระทำจงเจริญ** ...
  • ผมขอโทษนะครับ ถ้าผมอายุเยอะกว่าแล้วผมกราบ...เด็ก คงไม่มี ถ้าอายุเยอะกว่าน่านับถือผมกราบ...ครับ แถวหน้า ม.มีแต่เด็กกว่าผมเขากราบ...ผมครับ (ไม่มีข้าวกินมันก็ K) อายุเยอะกว่าก็มีบ้าง ทั้งเด็กผู้ไหญ่ก็มีเส...บ้างครับ แต่ถ้าอายุเยอะกว่าผมก็กราบ...ครับ(ที่นับถือ)ที่ไม่กราบก็มี ไม่รู้จะเส...ทำไมก็ผมไม่กราบแล้วจะทำไม(ไม่นับถือ) ถ้าจะมาใกล้ผมโดนลูกผมก่อนแน่ๆครับ(คนรู้จักก็โดนกันหมดแล้ว) ถ้าจะคบกันจริงใจกันหน่อยครับ แต่นี้ก็บอร์ดพี่เขา พี่เขาจะโฆษณา ประชาสัมพันธอะไรก็ไม่แปลกนะครับ(ความคิดผมนะ)ไม่พอใจก็ไปที่ใหม่ (ไม่ต้องตอด) ก็เหมือนดูละครไม่ชอบก็เปลี่ยนช่อง อย่างนี้คงไม่มีเรื่อง...ให้โต้กันครับ ผมว่าผมเป็นกลางแล้วนะครับ (ความคิดผมนะ) แต่ที่อุบลฯไม่มี F1เลยครับ ผมเต็มใจดูโฆษณาบอร์ดนี้ครับ เจ้าของบอร์ดเป็นกลางดีครับ ผมไม่มีซ่านะครับ กัดเลย:
    ไฟล์แนบ
    Picture 090.jpg 56K
  • :o049:รีบไปก่อนครับน้าเน็ก รีบไปนอนก่อนครับ :o038: เดี๋ยวตายก่อน :o042: อย่าว่ากันนะครับ ผมต้องรีบไปนอนแล้ว...:o028:
  • อยากจะอ่านนะคะว่าเรื่องราวเป็นมากันยังงัย แต่ว่ามันยาวววววววว มั่กๆๆๆๆอ่ะ
    ยังก่ะเรียงความ นู๋อ่านมะไหวอ่ะ ใครว่างๆช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะคร้า อิอิ :030:
  • สวัสดีครับทุกท่านที่เคารพ

เท่าที่ผมอ่านของคุณ Ken ผมว่าคุณ Ken นี่แหละของแท้ "นักเลงไม่ใช่อันธพาล"
    เพราะเท่าที่ดูการเรียบเรียงประโยค เรียบเรียงคำพูด ไม่ใช่เข้ามาแล้วโวยวาย ด่านู้นด่านี่ เห่าเขาไปหมด แต่ไม่เห็นกัดซักที
    แล้วให้เกียรติทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ด้วยการใช้ประโยคที่สุภาพ อย่างนี้ผมว่าสังคมพิทบลูจะน่าอยู่มากๆ ดีกว่าพวกที่เก่งแต่ในบอร์ด
    ดีใจครับที่สังคมนี้ยังหลงเหลือลูกผู้ชายตัวจริง:o010:

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ
  • เมื่อแรกเกิด ความสำเร็จสูงสุดคือ สามารถหายใจได้ด้วยตัวเอง
    เมื่ออายุได้1 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ สามารถจำคนในบ้านได้ทุกคน
    เมื่ออายุได้2 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ สามารถเดินได้
    เมื่ออายุได้4 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ ไม่ฉี่รดที่นอน
    เมื่ออายุได้15 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ มีเพื่อนฝูงมากมาย
    เมื่ออายุได้20 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ เรื่องบนเตียง
    เมื่ออายุได้30 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ มีความมั่นคงในชีวิต
    เมื่ออายุได้50 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ เรื่องบนเตียง
    เมื่ออายุได้60 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ มีเพื่อนฝูงมากมาย
    เมื่ออายุได้65 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ ไม่ฉี่รดที่นอน
    เมื่ออายุได้70 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ สามารถเดินได้
    เมื่ออายุได้75 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ สามารถจำคนในบ้านได้ทุกคน
    เมื่ออายุได้80 ปี ความสำเร็จสูงสุดคือ สามารถหายใจ
  • เวลาเจองานหนัก
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือโอกาสในการเตรียมพร้อมสู่ความเป็นมืออาชีพ

เวลาเจอปัญหาซับซ้อน
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือบทเรียนที่จะสร้างปัญญาได้อย่างวิเศษ

เวลาเจอความทุกข์หนัก
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือแบบฝึกหัดที่จะช่วยให้เกิดทักษะในการดำเนินชีวิต

เวลาเจอนายจอมละเมียด
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือการฝึกตนให้เป็นคนสมบูรณ์แบบ (Perfectionist)

เวลาเจอคำตำหนิ
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือการชี้ขุมทรัพย์มหาสมบัติ

เวลาเจอคำนินทา
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือการสะท้อนว่าเรายังคงเป็นคนที่มีความหมาย

เวลาเจอความผิดหวัง
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือวิธีที่ธรรมชาติกำลังสร้างภูมิคุ้มกันให้กับชีวิต

เวลาเจอความป่วยไข้
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือการเตือนให้เห็นคุณค่าของการรักษาสุขภาพให้ดี

เวลาเจอความพลัดพราก
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือบทเรียนของการรู้จักหยัดยืนด้วยขาตัวเอง

เวลาเจอลูกหัวดื้อ
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือโอกาสทองของการพิสูจน์ความเป็นพ่อแม่ที่แท้จริง

เวลาเจอแฟนทิ้ง
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือความเป็นอนิจจังที่ทุกชีวิตมีโอกาสพานพบ

เวลาเจอคนที่ใช่แต่เขามีคู่แล้ว
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือประจักษ์พยานว่าไม่มีใครได้ทุกอย่างดั่งใจหวัง

เวลาเจอภาวะหลุดจากอำนาจ
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือความอนัตตาของชีวิตและสรรพสิ่ง

เวลาเจอคนกลิ้งกะล่อน
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คืออุทาหรณ์ของชีวิตที่ไม่น่าเจริญรอยตาม

เวลาเจอคนเลว
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือตัวอย่างของชีวิตที่ไม่พึงประสงค์

เวลาเจออุบัติเหตุ
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือคำเตือนว่าจงอย่าประมาทซ้ำอีกเป็นอันขาด

เวลาเจอศัตรูคอยกลั่นแกล้ง
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือบททดสอบว่าที่ว่า 'มารไม่มีบารมีไม่เกิด'

เวลาเจอวิกฤต
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือบทพิสูจน์สัจธรรม 'ในวิกฤตย่อมมีโอกาส'

เวลาเจอความจน
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือวิธีที่ธรรมชาติเปิดโอกาสให้เราได้ต่อสู้ชีวิต

เวลาเจอความตาย
    ให้บอกตัวเองว่า นี่คือฉากสุดท้ายที่จะทำให้ชีวิตมีความสมบูรณ์
  • กราบสวัสดีพี่มาเฟียที่เคารพ

เนื่องด้วยน้องไม่สามารถเข้าใจปรัชญาของพี่คนที่อยู่ข้างบนน้องได้ คือถ้าพี่เค้าไปลอกมาก็ช่วยบอกให้พี่เค้าแปลเอาสั้นๆง่ายๆจะดีกว่า เพราะว่าอย่างที่น้องเคยบอก น้องเรียนมาน้อย[ก็กรูมันโง่] สำนวนแบบนี้เมื่อก่อนเป็นคนกันเองในบอร์ทแห่งนี้นี่แหละ แต่สุดท้ายก็กลางเป็นมะลิลา เป็นคนหัวฟวยของน้องนี่แหละ

บอกตามตรงว่ากลัวว่ะ กลัวว่าสำนวนแบบนี้อีกหน่อยจะกลับมาล่อเราเข้าอีก อิอิ [กลัวจิงๆว่ะ]

สุดท้าย พักหลังๆนี่เก่งกำแพงเล่นเป็นขึ้นเยอะ ไม่ออกลูกโง่เหมือนเมื่อก่อน นี่ถ้าสู้แม้แต่น้อยนิดกระพี้เดียว มีหวังตายจริงๆด้วย ก็ขอปรมมือให้ละกันนะไอ้น้อง เรื่องของเก่งทุกเรื่องกรูพอรับได้นะที่ผ่านมา แต่มีเรื่องเดียวที่ถือว่าเป็นเรื่องเด็ดขาดเอามากๆ คือเรื่องที่เป็นต้นเหตุให้พี่น้องพิทบูลโซนที่เมื่อก่อนรวมเป็นก้อนเดียวกันต้องมีอันแตกเป็น2ก้อน และใน2ก้อนที่ว่าก็ยังละเอียดลงไปเป็นหลายเม็ดอีก พี่น้องรุ่นที่ตามเรื่องทันลองค่อยๆนึกนะ เรื่องทั้งหมดเกิดจากไอ้เด็กเวรนี่จริงๆ

ผมสรุปให้ฟังคร่าวๆสั้นๆนะ เมื่อก่อนตอนมีเรื่องกัน ฝ่ายที่เปิดหน้าแบบเห็นตัวตลอดก็คือพี่มาร์ค ส่วนอีกฝ่ายนึงมาเป็นผี มีส่งไม้ต่อให้กันด้วยประมาณว่า กรูโดนหนักมรึงรับต่อไปที มันทำกันถึงขนาดขู่จะทำร้าย ขู่ถึงเรื่องครอบครัว ให้คนกันเองคนที่นับถือโทรเคลีย คนกันเองก็เสือกเข้าข้างกันอีก ตอนหลังๆมีถ้าต่อยออกอากาศด้วย หาเรื่องได้ทุกเรื่องตั้งแต่พี่มาร์คขายอาหารหมา เรื่องจัดงานพิทบูลประเทศไทยที่JJมอลล์โน้น มีด่าไปถึงพ่อถึงแม่เข้าให้อีก ตอนนั้นฝั่งหาเรื่องมากันทั้งกองทัพส่วนทางพี่มาร์คไม่มีใครเลย จนทุกวันนี้คนที่ยังยืนอยู่บนสังเวียนก็ยังเป็น"มาเฟีย" คนเดียวนี่แหละ ก็ไม่รู้ว่าพวกแม่งหายไปไหนหมด แล้วไอ้น้องเก่งยังเสือกแหลมมาทวงสิทธิ์ ทวงเหี้ยอะไรอีก

ผมเคยบอกเคยเตือนแล้วเรื่องไอ้ส้นตีนนี่ จนเวลาล่วงเลยมาถึงบัดเดี๋ยวนี้นี่แหละ [ถ้าพี่มาร์คจำได้นะ] คนบางคนต้องให้อภัยเค้าถึงจะสำนึก แต่คนบางคนให้โดนสังคมนี้ลงโทษยังไงก็ยังไปหาสังคมใหม่แล้วก็อยู่รวมกันเป็นกลุ่มก้อนใหม่ขึ้นมาแบบเนียนๆได้นะพี่น้อง ฉันใดก็ฉันนั้น พิทบูลจะอยู่ร่วมกับหมา1000way มิได้อย่างเด็ดขาด ยังไงๆเลี่ยมก็ไม่มีทางเหมือนกันไปได้ นี่ถ้าผมเป็นคนตั้งกะทู้นะ ผมจะตั้งชื่อว่า "เรื่องของคนหัวฟวย" ดูจะเหมาะกว่า เพราะดูยังไงก็ไม่สมควรดูว่าวงการพิทบูลมีเรื่องเหี้ยๆ แต่เป็นคนที่มาแฟงตัวทำมาหากินในวงการนี้แล้วทำเรื่องเหี้ยๆมากกว่าว่ะพี่น้อง

สุดท้าย....วันเวลาเปลี่ยนคนไม่เปลี่ยน เพื่อนดีดีเป็นได้มากกว่าพีน้องเลวๆ พิทดีดีเป็นได้มากกว่าเพื่อนเลวเลว[แม่งคมฉิบหาย...] เย้!

**รูปที่ลงให้ดูนี่ไม่เกี่ยวกับเรื่องเหี้ยๆหรือคนหัวฟวยอะไรนะ แบบว่าชอบรูปนี่ว่ะ ไอ้เฮียย้งแม่งโคตรเท่ห็อ่ะ เย้!
    ไฟล์แนบ
    200.jpg 46K
  • กราบสวัสดีทุกท่านที่เคารพ

ตกลงคุณ pitdeer นี่ว่าให้ผมรึเปล่าครับ ผมไม่ต้องการเป็นศัตรูกับใครนะครับ
    ผมเข้าทุกบอร์ด เล่นทุกเวป และ สุภาพกับทุกๆท่าน
    ถ้าคุณ pitdeer จะกรุณาโปรดแจ้งด้วยว่าคุณว่าให้ใครครับ
    ถ้าว่าให้ผมกรุณาแจ้งด้วยว่าเพราะเหตุใด
    เพราะผมพึ่งเป็นคนใหม่ในวงการพิทบลู
    เรื่องต่างๆไม่อยากรับรู้ครับ ต้องการแค่อยากให้ทุกคนปรองดองกัน
    ในเมื่อผมไม่ได้ว่าให้ใคร แล้วถ้าหากว่าคุณ pitdeer มาว่าให้ผม
    ผมไม่ว่าคุณ pitdeer คืนหรอกครับ แต่คุณ pitdeer จงจำเอาไว้ว่าคนที่เลี้ยงพิทบลู มีคนนึงที่ชื่อ ช้าง ครับ
    แล้วซักวันคุณ pitdeer จะรู้จักผมมากยิ่งขึ้นแน่นอน

ด้วยความเคารพครับ ขอขอบคุณทุกท่านครับ
    (ปล. กรุณาอย่าลืมแจ้งกลับด้วยนะครับ ผมอยากทราบว่าคุณ pitdeer ว่าให้ใคร)
  • ผมว่าคุณช้างกวีน่าจะลงรูปคุณก่อนครับ พี่เขาจะได้เริ่มรู้จัก แล้วพี่เขาก็น่าจะบอกว่าเขาคือใคร เสือกอีกแล้วตู:o049:
  • ตามคุณ Ken ร้องขอครับ
    ไฟล์แนบ
    chang.jpg 37K
  • น้าหนุ่ม พิมพ์ซะยาวเรย พิมพ์เองป่าววะเนี่ย
  • :o068:ครับ
  • แค่คุณหนุ่มแซวแค่นี้คุณช้างก็มีอาการแล้ว แต่คุณยังไม่รู้อะไรเลยว่าคุณมาร์คเจออะไรมาบ้าง !!!!!

ผมเข้าใจคุณช้างครับว่าคุณปรารถนาดี แต่บางครั้งมันก็ยากที่จะอธิบายกันให้เข้าใจในระยะเวลาอันสั้นนะครับ

ผมอยู่ในบอร์ดนี้มานานมากแล้ว แรกๆ ก็อยากออกความเห็นด้วยความหวังดีจากใจจริงๆ แต่พอดูๆ ไปนานๆ บางครั้งก็ต้องดูอยู่ห่างๆ เฉยๆ เหมือนกันครับ Let it be (เฉพาะตัวผมเองนะ 55555)
  • Chang za

yesturday boy หรือเด็กเมื่อวานซืน

ไร้อุดมการณ์ มีแต่อุดมกิน(เหล้า)

อวดเก่งไปวันๆ (ไม่รู้เรื่อง มั่วนิ่ม พูดไม่คิด)

ซ่าส์เพราะอยากดัง (อาจจะมีปัญหาหรือเก็บกด)

และเรียกร้องความสนใจให้ตัวเอง (โชว์หญิง อวดตุ๊ด)

ฯลฯ

ไม่จริงตามนี้ช่วยโชว์กึ๋นให้เห็นหน่อย
  • ช้าง ชอบเลีย(ตูด) ไปเจอกันที่บอร์ดเลีย 5555

จากผีอีกตัว ที่ไม่ชอบเลีย
  • :m107:ได้ครับท่าน ผี ผมเป็นคนนึงที่ยอมรับความป็นจริงเสมอ

ขอชี้แจงที่ละเรื่องนะครับ:m001:

1.เรื่องไร้อุดมการณ์ ผมคิดว่าผมเป็นคนที่มีอุดมการณ์สุดๆ คนนึง
    ถ้าท่านคิดว่าผมแก้ตัวลองติดตามได้ที่ http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=2062
    หรือสอบถามบุคคลที่อยู่ขอนแก่นดูได้ครับ (ซึ่งท่านก็น่าจะอยู่ขอนแก่น เพราะจากที่ท่านทราบว่าผมชอบกินเหล้า):m105:

2.เรื่องกินเหล้า ถูกต้องที่คุณว่าครับ เพราะผมกินทุกวัน แต่ผมไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    จะกินก็ซื้อเอง หรือถ้าไม่มีเงินก็ไม่เคยบังคับใครเลี้ยงครับ (คุณก็น่าจะรู้ ไม่งั้นคุณจะรู้ได้ไงว่าผมชอบกินเหล้า จริงมั้ยครับ)
    ปล.แต่จริงๆแล้วผมชอบกินเบียร์นะครับ โดยเฉพาะลีโอ อิอิ:m077:

3.เรื่องอวดเก่ง ผมว่าผมอยู่นิ่งๆของผมนะครับ ไม่เคยไปอวดเก่งกับใคร
    อาจจะไม่รู้เรื่องบ้างในบางอย่าง แต่ไม่เคยมั่วนิ่ม และพูดทุกครั้งก็คิดนะครับ:m044:

4.เรื่องซ่าส์เพราะอยากดัง ผมอยากถามทุกท่านว่าผมซ่าส์เหรอครับ แล้วผมจะอยากดังไปทำไม
    ปัญหาก็มีบ้างครับส่วนมากเรื่องเงิน แต่คิดว่าไม่เก็บกดนะครับ:m018:

5.เรื่องเรียกร้องความสนใจให้ตัวเอง ถ้าผมคิดจะเรียกร้องความสนใจให้ตัวเอง ผมโพสทุกวันโพสทุกกระทู้มั่วไปหมดแล้วครับ
    เรื่องโชว์หญิงคงไม่ครับ เพราะผมรักเดียวใจเดียว ผมมีเมียแล้วครับ เสียใจด้วยถ้าหญิงไหนสนใจ 55++
    ส่วนตุ๊ดนี่เกลียดเข้ากระดูกครับ ผมไม่มีเพื่อนตุ๊ด เพราะถ้าตุ๊ดมายุ่งกับผมโดนเตะครับ:m060:

6.ฯลฯ กรุณาแจ้งด้วยครับ แต่ก็อย่างว่าคงเยอะน่าดู ก็ผมมันคนไม่ค่อยดีนี่ครับ อันนี้ผมยอมรับ:m018:

ผมโชว์กึ๋นแล้ว คุณจะเปิดเผยตัวได้มั้ยครับ ไม่มีเรื่องกันแน่นอนครับ แค่อยากให้ลูกผู้ชายเผยตัว:m003:

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ ขอบคุณครับ:m127:
  • คุณผีอีกตัวครับ ผมคิดว่าผมไม่ได้ชอบเลียตูดนะครับ
    เพราะว่าทุกท่านที่บอร์ด http://www.bullvariety.com/board/ ให้เกียรติกันทุกคนครับ
    แล้วในเมื่อผมเป็นมือใหม่ในวงการและที่สำคัญเป็นผู้ที่อายุยังน้อย ผมให้เกียรติผู้อาวุโสแปลกตรงไหน

ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณครับ
  • อ่านไปอ่านมา กลายเป็นเรื่องขำไปซะแล้ว
    ขำอีตอนที่อ่านข้อความของคุณช้าง
    ขำตัวเอง ขำเพราะอ่านกี่รอบก็งงว่ะ
    *******สรุปแล้วขำอยู่คนเดียว***********
  • ขำขำครับทุกท่าน เคยมีมั้ยล่ะเอาตัวเองมาประจาน 555+++
  • บอร์ดอื่นก็บอร์ดอื่นดิ ต่างบอร์ดก็ต่างอารมณ์ อย่าอ้างเลยบอร์ดเหล่านั้น มันรู้ๆกันอยู่ว่าใครเป็นอย่างไร อยู่บอร์ดโน้นเป็นเซียนแต่มาบอร์ดนี้เป็นผีเพราะอะไร ถ้าคุณแน่จริงต้องมีคนชมคุณในบอร์ดนี้บ้าง เพราะที่นี่เขาของจริง ไม่มีเลีย ใครงี่เง่ามาเจอด่าเละก็แล้วกัน
  • โธ่ นึกว่าเรื่องอาราย ที่ร้อนตัวออกมา ก็เพราะคำพูดของมาเฟียนี่เอง กร๊ากกกกกกกกก
  • ชักจะติดใจกระทู้นี้แล้วสิเรา มันส์ดีเข้ามาที่ไรมีไรให้ร้อนตัวเรื่อยๆเลย อิอิ แต่จะพยายามสุภาพไว้ครับ..........
  • ขอเรียกช้างเลียได้ป่าว แบบว่าชอบอ่ะ ผู้ชายอะไรแม้นแมน เก่งจังเตะตุ๊ดได้ด้วย ก๊ากกกกกกๆๆๆๆๆๆ
  • วันนี้แค่นี้นะตัวเอง เค้าเลิกงานแล้ว เจอกันคืนนี้นะจ๊ะ
  • กะทู้นี้นี่นะ! เค้าจัดขึ้นมาเพื่อรำลึกถึงเรื่องเหี้ยๆของคนกลุ่มนึงหรือคนอีกฝากนึงเท่านั้น แต่ต้นเรื่องเหี้ยๆเป็นไอ้เด็กกะดอที่พวกเรียกชื่อขานนามกันว่า "เก่งกำแพงเพชร" ตอนหลังย้ายนิวาสถานไปอยู่ชัยเหมี่ยง จึงเปลี่ยนเป็นเก่งแล้วตามด้วยตัวอักษรอังกฤษอีก3ตัว นัยว่าจะทำให้ดูเท่ขึ้นดูมีการศึกษาขึ้น แต่ความคิดยังเหมือนเดิม[คิดเหี้ยๆ]

ทีนี้ก็ว่ากันไปเรื่อยๆ พอดีว่าคุณน่ะ คุณช้างเข้ามาพร้อมกับสำนวนหรือประโยคหรือคำคมอะไรก็ว่าของคุณไปใช่มั้ย อันนี้ไม่มีใครสน แต่ที่ผมสนเพราะว่าส่วนใหญ่ผมว่าคุณลอกเค้ามา แล้วก็ในเมื่อคุณตั้งใจจะลอกมา ทำไมคุณไม่อ่านให้เข้าใจแล้วถ่ายทอดให้เพื่อนสมาชิกพิทบูลโซนแห่งนี้ได้เข้าใจความหมายแบบสั้นๆง่ายๆนะครับ

ที่ถามว่าผมว่าให้ใคร ก็แล้วคุณจะถามทำไม ใครๆเค้าดูเค้าก็รู้ว่าผมว่าให้คุณ แต่ แต่ แต่ ก็ไม่ได้เสียหายนี่หว่า แค่เตือนเพื่อนๆว่าผมเคยมีประสบการณ์ กับคนที่เล่นสำนวนแบบนี้แล้วสุดท้ายกลายเป็นเพื่อนกัน ซี้กัน รักกัน แล้วสุดท้ายของท้ายสุดก็กลายเป็นเพื่อนหัวฟวยของทุกคนไปได้ ก็แค่นั้น นี่ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่น่าจะเป็นคนแบบที่ว่านี่นะ คุณไม่ต้องเดือดร้อน

อันนี้ขอเตือนแบบรุ่นพี่ที่เล่นอยู่ในบอร์ทนี้นะ
    1.คุณอย่ายั่วพวกน้าๆผีผีพวกนี้นะ เดี๋ยวจะเล่นไม่สนุก
    2.อย่าลิ้งค์ไปที่บอร์ทอื่นโดยเฉพาะทั้ง2บอร์ทที่คุณกำลังทำอยู่ เดี๋ยวเค้าจะรู้LINEคุณ
    3.ไม่ต้องสุภาพเกินเหตุ ที่นี่ไม่ค่อยมีใครชอบ แต่จะหยาบก็ให้ดูว่ากับใคร จะเอาตามที่เค้าคุยกันแบบเพื่อนคุยกับเพื่อนเช่นผมกะไ อ้เฮียเหลียงคุยกันมันไม่ได้นะ อันนี้มันมีเส้นแบ่งบางๆที่มองด้วยตาเปล่าไม่เห็น
    4.บอร์ทนี้มีตัวละครตัวจริงๆอยู่ไม่กี่ตัว ทุกคนสัมผัสได้ ผมรู้จักดีทุกคน คบได้คุณเชื่อผม แต่อย่าปีนใครก่อน โดยเฉพาะกะพี่มาร์ค อย่าไปสอนเค้า เค้าเป็นเจ้าที่เจ้าทางที่นี่ คนรักเค้าเยอะ

อ้าว!ที่พิมพ์มายาวๆนี่ถือว่าให้เกียติกันนะ ไม่อยากค้าความ กลัว!

สุดท้าย....ถ้าใครไม่รู้เรื่องว่าเป็นมายังไง ใครเป็นใคร ใครหน้าตายังไง โพสถามมาได้ครับ ผมไม่ว่างเดี๋ยวมีเพื่อนๆช่วยตอบ เย้!

***รูปที่ลงนี่หมาผม TAKERO โซริทเรดเรดโนส ที่ผมภูมิใจ ก็ผมก็เป็นคนนึงที่เลี้ยงพิทบูลครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    STA63584.JPG 24K
  • ตกลงครับ รับทราบว่า คุณ pitdeer ว่าให้ผมเพราะคุณเป็นคนบอกเอง

ส่วนเรื่องที่คุณเตือนผมมาในแบบรุ่นพี่ที่เล่นในบอร์ดนี้

1.ผมไม่กลัวผีครับ เพราะผมไม่เชื่อเรื่องผี ผีไม่มีในโลก สำหรับผมนะครับ ถ้าคิดว่าผีมีจริงลองมาบีบคอผมดูครับ
    2.เรื่องห้ามไม่ให้ผมลิ้งไปบอร์ดอื่น มันเป็นสิทธิ์ของผมครับ คนอื่นเขาจะรู้ลายรู้เหลี่ยมผมแล้วทำไมครับ ในเมื่อผมเป็นคนเปิดเผย ถ้าไม่อยากให้ผมทำแบบที่คุณว่าก็บล็อกไอพีผมได้เลยครับ
    3.การใช้วาจาสุภาพ ผมได้รับการอบรมสั่งสอนมาในระดับนึง ถึงจะไม่ใช่คนดีนักหนาออกแนวเลวด้วยซ้ำ แต่ผมรู้จักการให้เกียรติเพื่อนมนุษย์ครับ
    4.ผมมั่นใจว่า ผมคนนึงครับที่เป็นตัวละครจริง ตามสืบหาได้ไม่ยากครับ

ผมเข้าใจครับว่าคุณ pitdeer หวังดีกับผม แต่ผมภูมิใจที่เป็นคนเปิดเผยและเป็นลูกผู้ชายคนนึง

สุดท้ายนะครับถ้าทุกท่านจะกรุณาโพสตอบโต้กับผม ขอความร่วมมือให้ใช้ถ้อยคำที่คิดว่าสุภาพด้วยนะครับ
    ถ้าหากว่าท่านใดคิดว่าทำไม่ได้ผมว่ามาในชื่อของ Ghost จะดีต่อตัวท่านเองมากกว่าครับ ขอบคุณครับ
  • ผมpitdeer ยอมครับ ไม่มีข้อโต้แย้งครับ แต่เตือนแล้วนะครับว่าอย่าไปท้าน้าผีพวกนี้อ่ะ เย้!
    ไฟล์แนบ
    t2.gif 46K
  • รับทราบกับทุกสิ่งคับ ทั้งคำเตือนของน้าๆพี่ๆทั้งหลาย
    เป็นกำลังใจให้ท่านมาเฟียและ F1
  • ออกแนวข้าง ๆ คู ๆ ....

ขนาดหมามันยังส่ายหน้าเลย 555
  • กรูไม่เกี่ยว กรูเจี้ยวเล็ก
  • เรื่องปรัชญาแค่อ่านก็เข้าใจแล้วครับ

เอาดีใส่แต่ตัวเนอะ คุณ Mafia เขารู้กันทั่วบ้าน ทั่วเมือง เยอะๆ
    ในกระทู้นี้น่าจะมีคนโคราชอยู่ด้วยมั้ง pitdeer นี้ก็พอสมควรไม่รู้ไม่เข้าจัยเลยเนอะ
    สำหรับ คุณช้าง ผมก็ยังงงว่า การพูดสุภาพทำให้โดนด่า เหอะๆ ก็ดี งั้นก็อย่าทำเลย

ผมขอรายงานตัวครับ ผมบอล ครับ คนโคราชครับ หนองไผ่ล้อมซอย 13 มีรัยคุยกันได้นะครับ
    แต่ผมเข้าแค่ครั้งเดียวนะครับไร้สาระจริงๆ
    ไม่ต้องด่าตอบรู้ตัวเองอยู่แล้วนะ
  • คุณ Chang_Za

ที่คุณได้พูดมาทุกอย่างเหมือนกับคุณไม่ได้เคารพ กฎกติกา
    เหมือนกับคุณมากร่างในเว๊ปแห่งนี้อ่าครับ ผมว่ามันไม่สมควร
    ที่คุณพูดสุภาพในบอร์ดมันก้อแค่อยากให้คนอื่นให้เกียรติตัวคุณเองเท่านั้นแหละครับ คุณช้างน้อย

ผมเป็นเด็กคนนึงที่เข้ามาอ่านกระทู้ที่เว๊ปนี้หลังเลิกเรียนทุกวัน มา 2 ปีแล้ว ครับ
    ครอบครัวผมเป็นนายทหารที่ขอนแก่นครับ[ค่ายศรีฯ]แต่ว่าผมมาอยู่ที่ชลบุรี ที่บ้านเลี้ยงพิตบูล3ตัว สายกัด

ผมไม่ได้มาป่วนน่ะครับ แต่ว่าผมไม่ชอบคำพูดของคุณช้างเท้านั้นเอง
    ไม่ชอบคนกร่าง
    ปล.คุยไม่มี มีไม่คุย
  • ...
    ไฟล์แนบ
    ATT31790.jpg 21K