ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโชว์ผลงานลูกชายหน่อยนะครับ
  • ผลัดกบ 50M
    ไฟล์แนบ
    IMG_2693_resize.JPG 94K
    IMG_2691_resize.JPG 102K
    IMG_2684_resize.JPG 105K
    IMG_2683_resize.JPG 112K
  • ที่ 2 ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2703_resize.JPG 124K
    IMG_2698_resize.JPG 122K
  • คู่หูครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2708_resize.JPG 113K
  • ประเภทเดี่ยว กบ 50M
    ไฟล์แนบ
    IMG_2722_resize.JPG 91K
    IMG_2719_resize.JPG 120K
  • ....
    ไฟล์แนบ
    IMG_2737_resize.JPG 101K
    IMG_2736_resize.JPG 124K
    IMG_2734_resize.JPG 103K
    IMG_2733_resize.JPG 119K
  • อนาคตไกลค่ะ
    โตขึ้นท่าจะหล่อนะค่ะ อิอิ
  • :057::057::057::057::057::063::063::063::063::063:
  • นี้มันเวปน์หมาแล้วทำไมเอาคนมาปนกับหมาละ มันมั่วหรือเปล่า เวปน์พิทบูล แต่เอารูปว่ายนำมาโชว์ หรือว่าพิทบูลว่ายนำหรือยยยยยยยยฯ
  • หน้าจะเอาพิทบูลว่ายนำเปิดงานให้นะครับๆๆๆ..........
  • นึกว่าพ่อพันธุ์จ่ายลูกสวยๆ ห้าๆ ขยันซ้อมน่ะครับ
  • มันเป็นเวปหมาก็ใช่ แต่ชีวิตคนเรามันมีแค่หมาอย่างเดียว ซะเมื่อไหร่?

ขอปรบมือให้น้องครับ ทำให้ผู้เป็นพ่อแม่ได้ภาคภูมิใจกับความสามารถ การเล่นกีฬาเป็นการสร้างคน
    พยายามต่อไปนะครับ อนาคตอาจจะได้เป็นตัวแทนไปแข่งระดับประเทศ หรือไม่ก็ระดับโอลิมปิคไปเลย
    เยี่ยมมากครับ...สุดยอด..:m001:
  • somkiat8201

นี้มันเวปน์หมาแล้วทำไมเอาคนมาปนกับหมาละ มันมั่วหรือเปล่า เวปน์พิทบูล
    แต่เอารูปว่ายนำมาโชว์ หรือว่าพิทบูลว่ายนำหรือยยยยยยยยฯ

เวปนี้คือศูนย์รวมของคนที่ชอบสิ่งเดียวกัน รักในสิ่งเดียวกัน สร้างมิตรภาพระหว่างกัน สามารถพูดคุยได้ทุกเรื่อง ไม่ใช้เรื่องหมาเรื่องเดียวคราบบบ

ปล. เด็กดีอนาคตใกล ขอให้ไปถึงทีมชาตินะคราบบบ
  • เว็ปหมาต้องคุยแต่เรื่องหมาเหรอ ใจแคบจังคุณลงทุนทำเว็ปใช่เงินไปเท่าไหร่ว่ะไอ้หัวดอ

ยินดีด้วยครับสำหรับความภาคภูมิใจ เดินให้ไกลไปให้ถึงอย่าไปสนกองขี้หมาแห้งขวางทางเดินครับ
  • เด็กยังมีอนาคตอีกไกล ขอชื่นชมด้วยครับ

น้าเหลียง พูดถูก ทำมาแพงต้องใช้ให้คุ้ม

(แผล็บ แผล็บ แผล็บ.......)
    :030:
  • - นั่นหละพวกไม่มีสมองก็ผีแหล่ะเล็งหัวชื่อมันไว้เลย
    ไม่ส้รางสรรค์ปัญญาอ่อน สร้างความแตกแยก
    ภูมิใจครับที่น้องเค้าทำให้พ่อแม่ทราบซึ่งในความดี
    ดีกว่าทำให้พ่อแม่เสียใจเหมือนลูกใครหลายๆคน
    น่าเป็นแบบอย่างที่ดีครับต่อเยาวชน
    เวปส่วนรวม เวปเพื่อสังคม แค่มีคนพวกนี้คอยขัดอยู่
    จะไม่รุ่งไม่เตริญหรอกครับ
    คนที่อ่านใช้สมองคิดตามด้วยนะครับ อย่าสักแต่ว่ากูอยากสแดงความคิดๆ
    ใช่ความฉลาดนะครับ อย่าหลุดความโง่เชลาออกมาอยากไม่ 2-3 คนข้างบนไม่รู้มันลบทิ้งไปยัง

เดวมันก็มาลบเชื่อดิ เนี่ยหละนิสัย แย่ๆ เฉพาะคนไทยแย่ๆ
    ผมว่าคนไทยเรามีคนดี และมีน้ำใจเยอะนะครับ..

รักๆกันไว้นะครับอย่าทะเลาะกัน เวปนี้มีสาระมากๆแทรกด้วยไร้สาระบางช่วงเป็นสีสันเท่านั้น
    ผ้ใหญ่โตๆแก่ๆกันแล้ว อย่าเป็นตัวอย่างไม่ดีให้แก่เยาวชน คนแก่บางคนที่เลอะเลือน
    ก็ควรไปนอนเงียบๆปากได้ละนั่งอานพอนะลุง สงสารลุงจริงๆ ผมกวนตีนครับ ขอโทดด้วย
  • การที่จะเลี้ยงลูกซักหนึ่งคนในสมัยนี้ มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ในเมื่อสังคมเต็มไปด้วยสิ่งยั่วยวนต่างๆ
    ผมพยายามปลูกฝังลูกให้เดินในสิ่งที่ดีดี แบ่งเวลาเด็กออกมาทำในสิ่งที่เป็นประโยชน์
    ถ้าเด็กมีเวลามาก ก็มักหมดไปกับคอมพิวเตอร์ เล่นเกม เล่นแชต ก็ไม่ได้หวังอะไรกับลูกมากมาย
    เพียงแต่ ในเมื่อเขาทำสำเร็จ เด็กก็ต้องการคำชมจากผู้ใหญ่เพื่อเป็นกำลังใจให้เขาเดินต่อไป
    ขอบคุณครับ
  • ยินดีด้วยค่ะ
  • อ่านผ่านมาหลายกะทู้แล้วแต่ก็อดใจไม่ได้ที่จะสาทยายให้หลายคนที่ไม่เข้าใจฟัง ว่าเวปนี้เป็นเวปหมาน่าจะเข้าใจ ไม่ใช้ไม่นิยมชมชอบเด็กเก่ง หรือเด็กดี แต่อยากให้เข้าใจว่าไม่อยากให้เอาหมามาปนกับคน ให้เป็นพันละวันพันละเก น้องเขาเก่งนั้นนะดีแล้ว แต่อยากให้อยู่ในส่วนดีละ ผมไม่ใจแคบหรอก ทุกวันนี้ยังชอบคนเก่ง เรียนดี นิสัยดี แต่อยากว่าอยากให้อยู่ถูกที่ถูกเวลาสะมากกว่า โปรดเข้าใจด้วย อย่าหาว่าผมใจแคบอีก ไม่เชื่อมาทดลองได้นะ
  • ไม่เห็นจะเกี่ยวเหี้ยไรกันล่ะครับ พี่เขาอยากลงรูปลูกเขา พี่เขามีเพื่อนที่ดีในนี้เขาก็อยากจะเอารูป ลูกเขามาให้เพื่อนที่ดีๆดู
    หวงจังเลย ถ้าพี่ไม่อยากยุ่งไม่อยากสนใจ เปิดดูไม่ใช่หมา ก็ปิดสิไอ้เหี้ย นั่งดูรูปไม่พอ ยังไปหวงเขาอีก เดี๋ยวพี่ก็เล่น บอร์ดนี้
    อย่างไม่สนุกหรอก ไม่อยากดูก็มองข้ามไป จะมาสนใจเหี้ยอะไรกับเรื่องของเขา
  • ไอ้น้องเจ๋งมาก เป็นทีมชาติ ให้ได้
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ :063::006::039:
  • หมานำเรามาพบกัน ได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้อง ได้มิตรภาพ ทำให้เรามีเพื่อนจากหลากหลายวงการขึ้น รู้จักคนมากขึ้น

ผมอยากให้เว็บนี้เป็นเหมือนบ้านหลังใหญ่ มีสมาชิกหลากหลาย เราส่วนมากต่างก็ชอบหมาเหมือนกัน
    แต่ก็ไม่จำเป็นต้องคุยกันแต่เรื่องหมานะครับ เหตุการณ์บ้านเมือง สาระ บันเทิง หรือมีอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อสมาชิก
    ก็สามารถนำมาประชาสัมพันธ์ เผยแพร่ได้ครับ
  • ใช่ครับ มิตรภาพในนี้ทำให้เรารู้จักกันมากขึ้น ที่เราไม่จำเป็นจะต้องคุยแต่เรื่องหมา
    ที่ผมเอามาโพสในนี้ เพื่อต้องการกำลังใจให้เด็กมัน
    ในเมื่อมันทำในสิ่งที่ดี ก็ควรได้รับคำชม แท้จริงแล้ว ผมดุด่าว่ากล่าวลูกเป็นประจำ
    วันๆก็เอาแต่หน้าคอม เคยสอนลูกว่า สิ่งดีดีไม่ใช่มีเพียงแต่หน้าคอม ยังมีอีกหลายอย่าง
    ที่ลูกทำได้ และทำได้ดี
    ผมพยายามผลักดันให้เขาไปเอาดีทางว่ายน้ำ แต่ทำไม่สำเร็จซักที เพราะเขาขี้เกียจซ้อม
    คนหลายคนเห็นเค้ามีความสามารถทางนี้ แต่ผมพูดอย่างไร เขาก็ไม่ฟัง แม้กระทั่งวันนี้
    ก็ยังไม่สำเร็จ
    เคยมีโค้ชเยาวชนบอกกับผมว่า เขามีพรสวรรค์ทางประเภทกบ ถ้าตั้งใจจริงจะไปได้ไกล
    แต่เขาก็ละทิ้งโอกาสทั้งๆที่ผมสนับสนุนเต็มที่ ผมล่ะเจ็บปวดใจจริงๆ โอกาสแบบนี้ไม่ได้หากันง่ายๆ
    ทุกวันนี้ก็ยังหวัง เพราะยังมีเวลา แต่ก็เป็นได้แค่หวังเท่านั้น
    ขอบคุณครับ
  • ยินดีด้วยครับ
  • :063::063::063::063:
  • ยินดีด้วยครับ....30ปีที่แล้ว ผมก็หุ่นเท่ส์อย่างนี้..:020: