ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สวัสดีครับพี่น้องชาวพิทบูลโชน
    กระทู้นี้คงเป็นกระทู้สุดท้ายที่ผมจะตั้งในพิทบูลโซน
    เพื่อเป็นการขอบคุน พี่มาร์ค เพื่อนๆชาวพิท และน้าผี
    เพราะต่อไปคงไม่มีผลงานและคำถามมากานใจผู้รู้และเพื่อนๆอีกแล้ว
    ขอขอบคุณทุกคนจากใจจริง
    พิททำให้ผมมีเพื่อนมีความสุขใจที่ได้เลี้ยงและได้เป็นเจ้าของสุดยอดสายพันธ์
    หมาผม2ตัวได้เจ้าของใหม่แล้วอยู่ชลบุรีผมสบายใจที่มันได้เจ้าของใหม่เป็นคนดีรักหมา
    และมีความพร้อมที่จะเลี้ยง
    และคงไม่เลี้ยงอีกแล้วเพราะผูกพันเหลือเกินลูกเมียบ่อน้ำตาแตก
    ผมเองก็คงมีผลกระทบไม่น้อยเพราะต่อไปคงไม่มีใครวิ่งมารับมาส่งหน้าประตูรั้วทุกวันเหมือนเคย
    นึกแล้วก็ใจหายบายครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    IMG_4676.JPG 103K
    ภาพ0612.jpg 93K
  • ไม่มีหมาเราก็คุยกันได้ผมไม่มีสักตัวตอนนี้ผมก็ยังมีเพื่อน พี่น้องที่น่ารัก

อยู่ในบ้านหลังที่สองของเราครับ เป็นกำลังใจให้พี่ทุกเรื่องครับ
    ไฟล์แนบ
    37543_126116847433140_100001044775597_159292_5871425_n.jpg 58K
  • :m001::m001::m001::m001::m001::m001:
  • เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ ๆ ค่ะ ถ้าคิดถึงก็ไปเยี่ยมได้นะคะ ยังงัยเขาก็ยังรักและคิดถึงเจ้าของอยู่ดี
  • ใครไม่เคยเลี้ยง ไม่รู้สึกถึงความรักความผูกพันธ์หลอกค่ะ ยังงัยก็เป็นกำลังใจให้เสมอ
  • เข้ามาอิน T T อีกแล้ว
    แม้ว่ามันจะไม่ได้อยู่กับคุณอีก อย่างน้อยก็ยังนึกถึงมันได้นะคะ

ปล.เอาเพลงมาฝากค่า เป็นกำลังใจให้นะ
    http://www.youtube.com/watch?v=8h3YN3QdzuI
  • เศร้าแทน... ขอเป็นกำลังใจให้ครับคุณwoot
  • ยังไง ก้อ กลับ มาอีก นะ คัฟ....

น้า ผ๊ ตัว ที่ 2 พูด ถูก คัฟ................
  • ไม่ใช่แค่คุณหรอกที่เสียใจ คนอื่นที่ไม่มีสิทธิ์ในการตัดสินใจก็คงแอบเสียใจ แม้แต่เจ้าสองตัวก็คงเสียใจไปตลอดชีวิต และนี่แหละสิ่งที่คุณคิดว่าทำได้ดีที่สุดในตอนนี้ และวันข้างหน้าคุณก็คงคิดไว้แล้วเหมือนกัน(แต่จะเป็นได้อย่างที่คุณคิดรึเปล่าไม่รู้)...เป็นการตัดสินใจที่ถูก หรือผิดไม่มีใครรู้ แต่ที่รู้ ๆการลาจากสิ่งอันเป็นที่รัก...มันเจ็บปวด...คุณเลือกมันแล้ว
  • ถึงจะไม่มีพิทแล้วแต่คุณยังมีเพื่อน คุณทำดีที่สุดแล้วอย่าคิดมากเลยคุณไม่ได้ทิ้งมันให้อยู่เพียงลำพัง เป็นกำลังใจให้นะ
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่วุฒิ

ว่างๆผมจะเข้าไปหาพี่ที่บ้านครับ

ปล.ลูกสาวพี่โตเร็วน๊ะครับไม่เจอกันนาน...555
  • มีพิท...มีเพื่อน.....ไม่มีพิท...ก็ยังเป็นเพื่อนกันได้...เหงาๆก็แวะมาทักทายกันบ้างนะครับ
    ...ยังไงบ้านหลังนี้ก็ยินดีต้อนรับเสมอ...เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ...ก็ยังมีความรู้สึกดีๆให้เสมอครับ...:o010:
  • แต่ที่รู้ ๆการลาจากสิ่งอันเป็นที่รัก...มันเจ็บปวด.....

ว่างๆๆ ก้อ แวะ มา คุย กัล นะ คัฟ...

ถึง ผม มั้ย รู้ จัก พี่............แต่ ก้อ เข้า จัย ความ รู้ สึก ของ พี่ ดี..แน่ นอน...

สู้ๆๆ คัฟ..........
  • ขอถามหน่อยคับทำไมให้เข้าไประคับ อยากรู้มาคๆๆคับ เห็นพี่บอกว่าลูกเมียพี่ก็รักมันนิคับ
  • :o003:เฮียเหลียงหล่อไม่ซ่างเลยนะคับแต่จะให้ดีขะแม่วพุงหน่อยก็ดีเนอ เราเห็นไปว่ายน้ำบ่อยๆๆคิดว่าจะมีซิดแพกกายเป็นซิดพุงไปได้ไง:o003:
  • มีเวลาก็แวะมาเยี่ยมบ้างนะครับ:m019::m019::m019:
  • เสียดายน่ารักด้วยครับ ชอบการถ่ายภาพของพี่มากครับผม ทำให้หมาที่ไม่หล่อแต่พี่ก็พะยายามหาเหลี่ยมจัด
    องค์ประกอบภาพได้ดีเยี่ยม มันช่วยทำให้ภาพหมาพี่ดูเนียนขึ้นเยอะเลย สุดยอด
  • สวัสดีครับ เฮียเหลียง รูปที่ลงหล่อมากครับเสียนิดเดียวพุงงงงงเริ่มห้อย
    ระวังนะครับจะตามผมทัน55555555555
    ไฟล์แนบ
    IMG_2103.jpg 107K
  • ขอบคุณชาวพิทบลูทุกคนครับ

CommentAuthorBADBOY CommentTime57 นาทีก่อน | September 13, 2010, 10:21 pm
    ขอถามหน่อยคับทำไมให้เข้าไประคับ อยากรู้มาคๆๆคับ เห็นพี่บอกว่าลูกเมียพี่ก็รักมันนิคับ

สวัสดีครับคุณเด็กไม่ดี
    พอดีคุณแม่ของผมเป็นโรคมะเร็งทำให้ภูมคุ้มกันค้อนข้างน้อยและเวลาที่ให้กับหมาก็คงน้อยตามมาด้วย
    และที่สำคัญคุณแม่ผมมีแค่คนเดียวซึ่งมีตังมากมายเท่าไหร่ก็ไม่สามารถซื้อใหม่ได้
    และท่านก็ทำเพื่อลูกๆมามากแล้วควรถึงเวลาที่ลูกๆจะทำเพื่อท่านบ้างชัดเจนไหมครับคุณเด็กดื้อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1991.jpg 102K
    IMG_1998.jpg 80K
  • วันนึง 24 ชม. นอนพักผ่อน 8 ชม.เหลืออีก 16 ชม. ทำงานอีก 8 ชม....เหลือเวลาส่วนตัวอีก 8 ชม. แบ่งให้น้องหมาสักไม่กี่นาทีก็เหลือเฟือแล้วไหนจะคนใกล้ชิดเราแบ่งให้อีก เดี๋ยวก็มีวันหยุดอีกทุกอาทิตย์...ป่านนี้น้องหมาคงคิดถึงบ้าน คิดถึงนาย คิดถึงทุกคนในครอบครัวนะ ไหนบอกว่าเลี้ยงเหมือนคนในครอบครัวไง พ่อผมก็เป็นมะเร็ง ก็ดูแลท่านเต็มที่ที่ทำได้นะ แต่ก็ไม่ใช่เรื่องยากนะที่จะต้องดูแลพิทบูลในบ้านอีก 6 ตัว ถึงจะมีเวลาให้หมาน้อยลง แต่น้องหมาก็ Happy ที่เค้าได้อยู่ด้วยนะ
  • เสียใจด้วยนะครับพี่วุฒิ คงจะคิดถึงมากเลยนะครับ
    ไม่เป็นไรครับถ้ามีคนที่เขารักมันดูแลมันดีเหมื่อนเรา
    ยังไงถ้ามีเวลาเราก็ยังไปหามันได้นะครับ
    ผมก็ผึ้งเสียคุญแม่เมื่อวันอาทิตย์นี้เอง
    มีเวลาให้คนในครอบครัวมากๆดีกว่าครับ
    ผมคลอกเดียวกับพี่นะครับ bk ระยอง
  • CommentAuthorGhost CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | September 14, 2010, 6:58 am
    วันนึง 24 ชม. นอนพักผ่อน 8 ชม.เหลืออีก 16 ชม. ทำงานอีก 8 ชม....เหลือเวลาส่วนตัวอีก 8 ชม. แบ่งให้น้องหมาสักไม่กี่นาทีก็เหลือเฟือแล้วไหนจะคนใกล้ชิดเราแบ่งให้อีก เดี๋ยวก็มีวันหยุดอีกทุกอาทิตย์...ป่านนี้น้องหมาคงคิดถึงบ้าน คิดถึงนาย คิดถึงทุกคนในครอบครัวนะ ไหนบอกว่าเลี้ยงเหมือนคนในครอบครัวไง พ่อผมก็เป็นมะเร็ง ก็ดูแลท่านเต็มที่ที่ทำได้นะ แต่ก็ไม่ใช่เรื่องยากนะที่จะต้องดูแลพิทบูลในบ้านอีก 6 ตัว ถึงจะมีเวลาให้หมาน้อยลง แต่น้องหมาก็ Happy ที่เค้าได้อยู่ด้วยนะ

สวัสดีครับน้าผีผมคิดว่าเป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วครับน้าผีเพราะหมอบอกมาว่า
    แม่ผมมีภูมคุ้มกันค้อนข้างต่ำมากดังนั้นควรหลีกเลี้ยงโอกาศเสี่ยง
    ใครจะว่าไงก็แล้วแต่ผมคิดว่าผมทำในสิ่งดีๆให้กับคนที่ผมรัก

และกับหมาผมก็เลือกคนที่ดีมีความพร้อมที่จะเลี้ยงและรักหมาจริงๆไม่ได้เลี้ยงเชิงพานิช
    มีการทดสอบว่าเข้ากับเจ้าของใหม่ได้เปล่าไม่ได้แค่คิดจะขายเอาตังเพียงอย่างเดียว
    ตอนแรกคิดจะให้ฟรีด้วยซ้ำแต่กลัวคนที่รับไปขนาดหมายังไม่มีเงินซื้อแล้วมันจะเลี้ยงได้เปล่าหว่า
    และคนที่รับน้องหมาไปเท่าที่ผมสังเกตุและสอบถามเป็นคนที่รักหมามาก
    และมีความพร้อมจริงๆและราคาที่ขายไปก็ถูกมากๆลูกหมายังหาซื้อในราคานี้ยากเลย
  • สู้ต่อไปคับ พี่

มีพิท มีเพื่อน ไม่มีพิท ก็มีเพื่อนเลี้ยงพิทได้คับ

:o051::o052:
  • CommentAuthorbeeken CommentTime6 นาทีก่อน | September 14, 2010, 8:51 am
    เสียใจด้วยนะครับพี่วุฒิ คงจะคิดถึงมากเลยนะครับ
    ไม่เป็นไรครับถ้ามีคนที่เขารักมันดูแลมันดีเหมื่อนเรา
    ยังไงถ้ามีเวลาเราก็ยังไปหามันได้นะครับ
    ผมก็ผึ้งเสียคุญแม่เมื่อวันอาทิตย์นี้เอง
    มีเวลาให้คนในครอบครัวมากๆดีกว่าครับ
    ผมคลอกเดียวกับพี่นะครับ bk ระยอง

สวัสดีครับและเสียใจด้วยอย่างแรงครับ
    ที่สูญเสียคุณแม่อันเป็นที่รัก
  • ขอให้ในสิ่งที่เราทำ เวลาเราหันหลังย้อนกับมา เราไม่รู้สึกเสียใจที่ทำอย่างนั้น ก็เดินหน้าต่อเลยค่ะ
    ถึงบางอย่างมันเป็นคำพูดที่พูดง่าย แต่ในความรู้สึกมันยากที่จะทำใจได้ แต่พี่ต้องผ่านมันไปได้ค่ะ สู้ ๆ นะค่ะ
  • สู้คับพี่
  • อย่าเอ่ยคำลา

http://www.youtube.com/watch?v=aTW_C3GQxw0
  • เสียดายผมอยู่ภูเก็ต
  • เป็นกำลังใจให้ ว่างก็เข้ามาคุยกันเหมือนเดิมครับ
    ขอให้แม่คุณวุฒิแข็งแรง ๆ นะครับ
  • ก็เข้าใจคุณนะเสียใจด้วย แต่ก็อดสงสารหมาไม่ได้ เค้าจะเสียใจไหม เจ้าของใหม่จะรู้ไหมว่ามันจะต้องการอะไรเวลามันมองตาถ้าเป็นเจ้าของเก่าก็จะรู้ว่ามันสื่ออะไรต้องการอะไร สงสารเขาจังเลย ขอให้เค้าไปเจอเจ้าของใหม่ที่ดี ดี ก็แล้วกัน ดูรูปแล้วเค้าน่ารักมากเลย
  • :o030:ขอบคุญคับที่ให้ความกระจ่าง:o030: