ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยหน่อยครับ !!!!!!!!
  • คือว่าหมาผมเป็นอะไรไม่รู้ อวกตั้งแต่เมื่อคืน แล้วก็ท้องเสียด้วย

เมื่อคืนอวกไป 2 รอบแล้ว เมื่อเช้า 2 รอบ เขาเคยเป็นแบบนี้ครั้งหนึ่งแล้ว

พาไปหาหมอ ก็หายสักพักหนึ่งก็เป็นอีกครับ ใครรู้ว่ามีวิธีรักษายังไงบอกด้วยนะครับ

สงสารมันมาก ๆ :022:
  • ผม ว่า รีบ พาไปหา หมอ ให้ด่วน ที่สุดดีกว่า ครับ เพื่อ ความสบายใจด้วยครับ และ จะได้ทราบถึงสาเหตุ ของน้องหมาด้วย ว่าเป็นอะไร ครับ
  • หาคุณหมอด่วน ๆ เลยค่ะ ก่อนที่จะเป็นอะไรไปมากกว่านี้
  • น่ากลัวนะครับ อาการคล้ายๆลำไส้อักเสบเลย ทางที่ดีรีบพาไปหาหมอเหอะครับ
  • มันไปกินอะไรมาเปล่าครับ

ของผมก็เคยเป็นนะรู้สึกจะไปเคี้ยวคางคกเล่นมาอะตอนนั้น :o008:

อ้วกไปเป็นวันอะ ต้องไปให้หมอล้างท้องเลยครับ

ยังไงลองหาหมอดูอีกทีดีกว่าครับ แนะนำให้ถามสาเหตุด้วยครับหมอน่าจะรู้มากกว่าเรานะครับ
  • ถ่ายเหม็นคาวไหม แล้วอาหารกินไหม
  • ไปหาหมอด่วนคับ...
  • ของผมเคยเป็นคับมันกำลังไม่สบาย
    เป็นเพราะฝนตก
    มันติดเชื้อคับ
    แล้วก็อีกอย่างนึงมันนอนบนกระเบื่องมากเกินไป
    หาผ้าให้มันนอนหรือใส่เสื้อสิคับ
    หมอเขาบอกมา
  • โดยภาพรวมกินข้าวปกติดีไหม ยังร่าเริง ไม่ซึม ปกติทุกอย่าง น่าจะกินแมลงสาป แมลงทุกชนิดกินแล้วอ้วกและขี้แตก อยู่ที่ภูมิต้านของหมาแต่ละตัว ของผมขี้แตกเป็นอาทิตย์กว่าจะหาย
  • ไอเพชร เคยเป็น ตอนนั้นไกลหมอ ไอเพชรยังกินข้าวปกติดี ยังร่าเริง ไม่ซึม ปกติทุกอย่าง แต่ถ่ายเหลว คาวด้วย อ๊วกอีกตะหาก

ได้รับคำแนะนำให้ไปซื้อยาแก้ท้องเสียของคน ไดเซนโต มาให้ไอเพชรกิน พอดีที่ร้านมีแต่ ค็อคคีร่า ร้านยาบอกตัวยาเดียวกัน แก้ท้องเสีย และได้จัดยา แทมโป้ สำหรับเด็กมาด้วย 1 ขวด ให้กิน 1 ช้อนชา เป็นยารักษาโรคติดเชื้อ ไอเพชรกินครั้งเดียว หายขาดเลยจ้า
    ไฟล์แนบ
    ยารักษา1ย่อ2.jpg 31K
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

สำหรับคำแนะนำของ ป้าพร ผมจะลองดูครับ
  • ของผมเคย มี อาการแบบ นี้ คัฟ...(อาหารเป็นพิษ)..

ปัย หา หมอ ฉีด กรูโคส อดข้าว กะน้ำ หาย เลย คัฟ...
  • พาไปหาหมอเลยครับ แล้วเป็นยังไงมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ
  • พาไปหาหมอแล้วให้หมอเทสดูครับว่ามี พาโวไวรัส หรือ โคโลน่า หรือไม่ ถ้ามีรีบทำการรักษาด่วน..!!
    แต่ถ้าไม่ เรื่องนี้ก็ง่ายขึ้นครับ ยา โนฟ๊อก 200 mg. ยัดใส่ปากแล้วรอดูอาการครับ

ปล.งดอาหาร น้ำให้กินแค่พอเล็กน้อย เพราะอะไรก็แล้วแต่ที่เข้าไปในร่างกายตอนนี้ จะทำให้มันอ๊วกออกมาหมด และอ๊วกนี่แหละครับจะทำให้มันทรุดลงอย่างรวดเร็ว เพราะการอาเจียนแต่ละครั้งมันจะสูญเสียแร่ธาตุอย่างมากมาย..!!

ทำตามที่ผมบอกแล้วทุกอย่างจะดีขึ้น เน้นนะครับ ห้ามให้อาหารเด็ดขาด..!!
    084-9417278 โทรหาพี่ได้ตลอดนะครับ...
  • น้องหมาอายุเท่าไหร่แล้วครับถ้าหมาเด็กมีโอกาศติดเชื้อลำไส้..หาหมอด่วน
  • ถ้ารักมันก็พาไปหาหมอเถอะครับอย่าเดาอาการเลยครับ ช้าไปจะเสียใจภายหลังครับ
  • ถ้ามั่นใจว่าหมาอยู่ในบ้าน ไม่ได้ไปซี้ซั้วนอกบ้าน คิดว่าประมาณวันสองวันก็น่าจะหาย
    แต่ถ้าไม่มั่นใจว่า ไปซี้ซั้วกินนอกบ้าน พาไปหาหมอซะ

หมาผมก็เพิ่งเป็น ปล่อยไว้สองวันก็ปกติดี คิดว่าน่าจะเป็นที่อาหาร
  • ตามบิ๊กชิวไป หนทางนั้น ถูกต้อง:063:
  • พี่บิวครับ วันนี้ผมพาไปหาหมอมา หมอบอกว่าไม่น่าจะเป็น ลำไส้ แค่มีไข้สูงเฉย ๆ
    แล้วหมอเขาก็เอา เลือดไปตรวจอะไรไม่รู้ครับ แล้วก็จัดยามาให้กิน

[มียา ค่าเชื้อ ยาบำรุงเลือด และก็ ยาเจริญอาหาร+กับฉีดยาลดไข้อีก 1 เข็ม] เขาบอกว่าให้กินอาหารได้ปกติแล้วก็กินยาฆ่าเชื้อหลังอาหาร
    ผลปรากฎว่า กินอาหารไปสักพัก ก็อ๊วก!! ออกมาอีกแล้ว ผมละเครียดเลย เห็นแล้วสงสาร!!! คิดว่ามันจะดีขึ้น :022:

แล้ว ยา โนฟ็อก ที่พี่บอกหาซื้อที่ไหนเหรอครับ ผมจะไปซื้อให้กิน ผมละนอนไม่หลับเลย เห็นมันเป็นแบบนี้สงสารมัน
    อยากให้มันหาย จะโทรไปหาพี่ตอนนี้ก็กลัวจะ รบกวนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ :024: