ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้หน่อยนะครับ ผสม pitbull กับ bulldog
  • คือตอนนี้ผมกำลังคิดว่าจะให้มันผสมกันอ่ะครับเนื่องจากมันสองตัวหงี่กันมากๆ ตอนแรกผมเลี้ยงบลูด๊อกอยู่แต่ว่าแฟนเพิ่งเค้าเลี้ยงพิทบลูก้อเลยเอามาอยู่บ้านเดียวกันทั้งสองตัวยังไม่เคยผสมทั้งคู่อ่ะครับก้อเลยอยากหาความรู้ว่า ถ้าผสมแล้วมันจะเป็นยังไงหน้าตาแบบไหนแล้วจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าพูดง่ายๆเลยคือห่วงมันอ่ะครับ แล้วบลูด๊อกก้อตัวเมียจะคลอดยากไหม ขอความรู้ด้วยนะครับขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    37235_105838659468364_100001266912462_42089_582583_n.jpg 64K
    36987_105838576135039_100001266912462_42088_5882030_n.jpg 62K
    26851_108267775866958_100000512071965_176780_7371711_n.jpg 60K
    25140_116294215064314_100000512071965_208719_2901970_a.jpg 10K
  • มีใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
  • อย่าทำเลยดีกว่าครับ...น้อยคนที่จะเห็นด้วย...อนุรักษ์ พิทบลู ให้เป็นพิทบลูดีกว่า ทำออกมาเพื่อแค่อยากเห็นหน้าตาออกมาเป็นอย่างไร..ผมว่าไม่ค่อยจะเข้าท่า เท่าไหร่ อีกแปปคงมีน้าผี ออกมาให้ความรู้เพิ่มเติม เป็นแน่ครับ
    พิทบลูไม่ใช่หมาทั่วไป เหมือนพุดเดิ้ล ที่จะเอาไปใส่กับพันไหนง่ายๆ....พิทบลูเป็นหมา พิเศษ ที่คู่ควรกับคนที่พิเศษ เท่านั้นครับ
  • ขอบคุณนะครับ คือผมไม่เคยเลี้ยงพิทบลูเลย เลี้ยงแต่บลูด๊อก แต่ว่าตอนนี้ย้ายบ้านมาอยู่กับแฟนก้อเลยเอาหมาแฟนมาอยู่บ้านเดียวกันกับบลูด๊อกครับ แล้วมันก้อนั่งเฝ้ากันอยู่หน้าประตูทุกวัน ผมก้อเลยอยากมาปรึกษาหน่อยครับว่าควรทำยังไง ขอบคุณนะครับที่เข้ามาตอบครับ
  • ลองตัดหัวพิทบูลี่มาใส่ร่างบลูด๊อกสิ่คือกันคั่กๆ กระดูกโตเตี้ยตันชอบมาก
  • ถามตัวคุณเองดีกว่า จำเป็นมากไหม ที่มีหมาตัวผู้กับตัวเมียอยู่ด้วยกัน ถึงเวลาก็ต้องให้มันผสมพันธ์กัน
  • คือมันเสี่ยนกันมากอ่ะครับพี่ผมอ่ะกลัวว่าพิทบลูมันจะเครียดที่ไม่ได้จัดหญิงให้มันอ่ะครับเกี่ยวรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
  • มึงเอาสมองหรือนิ้วโป้งตีนคิดวะถึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
  • ถ้าเป็น คนไทยทำ บอก อัปรีย์ ระยำ
    ถ้าเป็น ฝรั่งทำ บอก เป็นการพัฒนาสายพันธุ์
  • หมามันไม่ได้ผสมพันธ์กันเพื่อความสนุกสนานเหมือนมนุษย์หรอกครับ
    คนมีเซ็กส์ เพื่อความสนุก มีได้ตลอดเวลา ไม่มีปัญญาก็ยังหายามาโด๊ป

แต่หมามันทำไปตามสัญชาตยานในการดำรงค์เผ่าพันธ์
    หากไม่มีสิ่งเร้าไปกระตุ้น เช่นตัวเมียกำลังเป็นสัด มันก็ไม่มีอารมณ์ทางเพศแต่อย่างใด

อย่าคิดว่าตัวเอง เสี้ยนแล้วหมามันต้องเสี้ยนตาม เพราะหมากับคนมันไม่เหมือนกัน ดังนั้นอย่าไปคิดแทนมันครับ
  • กล้ามากๆ ที่มาถามในเวฟนี้หาเรื่องถูกด่าชัดๆ เอาอะไรมาคิดบูล+พิท
  • ไม่รู้นิครับเลยถาม ผมก้อมาถามดีๆครับ ขอบคุณพี่ Mafia ที่ตอบครับ
  • น้าผี คุณมรึงเลิกประชดแบบนี้ได้ไหมว่ะ
    อ่านที่เขาถามให้เข้าใจก่อนแล้วค่อยตอบก็ได้
    ผมรู้ว่าท่านเก็บกด แต่ถ้าพยายามแยกแยะหน่อยก็ดีครับ
  • ขอบคุณครับพี่ Mafia ผมก้อไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเว็ปนี้เท่าไหร่ครับแต่ก้อขอบคุณจริงๆที่ให้คำปรึกษาครับเพราะว่าก้อไม่รู้จะไปปรึกษาใครหมาผมก้อเลี้ยงมาแต่ Bulldog ส่วน Pitbull นี้ผมก้อเพิ่งมาเริ่มเลี้ยงแล้วตอนนี้เค้าก้อ ปีกว่าแล้วผมก้อนึกว่าจะต้องถึงวัยที่จะต้องผสมพันธุ์รึเปล่าถ้ารู้แบบนี้ว่ามันไม่ได้เหมือนคนไม่มีอารมณ์ก้อจะได้ไม่ต้องเครียดมากเพราะเห็นมันเครียดก้อไม่สบายใจ แค่นั้นเองครับ
  • ผม ว่า ไม่สมควรครับ
  • จะได้ทราบครับว่าไม่ควรผสม ขอบคุณครับที่เข้ามาแนะนำครับ
  • เปิดหนังโป๋ให้มันดูเด๋วมันก็ ชว เองล่ะครับหรือจะเมตตาจัดโลกสวยด้วยมือเราสักดอกมันก็ยิ้มล่ะ555
  • ผมว่าไม่ควรนะครับ ต้องค่อยระวังหน่อยนะครับ ถ้าตัวเมียเป็นสัด (กลัวจะเกิดเรื่องไม่คาดฝัน)
  • อย่าห่าว่าโง่เลยนะพี่ ไอ้เป็นสัด เนี้ยมันคืออะไรอ่ะครับ ไม่รู้จริงอธิบายนิส
  • สุนัขตัวเมียจะมีรอบระยะเวลาเป็นสัด(พร้อมผสมพันธ์) ทุกๆ 6 เดือน
    การสังเกตุคือ อวัยวะเพศบวม มีของเหลวสีคล้ายเลือดหยดออกมา อาการนี้จะมีอยู่ประมาณ 18-21 วัน
    ช่วงนี้ตัวเมีย จะยอมให้ตัวผู้ขึ้นทับ และตัวผู้หากได้กลิ่นตัวเมียที่อยู่ในช่วงเวลานี้ก็จะมีความต้องการผสมพันธ์

วิธีป้องกันการผสมพันธ์โดยไม่ตั้งใจ เราก็แยกเขาออกจากกัน ก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่เป็นอัตราย
    หากพ้นช่วงเวลาดังกล่าวแล้วสุนัขก็จะกลับเข้าสู่ภาวะปกติครับ
  • ติดสัด ก็คือ ช่วงที่สุนัขตัวเมีย
    พร้อมที่จะผสมพันธ์ ซึ่งช่วงที่ผสมได้มี
    ไม่กี่วันหรอกครับ หลังจากที่เลือดหยุดไหล
    ขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของสุนัขแต่ล่ะตัวด้วยครับ
    ถ้าเราไม่คอยเอาใจใส่ ปล่อยไว้ให้อยู่กับตัวผู้
    พอถึงช่วงที่มันพร้อม มันอาจยอมให้ตัวผู้ผสม
    ถ้าเป็น Bulldog เหมือนกัน ก็โชคดีไป แต่ถ้าเป็น
    หมาแบบบ้านๆเราเลี้ยงล่ะครับ หรือหมาพันธ์อื่น
    ลูกจะออกมาเป็นยังไง
    ประมาณนี้ครับ
  • ขอบคุณครับ ดีนะแสดงว่าเพิ่งเป็นสัดไปเมื่อเดือนที่แล้วงั้นก้ออีกยาวกว่าจะเป็นอีกขอบคุณครับ
  • มันจะเป็นไปได้หรอ
    อย่าผสมข้ามสายพันธุ์เองเรื่อยเปื่อยเลยค่ะ ถ้าไม่มีความรู้ ไม่มีประสบการณ์
    ตัวเมียอาจจะตายก่อน หรือไม่ก็..คลอดออกมาเป็นซากหมา (ไม่รุ้นะ มั่ว 555)

ในคลิปอันนี้ พิตบูลผสมชิวาว่า (ไม่รู้จิงเปล่านะ เจ้าของคลิปอาจจะโม้ก็ได้)
    สมมติว่า โตมาหุ่นบึกๆ กล้ามล่ำเหมือนพิตบูล แต่หน้าเป็นชิวาว่า คงอุบาดน่าดู

http://www.youtube.com/watch?v=WvHN58mosp0
  • ตัดสินใจถูกหล่ะครับที่เข้ามาถามพี่ๆในบอร์ดก่อนไม่งั้นคงปล่อยมันโด๊ะกันไปหล่ะ ขอบคุณครับแล้วจะเอารูป NarSa มาให้ดูนะครับพี่
  • คิดถูกแล้วครับ ที่ไม่ผสมข้ามสายพันธ์
    แล้วก็โชคดีมากด้วย ที่ไม่ถูกผีดุๆ มาหลอกเอา
    แนะนำนิดนึงครับ จากข้อมูลที่คุณถามมามันบ่งบอกว่า
    คุณเลี้ยงสุนัข โดยไม่มีข้อมูลอะไรเลยในมือ
    คุณไม่เข้าใจแม้กระทั่งการเป็นสัด ของสุนัข!!
    เองงี้ไหมครับ เริ่มจากตรงนี้เลย คุณมีอุปกรณ์วิเศษอยู่ในมือแล้ว นั้นคือคอมที่มี เนต
    สามารถหาข้อมูลอะไรก็ได้ในบ้านคุณ คุณลองหาข้อมูลที่คุณอยากรู้ และคิดว่ามีประโยชน์
    กับตัวคุณและสิ่งที่คุณทำ เราคิดว่าน่าจะดีกว่ามานั่งรอถามคนอื่นนะ
    อย่างเช่น เรื่องสุนัขที่คุณเลี้ยงน่ะ
    เอามะพร้าว มาขายสวนหรือเปล่าไม่รู้ แต่ก็อยากเสนอหน้ามาออกความคิดเห็นอะนะ
  • ทางที่ดีคือ หาพ่อพันธ์บลูด๊อกผสมครับ ทางที่ดีกว่าคือ ........................
    ระวังหมาพันธ์ทางจะเข้ามาผสมนะครับ มันจะยิ่งกว่าพิทกับบลูด๊อกอีก
  • การได้เสียวก็ทำให้มีชีวิตชีวา ขึ้นนะท่าน
    แต่เราก็เลือกคู่ให้มันได้นี่ ตัวผู้ก็เปิดรับผสม ตัวเมียก็ดูบริการรับเสียวจากพ่อพันธุ์
    ฟังดูจะเข้าท่ากว่านะครับ
  • กว่าจะเห็นกระทู้ที่มีสาระ สำหรับคนที่หัดเลี้ยงใหม่ได้อ่านที่พี่มาร์คได้ตอบคำถามแล้วจะเข้าใจในการเลี้ยงpitbullที่คงไว้ในสายพันธุ์ที่แท้จริง
  • ลองค้นหาคำว่า pitbull mix bulldog ดูซิครับ ฝรั่งมันทำมาแล้ว มีรูปมันเหนือคำอธิบายพูดไปถ้าไม่เชื่อมีหลักฐานก็ไม่พูดดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    american-bulldog-0221.jpg 46K
  • เท่าที่ผมรู้ ติดตาม เห็นมีคนเคยทำน๊ะ
    1.เฟรนซ์บลูด๊อก + พิบูล เคยเอามาลงขายในเวปนี้ ถ้าจำไม่ผิดคนแถวนครปฐม
    2.พิบูล + บลูด็อก คนขายหมาที่สนามหลวง2(เจ้าของหมาแดงชื่อแมนยู) เคยทำ
  • นี้ค่ะ pitbull mix bulldog
    55555555 ขำๆน่ะ :013:
    ไฟล์แนบ
    tanner-the-english-bulldog-funny-picture-420x294.jpg 28K
  • American Bulldog
    ไฟล์แนบ
    darius3.jpg 66K
    american_bulldog_88430.jpg 28K
    American Bulldog.jpg 44K
  • อย่าทำครับ...เร็วนี้มีคนบ้างกลุ่มทำออกมาแล้วโอกาส รอดน้อย เล็กๆเหมือนมากบูลลี่โตขึ้นมันเริ่มฟ้องตัวเหมือนบูลด็อกปากแหลมยาวหางหักคดงอฟันเหยิ่น เพดานโหว้ ครับ หัวจิตหัวใจไม่ใช่ครับ ขอบคุณครับ..
  • เอาผสมกันระวังมันจะออกมาเป็น Bully เป็น Gotti นะครับ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไม่อยากพูด หมาปากสั้นๆ ตัวเตี้ยๆ เลี้ยงรวมกันได้ คือไอ้พวกนี้หล่ะ เขาทำกันมาทั้งนานแล้ว
  • รูปบนๆดูไปก็คล้ายบูลลี่ทุกวันนี้นะ
  • อย่าผสมเลยครับ เพราะฝรั่งมันพัฒนามาเป็นบูลลี่แล้ว
  • รูปข้างบนมันก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วนิครับ ถ้าจะให้สูงก็ผสม American Bulldog ถ้าจะให้เตี้ยก็ผสม bulldog ถามพวกจับสุนัขผสมเป็นอาชีพดูแล้วคุณจะรู้อะไรอีกเยอะๆๆๆๆๆ
  • บลูดอกตัวเมีย ผ่าคลอด 99% ถ้าไม่อยากให้ผสมกันก็แค่จับแยกแค่นั้นล่ะครับ จับขังกรงก็จบแล้ว
    ไฟล์แนบ
    Picture 1050.jpg 40K
  • อย่าไปทำเลยครับ ออกมา มันคง สวยแบบ แปลกๆ ละครับ เเต่ ผล ที่จะตามมามัน มากกว่านั้นเยอะเลยครับ ต้องถามตัวท่าน เองครับ ว่าจะผสม เพื่ออะไร เเต่ถึงอย่างไร ก้อ ไม่สมควร ทำหรอกครับ
  • ลองเอาเรสโน๊ดใส่กับมาสตีฟซิครับ หรือไม่ถ้ากลัวโดนจับได้ก้อมิกเชอร์กับเรสโน๊ดด้วยกันอีกซักรอบ
    รับรอง...........ลูกหมาออกมาหน้าหักย่นโค๊ตๆแน่นอน เคี๊ยกๆๆๆๆๆๆๆ

คนไทยเราทำได้มาแล้ว ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ
  • กว่าจะมาเปงอเมริกันบลูลี่ได้ เค่าคงไม่ได้เอาบลูด๊อกมาใส่กับพิทบลูแค่นั้นหลอกครับ

การพัฒนาสายพันธุ์ควรให้ผู้เชี่ยวชาญเป็นผู้พัฒนา ไม่ใช้ใครนึกจะใส่อะไรลงไปก็ใส่

ผลที่ออกมาถ้าลูกหมาออกมาไม่ดี คุณจะทำยังงัยกับมัน ออกมาสิบตัวไช้ไม่ได้เลยสิบตัว

ไล่แจกชาวบ้าน โตมาก็เป็นหมามีปัญหาอีก ภาระของสังคมอีก เกิดจิตประสาทไม่ดีเป็นพวก

หมากัดแหลกยิ่งไปกันใหญ่ พวกฟรั่งที่เค่าทำกันถ้าออกมาไม่ดีแม่งก็จับกดน้ำตายซะ คุณกล้าอ่ะเปล่า?

ที่น้าผีบางท่านพูดว่า ถ้าเป็น คนไทยทำ บอก อัปรีย์ ระยำ ถ้าเป็น ฝรั่งทำ บอก เป็นการพัฒนาสายพันธุ์

ผมมองว่าถ้าคนไทยที่ทำเป็นผู้มีความรู้และประสพการณ์ เป็นมืออาชีพเกี่ยวกับการณ์พัฒนาสายพันธุ์สุนัข

ผมก็ถือว่าเป็นการพัฒนาสายพันธุ์ กลับกันถ้าฝรั่งเป็นพวกไม่รู้ห่าอะไรเลย ไม่มีความรู้ แค่อยากจับหมาทับกัน

ผมก็ถือว่าเป็นฝรั่งระยำ...ประมาณนั้นคับ
  • ท่าน sorajin41 ท่านยังไม่รู้อะไร ฝรั่งคัดหมาโหดกว่าเราเยอะ เราคนคนเมืองพุทธทำอะไรลำบาก ไอ้ bulldog กับ pitbull มันทำกันมานานแล้ว คนไทยก็ทำ อีกไม่นานเกินรอความจริงจะปรากฎในรูปแบบธรรมชาติ คนเล่นพิตบูลเก่าๆรู้ดี
  • การเอาพิตบูลผสมกับมาสตีฟ เขาทำกันมานานแล้วครับ ไม่ใช่ของใหม่ หมาประเภทนี้เขาเรียกแบนด๊อก
    เขาเอาไว้ใช้กับเกมส์ล่าหมูป่า เขาต้องการพลังกัดแบบพิตบูลและต้องการแรงปะทะแบบมาสตีฟ เขาจึงนำหมาสองสายพันธ์นี้มาผสมกัน
    แต่สิ่งหนึ่งที่ฝรั่งเขาทำไม่เหมือนกับคนไทยคือเขาจะคัดเก็บไว้เฉพาะตัวที่เขาต้องการ และต้องได้คุณลักษณะตามที่เขาต้องการด้วย
    ที่เหลือคือทำลายทิ้งทั้งหมด สุนัขลูกผสมเหล่านี้ เขาเรียกมันว่าแบนด๊อก ครับ
  • #

#

*

CommentAuthorGhost
    * CommentTime17 ชั่วโมงก่อน | September 16, 2010, 4:01 pm

เท่าที่ผมรู้ ติดตาม เห็นมีคนเคยทำน๊ะ
    1.เฟรนซ์บลูด๊อก + พิบูล เคยเอามาลงขายในเวปนี้ ถ้าจำไม่ผิดคนแถวนครปฐม
    2.พิบูล + บลูด็อก คนขายหมาที่สนามหลวง2(เจ้าของหมาแดงชื่อแมนยู) เคยทำ

ผมว่าผมรู้จักนะไอ้แมนยูเนี้ย ขอถามผู้รู้ ต่อนะครับ พิบูล + บลูด็อก ออกมาแค่รูปร่างที่แตกต่าง หรือนิสัยอารมจะแปรปรวนด้วยรึป่าวครับ
  • ฉีดยาคุมครับ แล้วปล่อยเลย หมาที่บ้านผม ฉีด 6 เดือน ต่อ 1 เข็ม สบาบ สบาย
  • เท่าที่ผมอ่านมาผมไม่ได้ห่วงเรื่องเอาไปผสมกันละ
    ตอนนี้ผมห่วงเรื่องการเลี้ยงพิทของเจ้าของกระทู้มากกว่า

ท่าน จขกท.ลองไล่อ่านในเวปดูนะครับแล้วจะรู้ว่าบางทีไอ้ที่ท่านเห็นว่าหมาเหมือนๆกันน่าจะเลี้ยงเหมือนๆกัน

บางทีมันมีอะไรให้ท่านกังววลกว่านั้นเยอะครับ
  • ดีแล้วครับที่น้องเขาเข้ามาพูดคุยในนี้ก่อนที่จะทำอะไร เป็นการให้ข้อมูลเพื่อเป็นการตัดสินใจของน้องเขา แต่คนที่เคยทำจริงๆเขาไม่เข้ามาถามหรอกครับ ทำไปแล้ว การพัฒนาสุนัขมีแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่จะให้เลือดมันนิ่งได้ตามต้องการต้องใช้เวลาและรายละเอียดเยอะแยะไม่ใช่แค่คอกสองคอกแน่นอน ดูตัวอย่างพ่อพันธุ์บางตัวจ่ายลูกไม่สวยเหมือนพ่อเลยเพราะเลือดยังไม่นิ่งพอ

พิทแต่ก่อนแตกต่างกับพิทปัจุบันที่เป็นกระแสนิยมมาก
    ไฟล์แนบ
    756070683_a774bd4754.jpg 63K
    756106081_1d7dbea90c.jpg 55K
    1938.jpg 39K