ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตกลงบอร์ดนี้มีไว้ทำรัยคะ
  • ไม่ทราบว่าเด๋วนี้เป็นอะไรกันนักหนา เหมือนมีตัวป่วนในบอร์ดนะคะ
    จากวนตรีนนนน กันไปถึงไหนคนในบอร์ดเค้าอยู่กันดีๆ มีความสุข
    ไม่เคยเห็นมาด่ากันในนี้ ไม่ทราบว่าว่างมากรึงัยคะ บอร์ดนี้เค้ามีการ
    ศึกษากัน ไม่สร้างสรรค์แล้วอย่าทำลาย ขอร้องงงงง
    จะมาหาอะไรดีๆ น่ารักๆดู ซะหน่อย กลับต้องมาเจอ พวกแกว่งปากหา .....
    เซงงงงงงงงงง :016:
  • จาเซงไปทำมายหวะ คิดว่ามานเป็นเรื่องที่สามารถสอนตัวเองได้

เรื่องกวนตีนบางเรื่องผมว่ามันมีสาระในตัว

เรื่องที่มีสาระบางทีคนกับไม่ให้ความสนใจ

กระทู้ไหนดีเราก็อ่าน เสพเก็บเกี่ยวแต่สิ่งที่ดีไปใช้

กระทู้ไหนรู้สึกว่าไม่เหมาะก้อย่าไปเปิดอ่านมันให้เปลืองสายตา

มาพิทบูลโซนก็อย่างนี้ อย่างนี้คือพิทบูลโซน

น้อง bamboo ใจเย็นๆ ให้เนื้อเรื่องเดินไปตามธรรมชาติ อีกหน่อยน้อง bamboo จะว่าบอร์ดนี้แหละมีสาระ

เป็นบอร์ดแห่งความรู้ เป็นบอร์ดสังคมจริงๆ

คนมีเพื่อน มีกลุ่ม รักกัน สื่อสารกัน ฮาท้องคัดท้องแข็ง

รวมตัวกัน กวนตีนรู้จักกันก็เพราะบอร์ดแห่งนี้

แล้ว Bamboo อีกไม่ใช่ไม่นาน น้องสามารถเอาไปประยุกต์ใช้กับชีวิตจริงได้

และท้ายสุดน้องจะเปิดบอร์ดนี้ทุกครั้งเมื่ออยู่หน้าจอ ......

เรื่องวัดพลัง ก็เป็นเรื่องปกติของบอร์ดนี้ ไม่มีซิแปลกมาก
  • พี่เค้าเป็นไรมากป่าวเนี้ย ต่างคนต่างความคิด ย่อมมีเรื่องที่คิดไม่ตรงกัน สามันชนเกิดต่างที่ ต่างครอบครัว ต่างสถาบัน ต่างศาสนา

ทำใจเหอะ เดียวนี้มันเป็นเรื่องธรรมดา
  • ขอบคุณนะคะเฮียใหญ่ น้องขอน้อมรับและจะปฎิบัติตามนะคร๊ะ :019:
  • เออว่ะ....เออ อ่านเฮียใหญ่ตอบมาสอนน้องๆแล้วโดนอย่างแรง
    ขอบคุณ...ขอบคุณ....ขอบคุณจริงๆ
  • Board นี้มันเป็นบอร์ดเสรีครับ ถ้าอยู่มานานจะรู้ว่ามีอะไรเยอะแยะที่มีสาระ การโดนสอยกันถือเป็นสีสัน อ่านแล้วอย่าเก็บไปคิด แค่เก็บไปฮา

จะพูดง่ายๆคือเหมือนสังคมหละครับ ทั่วๆไปมีทั้งดีและไม่ดี มีการติฉินนินทา มันเป็นเรื่องปรกติครับ
    เราอยู่ในสังคมปรกติได้ สังคมออนไลน์เราก็ต้องปรับตัวอยู่ได้ครับ
    ผมอยู่มาหลายปีแล้ว ผมว่ามันมีสีสันดีครับ มองอีกแง่หนุกหนานดี
  • มันเริ่มกลับมาสู่ความเป็นพิทบลูโซนแล้วครับ จอม
    ใช่มั้ยครับเฮียใหญ่ พี่มาร์ค
  • ธรรมชาติของมนุษย์ น้องบาบูล

กลิ่นอาย ของพิทบูลโซนกำลังกลับมา ให้เราได้ศึกษาชีวิตบางทีก็ราบรื่น บางทีก็ขรุขระ บอร์ดนี้มันสอนเราให้เราแกร่งดังพิทบูล

แล้วจะพูดได้ว่า"ผมผ่านมาเย้อ เจ็บมาเย้อ"5555

ขอความฮาร์ดคอร์ จงอยู่กับเราชาวพิทบูลโซน
    ไฟล์แนบ
    20081009095928_20080912070950_20071124115517_b0035b1fdc8dab06d7e5f78ad8061ad8.gif 39K
  • ใคร กวนตีน น้องจอมของ พี่เหลียง Scubapit ว่ะทำใจนะ นู๋ นี่ล่ะ แบบฝึกหัดชีวิตของจริงที่ไม่มีในตำราเรียนถ้าวันนี้เราผ่านมันไปได้วันข้างหน้า สบาย หวานมาหวานไป สาดดดมาก็สาดดดไป สู้ๆน้อง พิทบูลโซลของจริง มาแว้ววววววว
    ไฟล์แนบ
    a409651.jpg 68K
  • หวานในที่ๆสมควรหวาน
    เปรี้ยวในที่ๆสมควรเปรี้ยว
    แล้วก็พร้อมกัดเมื่อ.........
    แล้วก็พร้อมเปลี่ยนจากหมูเป็นหมา(ไม่รู้เข้ากันไหมแต่ก็คิดเอา)
  • :o001: หุหุ บอร์ดนี้เฮียใหญ่ออกโรงเองเลยนะเนี๊ยะ ไม่ธรรมะดๆ อื้อฮื้อ ไม่ธรรมะดา ฮ่ะๆ
  • จริงใจดีครับ มันต้องอย่างนี้ ตรงๆ ไปเลยเพ่
    ยังไงแวะชมเว็บเราบ้างนะครับ www.rednose2008.co.cc น้องใหม่ใสบริสุทธิ์
  • ..ไม่ราบเรียบอย่างนี้สิชอบส์

ไอ้ที่แสนสุภาพ สำนวนเยอะ เป็นกลอนยาวๆ

อ่านแล้วมันเซ็ง + งง โคตร ( แบบกระทู้นั้นน่ะ )***

แล้วถ้าไม่มีใครมากวนตีน เราก็ไม่ได้อ่านการตอบกระทู้มันส์ ๆ ของพี่มากน่ะสิน้าจอม
  • การอยู่ในโลกไซเบอร์อย่างมีความสุข

จงเลือกเสพในสิ่งที่สบายใจและมีความสุข
    จงหลีกเลี่ยงสิ่งที่ทำให้เดือดร้อนรำคาญใจ

โลกไซเบอร์ อย่าไปซีเรียสมากเลยน้องสาว
    ชีวิตจริงโหดร้ายกว่านี้เยอะครับ

เราคอนโทรลปัจจัยภายนอกไม่ได้ แต่เราคอนโทรลตัวเราเองได้

ถ้าเราไม่เห็น เราไม่รู้ เราก็ไม่ทุกข์ พี่จึงเลือกที่จะอ่านอยู่แค่เพียงบอร์ดนี้ และบอร์ดอื่นอีกไม่กี่แห่ง
    แต่สำหรับบางบอร์ดขนาดลากลิงค์มาให้ยังไม่เคยคิดแม้แต่จะคลิกเข้าไปดู เพราะรู้ว่าเข้าไปแล้วเจอกับอะไร
  • จงใช้บอร์ดแห่งนี้ฝึกตัวเราเอง ให้แข็งแกร่งขึ้น

พี่ยืนยันว่าทุกวันนี้ประสบความสำเร็จในชีวิต
    หลายอย่างก็ได้อาศัยการฝึกฝนเอาจากในนี้ครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คที่ตามกลับมาสู่บ้านหลังนี้อีกครั้งนะครับ!

คืองี้ครับ.. สงสัยผมไม่ได้เข้ามานานมากจริงๆ ส่วนใหญ่ที่เห็นๆชื่ออยู่ปัจจุบันนี่ผมไม่รู้จัก วิธีการ สไตล์การเขียน ความคิดความอ่านของแต่ละคน สำหรับผมแล้วมันเป็นเรื่องใหม่ไปหมดเลย ทำให้หวนคิดถึงเมื่อตอนเข้ามาเล่นทีแรกๆเมื่อประมาณ4ปีที่แล้วมั้ง

ปัจจุบันที่นี่ผ่านขั้นตอนความยากความเหม็นความมันส์ความอะไรต่อมิอะไรไปเยอะแล้วครับ น้องๆเข้ามาเล่นตอนนี้เล่นง่ายเล่นสบายขึ้นเยอะแล้วครับ ขอให้สนุกต่อไปนะครับ ในนี้ส่วนใหญ่จะคบได้ มีส่วนน้อยเท่านั้นที่ไม่ไหว เราก็ค่อยๆเลือกเอาซิครับ เรามีสิทธินี่ครับ [ยั่งไอ้เหลียงนี่อย่าไปคุยกะมัน]

ที่นี่มีผลประโยชน์ มีความสุข มีความทุกข์ มีความอึดอัด มีเรื่องดีดี เรื่องเหี้ยๆก็มี จะหาที่ไหนเป็นแบบนี้ยาก เพราะฉะนั้นอยู่ตรงนี้นี่แหละ [แต่ถ้าไอ้เหลียงมันโพสอย่าไปตอบมัน มันเลว เย้!]

พี่มาร์คเป็นพี่ที่ดี เพราะเท่าที่จำได้ กินกะพี่มาร์คไม่เคยเสียตัง เย้!

เฮียใหญ่เป็นผู้ใหญ่ใจดี น่าคบมั้ยไม่ใช่ปัญหาของเรา เป็นปัญหาของเฮียมากกว่าว่าจะคบกะใคร ยังไง แค่ไหน

ไอ้เฮียเหลียง อย่าคบ มันหล่อสาดดดด

เฮียติ๊กจากัวร์พิท คบได้ พึ่งพาอาศัยได้ ห้ามจีบ เมียดุ

ทีมจากัวร์พิททั้งทีม น่ารัก แต่อย่าไปกินเหล้าพวกมัน เดี๋ยวตื่นขึ้นมาแล้วมีคลิปหลุดไม่รู้ด้วยน้า

สกรูบ้าพิททั้งทีม ผมยังงงทำไมพวกนี้เมียสวย

ปอนโมเด้นด๊อก ณ.ชลบุรี ของกูหมดแล้ว ตุ๊ด ตุ๊ด ส่งของด่วน.........

สุดท้าย......พี่pitdeer คบได้จ้า เย้!
    ไฟล์แนบ
    28-06-49 693.jpg 39K
  • อิอิ นู๋ก็รู้แหละค่ะว่าในโลกไซเบอร์มันก็เป็นแบบนี้(ก็เลยอยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่น ขำ ขำ น่ะ)
    ขอบคุณพี่ๆ เฮียๆ ป๋าๆ ทุกคนนะคร้า ที่เข้ามาให้ความรู้ กะน้องสาวคนนี้
    และเนื่องในวัน ปีใหม่นี้ก็ให้พี่ทุกท่าน ประสบความสำเร็จร่ำรวยๆ เจริญๆ สุขภาพแข็งแรงกัน
    ทุกท่านนะคร้า :013::036::039:
  • ทุกคนพูดถูกนะ บาบูน ก็เลือกอ่านเอาที่ถูกใจสิ ไม่เห็นต้องตีโพยตีพายอะไรเลย สังคมก็เป้นอย่างนี้แหละ คนตั้งแต่สองคนอยู่รวมกัน มันย่อมมีความเห็นไม่ตรงกันมั่งแหละ ถ้ามีคนเค้าอ่านที่บาบูนเขียนมา แล้วเค้าไม่ชอบ ไม่มีสติ ไม่คิดเหมือนกับเรา ว่าเราต้องการสื่ออะไร แล้วถ้าเค้าคิดว่า บาบูน ว่าเค้า มันก็เป็นเรื่องเหมือนที่ผ่านมาอีก
  • http://larndham.net/index.php รับรองไม่มีด่า ไม่มีป่วนแน่ ลองเข้าไปดูนะ คุณหนูแบมบู
  • บ๊ะ ยังงัยกัน ให้เข้าเว็บธรรมะ ซะงั้น ไม่ได้ธรรมะ ธรรมโมขนาดน้านนนนนนน เฮ้อออออ :012:
  • ไม่ทราบว่าเด๋วนี้เป็นอะไรกันนักหนา เหมือนมีตัวป่วนในบอร์ดนะคะ
    จากวนตรีนนนน กันไปถึงไหนคนในบอร์ดเค้าอยู่กันดีๆ มีความสุข
    ไม่เคยเห็นมาด่ากันในนี้ ไม่ทราบว่าว่างมากรึงัยคะ บอร์ดนี้เค้ามีการ
    ศึกษากัน ไม่สร้างสรรค์แล้วอย่าทำลาย ขอร้องงงงง
    จะมาหาอะไรดีๆ น่ารักๆดู ซะหน่อย กลับต้องมาเจอ พวกแกว่งปากหา .....
    เซงงงงงงงงงง :
    พอคนอื่นเค้าไม่เห็นด้วยก็ลื่นไหลไปเรื่อย
    อิอิ นู๋ก็รู้แหละค่ะว่าในโลกไซเบอร์มันก็เป็นแบบน ก็เลยอยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่น ขำ ขำ น่ะ)
    เห็นแล้วหมั่นไส้ค่ะ
  • เสือ สิงห์ กระทิง แรด เหี้ย ตะกวด จิ้งจก ตุ๊กแก ฯลฯ

มีทุกสารพัดสัตว์แหละที่เข้ามาใช้บริการที่นี่

** โปรดใช้วิจารณญาณในการที่จะเข้าเวป เด็กๆ ควรมีผู้ปรกครองดูแลอย่างใกล้ชิด
  • ทำไมคะ มันมีปัญหานักรึงัยคะ จะตั้งกระทู้อะไร รึว่าจะตอบอะไรมันไปหนักส่วนไหนของคุณ
    การตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ใครที่จะเห็นด้วยรึไม่เห็นด้วย มันก็ขึ้นอยู่ที่ความคิดของคนคนนั้นไม่ได้บังคับ หรือจับมือใครให้เข้ามา
    ต่างคนก็ต่างความคิด แล้วที่ตอบไป ว่า "อิอิ นู๋ก็รู้แหละค่ะว่าในโลกไซเบอร์มันก็เป็นแบบนี้ ก็เลยอยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่น ขำ ขำ น่ะ "
    เพราะว่าให้เกียรติและให้ความเคารพพี่มาร์ค และพี่ๆทุกคนที่เค้าเข้ามาตอบกระทู้ให้ความกระจ่าง แต่มีผีบางตน ดัน .... มาหาว่า พอคนอื่นไม่เห็นด้วยก็ลื่นไหลไปเรื่อย
    ไม่ช่วยตอบแบบให้ข้อคิดแล้วยังจะมาทำตัวไร้ประโยชน์ วันๆ ได้แต่จับผิดและกวนประสาทคนอื่นหาสาระไม่ได้
    ลูกผู้ชายจริงเค้าไม่มาว่า หรือกระแนะ กระแหน ผู้หญิงกันหรอกนะคะคู๊ณณณณณณ 5555+++