ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆน้องๆที่อยู่สระบุรีครับ หมาหาย
  • มันหายไปจากบ้านเมื่อเช้าครับ บ้านผมอยู่หินกองครับท่านใดที่พบเห็นหรือไปเจอที่ไหนติดต่อผมด้วยนะครับ
    085 555 2682 นอร์ธครับ ขอบคุณครับ
  • ..
    ไฟล์แนบ
    fgh.JPG 11K
  • ขอให้เจอโดยไวนะครับ เพื่อเป็นขวัญปีใหม่แล้วกันครับ
    เพื่อนคนไหนเห็นก็ช่วยแจ้งกันหน่อยนะครับ
  • ใครหิ้วลูกผมไป!!!โปรดส่งคืนเจ้าของด้วยนะครับ!!!!
    โน้ตเอง!พี่น็อต เจ้าถั่วดำ หนีเที่ยวซะเเล้ว ใครหิ้วไปโปรดนำมาคืนนะครับ เห็นใจคนรักหมาและเลี้ยงดูหมาบ้าง!!!!
    ไฟล์แนบ
    IMG_1049_resize2.jpg 78K
  • แม่ผมปล่อยมันเดินออกนอกบ้านแป๊บเดียวเองครับหายได้ไงไม่รู้ ชีวิตหมดความสุขเลยคับไม่รู้จะทำไงดีครับได้แต่ขี่มอร์ไซค์ตามหาทั้งวันก็ไม่เจอครับ พรุ่งนี้จะวันเกิดผมแล้วแท้ๆหมาดันมาหายไปอีก เพิ่งเข้าใจความรู้สึกของคนที่หมาหายครับ แย่สุด ป่านนี้มันจะเป็นยังไงบ้างแล้วก็ไม่รู้ ยิ่งไม่รู้ภาษาอยู่ด้วย ห่วงมากครับ ขอให้พระคุ้มครองแล้วกันนะลูก
  • น้องผมก็เคยทำหาย มันเดินร้องไห้ใหญ่เลย โตแล้วครับ อายุ 30 กว่า ๆ เข้าใจครับคนรักหมา โชคดีที่เจอครับ สบักสบอมกลับมาเลยครับ โดนรุม แต่สู้ไม่ถอย สุดยอด
    ยังไงแวะชมเว็บเราบ้างนะครับ www.rednose2008.co.cc น้องใหม่ใสบริสุทธิ์
  • อันนี้เห็นใจสุดๆขอรับ..กระผมเคยมีประสบการณ์นะ..อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยขอรับ..

กระผมเคยทำหายซึ่งกระโดดลงรถไม่รู้ตัวหาตลอดติดรูปติดประกาศทุกอย่างถึงขั้นประกาศวิทยุนะขอรับ

แต่...ก็เงียบเฉย...ผมว่าต้องทำใจไว้..ให้มากที่สุดนะ..

แต่ถ้าได้คืนนะให้รางวัลแด่คนมาคืนเค้าด้วยนะ...น้ำใจดีมากๆถ้าเป็นงั้น

แต่กระผมไม่ได้คืนนะขอรับ....ทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงไม่เสื่อมคลายอยากได้คืนตลอด.
  • หินกอง รถเยอะอ่ะ น่ากลัวมาก ขอให้ปลอดภัยกลับบ้าน เถอะนะครับ ลองหาดู ตามตลาด หรือ ที่ๆมี ของกินนะ เพราะหมามันหิว ต้องหาของกินครับ

แล้วบางคนเค้าไม่รู้เห็นหมาเราสวยแต่ไม่รู้ว่าเป็น พิต คิดว่าเป็นพันธุ์ทางธรรรมดา เค้าอาจจะเอาไปเลี้ยงถ้าเจอก็อย่าไปว่าเค้าเลยครับเค้าอาจไม่รู้

ให้ลองเรียกชื่อเอา เวลาพิสูจน์ความเป็นเจ้าของ หรือทำอะไรก็ได้ที่มันเคยชอบ ให้คนรู้จักช่วยๆดูด้วยครับ หลายๆคนจะได้เจอไวๆ
  • ขอให้ได้คืนเร็วๆนะคร๊าบ..............
    ไฟล์แนบ
    IMGP4555-1.jpg 99K
  • ขอบคุณมากครับสำหรับทุกกำลังใจ ทำให้ผมรู้สึกว่าไม่เดียวดายและยังมีคนเข้าใจ ล่าสุดผมได้เบาะแสมาว่ามันถูกคนที่มากับรถเก็บขยะของตำบลห้วยทรายเก็บไปจากหมู่บ้านอยู่สบาย ผมติดตามไปที่เทศบาลถามดูก็ได้รับ แต่คำปฏิเสธว่าไม่รู้ไม่เห็นครับ ไม่ได้เอาไปครับ ก็ทำไรไม่ได้แต่ผมยังไม่ยอมแพ้ครับจะติดตามอย่างไม่ลดละครับ ยังไงใครพบเห็นก็บอกกันบ้างนะครับ หมาอีกสองตัวที่เหลือของผมถึงกับซึมไม่ยอมกินข้าวมาสองวันแล้วคับสงสารมันมากเลยคนก็เศร้าหมาก็เศร้าแม่ผมยิ่งแย่เพราะเค้ารู้สึกโทษตัวเองอยู่พอสมควร