ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตั้งชื่อลูกสุนัขให้ทีคร้าา
  • เพิ่งได้ลูกสุนัขพิบูลมาใหม่เพศเมีย...(แบบว่าเมื่อก่อนเลี้ยงแต่เพศผู้มันตายเพราะโรคลำไส้อักเสบง่ะค่ะ) แต่ตอนนี้จะลองเลี้ยงตัวเมีย พี่น้องชาวPitbullZone...ช่วยนู๋ตั้งชื่อลูกตัวใหม่ให้นู๋หน่อยค่ะ....สุนัขมีสีออกแดง หางดอก ใส่ถุงเท้าทั้ง 4 ข้าง เสียยังไม่ได้ถ่ายรูป.....:006:
  • ผมขอเสนอชื่อว่า "ภาระ"
    :019::039:
  • :065:กะเพาคับ
    เพราะชื่อเป็นธรรมชาติดี
    5555555+
  • กำ...ชื่อภาระ จะดีเหรอค่ะ ดูมันจะมีปมด๋อยไปไมค่ะ.....
  • ชื่อน้องกะเพา แปลกหน้ากินดี..ต้องเก็บไปคิด
  • ถ้าใครแวะมาทางอีสาน จังหวัดมหาสารคาม ชาวพิลบูลแวะมากินไอศกรีมที่ร้านโต๊ะเดิมได้น่ะค่ะ

ตั้งชื่อหมาโดนใจกินไอศกรีมฟรี....ถ้วยใหญ่ๆๆเลย

อิอิ
  • http://www.katasod.com/
    เว็ปร้านน่ะค่ะ มาทักทายกันคุยกัน ได้น่ะ
  • ชื่อน้อง jees ดิครับ มันจะได้จีสๆ
  • ชื่อ รักดี สิครับ
  • ชื่อ ไอติม สิตัวเธอ
  • ง่ะ....ต้องเลี้ยงให้มันอ้วนด้วยเหรอค่ะ...อิอิ

ชื่อไอติมน่ารักดีจังต้องคิด...รักดี..ก้อน่ารัก....ขอบคุณน่ะค่ะ

เรื่องชื่อหมานี้ก้อสำคัญเนาะ ว่าจะเอาไปทำใบเพร็ด
  • จาไปคิดมากทามมาย กานคราบ
    ก้อตั้งไปเลย...ตรงๆ
    ....เจ้า " โต๊ะเดิม "..งัยยยยยย
    ครับ เพ่....น้องงงงงง
    อย่าลืมไอสรีมล่ะคับ แล้วจาไปกิน
    อิอิอิิ:005::005::005::006::006::006::006::005::005::005::005:
  • ชื่อนี่เป็นไง RINO จะได้อดทนสมบุกสมบัน

หรือ orca เป็นวาฬชนิดนึง เหมาะที่จะตั้งชื่อตัวเมียด้วย ตัวที่บ้านชื่อนี้เหมือนกัน น่ารัก นิสัยดี แต่ติดแรดไปหน่อย หุหุ
    ไฟล์แนบ
    8VV14CA3Z3TWCCAWSM4CWCADQTJQ6CAZZ2ZP9CA5BSNHVCA7AQI6JCABM6ODOCAKKLBVECA9SRL7MCA27N59ECADH0HDWCAO36GU4CATKYGP8CA5NHUGFCAJWE43VCABENF7QCAHIKHH0CA1BYPS8.jpg 3K
    images6.jpg 5K
  • ชื่อ แซลมอน ครับน่ารัก
  • ตัวเมียก็ต้องชื่อเพราะๆ ชื่อ ไทยๆ ชื่อน้อง เเตงกวา ไปเลย 555+ ถ้าอยากได้ชื่อเเบบญี่ปุ่นก็น้อง มูมู่จัง หรือ มูมู่ 555+
    ถ้าอยากได้ชื่อฝรั่งก็ชื่อ เลดี้ ไปเลย555+
  • ชื่อว่า โอบาม่า ไปเลยงับ 5 5 เท่ด้วย เก๋ ด้วย เก๋าด้วย 5 5 เรียก ที คนที่คนได้ยินมี ยิ้ม เเน่
  • :010:ชื่อ"ข้าวคั่ว"สิแปลกดี:046:
  • ชื่อข้าวจ้าวน่ารักดีนะคะ
  • เกี่ยวอะไรกับตัวผู้หรือเมียล่ะครับ ที่ต้องตายเพราะโรคลำไส้

ระวังไว้นะครับ เชื้อมันไม่ได้หายไปง่ายๆ

ถ้ายังไม่ทิ้งระยะ หรือ/และ พ่นยาฆ่าเชื้อให้ทั่ว

ตัวนี้ก็ไม่พ้นดินกลบหน้าเช่นกัน

เรื่องนี้สำคัญกว่าเรื่องชื่อหมาอีก

แต่ไม่เห็นทักกันเลย

งง

ปล. ชื่อ............"โบยบิน"..............
  • ชื่อ เย็นดี ไปเลยคับ....
  • :003::003:ขายไอศรีมก็เอาชื่อไปตั้งเป็นชื่อน้องหมาชิคะ เช่น ซอ๊กโกแลต ซิฟ วานิลา โกโก้ โอวัลติน ชื่อ อะไร ก็น่ารักคะเพราะเป็นหมาข องเรา :013::013::063::033:
  • ขอบคุณค่ะ...ชื่อโบยบิน...มันจะไม่บินหนีนู๋ไปเหรอค่ะ อิอิ....
    น้องเย็นดี....ดีเหมือนกันเนาะมันจะได้ไม่ร้อน...555
    ตั้งเป็นชื่อไอศกรีมเหรอ...ก้อดีแต่...ถ้าลูกสั่งช็อกโกแลต...มันคงวิ่งไปหาเค้าเลย อิอิ
    ข้าวคั่วนี้ น่าอร่อยเลยน่ะ...ข้าวเจ้า..เอาแบบสุกรึไม่สุกดีน่า...ฯลฯ...ขอบคุณทุกคนที่ช่้วยตั้งชื่อลูกสาว
    ตัดสินใจยากมาก...เอาเป็นว่าต้องเรียกมันมันชอบชื่อไหนมันคงกระดิกหาง อิอิ
  • http://www.katasod.com/?cid=1057653
    เข้ามาสมัครสมาชิกร้านได้น่ะ..ใครมาทางอีสาน จ. มหาสารคาม แวะมากินได้น่ะ
  • ขอโทษด้วยยากเกินไป เกินความสามรถ :028:
  • ตุ๊กกี้ ครับ แรงบันดาลใจ จากตุ๊กกี้ ชิงร้อย ล่ำสั้นดี 5555
  • ชื่อหมึ่นมึ๊น(มึนๆ)ดีมั้ยคับ
  • อีแหล๋ว !!!!!!!
  • ชื่อ "สิ้นคิด"