ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอสอบถามค่ะ
  • อยากทราบว่าลูกหมาพิทบูลที่เพิ่งคลอดจะมีโครงสร้าง และหน้าตาเหมือนพ่อกี่ % และเหมือนแม่กี่ %

ขอบคุณค่ะ
  • ขอดูหน้าคนที่รู้หน่อยครับ

จะไปนับถือเป็นอาจารย์

และขอวิชาไปเขียนตำรา สรรพสัตว์
  • น่าจะมาทางแม่ 70 %
  • อยากเห็นหน้าตาคนถามมากกว่า ว่ามั้ย?
  • ของแบบ นี้มันประเมินเป็น เปอร์นเซ็นไมไดหลอกครับ เหมือนเด็กแหละเกิดมาใหม่ คุณประเมินได้ไหม ว่าหน้าเหมือนพ่อแม่ กี่เปอร์เซ็น ถามได้โง่จริง
  • ตอบแบบวิทยาศาสตร์หน่อยละกันครับ เวลาเซลล์สืบพันธุ์แบ่งตัว มันจะมีการไขว้กันของ โครโมโซมซึ่งทำให้เกิดความหลากหลายมากครับ ลูกออกมาอย่างน้อยต้องพ่อครึ่งแม่ครึ่ง แต่อย่างละครึ่งนั้นจะได้ของทาง ปู่ย่า ตายาย อีก ดังนั้นไม่มีโอกาสที่จะเดาได้เลยว่าจะออกมากี่เปอร์เซ็นต์เหมือนจับลูกบอลแดงกับขาว
  • เพิ่มอีกนิดครับ นอกจากนั้นการแสดงออกของยีนก็มีส่วนให้ ลักษณะที่ออกมาให้เห็นมีความแตกต่างกันด้วย
  • อะนะ คนเรา บางทีอยากรู้อะไร ก็ถามเลย...ไม่ทันคิด ว่ามันจะเป็นคำถามโลกแตกแบบนี้...เฮ้อ.:m105:
  • ก็คนมันไม่แน่ใจ มันผิดตรงไหนวะ+++!!!

แค่ขอความคิดเห็น จากคนที่รู้และมีประสบการณ์ที่เจอเรื่องแบบนี้ก็เท่านั้น

ถ้าไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบก็ไ้ด้นะคะ ไม่เห็นจะต้องพูดประชดประชันกันเลย

แต่ก็ขอบคุณผู้ที่แสดงความคิดเห็นที่ดีๆ มีสาระนะคะ

บ้างคนอยากเห็นหน้าตาคนที่ถาม
    v
    v
    vหน้าตาคนที่ถาม
    ไฟล์แนบ
    123copy-311.jpg 14K