ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความคิดเห็น ผู้รู้ทุกท่าน
  • ถ้าเราเบื่อกับ สายกัด แล้วอยากจะเลือกสมาชิกใหม่ แบบไว้โชว์ ทำกิจกรรม ท่านทั้งหลายว่า เราควรจะเลือกสมาชิกตัวใหม่แบบไหน ที่ไม่ดุปี๊ด เกินไป สีลายสวย สง่างาม ตัดสินใจยากนะ ระหว่าง ดำ แดง ลายเสือ ขาวดำ น้ำตาล ขอความเห็นหน่อย ข้อดี ข้อเสีย จะขอบคุณเป็นอย่างสูง ที่ท่านผู้รู้ให้คำแนะนำ เพื่อช่วยตัดสินใจ (อย่าเชียร์สินค้าของท่านนะ ) ขอบคุณ:003: :029::013::m049:
  • สิ่งไหนที่คุณคิดว่าใช่ สิ่งนั้นแหละคือสิ่งที่ใช่สำหรับคุณ

ค้นหาตัวเองว่าชอบแบบไหนแล้วศึกษา แล้วคุณจะได้ตามสิ่งที่คุณต้องการ
  • สวยหมดแหละครับ

ถ้ารูปร่างมันสมส่วนในแบบที่เราชอบ

สีไหนก็ออกมาสวย

เน้นกล้าม ก็ต้อง เน้นสีเข้มหน่อย

เพราะมันจะเล่นกับแสงแล้วเห็นมัดกล้าม

เหมือนกับนักเพราะกาย ต้องทาสีผิวให้เข้ม เพราะจะได้เห็นมัดกล้ามได้ชัดเจน
  • ถ้าเราเบื่อกับ สายกัด แล้วอยากจะเลือกสมาชิกใหม่ แบบไว้โชว์ ทำกิจกรรม

ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ แล้วสายกัดตัวนี้จะอยู่จะกินอย่างไร จะทอดทิ้งมันหรือป่าวไม่รู้ว่าเลี้ยงตั้งแต่มันตัวเล็กๆหรือว่าได้มันมาตอนโตแล้ว ไม่รู้สึกผูกพันกับมันบ้างรึ สายกัดมันก็ทำกิจกรรมได้ทุกอย่างเหมือนกับที่คุณต้องการเวลานี้ เพียงแต่ว่ามันจี๊ดสุดๆกว่าเท่านั้นเอง น่าสงสารหมามากกว่าถ้าคุณใช้คำว่า..เบื่อ..
    ผมเลี้ยงหมาและรักหมาที่ผมเลี้ยง แล้วก็เลี้ยงมันอย่างมีความสุขทั้งคนและหมา ลองดูที่แววตามันครับ
  • ผมว่ากิจกรรมสำหรับสายกัดมันเปิดกว้างมากเพียงแต่ว่าคุณหามันไม่เจอ...
    ไฟล์แนบ
    choche3.jpg 69K
  • คำว่า ดุในตัวพิทบลูผมว่ามันก็ไม่ต่างจากสายกัดมาก นักหรอกครับ อีกสายโชว หรือแฟนซีมันก็มาจากสายกัดทั้งนั้น
    ผมเห็นด้วยกับพี่ warrior เพราะผมดูกะทู้ที่พี่เค้า ตอบอยู่เรื่อยๆ บ้างครั้งคุณยังหาตัวตนของสายกัดไม่ได้มากกว่า
    มันมีเสน่อยู่ในตัวครับ
  • ถ้าเบื่อง่ายก็อย่าเลี้ยงเลยครับ เลี้ยงตามกระแสก็ต้องเปลี่ยนไปเรื่อยเป็นปัญหาปล่าวๆครับ
  • เออหวะ ใช้ได้ไงวะ คำว่าเบื่อเนี่ย
    ไม่สมควรเลี้ยงสัตว์นะ เลี้ยงตัวเองพอ...น่ากลัวหวะคนแบบนี้
  • จริงอย่างน้าผีว่า
    มันมีมาใหม่ เดี๋ยวมันเห็นทุกวัน มันก็เบื่ออีก
    ไม่ต้องไปเลี้ยงมันหรอก สงสารหมามัน
    คอยดูของคนอื่นๆ เอา จะได้ไม่เบื่อ
  • ...ให้โอกาสมันหน่อยครับพี่ ใจเย็น มันน่าจะมีสาเหตุ..
    ...ไม่ว่าพี่จะเลี้ยงพิทบูลสายไหน มันมีทั้งดีและไม่ดี ครับ
    ...สิ่งเดียวที่สำคัญคือตัว คุณเองครับ
    ...ขอบคุณครับ.
    ไฟล์แนบ
    391.jpg 65K
  • มันไม่ได้เกี่ยวที่สี หรอกครับ ยังไง พิตบูลก็คือพิตบลูอยู่ในสายเลือดอยู่เเล้วครับ ผม นอกจากซะว่า หมาคุณ ผสมพันอื่น มาเท่านั้นเอง
  • อย่าเบื่อมันเลยนะคับ ขนาดหมาที่บ้านแฟนผมเลี้ยงมาแล้ว เดียวหลุดไปกักเค้าบ้างกัดหมาบ้าง(กำแพงสูง2เมตร กระโดดออก)จนเมื่อ3วันก่อนกัดยายที่บ้านยายยังไม่ให้ยิงมันเลยนะ อย่าเลี้ยงอย่างเค้าว่าก้อหน้าจะดีกว่าคับ ส่วนของผมเองนี่โครตรักมันเลยจะพิตหรือพันธ์อะไรก้อชีวิตหนึ่งคับ มีค่านะคับชีวิตทุกชีวิต
  • ใช่คำว่าเบื่อไม่ได้นะคับ ต้องบอกอยากได้สมชิกใหม่สักตัวดีกว่าเพราะถ้าคุณแปลวว่าเบื่อแล้วใครจะเลี้ยงมันระคับ รองคิดดูคับหมามันไม่มีความผิดนะคับ ถ้ามันไปอยู่กับเจ้าของที่ไม่เลี้ยงไม่รักไม่ให้อาหาร แต่ผมว่าหมามันก็ยังรักเจ้าของอยู่วันยังค่ำและคับ จะเอาเขามาเลี้ยงอีกตัวคุณต้องคิดดีๆๆนะคับเพราะที่สำคัญ ไอ้ตัวที่คุณบอกว่าเบื่อคุณจะทำอย่างไงกับมันเพราะมันเป็นสายกัดนะคับ ถ้าเอามาเลี้ยงอีกตัวคงลำบากแย่เลยคับ แล้วถ้ามันรุดกัดกันคุณนั้นและที่จะเสียใจ ตัวใหม่ก็รักตัวเก่าก็ทิ้งไม่ได้ ต้องคิดดีๆๆนะคับ
  • Warrior มนุษย์ชักดาบ มันมาอีกแล้วววว
  • คุนเคยอุ้มมันมั้ยคับ คุนเคยหั้ยอาหารมันกับมือคุนมั้ยคับ คุนเคยพามันไปเดินเล่น(หลีหญิงที่คุนแอบชอบ)บ้างมั้ยคับ คุนเคยพามันเล่นกัดผ้ากับคุนมั้ยคับ คุนเคยพามันไปหาหมอแม้นว่าแผลนั้นจะเล็กแค่มดกัดมั้ยคับ ถ้าเบื้องต้นแค่นี้คุนทำไม่ได้ แต่ผมคิดว่าอย่างคุนกำจัดหมาด้วยการฆ่ามันกับมือคุนคุนคงทำได้แน่นอนโดยไม่ลังเลเลยใช่มั้ยคับ