ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูชลบุรี ศูนย์รวมคนหน้าตาดี
  • แวะเอาลูกสาวมาให้ชมกันครับ 5 เดือน 10 วัน
    ไฟล์แนบ
    DSCF90052.JPG 115K
    DSCF89832.JPG 121K
    DSCF89772.JPG 116K
    DSCF89672.JPG 120K
    DSCF89632.JPG 111K
  • แต็กพี่เพิ่มเบอร์ m อีก1ตัว ทำไมวันนี้ง่วงนอนจัง
  • เป็นตัวเมียที่สวยครับคุณ JAX แต่สงสัยนอนดึกขอบตาดำเชียว 55555 (ล้อเล่นนะครับ)
  • โห!! ผมว่าผมตื่นเร็วแล้วนะ
    พี่แจ็คตืนเร็วกว่าอีก
    :028::028::028:
  • ต้องมาทำงานอะดิโอ๊ต เซ็ง:012:
  • -*- เหมือนกัน เมาค้างเลย
  • ช่วงนี้ ติดสอบ

อีกไม่กี่วันว่างแล้ว ^ ^
  • ไปไหน กานหมด ^^
  • ได้ข่าวว่าหนุ่มๆในบอร์ดเรา
    ไปทำบุญปล่อย ( โค... )
    กลับเกือบเช้า********ไม่มีชวน
  • สวัสดีทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาอ่านเลย วันสองวันนี้

ได้เลยครับคุณ alonenarak สำหรับเสื้อครับ

คุณ Jax ลูกสาวน่ารัก ดีครับ แต่หน้าตาน่ากลัวจริงๆ

แล้วก็ หนุ่ม ๆ ที่กอล์ฟว่า ขอเคลียกันวันศุกร์หน้านะคราบบบบบบบ (สำหรับค่าเสียหาย )
  • วันนี้ พาเด็กๆ ไปเล่นน้ำมา เอารูปมาฝากครับผม
  • มาเฟีย และ มัฟฟิน
    ไฟล์แนบ
    IMG_0771.jpg 95K
    IMG_0792.jpg 104K
    IMG_0789.jpg 123K
    IMG_0766.jpg 85K
    IMG_07642.jpg 85K
  • มาเฟียขอเดี่ยว หน่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0838.jpg 102K
    IMG_0805.jpg 97K
    IMG_0810.jpg 110K
  • และก็ล่าสุด กระจงน้อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0738.jpg 75K
  • มุกขอแวะมาอัพเดตเด็กๆหน่อยค่า
    ไฟล์แนบ
    ผักขม.jpg 73K
    2 dogup date.jpg 76K
  • แต๊กขอวันเสาว์ นะ วันศุกร์ทรมาณวะ-*-(ไอ้แต๊กสบายคนเดียว):002:
  • พาไปเล่นแถวไหนมาอาครับพี่แต๊ก

คิงมีโอกาศแค่น้ำทะเล

อาทิตละ2-3วัน

อยากพาไปเล่นน้ำจืดมั้ง
  • เห็นด้วยกะ คล ขอวันเสาร์ โครตค้างเลย :o065:
  • วันเสาร์ ก็ดีนะ วันอาทิตย์จะได้พักผ่อนเต็มที่

ไม่งั้นทำงานไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ:027::027:
  • พี่แต็ก รายละเอียดเรื่องเสื้อสรุปยอดยังครับ
    ถ้ายังไงส่งรายละเอียดเข้าอีเมล์ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

(เน็ตที่บ้านเสียไม่ได้เข้ามาดูเลย)
  • โห น้องมุก พี่นึกว่าน้องมุกลืมพาสเวริด เข้าที่นี่ไปแล้ว
    หายไปเลยนะ ครับ พี่ น้อง ในนี้ถามหาอยู่เหมือนกัน

ผักโขม โตขึ้นมากเลย ถ้ามีมิตติ้งคราวหน้าพามาเที่ยวด้วยนะ

สำหรับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ไม่มีปัญหาครับ วันเสาร์ก็ได้ครับ

น้องคิง พี่พามันไปเล่นแถวอ่างเก็บน้ำ แถวบ้านครับ ใกล้ ๆ บ้านดี

น้องปิ๊ก ขอพี่ไล่โทรถามก่อนครับ รอแปปนะ
    แล้วก็ มารับกระจงน้อย ไปปั้นหน่อยสิ แมร่งกินเก่งฉิบเลย 5555
  • พูดจริงหรือเปล่าครับ พี่แต๊ก อยากได้อยู่เหมือนกัน เจ้ากระจงน่ะ

แต่ช่วงนี้กรอบเกรียวเคี้ยวโปเต้เลยพี่
  • น้ำลึกไหมแต็ก ว่าจะพา IRON ไปโดดน้ำเล่นหน่อย น่าสนุกดีสนไหม คล
    ไฟล์แนบ
    IMG_6221.jpg 91K
  • ลึกเหมือนกันนะพี่แจ๊ค ต้องระวังมันนิดนึงเหมือนกัน

ตอนผมไป ผมพามันสองตัวไำปพร้อมกัน ยังไม่กล้าปล่อย พร้อม ๆ กันสักเท่าไหร่เลย เสียวววว

ต้องปล่อยมันว่าย ทีละตัว ครับ
  • หาตื้นๆอะกำลังดีลึกมากจะตายทั้งคนทั้งหมา(ยิ่งว่ายน้ำไม่เป็นด้วย)
  • กำลังจะไปเกาหลี โทรไปที่บ้านบอกว่า เฮ็กเตอร์กะส้มเช้ง ไม่กินข้าว น่าเป็นห่วงจัง ไหนจะลูกที่อยู่ในท้องแม่มันอีก ใครอยากได้ไรบอกได้นะถ้าหาเจอจะซื้อไปฝาก
  • พี่ครับของผมที่จองไว้ L/XL อย่างล่ะตัว เพิ่มเป็น L-2 ตัว/XL-1ตัว นะครับ
    ขอบคุณครับ :008:Macu...:013::015:
  • พี่ว่าหาที่หมาโดดน้ำ คนนั่งกิน บรรยากาศไม่ร้อนมาก หาอะไรมานั่งกินกัน

ตอนกลางวันบ้างไหม เที่ยวแต่กลางคืน ไม่เจอหมาเจอแต่ โค...5555555
  • พี่แจ็คน่าสนนะ ไปบนฝายที่เคยไปดีมั้ยพี่ ตอนกลางวันบรรยากาศดีๆ
    เพื่อนๆว่างัยครับ
  • วันอาทิตย์นี้มะ รัปทานบรรยากาศ
  • จัดไป แต็ก รวบรวมกำลังพล
  • ไปด้วยครับ แต่ว่าไกลมั้ยอาครับ

เออ พี่แต๊กครับ ปลอกคอ ของ มัฟฟิน ที่ในรูปที่พี่พาไปเล่นน้ำอาครับ

หาซื้อที่ไหนหรอครับแถวนี้ไม่้ห็นมี อยากได้ อะครับ

ปล.พี่แจ๊คครับ สิ้นเดือนนี้อาครับพี่ เอาของที่ว่า

เพราะงบคงมาสิ้นเดือน
  • ผมโอเคนะครับ สำหรับวันอาทิตย์พาหมาไปเล่นน้ำ ชิว ๆ ก็ดีเหมือนกันครับ

น้องคิง ปลอกคอ มัฟฟิน ซื้อที่ ร้านขายอาหารสัตว์ ที่เมืองใหม่ครับ ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ โทรมาถามตอนจะไปซื้อแล้วกัน

โทษทีครับ สำหรับเรื่องจำนวนเสื้อ ช้าหน่อยนะ ปิ๊ก
    ช่วงนี้ พี่ยุึ่่ง ๆ กับงานที่บริษัทอยู่
  • ยุ่งงานที่บริษัทหรือ ยุ่งเรื่องสับลางว่ะแต็ก 555555

พี่พึ่งฝากให้น้องสั่งปลอกคอร้านพี่ปุ๊ที่กรุงเทพอยู่ ดูแบบแล้วโทรสั่งเลย สวยๆทั้งนั้น ของพี่สั่งแบบที่8

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17702&page=1#Item_9
    ไฟล์แนบ
    123456.jpg 117K
  • มีอะไรจะถามพวกพี่ๆๆหน่อยอะครับ

คือตอนนี้ ไอ้เฉาก๊วยมัน 3 เดือนกว่าๆๆแล้ว

ผมให้อาหารมันวันละ2มื้อ

มือนึงจะผสม ไก่1โครง F1 1 ถ้วย กล้วยน้ำว้า3 ลูก ตับ พอประมาณ

สรุปแล้ววันนึงมันจะกินแบบนี้2มื้อ เช้า-เย็น *วันนึงไก่2โครง*

รู้สึกว่ามันใหญ่ขึ้นมากๆๆ พัฒนาการทางรูปร่างมันดีมากๆๆๆ ทั้งตัว กับหัวมัน

น้ำหนักน่าจะประมาณ 15-16โลได้

แต่ที่กลัวคือ

1.หมาจะอ้วนไปมั้ย ( ออกกำลังกายเช้า-เย็น พอสมควร )
    2.ขามันจะเสียมั้ยเพราะน้ำหนักมัน
    3.อาหารที่ให้จะเกินความต้องการของมันมั้ย

พี่ๆๆแนะนำคิงทีนะครับ แต่มันกินได้จนเกินคำว่ากินไปแล้ว กินยัน มะม่วงเปรี้ยว
  • @ พี่แจ๊ค ค่ะ ถ้าสั่งไปแร้วจะได้ประมานวันไหนอ่ะค่ะพี่??
  • โทรถามพี่ปุ๊ได้เลยครับ ของพวกพี่ไม่รีบ บอกพี่ปุ๊แค่ให้ทันงานนครปฐมครับ

แต่พี่ว่าถ้ามีของไม่น่าจะเกิน3วันนะ ของพวกพี่สั่งแบบสกีนชื่อด้วยน่ะครับ อาจจะนานหน่อยครับ
  • หมากินได้ดีแล้วครับ ถ้าหมาไม่กินนี่สิเรื่องใหญ่ แต่เรื่องโครงไก่ถ้าให้กินช่วงนี้ก็สับให้ละเอียดหน่อยล่ะกันครับ

แต่ตับกินมากพี่ว่าไม่ค่อยดีนะ ถ้าอยู่พื้นกระเบื้องก็พยายามอย่าให้หมากระโดดนะ

หมาเด็กออกกำลังให้สมวัยของมัน ออกมากๆเกินกำลังไม่ดี พาจูงให้เขาลากเรานี่ล่ะเด็ดนัก

*******สายเลือด+อาหาร+น้ำสะอาด+ออกกำลัง+ยาเสริม+สภาพแวดล้อม********* ถึงเวลามันมาเองครับน้องคิง

ส่วนตัวนี้เจ้า IRON 5เดือนกว่า เดินจูงอย่างเดียวตอนเย็น เอารูปหมามาดูหน่อยครับจะได้บอกถูกว่าอ้วนไปไหม

ปล.อันนี้เป็นความเห็นส่วนต้วนะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกล่ะกันครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_62602.jpg 109K
    iron12.jpg 107K
  • และอันนี้คือสายเลือดของ IRON ส่วนตัวล่างคือ CHILL CHILL ที่เคยคุยกันไว้ครับน้องคิง ฝากให้ต้นดูด้วย 555555
    ไฟล์แนบ
    4 Generation2.jpg 109K
    Chill4.jpg 96K
    1333.jpg 121K
  • อ่อ ค่ะๆๆ ขอบคุนค่ะพี่แจ๊ค นู๋ก้อไม่รีบ เด่วนู๋โทถามพี่เค้าค่ะ อยากได้แบบมีชื่อเหมือนกัน
  • ขอบคุณมากๆๆเลยครับพี่แจ๊ค

จะเปลี่ยนจากตับ เป็นเนื้อ ดีกว่า

เรื่องโครงไก่สับละเอียดมากครับ

มีแต่คนบอกว่ากินได้อะดีแล้ว

ดีกว่าไม่กิน

มันกินเก่งเกินไปรึป่าวไม่รู้ครับ ผสมอะไร ซัดหมด

IRON สวยมากๆๆครับพี่แจ๊ค

ออกกำลังกายทุกวันครับไม่หนักมาก

เล่นน้ำทะเล + วิ่งเล่นกะหมาตัวอื่น

ประมาณ 1-2 ชม

เวลาพาเดินก็พยายามให้มันลากครับ
  • น้องคิง อย่าเอาแบบเจ้าแต็กกับเจ้าคล นะวันๆกินแต่เหล้ากับหลีสาวๆ ไม่มีเวลาพาหมาออกกำลัง

ดูหน้าเจ้ามาเฟียกับมัฟฟินดิ ไม่ค่อยได้นอนรอเจ้าของกลับบ้านจนขอบตาดำหมดแล้ว :o023:
    ไฟล์แนบ
    IMG_07893.jpg 123K
  • โห บอร์ดเรามีรายละเอียด มีความรู้ด้วย ดีครับ ๆ ๆ

ขอบคุณ พี่แจ๊ค ด้วยครับ ตอบได้ละเอียดดี

อาทิตย์นี้ว่าไงกันบ้างครับ
  • อาทิตย์นี้ชมบรรยากาศก้ดีนะจะได้คุยรายละเอียดหลายๆอย่าง คุยตอนกลางคืนไม่ค่อยรู้เรื่องไงไม่รู้5555+
  • :013::013:ดีคับ ศูนย์รวมคนหน้าตาดี

555555 ไม่ได้เข้ามานานอ่านไม่ทันเลย

เพิ่งสอบเสร็จ เกือบเอาตัวเองไม่รอด

ส่วนเรื่องเสื้อผมขอ L,M,S อย่างละตัวนะคับพี่:065::065:
  • ขอถามพี่แจ็คหน่อยนะคับ

สำหรับคอหมาแดงเหมือนกัน

คือว่าตอนนี้นาโน อายุประมาณปีครึ่งแล้ว

มันตัวเล็กไปมั๊ยคับ

แบบว่ามันกินข้าววันละมื้อเอง

กินตอนช่วงเย็น ส่าวนช่วงเช้าให้มาตั้งแต่เด็กมันไม่เคยกินเลย

แล้วอาหารที่ให้มันจะพอกับความต้องการของมันมั๊ยล่ะคับ

ขอความรู้และเทคนิคด้วย (มีคำติชมมาด้วยก้อดีนะคับ)

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ
  • พี่ๆเค้าคงทำงานมาเหนื่อยอะครับพี่แจ๊ค

เลยมีเวลาว่างก็พักผ่อน ตามปะสาผู้ชาย ลันล๊า

ได้ข่าวมาว่าพี่ คล รักครอบครัวไม่ใช่หรอครับ......

แต่พี่แต๊กนิคิงจำไม่ได้ซักคน ไม่คุ้นหน้าเลย -*-
  • ตกลงวันอาทิตย์ หรอครับ
    แล้วกี่ดีครับ
  • คุณแต๊กทางนี้ก็คึกครื้นไม่เบาทีเดียว...คุณแต๊กคุณหน้าเมือนเพื่อนผมคนนึงมากๆ....ซึ่งผมก็ไม่ได้เจอเป็น 10 ปี แล้ว...ถ้าไปงานนครปฐม หวังว่าคงไก้เจอกันนะครับ...สิ้นปีกะว่าจะหาแฟนให้ลูกส่วสักหน่อย..แต่ไม่รู้จะทันฮีตหรือเปล่าไม่ทันก็ไม่เป็นไรรอไปเรื่อย..มีพอแนะนำบ้างหรือเปล่าครับแบบที่ไม่เกี่ยวกับสาpไทเกอร์เพราะลูกสาวผมเป็นสายไทเกอร์ครับ..ขอบแบบหนาๆล้ำๆไม่สูงมาก..
    ตัวนี้ลูกสาวผม G_cell
    ไฟล์แนบ
    DSCF2984.jpg 41K
    DSCF2988.jpg 74K