ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำสักนิดนะครับ
  • คือว่าหมามันไม่ยอมกินอาหารเม็ดเลยอ่ะ จะกินแต่ข้าวอย่างเดียว

ใครมีเคล็ดลับอะไรช่วยบอกต่อนิดนึงนะคับ
  • หักดิบ กับ ค่อยๆผสมเจือจาง

ไม่ก็ลองอ่านวิธีข้างถุงอาหารหมาสิครับ

มีบอกแทบทุกยี่ห้อ

หมาสัตว์กินเนื้อครับ

หาเนื้อให้มันกินเถอะ

แล้วสุขภาพจิตมันจะดี
  • ..ผมเคยใช้แบบนี้(อาจจะใช่ไม่ได้กับพิทบูลทุกตัว)
    ถึงเวลา อาหารมาตั้งที่ประจำ...รอหน่อยไม่กินเก็บครับ
    ผมเชื่ออย่างหนึงมันไม่ยอมอดตาย..เราเองนั้นแหละใจอ่อนไปเอง
    ( ค่อยปรับกันไปออกกำลังกายบ้างสร้างความผูกพัน ให้มันยอมรับในตัวเรา..)
    อย่าบังคับคุณก็รู้อยู่แล้วหมาพันธุ์นี้ ดื้อ ..
  • จิงอย่าคุณ เอ๋ ว่าครับ มันไม่ยอมอดตายเพราะ ไม่กินข้าวหรอกครับ อย่าไปตามใจมันเดวมันจะ สันดานเสียคับ เเละก้เวลาไห้อาหารมัน พยายาม หัดมัน โดยการ แย่งชามข้าวมัน ไห้เด็ก มาเเย่งมัน เเต่เราต้องดูแลแบบใก้ลชิดด้วยนะครับ ไห้มันเกิดความเคยชิน โต ขึ้นมามันจะได้ไม่หวงอาหาร เเละของเล่นครับ ลองทำ ดู
  • มันไม่หวงอะไรเลย ชิสุแย่งกินนี่ทำเฉย....
  • image ตอนนี้ผมก็กิน เอฟ 1 อยู่ครับ ผสมน้า ต้มจืด ขวด โออิชิ ผ่า ครึ่ง ฟาดเรียบ วันไหน ลีลา ไม่กิน 10 นาที ลูกเพ่ ผม เก็บเลยอะ ต้องรีบโซ้ยๆๆๆๆ งัก ๆ
  • อันนี้ไม่ทราบจะดีรึเปล้าคับ คือผมผสมโยเกิดรสสตอเบอรี่ เนื้อวัวสันหั่นดิบๆ อกไก่ดิบ ซี่โครงไก่สับขั่วสุกจนแห้ง อาหารเม๊ด กล้วยสักลูก ข้าวสวยสักหยิบมือ คือผมหั้ยสองมื้อคับ แต่มื้อแรกจะไม่ใส่โยเกิด ก่อนหั้ยกินออกกำลังกายก่อนสัก20นาทีกินเสดออกกำลังกายอีก20นาที เวลาหั้ยกินผมจะถือชามไว้ในมือเลยคับฝึกมันจะได้ไม่หวงของคับ แต่อันนี้ขึ้นอยู่กับสถานที่ หมา เจ้าของคับ และเวลาคับแต่เวลาเนี่ยผมว่าเราทุกคนที่คิดเลี้ยงหมาแล้วต้องมีเวลาแน่นอน(ถ้างั้นคงไม่กล้าเอามาเลี้ยงแน่ๆคับอย่าอ้างว่าไม่มีเวลาเลยคับไม่อยากรับผิดชอบมากกว่า)แต่ผมเลี้ยงตัวเดียวคับเรสโน๊ต ผมทำงานกลางคืนคับ แต่ต้องตื่นทุกตี5พาหมามาวิ่งเล่นบ้าง หัดลากโซ่บ้าง คับ ยังไงก้อลองดูด้ายคับ น้าผีอย่าด่าผมนะคับผมกลัวผีคับ