ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนสอบถามหน่อยครับโดนอะไรต่อยรึเปล่าไม่รู้
  • ขอบคุณ คุณมาร์คด้วยนะครับ
    มันขึ้นตุ่มไม่ทราบว่าโดนอะไรกัดรึเปล่าเป็นมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว
    กลัวมันลาม
    ขอขอบคุณมากครับทุกความเห็น
    ไฟล์แนบ
    P9130495.JPG 95K
    P9130493.JPG 76K
    P9130492.JPG 93K
    P9130491.JPG 94K
    P9130490.JPG 81K
    Copy of P8230426.jpg 38K
    P9110540.jpg 52K
  • ลักษณะแผลเหมือนใกล้หายมากกว่าลามนะครับ เอายาใส่แผลแต้มบ้างก็ดีนะครับกันมันติดเชื้อมาอีก
  • เปน ฝี หรือเป่าครับ
  • เย้ย เป็น เหมือน กับ หมาที่บ้านเลยครับ ตอนนี้สงสัยอยู่ เหมือน กัน ครับ เพื่ง เป็น เมือ่ วานก่อน ลักษณะเเผลเหมือนกันเรยครับ
  • หมาผมเคยเป็นคล้ายๆกัน เอาเบตาดีนหยดก็หายครับ
  • ขอบคุณมากครับ
  • ถามคุณbeekenว่าหมาท่านได้จากไหนครับ ลูกเต่าเหล่าใครเอ๋ย
  • ถามก่อนนะครับ คุณได้ ฉีดยา ให้ หมาหรือเปล่าครับ ถ้า ฉีด เป็นไปได้ว่า
    1.ฉีด ยาใต้ผิวหนัง ไม่ลึกพอครับ เนื้อมันตาย
    2.มันเป็นเเผลมาก่อน เรา อาจไม่ทันสังเกตุ หมายถึงแผลเล็กๆ เเบบ เเผล ที่หมามันเกา เเล้ว แมลงวันเข้าไปเจาะ การรักษา ในกรณีที่เราไม่เห็นหนอนเเมลงวัน เอา เนกาซัน อัดเข้าเเผลครับ เเล้ว หนอนมันจะกระดึบ ออกมา คอย เอาหนอน ออก ถ้าเเล้วกินยาแก้อักเสบ รับรองหายครับ เเต่ถ้าในกรณีที่ฉีดยา ตื้น เกินไป คิดว่าไม่มีหนอน กินยาแก้อักเสบ เดี่ยวก้อดีครับ เเต่ทาง ที่ดี เรากันหนอนไว้ก็ดี ใช่มะ หวังว่า เป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ
  • คุณguarddogเป็นลูกเฮงเฮงครับ

ขอบคุณbasakeมากครับเดียวเอาเนกาซันลองดูครับ
  • image
    หายเเน่นอนครับ เเต่ต้องจายเยน เยนจาย นะครับ