ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความคิดเห็นเกี่ยวกับข่าวpitbullกัดคน
  • ผม ว่า หมามันไม่ผิดหรอกคับ

คน ซิ ผิด ไอ้สัส แม้งเอาไม้ตีหมา สมควรแล้ว

ใช้ป่าวคับ ถ้าไม่ ทามมัน มันจะ กัด ป่าว ล่ะ

ไอ้ สือ หัว ....

ขอโทด นะคับ พี่ มาร์ค ที่ใช้คำไม่ สุภาพ ใน บอร์ด พี่ คับ
  • มันเป็นธรรมชาติของสัตว์โลก ที่จะต้องปกป้องและป้องกันตัวเองเมื่อโดนทำราย หรือไม่จริงใช่มั๊ยครับ แม้แต่มนุษย์ก็ต้องทำเช่นเดียวกัน เพราะเป็นธรรมชาติของสัตว์โลก :006::030::062:
  • หมามันติดสัด
    ไปตีมันก็สมควรแล้วแหละคับ
    รู้ๆอยู่ว่าเวลาติดสัดอารมมันแปลปรวนขนาดไหน
  • หมามันติดสัตว์ และเจ้าของอาจจะไม่เคยพามัน ไปออกกําลังแบบว่า เผาพลาญพลังงานที่สะสม ในตัวของสุนัข (ควรจะให้มันปลดปล่อยทับตัวเมียมั่ง ตัวเมียจะหมาข้างถนน ก็ปล่อยมันถ่ะ)
    และผมจะจําไว้เป็นอุทาหรณ์ เพราะหมาของผมยังแค่อายุ 1 เดือน 6 วัน :m036: เหอ...น่ากลัวจัง:m018:
  • :o001:ควรอย่าให้มันทับมั่วนะครับ:o045:
  • แล้วคำที่ว่าหมาสายพันธ์ นี้ จงรักภักดี ชื่อสัตย์ หายไปไหน หมด

ลองคิดดู ถ้าคุณว่ามันโดนตี แล้ว มันสู้คืน หรอ

แล้วลองไปเปรียบกับทหาร ที่ทำผิดนิสัย แอบออกไปเที่ยวตอนดึก

พอตกเช้าโดนจับได้โดนลง แล้วนายทหารคนนั้นเกิดความโกรธ

แล้วทำร้าย รุ่นพี่ หรือ นายทหารที่สั่งลงโทด

คุณยังจะว่า นายทหารถูก มั้ย คิดเอาถ้าพวกคุณ โต แล้ว

อย่าทำเหมือนเด็กเล่นขายของ

หมามานออกข้างนอกทำผิด ก็ต้องลงโทด

ถ้าหากแค่นี้ยังบอกไม่ฟัง แล้วจะได้พูดยังไงว่าสายพันธ์ นี้

เป็นสายพันธ์ ที่ดี ดูสิยังไม่เคยเห็นข่าว ร๊อตไวเลอร์ กัดเจ้าของสักที
  • เอาน่า ต่างคนต่างความคิดต่างมุมมอง....หมาก็เหมือนเด็ก คนแก่บางครั้งก๊เหมือนเด็ก ฉนั้นเด็ดกกับเด็กอยู่ด้วยกันบางครั้งก็ทะเลาะเบาะแว้งกันมั่งน่า..คิดในแง่ดี บางทีมันอาจจะกัดโชว์สาวก๊ได้น่า...ไม่เห็นต้องคิดกันมากเลยพี่น้อง...ทีกระรอกกัดคนจนเกือบนิ้วขาดไม่เห็นมีใครสนใจกันเลย...อย่าใส่ใจเล่นกันต่อ นะนะนะนะ
    ไฟล์แนบ
    6801.jpg 16K
  • นั่นดิ เรื่องมันผ่านไปแล้ว

รู้แต่ว่าเราต้องระวังไม่ไห้มันหลุด แล้วก็อย่าตีด้วยอารมณ์ :o067::o067:
  • น่าสงสารกัดมันเลยครับมันต้องเจ๊บมากดิมันถึงกัด

ถ้าคนล้มมันยิ่งชอบครับเพราะหมาพวกนี้ชอบโดนขี่หัวเหอๆ

ล้มเมื้อไหร่ถ้าไม่มีกรรมการมาแยกเสร็ดแน้
    ไฟล์แนบ
    Image(497)55555555555555.jpg 46K
  • ผมว่า ก็ ไม่ค่อยถูกหรอกที่มันกัด เพราะมันต้องเป็นยอมเราไม่ว่ากรณีใดๆ อย่างที่ Ghost บอกแต่ว่า ท่าน Ghost ก็ บอกผิดตรงที่ว่า ร๊อตไม่เคยกัดเจ้าของ

เห็นมันกัดซะเกือบตายเลยลงข่าวคราวนั้น อืม เข้าประเด็นต่อ เพราะว่าตั้งแต่เลี้ยงหมามา ไม่ว่ามันจะดุอย่างไร แต่หมาที่ดี ต้องไม่ขู่เจ้าของ กัด เจ้าของ

ผมไม่รู้ว่าเค้าเลี้ยงหมายังไง เวลาให้ข้าวหมาเค้าจับตัวหมาได้ไหม ถ้าจับไม่ได้เพราะมันขู่ ก็ ไม่แปลกที่มันจะกัดตอบเวลาตี เพราะมันก็คิดว่ามันอยู่เหนือ เราแน่นอน

ไม่อย่างนั้นหมาเราผิดเราก็ตีไม่ได้สิครับ ไม่รู้ว่าเจ้าตัวนี้นิสัยยังไงนะ เป็น ไลน์บรีดที่ชิดไปด้วยหรือเปล่า มันยังมี ปัจจัย หลายๆอย่างทำให้เกิดเหตุการณ์

อย่างนี้ขึ้นมา อยากให้หลายๆท่านในบอร์ด ลองๆคิดดู อย่าเพิ่งเข้าข้างหมา ลองคิดว่าถ้า ลูกๆเรากัดเรา แล้วเราจะทำอะไรยังไงกันบ้าง

ขอบคุณครับ
  • ถูก ของ คุณ หยกComEn นะคับ เรา ต้อง เป็นจ่าฝูง มัน

ไม่ว่า มันจะดุ ยังงัยก็ชั้ง

แต่นี้ คุณตา วัย 74 หรือ 75 นี้ แหละ ได้ เลี้ยง ได้ ให้ อาหารมัน ไหม ถึง ได้ไป ตี ไปทุบ มัน เหมือน เคยเลี้ยงมันมา

ที่จริง แล้ว ลูก ชายลุงมากกว่า ที่ ต้อง เป็น คน ออก คำสั่งหรือ ทุย ตี มันได้

ขอบ คุณทุกคย ที่มา ออก ความ คิดเห็นกันนะคับ

ขอบคุณคับ
  • คุน ลอง มาหมาวัด

ฟรี ไม่ต้องเสีย ตัง ซื้อ

คุนตีมันให้ตายมันก็ไม่กัดคุน หรอก