ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโทษที่ทำให้ทุกท่านรำคาญครับ
  • สวัสดีทุกท่านที่เคารพ

ก่อนอื่นผมต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับที่ทำให้รำคาญใจกับกระทู้แบบนี้
    แต่เพื่อความสะดวกในการติดตามผมขออัพขึ้นมาไว้ข้างบนหน่อยนะครับ
    เพราะผมได้สัญญาแล้วว่าผมจะเข้าดูกระทู้นี้ไปจนกว่าจะเลิกเลี้ยงพิทบลู
    และสุดท้ายนี้ผมไม่ได้ท้าทายบุคคลท่านใดนะครับ
    แต่ผมเป็นประเภทกษัรติย์ตรัสแล้วไม่คืนคำครับ

ขออภัยทุกท่านมานะที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=2105&page=1#Item_32
  • นึกว่่าจบไปแล้ว เห่อ....... ขุดขุดๆ
  • ผมว่าเรื่องของเรื่องไม่ใช่อะไรหรอก มีคนเขาสนับสนุนพี่มาร์ดเยอะ แล้วพอดีไอ้คุณ Chang_Za นี่เขาอยากดังอยากจะย้อนศรไง
    คนประเภทนี้ผมเจอมาเยอะครับ พวกพยายามทำเป็นไม่เหมือนคนอื่น แล้วจะได้เกิดแต่จิง ๆ ไม่มีเห้ยไรหรอกขอบอก อยากดังอยากเกิด
    เหตุผลเดียว ยอมรับความจิง เหอะว่ะ
  • รู้ว่า ไอ้คุณ Chang_za ต้องมาบอกว่าไม่เกี่ยวแน่ ๆ เลยมาขอพูดดักไว้ก่อนเลย ลองไปอ่านข้อความเกี่ยวกะไอ้คุณ Chang_za ดี ๆ จะเห็นว่ามันพยายาม (อย่างมาก) ที่จะเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาเป็นประเด็นแล้วไอ้ที่ตลกก็คือ ไอ้ประเด็นปัญญาอ่อนพวกนั้น ถ้าคนที่ทั่วไป ๆ ไม่ได้คิดอยากเด่นอยากดังอะไรอ่านก็จะเข้าใจที่พี่มาร์ดอธิบาย ก็สามารถเข้าใจได้ไม่ยาก (ขนาดผมให้ลูกผมอายุแค่ 14 ขวบ) เกรียน ๆ มาอ่านมันก็ยังเข้าใจเลย 5555+ แต่ไอ้นี่ไม่ครับ พยายามเอาคำโน้นคำนี่ เกรียติโน่นเกรียตินี่ไร ของมันก็ไม่รู้ ไร้สาระไปเรื่อยเปื่อย มาเป็นเรื่อง โชว์ Power โว้ย กรูจะเกิดโว้ย ๆ แต่ที่ตลก
    คูณ2 ก็คือคือ พี่มาร์คก็ดันไปตอบคำถาม ไอ้ไร้สาระเรื่อย เปื่อยของมันต่อได้อีก ที่นี้ตายห่าเอาไงดีฟะ กรูพยายามจะดังก็ดันมาตอบให้เคลียร์ได้อีก ก็เลยเอาลูกผมนักเลงไม่ใช่อันตพาลมาต่อยอด เออ งง ไป ๆ มา ๆ เมิงจะบอกว่าเมิงเป็นนักเลงว่างั้น 5555555+
    ที่ผมฮาสุด ๆ เลยก็คือ ไปต่อไม่ได้ไงครับ มุขมันตัน มุขเล่นคำก็ตัน สุดท้ายใช้ลูกไม้ตายนักเลงซะงั้น
    เฮ้อ ก็บอกเขาไปตรง ๆ เลยว่าผมอยากดังครับ ผมอยากชนกับพี่มาร์คผมจะได้เกิดก็พอแล้ว
    ใคร ๆ เขาดูออกกันทุกคนแหละแต่เขาไม่พูดกันเอง มุขควาย ๆ ของคุณอะ ช้างกากเอ้ย
  • ไม่เข้าใจครับ ว่าช้างต้องการอะไร ผมเป็นอีกคนนึงละครับที่รำคาญกับกระทู้แบบนี้ หรือช้างเป็นอย่างน้าผีเขาว่า
  • เออ ยังไงซะผมก็ขอเตือน สติคุณช้างน้อย สักนิดหนึ่งว่า ไอ้ที่คุณทำอะมั่นใจแล้วเหรอว่ามันเท่ดูดี ก๊าก ๆ ๆ มันไม่ได้เท่ดูดีอะไรเลยนะ
    ขอบอกแต่ และอีกอย่างก็คือ ผมก็ไม่รู้ด้วยว่าที่คุณไม่ค่อยเข้าใจกะคำพูดชาวบ้านเขานี่ คุณแกล้งโง่หรือ โง่จิง เอางี้ล่ะกันผมจะคิดเอาว่า
    คุณโง่จริงแล้วกันนะ ........ และผมจะอธิบายให้ฟัง
    คุณนึกตามสักนิดนะ เพราะหากอ่านตรง ๆ สมองอันแสนสับสนที่คอยจับผิดชาวบ้านแบบคุณอาจจะงง ให้จินตนาการภาพตามด้วยน่าน
    ......อย่างนั้นแสนรู้จิง ๆ 5555+ สมมุตินะ มีนกกระจอกบินผ่านมา แล้วมีคนชี้ว่าไอ้นกกระจอกนั่นอะมันคือควาย ๆ มันคือควายโว้ย
    กรูเห็นว่ามันเป็นควาย ไม่ใช่นกกระจอก เข้าใจกันเปล่า ทุกคนที่เห็นว่าเป็นนกกระจอกผิดหมดไม่เจ๋ง ๆ กรูเจ๋ง กรูเห็นว่ามันเป็นควาย
    55555+

คำถามสำหรับ คุณช้างไอ้นั่นน้อย
    1:คุณคิดว่า ไอ้คนที่มองว่านกกระจอกนั่นไม่ใช่นกกระจอกแต่เป็นควายเท่ไหม ?
    2: แน่นอนว่าการที่คุณตะโกนออกไป ว่านั้นควายโว้ยไม่ใช่นกกระจอก นั่นมันควายกรูมั่นใจ ควายยยยยยยยยยยยยยยยยย
    นั่นจะมีคนสนใจและมีคนมากมายหันมามองและสงสัย แต่ ช้า ก่อน ลองคิดในอีกมุมนึงก่อนอย่าใช้สมองด้านเดียวของคุณ
    ว่าไอ้บ้านั่นเป็นใคร ทำไมคิดแบบนั้น หรือว่ามันเป็นควายซะเอง และสายตามากมายที่มอง.......... นั่นคือสายตาที่ชื่นชมจิง ๆ รึ -*- ?

* และ.......ถ้าผมจะบอกว่านั่นแหละคือทุกคนในบอร์ดเขามองคุณแบบนั้นอยู่ล่ะ คุณเป็นคนที่ตะโกนว่านกกระจอกนั่นเป็นควาย
    คุณเท่ ไหม คุณลองใช้สมองที่มีรอยหยักน้อย ๆ ของคุณคิดซักนิดนะ 555555+ อ้อแล้วมาตอบผมด้วยนะ ว่าคุณคิดยังไง
    แต่จะไม่ตอบก็ได้นะ เพราะว่าคุณคงอยุ่ในสถารการณ์ที่เรียกว่า ไอ้ห่ากรุคิดไรแมร่งรู้หมดอยุ่อะดิ 555555+
  • พวกดิ้นรนว่ะ อยู่เฉยๆ มันจะเป็รอะไรล่ะ ซ่าให้สมชื่อ ซ่าให้ตลอด ทำตัวเป็นพ่อเทพบุตร เมาแล้วก็ซ่า ไม่ต้องมาคุย ถุยกินเหล้าทุกวันนึกว่ากินแล้วเก่าหรือ
    โชว์เก๋า แล้วก็ได้ผลด้วย นักเลงคนเก่ง อึดอัดมากไปชักว่าวหลังบ้านโต้ลมหนาวซะหน่อยจะได้ซาบายตัว
  • ในเมื่อรู้ว่าคนอื่นเขารำคาญแล้วก็ยังเ สือกลงกระทู้มาให้รกทำไมวะหัวขวดจริงๆๆ
    อีกอย่างอย่าเอาตัวเองไปเปรียบกับกษัรติย์เลยมันสูงไป
  • ใบ รบ. ผมเองครับ
  • ทำไม 0 เยอะจังครับ ร ก็มี มส ก็มา เกรดเฉลี่ยถึง 1.2 รึเปล่าครับ แล้วจบช้าไป 2 ปี รึเปล่าครับ ดูจากใบนะครับ เข้า 38 น่าจะจบ 41 ครับ ดูล่างสุดมัน 43 ครับ แล้วเอามาให้เขาดูทำไมครับงงงง:o008:
  • ผมขยันนะครับถึงได้เกรดขนาดนี้
    รูปตอนผมกำลังเรียน
  • ผมไม่รู้ว่าคุณช้างทำแบบนี้เพื่ออะไร มันไม่ดีหลอกครับ แล้วมาประจานตัวเองทำไม ไม่ดีหลอกครับ ลองหยุด...แล้วฟังคนอื่นบ้างนะครับ แล้วจะดี เสียเพื่อนที่รักพิทบูลด้วยกันเปล่าๆ ใครอยู่ที่ใหนก็คิดว่าตัวแน่ พอเถอะครับ มันไม่แน่อย่างที่คุณคิดหลอกครับ ว่างๆคุณอาจเจอผมที่ประตูเมืองก็ได้ แล้วจะทะเลาะกับเขาทำไม ลอง...หยุดคิดบ้างนะครับ (เรื่องที่ทะเลาะกันมันนิดเดียว) แล้วหัวข้อไม่เกี่ยวกับคุณด้วย แล้วผมไม่ไช่ผี ผมอยู่หน้า ม.อุบลฯ รึจะให้ผมไปหาก็ได้ ไปคุยเรื่องพิทบูลนะครับ (เรื่องอื่นได้เสมอถ้าออกลูกนักเลง ผมจะไปหาถึงที่) พอเถอะครับ
  • โถไอ้ควาย นึกว่าเทห์ตายห่าแล้วนี่มรึง โชว์ความทุเรศแทนที่จะอายในความอุบาทว์ที่ตัวเองสร้างไว้ให้วงศ์ตระกูลกลับเอวมาโชว์แม่งหน้าด้านสุดๆ เสียแรงเบ่งคลอดออกมาจริงๆ
  • เอ่ออออ อ่านมานานละ เป็นอะไรมากมั้ยคะไอ่คนตั้งกระทู้เนี่ย
    ขอเตือนนะคะว่าอย่ามายุ่งกะนังเลงพิตบูล Mafia และ Scubapit
    เด๋วจะรู้สึกว่าของเค้าแร๊งงงงงงงง จริง
    **และขอบอกว่าเป็นการไม่สมควรอย่างยิ่งที่เปรียบตัวเองกับกษัตริย์
    เพราะจากที่อ่านมา ไม่เห็นว่าจะเหมาะสมกับตัวเองคุณตรงไหนเลย
    เปรียบซะสูงเด๋ว ขี้กลากก็ขึ้นหัวหร๊อกกก 5555++(ขี้กลากต้องขึ้นปากด้วยแน่ๆเลย) :018:
  • ขี้กาก คำเดี่ยวพอ
  • ติดตามมานาน

ไม่สนใจว่าใครจะด่า กับใคร
    มองเป็นสาระก็ได้ แล้วแต่มุมมอง นานาทัศนะคติครับ

แต่เรื่องนี้ยอมไม่ได้ว่ะ

ขอร้อง คุณ ช้างครับ
    โปรดทบทวนข้อความด้วย
    และลบกระทู้ข้างบนนี้ออก เพื่อสังคมพิทบลู
    เอาตัวเองไปเปรียบเทียบ กับสิ่งที่ มิบังควร กล่าวเป็นลายลักษณ์อัษร

ยอมรับไม่ได้ว่ะ

ขอร้องลบออก ด้วยตัวเอง
    สังคม คงอาจให้อภัย
  • สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกคนครับ ผมน้องชายของพี่ช้างเองครับ เป็นไงครับพี่ชายของผมเท่ไหมครับ มีแต่คนเริ่มมาสนใจแล้วเย้ ๆ เท่จังเลยพี่กรู แต่เรื่อง ช้างน้อยเล็กอันนี้เรื่องจริงครับ ไม่ทราบว่าพี่ Ghost ไปรู้เรื่องไอ้นั่นของเขาเล็กได้ไงหรือว่าแค่อำเล่น ๆ แต่บังเอิญมันเป็นเรื่องจริงครับ เขาก็ทะเลาะกับแฟนเขาเรื่องนี้ประจำว่าทำไม ไม่ใหญ่เหมือนของผม ทำให้บางทีแฟนเขายังต้องมาใช้บริการของผมบ่อย ๆ ผมก็ไม่ว่ากัน เพราะพี่น้องกันมีไรก็ต้องช่วย ๆ กัน พี่ผมเขาอย่างนี้ล่ะครับ ชอบทำเหมือนว่าตัวเองเป็นนักเลงให้เด่น ๆ ดังๆ แต่จิง ๆ มันไม่มีอะไร
    หรอกครับ นี่ตะกี้ก่อนผมมาโพสก็ยังนั่งซักกางเกงในเมียอยู่เลย พี่ผมไม่มีอะไรหรอกครับ นักเลงคีย์บอร์ดไปวัน ๆ แล้วก็พิมพ์ท้าไรไปเรื่อยเปื่อย แต่จริง ๆ มันไม่มีอะไรครับ พี่ ๆ อย่ามาเอาเรื่องเขาเลยนะครับ ถ้ามาจริง ๆ พี่ ๆ อาจจะร้องเอานะครับ ร้องว่า กรูจะมาทำไมเนี่ย
    เสียเวลาฉิบหายเลย เพราะมันก็จะไหว้หรือไม่ก็กราบ ๆ พี่ ๆ อย่าเอาตีนมาประทับที่หน้าผมเลยได้โปรดเหอะ ผมผิดไปแล้ว อะไรประมาณนี้
    เพราะ ที่เขาทำเก่งอยู่นี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรกนะครับ บ่อย ๆ แล้วก็จะจบด้วยการกราบตีนเขาอยู่ร่ำไป (สังเกตุง่าย ๆ ครับว่าเขาไม่ได้นักเลงจริงไม่กล้าลงรูปตัวเองเห็นเปล่า) แต่กระนั้นก็ยังมีพวกตามมาจะกระทืบถูกหลายทีแระ แต่ก็ไม่เข็ดหลาบทำอีก เนื่องจากคนมันมีปมด้อย ครับเมียข่มทุกวัน แถมยังไอ้นั่นเล็กอีก นี่ถ้าไม่มีผมคอยช่วย ระบายให้เมียเขาป่านนี้เมียเขาหนี ไปมีชู้นานแหละ น้องดีเด่นจริง ๆ ผมนี่

*สรุปเขาจะพล่าม หรือทำอวดเก่งไรก็ปล่อย ๆ ไปเหอะครับ คนมันเก็บกดอะครับ คนคิดดูว่าตอนทำกะแฟน แฟนถามว่าพี่ใส่เข้ามาแล้วเหรอ
    นี่จะไม่เก็บกดไงไหวอะครับ หากเขาจะระบายอะไรบ้างก็ให้เขาระบายเหอะครับ อย่าไปเอาเรื่องเอาราวอะไรกับเขาเลยครับ ทำเป็นสนใจ
    ทำเป็น ตะลึงกับเขาหน่อยนะครับ เขาไม่ใช่คนปกติไม่รู้ว่าเลี้ยงหมายังไง ถ้าไม่มีจานข้าวหรืออาหารในมือเรียกหมา หมาไม่เคยไปหา 5555+
    คิดดูละกันครับ หมายังไม่เอาเลย และก็ขอโทษแทนเขาด้วยนะครับ ทุกท่าน ขอไว้สักคนนะครับคนพันธุ์นี้หายากครับ พิทบูลใจชิวาว่าแบบนี้อะครับ
  • สวัสดีครับทุกท่านที่เคารพ

ผมว่าจะติดตามเฉยๆแล้วเชียว
    แต่มีบางท่านเข้าใจผิดเรื่องรูปที่โพสลง
    ผมไม่ได้เป็นคนโพสเองนะครับ
    แต่ยอมรับว่าทุกรูปเป็นของจริง
    ก็ดีเหมือนกันครับ หลายๆท่านจะได้รู้ว่า
    ผมเป็นคนแบบไหน แล้วในเมื่อผมเป็นแบบนี้แล้วให้เกียรติทุกท่าน
    ก็ขอให้คิดเอานะครับ ว่าที่ผมให้เกียรติทุกท่าน จริงใจรึว่าเสแสร้ง

นี่ครับถ้าอยากจะรู้ประวัติผม http://chang-kkw.hi5.com และนี่เมล์ผมครับ chang_kkw@hotmail.com ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ด้วยความเคารพ ขอบคุณทุกท่านครับ

และขอแจ้งให้ท่านที่คะนองปากด่าผมไปเรื่อย
    สักวันอาจเจอกันโดยบังเอิญกับผมก็ได้นะครับ

และขอขอบคุณท่านที่คอยตักเตือนครับ
    ผมทราบครับว่าไม่เกี่ยวกับผม
    แต่ที่ผมออกมาโต้แย้งกรุณาเข้าใจด้วยครับ
    ที่ผมออกมาโต้แย้งก็เพราะเรื่อง "การให้เกียรติซึ่งกันและกัน" ครับ
  • สวัสดีทุกท่านอีกครั้งครับ

ผมขอชี้แจงเรื่อง "กษัรติย์ตรัสแล้วไม่คืนคำ" ครับ
    คำข้างต้นเป็นแค่คำเปรียบเปรยครับ
    ผมคงไม่บังอาจเอาตัวเองไปเทียบกับพระพุทธเจ้าที่ยังมีลมหายใจสำหรับผมครับ
    ผมมันแค่หมาขี้เรื้อนตัวหนึ่ง ที่เคยทำตัวเป็นภาระให้สังคม
    แต่ปัจจุบันนี้ผมกำลังกลับตัวทำตัวเป็นประโยชน์ต่อสังคม
    แต่อยู่ที่ว่าสังคมนั้นๆจะให้โอกาสผมกลับตัวหรือไม่
    หลายๆสังคมที่ผมเจอมาเขาพร้อมให้โอกาสผมกลับตัวเสมอ
    แต่กลับสังคมพิทบลูโซนส่วนมากมันมีแต่จะดึงผมกลับไปเป็นแบบเดิมที่ผมเคยเป็น
    แต่ผมสัญญาครับว่าผมจะไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคายกับทุกท่านโดยเด็ดขาด
    เพราะคนที่จะรู้สึกผิดคือตัวผมเอง ไม่ใช่คนที่คอยอ่านข้อความที่ผมพิมพ์ลงไป

ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจสิ่งที่ผมต้องการสื่อ และท่านที่ไม่เข้าใจกรุณาเก็บไปคิดให้ดีๆว่าที่ท่านกำลังทำมันถูกหรือไม่
  • ปัญหามันไม่ได้อยู่การให้เกียรติหรือไม่ให้เกียรติกันหรอกครับ

มันอยู่ที่การอยากทำตัวเด่นมากกว่า ผมอาจจะไม่ได้อ่านกระทู้ของช้างครบทุกกระทู้ แต่ก็เห็น ช้างตั้งแต่เข้ามาเล่นที่นี่ตอนแรกๆ
    ผมชอบนะคนแบบนี้ เป็นตัวของตัวเองดี สามารถสร้างจุดสนใจให้คนได้เรื่อยๆ
    แต่ก็ไม่เคยคิดอะไร และก็ไม่นึกว่าช้างจะหยิบเพียงประเด็นเล็กๆ ที่ผมเขียนไปมาขยาย
    ช้างพูดเหมือนกับว่า ผมไม่ให้เกียรติคน และรู้สึกว่าท่านจะเล่นอยู่ประเด็นนี้ประเด็นเดียว

ผมยืนยันว่าผมให้เกียรติทุกคน ไม่ว่าเด็กหรือผู้ใหญ่ ผมคบได้กับคนทุกชนชั้น โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในสังคมเล็กๆเพื่อการสันทนาการแห่งนี้
    แต่การคบคนของผม จะมียกเว้นสำหรับคนบางประเภทเท่านั้น และสิ่งหนึ่งที่ผมเกลียดเข้ากระดูกดำคือพวกต่อหน้าอย่างพวกลับหลังอย่าง
    คนบางคน คบแล้วก็อึดอัด บางคนชอบตามใจและขัดใจไม่ได้ และคนประเภทนี้ ไม่ใช่ผมจะอุปโลกขึ้นมาลอยๆ มันมีเบื้องหน้าเบื้องหลังทั้งนั้น
    หากผมยอม ผมคือคนดี ผมไม่ยอมผมเลว ผมให้ผมดี ผมไม่ให้ผมเลว งั้นผมก็ขอเป็นคนเลวในสายตาพวกเขาก็แล้วกัน

การสร้างจุดเด่นให้ตัวเองมีหลายวิธี เช่น สร้างผลงานให้ประจักษ์ หรือทำตัวพฤติกรรมแปลกๆ เพื่อเรียกร้องความสนใจ
    ใครจะทำแบบไหนก็ไม่ผิดกติกา แต่ผลที่ออกมา จะเด่น ดังแค่ไหน ข้อสรุปคือการยอมรับของคนภายนอกมากกว่า

การให้เกียรติกันและกัน ความหมายไม่ได้อยู่คำพูดเพียงอย่างเดียว แต่มันอยู่ที่เจตนาครับ

การได้รับเกียรติ และเป็นเกียรติที่ผู้รับจะมีความสุข มีความภาคภูมิใจอย่างแท้จริง มันต้องมาจากใจ มิใช่จากการสร้างภาพครับ

คนสร้างภาพให้ตัวเองดูดี แต่ยามที่โดนขัดใจ แสดงความหยาบคาย ถ่อยสถุลออกมา
    กับคนที่ แสดงตัวตนของความเป็นคนธรรมดา มีดีมีเลวให้เห็นแบบซึ่งๆหน้า
    ท่านชอบคบกับคนที่มีพฤติกรรมแบบไหนครับ ???
  • :o015: มีเรื่องอะไรกันหรอครับ สงสัยผมคงตกข่าว ไม่รู้อะไรกับเค้าเลยอยากมีส่วนร่วม แต่ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น ฮ่ะๆ
  • ไม่อ่านไม่มีใครว่านิ เนอะผมว่าอย่าไปยุ้งเลยปล่อยไปก็จบละ
  • สวัสดีทุกท่านครับ

คุณมาร์คครับไม่ทราบว่าตกลงจริงๆคุณมาร์คได้อ่านหมดทุกกระทู้ที่ผมเขียนรึเปล่า
    ส่วนที่คุณมาร์คว่าประเด็นการให้เกียรติคนเป็นประเด็นเดียวที่ผมหยิบมาเล่น
    เป็นเพราะว่ามันเป็นประเด็นเดียวจริงๆที่ผมไม่เข้าใจ
    ว่าทำไมการให้เกียรติคนแล้วต้องโดนแบบที่ผมโดนอยู่นี้
    ผมว่ามันไม่ปกตินะครับ
    รึว่าคนที่จะเข้ามาบอร์ดพิทบลูโซนห้ามเข้าบอร์ดอื่น
    ไม่งั้นจะโดนแบบผม อย่างงั้นเหรอครับ
    คุณมาร์คช่วยอธิบายที
    ผมเข้าทุกบอร์ด เข้าทุกเวป และไม่เคยใช้คำไม่สุภาพกับใคร
    ที่คุณมาร์คยืนยันว่าให้เกียรติทุกคน หนึ่งในนั้นไม่ทราบว่ามีผมรึเปล่าครับ
    เพราะเท่าที่อ่านกระทู้ที่คุณมาร์คตอบผมดูแรกๆคุณมาร์คก็ตอบอย่างให้เกียรติแต่หลังๆมามันเริ่มแปลกๆแล้วนะครับ

ส่วนการสร้างจุดเด่นให้ตัวเอง
    สำหรับผมขอชี้แจงให้ทุกท่านที่เข้าใจผมผิดทราบด้วยว่า
    ผมไม่มีความจำเป็นต้องสร้างจุดเด่นให้ตัวเองครับ
    เพราะถ้าหากว่าใครที่เรียนระดับมัธยมขึ้นไปอยู่ในจังหวัดขอนแก่นเมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว
    ผมคิดว่าน่าจะเคยได้ยินชื่อผมผ่านหูบ้าง
    ที่ผมชี้แจงกรุณาเข้าใจผมด้วยว่า ผมไม่ต้องการโอ้อวดผมไม่ต้องการโชว์ผมไม่ต้องการข่มใครทั้งนั้น
    แค่ผมอยากให้เข้าใจด้วยว่าผมไม่ต้องการเป็นจุดเด่นครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ และหวังว่าผมคงชี้แจงเรื่องต่างๆที่หลายๆท่านไม่เข้าใจให้กระจ่างพอแล้ว ผมขอดูเฉยๆไปจนกว่าจะมีเรื่องให้ชี้แจงก็แล้วกันครับ
    (เดี๋ยวบางท่านจะว่าให้ผมว่า ไหนบอกจะไม่ออกมาตอบโต้)
  • เซา เซา เซา
  • คนที่ไม่อ่านให้ละเอียดคือคุณเองมากกว่าไม่ใช่ผม
    คุณอ่านไม่ละเอียดหรือเข้าใจประเด็นดี ก็รีบโชว์อ๊อฟเสียแล้ว
    ถ้าคุณอ่านสิ่งที่ผมเขียนให้ละเอียด คุณก็ไม่ต้องมาถามผมอีก
    ที่มันลากยาวมานี่ก็เพราะคุณ ไม่ใช่หรือ

และผมก็ไม่จำเป็นต้องอ่านกระทู้ของคุณทุกกระทู้
    ผมจะอ่านและชี้แจงเฉพาะประเด็นที่ผมเกี่ยวข้องเท่านั้น
    ผมไม่ต้องการรับรู้ ว่าคุณจะทำอะไรที่ไหน หากคุณไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร มันก็ไม่ใช่ธุระอะไรของผม

ผมไม่เคยห้ามใครว่าเล่นที่ไหนต้องเล่นที่นั่น หรือเล่นที่นี่แล้วห้ามเข้าเว็บอื่น
    เหตุที่ผมไม่เข้าเว็บอื่นเพราะผมไม่อยากรับรู้หรือได้ยินในสิ่งที่ระคายเคือง
    ผมไม่จำเป็นต้องแอบเข้าไปดูให้เสียอารมณ์ ขนาดมีคนเล่าให้ฟังยังหงุดหงิดเลย

ผมบอกแค่ว่าแต่ละทีวัฒนธรรมมันต่างกัน และที่นี่ไม่ชอบคนสรวมหน้ากาก
    เราชอบคนพูดตรงๆ แต่ไม่ได้หมายความว่าชอบคนพูดหยาบ

สิ่งที่ผมเขียนผมไม่ได้หมายถึงคุณ แต่คุณออกหน้ามาผมก็อธิบาย
    แต่ยิ่งผมอธิบาย คุณก็เบี่ยงออกนอกประเด็น ตอนแรกผมก็ไม่อยากจะว่าคุณ
    แต่คุณลองไปทบทวนในสิ่งที่คุณเขียนนะครับ

ผมอ่านกี่รอบ คุณก็จะเอาประเด็น กราบไม่กราบ เคารพไม่เคารพ ให้เกียรติไม่ให้เกียรตฺ มาเป็นประเด็นลากให้ผมไปชนกันคนอื่นอยู่ดี
    ของแบบนี้ใครสมัครใจก็ให้เขาก้าวเข้ามาเอง ไม่ต้องลาก คุณจะพูดเอาใจใครหรือไม่ผมไม่สน
    และเรื่องบางเรื่องคุณก่อเอง คุณก็แก้เอง ไม่ต้องลากคนอื่นเข้าไปครับ

ผมว่าผมเขียนละเอียด ด้วยภาษาที่เข้าใจง่ายแล้วนะ
    ส่วนประเด็นที่คุณโดนคนอื่นสอย มันไม่ใช่ธุระของผมที่จะต้องรับรู้
    คุณโดนประเด็นไหนคุณก็แก้ประเด็นนั้น ไม่เห็นจะต้องโชว์พาวอะไรเลย
    ผมเคยโดนไล่ออกจากโรงเรียน ผมเคยค้ากัญชา ผมเคยยิงตีนแมวเดี้ยง ผมก็ไม่เห็นต้องรีบเอามาประกาศแบบคุณด้วย
    เรื่องแบบนี้มันน่าอาย ไม่ใช่น่าโชว์

ผมว่าที่คุณโดนมันเป็นเพราะตัวคุณทำตัวคุณเองมากกว่า ไม่น่าจะเกี่ยวอะไรกับผมเลย
  • ป๋าอย่าไปยุ่งกะมันเลย มันอยากดังชัดๆ ใครจะไปเก็บ รบ.กับรูปทุเรศๆของมันไว้ ถ้าไม่ใช่ตัวมันเองคิดดู
    มันกะลังอยากปั้นตัวเองให้ดังแต่แมร่งทุเรศว่ะ มันคงคิดว่าที่มันเกเรไม่มีอนาคตอย่างมันคนจะต้องกลัวมันมั้ง ถุย
    แล้วพี่น้องทุกคนด้วยถ้าโต้ตอบมันมันก็สนุก เหมือนพวกโรคจิตเซ็กส์โฟน ถ้าไม่มีใครสนใจมันเดี๋ยวมันก็ไปเอง
    ป๋ายุ่งกะมันก็เปลืองตัวปล่าวๆ
    ปล.ผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับมาร์คมาเฟียเลย เข้าบอร์ดได้ไม่นานนี้เอง แต่ชื่นชมในแนวความคิด
    และหลายๆอย่างที่เป็นตัวของมาร์คมาเฟีย
  • ชาบูชาบู บร๊ะเจ้าช้าง บร๊ะเจ้าช้าง
  • สวัสดีครับทุกท่าน

ผมต้องขอชี้แจงเรื่องที่คุณมาร์คว่าผมเอาประเด็น กราบไม่กราบ เคารพไม่เคารพ ให้เกียรติไม่ให้เกียรติ มาเป็นประเด็นลากให้คุณมาร์คไปชนกับคนอื่นนะครับ
    ไม่ทราบว่าตรงไหนครับที่คุณมาร์คคิดว่าผมลากคนอื่นเข้ามายุ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้
    ผมไม่เคยชวนพี่ชวนน้องชวนเพื่อนเข้ามายุ่งเกี่ยวกับเรื่องของผมเลย
    หากคุณมาร์คคิดว่าผมลากบุคคลท่านใดเข้ามายุ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้คุณมาร์คกรุณาชี้แจงด้วยครับ
    ส่วนเรื่องบุคคลท่านอื่นๆจะด่าจะว่าผมยังไงผมพอจะเข้าใจครับ เพราะทุกท่านคงไม่อ่านกระทู้ที่ผ่านมาให้ละเอียด แล้วคิดว่าผมมีปัญหากับคุณมาร์ค
    จึงพากันด่าผมต่างๆนาๆเพราะทุกท่านเขาให้เกียรติเขาเคารพคุณมาร์คในฐานะพี่น้องเพื่อนที่ดี
    แต่ส่วนเรื่อง Ghost นี่ครับ ผมหรือบุคคลที่พอจะเข้าใจ คงรู้ครับว่าจริงๆแล้วคือใคร
    เพราะทุกกระทู้สนับสนุนคุณมาร์คในเรื่องที่คุณมาร์คชี้แจงตลอด

ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณครับ

***ผมหวังว่าทุกท่านที่คิดว่ากระทู้นี้น่ารำคาญไร้สาระ รึคิดว่าผมอยากดัง กรุณาไม่ต้องเข้ามาดูเข้ามาโพส กระทู้ที่ Chang_Za โพสจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ***
  • พี่มาร์คคะ นู๋ว่าพี่อย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลยค่ะ
    มันไม่คุ้มหรอกค่ะ คนดีๆแบบพี่ อยู่ตามวิถีชีวิตที่ดีของพี่ดีกว่าค่ะ
    อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ มันไม่เหมาะสมกับคนระดับพี่นะคะ :065::039:
  • ขี้เกียจกลับไปไล่อ่านกระทู้เก่ามาอธิบายครับ
    และก็ขี้เกียขอธิบายไล่ตามตัวอักษรด้วย
    สรุปใคร เจตนาเป็นอย่างไร คนเขาดูกันออกครับ

ส่วนเรื่อง Ghost นี่ก็ไม่ต้องมายัดให้ผมอยู่เบื้องหลังอีกนะครับ
    ถ้าคุณรู้ว่าเป็นใครก็พูดออกมาเลย ไม่ต้องโยงเอามาให้ผมครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=2217&page=1#Item_0

สู้ สู้ ครับ พี่ช้างซ่า เราต้องพยายามเอา เกลือ ไปแลก กับพิมเสนให้ได้

เราต้องภูมิใจกับการที่เราเป็น ผ้าขี้ริ้ว ห่อขี้ เอาไว้

น้องแบมบูนี่ อย่าซ่าส์กะพี่ช้างเค้า คนเรียนชั้นมัธยมขึ้นไปเมื่อสิบปีก่อน ที่แล้วรู้จักเค้าหมดเลยนะ น่ากลัวมากๆ เราดูท่าจะเป็นผู้หญิง
    เดี๋ยวศพไม่สวยนะ เล่นกะพี่ช้างซ่า เค้าอะ

แล้วนี่ผมโทรไปถามมาแล้วด้วย เค้าบอกว่า อย่าไปยุ่งกับ ช้างมันส์ คนนี้เอาจริง ตอนเด็กๆ อยู่ที่โรงเรียนนั่งดูดบุหรี่ ทำปากห้อยได้นะเว้ย
    ผมรู้มา ผมก็เตือนพวกพี่ๆ ให้ห่างๆพี่ช้างสุดเท่ห์ของผมเอาไว้

นี่คือรูป ที่ยืนยัน ความเป็นช้างซ่า:006: ผมรักพี่นะ พี่ช้างน้อยซ่า:022:
    ไฟล์แนบ
    20081209102827_CABZ4IT3.jpg 42K
  • อ่านมานานแล้วค่ะ ยิ่งอ่านยิ่งเริ่มงง ไม่รู้ว่าคุณช้างซ่าส์ ต้องการอะไรเนอะ

ถ้าคิดว่า มีอะไรที่มันไม่ดี ไม่ถูกต้อง คุณก้อว่ากันมาตรง ตรง เลยดีกว่า

เท่าที่ได้อ่านมานะ ก้อมีแต่คนที่เค้าเข้ามาเตือนคุณช้างนะคะ

ถ้าอะไรที่เราไม่ได้ทำ คุณช้างก้อไม่จำเป็นต้องเดือดร้อนเลย

อะไรที่ว่าดี อยากทำก้อทำไปค่ะ แต่ว่าเรื่องที่มันเกิดเนี่ย คุณเข้าใจหมดเหรอ

อยู่ในเหตุการณ์ด้วยเหรอ รับฟังได้ด้วยวิจารณญาณ นะคะ

มีสติกันนิดส์ อย่าให้มันยาวนานไปกว่านี้เลย อะไรที่นี่ ที่มันขัดหูขัดตาคุณ

คุณก้อปล่อยมันเถอะ อยู่ที่ไหนแล้วคุณสบายใจ ก้ออยู่ตรงนั้นเถอะค่ะ

สุขสันต์ปีใหม่นะคะ

ก๊อง..
  • สวัสดีครับทุกท่าน

คุณมาร์คครับถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นของจริง ไม่ทราบว่าคุณเปลี่ยนลิ้งข้างบนทำไมครับ
    ถ้าคุณคิดว่าคุณทำถูกต้องก็ต้องยอมรับความจริงสิครับ
    อย่าหนีปัญหา ส่วนตัวผมไม่เคยถอยหลังให้ปัญหาครับ

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ
  • เซ็งเลย ไม่เกี่ยวกะเรื่องพิทเลยหลังๆ
  • กราบเรียนคุณช้างที่เคารพ บ่ายนี้กาแฟรสชาติเป็นยังไงบ้างครับ เรื่องเดิมเค้ามีปัญหากับเก่งกำแพงเพชร แล้วนี่กุนซือหรือกองเชียร์ของคุณช้างหายหัวไปไหนหมด กลายเป็นคุณช้างมานอนจมขี้เปียกอยู่คนเดียว ผมว่าคุณช้างถอกกระดอลาดีกว่ามั้ยครับคุณช้าง ด้วยความเคารพ
  • ขออภัยที่ต้องลบความคิดเห็นที่ใช้คำไม่เหมาะสมออกไป
    ขอความกรุณา ใช้คำพูดแรงได้แต่อย่าหยาบมากขนาดนั้นครับ
  • ไม่ทราบว่าคุณช้างหมายถึงอะไรครับ งง

เปลี่ยนลิงค์อะไร และทำไมผมต้องเปลี่ยน
    หนีปัญหาอะไร ผมอยู่ตลอด แต่ไม่สามารถเฝ้าบอร์ดได้ทั้งวัน เพราะต้องทำมาหากินด้วยครับ
    ลบกระทู้ยังไม่เคยลบ ยกเว้นรูปโป๊กับคำพูดที่หยาบมากจนเกินไป
  • แค่บททดสอบพื้นๆก็ไม่ผ่านแล้ว ฮ่าๆๆๆ

พี่น้องเชื่อผมแล้วหรือยัง พวกเสแสร้งเล่นบอร์ดนี้ไม่ได้นาน
  • ถึง Kha_Yai_Tob_Dek
    จะซ่าแล้วทำไม มีรัยมั้ย เป็นผู้หญิงแล้วยังงัย ต่อยปากผู้ชายเจ็บได้เหมือนกันนะคะ
  • อ้าว กิ้ววววว:021:

น้องแบมบูจ๊ะ เค้ารู้อยู่แล้วว่า ตะเอง อะซ่าส์ แต่เห็นเป็นสาวเป็นนาง เด๋วโดนอัด จะมาร้องไห้ โย เย

ส่วนเรื่องต่อยปากนี่ ใช้มือนะ เด๋วเห็นหน้าพี่จะใช้อย่างอื่นไม่ได้นะ พี่มีคู่รักแล้ว จ้ะ :039::039::039::039::039::039::039::039::039::039::039::039::039:
    ไฟล์แนบ
    20081202_c7210c2b724d90ee034csJe6ii8OUw5E.gif 80K
  • อ้วกจะแตก ช่างกล้าพูดเนอะ :027: