ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครรับรักษาโรคขี้เรื้อนมั่งครับรับฝากเลย
  • คือผมรักษายังไงก็ไม่หายหรือเปนเพราะพื้นที่ในบ้านหรือเพราะอะไรไม่รุ้ผมเหนื่อยใจมากเลยครับ

คืออยากทราบว่าพอมีที่ไหนที่รับฝากเลี้ยง+รักษาให้ด้วยมีปะครับให้ขาดเลย คืออยากให้หายเลยอ่ะครับ
  • เหมือนกัน ครับ แต่หมาผมเดป้นเหมือนอยู่ดีๆ ก็ เป้นแผลผุผองด้วย เป้นเองอ่ะครับ ไม่ได้โดนอะไร
  • แล้วทำยังไงรู้มั้ยอ่ะครับ
  • ไม่รู้ครับ หาผู้รู้ ครับ
  • ลองค้นหาดูในการรักษายำ้อีกครั้งการรักษา ทุกอย่างใช้เวลาและการเอาใจใส่ผมเองเคยเจอมาและกำลังจะผ่านมันไปให้ได้ มันให้ความอดทนพร้อมกับกำลังใจทั้งคนทั้งหมารวมถึงความภูมิใจ ที่กล่าวมาคงจะชัดเจน
  • ต้องไปพบ สัตวแพทยค่ะ มียาทาและก็ฉีดด้วยคร๊า
  • เราเอาไปอาบน้ำทะเล อาทิตย์ละ 1 ครั้ง หายเลย ชัวร์ๆ
  • รักษาให้หายขาดยากมากเพราะถ้าเป็นเรื่้อนเปียก จะเกี่ยวกับภูมิคุ้มกันของแต่ละตัวด้วย ของผม สามตัวครับ

พ่อ แม่ ลูก ตัวแม่ไม่เป็นอะไรเลย ขนสวย สมบูรณ์ตั้งแต่เล็ก ตัวพ่อและลูก เป็นทั้งคู่ ไอ้ตัวเล็กเป็นไม่มาก

ไอ้ตัวพ่อ นี่แหละ ที่ผมคิดว่า ภูมิไม่ดี (เชื้อนี้ไม่ติดต่อ ระหว่างสุนัข หรือ คน)

แต่ก็สามารถรักษาให้หายได้ โดยต้องมีการให้ยาเป็นระยะหลังจากหายดีแล้ว

เคยลองมาหลายวิธี ตั้งแต่สุนัขอายุ ๕ เดือน จนถึงปัจจุบัน ก็ให้ยาเพื่อคุมอาการอยู่

๑. กำมะถัน + น้ำมันมะพร้าว ฯลฯ เหมาะสำหรับ เรื้อนแห้ง ถ้าเรื้อนเปียก ไม่หาย ถึงหายก็ชั่วคราว

๒. Ivermectine แบบฉีด ( ๖๐๐ ไมโครกรัม/กก.) ถ้าหมาฉีดยาไม่ยาก จะดีขึ้นใน ๔-๖ สัปดาห์
    และ ฉีดคุม ห่างไปเรื่อย

๓. Ivermectine แบบเม็ด (ของผมฉีดยายากมาก) ผมให้มากกว่ากำหนดคือ ๘๐๐-๑,๐๐๐

ไมโครกรัม/กก. ในช่วงที่เป็นมากๆ (ใต้คางเป็นแผล เริ่มเยิ้ม ที่ขาเป็นแผล ขนร่วง ตามตัวมีตุ่มใต้

ขน) ให้ยาทุก ๕ วัน ให้มา ๘ ครั้ง แล้ว แผลหายเกือบหมดแล้ว ขนก็ขึ้น กำลังจะเพิ่มเวลาเป็น

๗-๑๐ วันครั้ง และ ห่างไปเรื่อยๆ (ลอง Search ในเวป Ivermectine เม็ดละ ๑๐,๐๐๐ ไมโครกรัม

หมา นน.๔๐กก. ให้ ๓-๔ เม็ด)

ทั้งหมดนี้ เป็นประสบการณ์ส่วนตัว รักและปล้ำกับมันมาก หมดเงินก็หลาย แต่พออาการดีขึ้นเราก็ดีใจ

มีความสุขกะมัน อย่างไรก๊ตาม ยา มีทั้งคุณและโทษ ปรึกษาสัตวแพทย์ก่อนลงมือให้ยาทุกชนิดนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าท้อถอยครับ
  • เห็นคนงานแถวบ้านบอก ใช้ มันหมู ทา แต่ยังไม่เคยลองเลย
  • ลองปรึกษา ศูนย์ดีวันดูครับ เห็นรักษาไปแล้วหลายตัวครับ
  • ตามที่ด้านบนแนะนำครับ ของผมหมาแดง แต่ก่อนก็มีอาการขนร่วงจนบางเห็นผิวหนัง
    ใช้ ivermac ฉีดทุกสองเดือน ดีขึ้นและในปัจจุบันก็ฉีดคุมไปเรื่อย ๆ เพราะยาตัวนี้เป็นวัคซีนป้องกันพยาธิหนอนหัวใจด้วย
    เคยใช้ยากิน หายช้า ยาฉีดนี่หล่ะไวสุดแล้วครับ
  • อยากสนใจผมมียาสมุนไพร รักษา ขี้เรื้อน ครับ :o027:

อย่างไงลองโทรมาคุยกันครับ 085-8209328 ชื่อ ทูล:o049:
    ไฟล์แนบ
    2803103.jpg 46K