ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยู่ดีๆน้องหมาเป็นแผลเอง (แผลผุผอง) ใครรู้ทำไงดีช่วยทีครับ
  • คือว่า อยู่ดีมันก็เป้นเองอ่ะครับ ไม่ได้ ไปโดนอะไร คล้ายๆ แผลผุผอง โดนท่อรถ ที่แผลมีหนองอ่ะครับ อยากรุ้ว่าเกิดจากอะไรอ่ะครับ แล้วมีวิธีรักษาไหม แล้วทา ยาอะไรกินยาอะไร อ่ะครับ แนะนำ ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03173_resize.JPG 83K
  • หมาผมก็เป็นคับ....รอคำตอบด้วยคน...(ไม่รู้จิงๆคับว่าโดนไรมา)
  • ธรรมดา พิทบูลจะมีผิวหนังที่บอบบาง และแพ้ง่าย หากถูกยุงกัดเยอะ ๆ หรือเปลี่ยนการใช้แชมพูอาบน้ำกระทันหัน อาจทำให้เกิดอาการเป็นแผลแบบนั้น เพราะน้องพิทของผมก็เป็นครับ ไปฉีดยา รักษาแผลจากตุ้มเล็ก ๆ กลายเป็นแผลเป็นเป็นรูปแผนที่สหรัฐเลย แนะนำให้รีบรักษาครับ
  • ผมก้อเคยคับแต่ผมหันมาหั้ยกินโยเกิดรสสตอเบอรี่คับ หายคับขนขึ้น เล็บ ทุกอย่างกับมาเหมือนเดิม แต่ผมไม่เคยขังรึล่ามโซ่นะคับ สุขภาพจิตของหมาถ้าแข็งแรง สุขภาพภายนอกก้อจะแข็งแรงตามนะคับ อันนี้แค่ความคิดส่วนตัวของผมนะคับ
  • พื้นที่อยู่ สกปรก
  • คุณก็ลองเอาขมิ้มผง ไพลผง กำมะถันผง น้ำมันมะพร้าวบีบเย็น ผสมเข้าด้วยกันแล้วทาให้ทั่วตัวเลยทุกเช้า แต่เวลาผสมให้ใส่กำมะถันน้อยกว่าตัวอื่น ผสมไว้ทีละมาก ๆ ก็ได้ไม่เป็นไร ลองทาดูต้องใจเย็น ๆ ที่บ้านก็เคยเป็นหาหมอฉีดยากินยาเดี่ยวก็เป็นอีกฉีดยามากกลัวมันตายพอได้ยานี้มาหายนาน ๆ ขึ้นทีก็ทาใหม่ ถ้าไม่เข้าใจ โทร 087-9205639
  • ^ เจ้าลูกชายที่บ้านก็เป็นคะ ^
    ชอบเป็นแผลที่คอ บางครั้งมีผื่นเล็ก ๆ ขึ้นตามตัว
    แต่ไม่นานก็หายไปเอง และก็ขนล่วง ไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน
    ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ :001: :001:
  • โซ่มีขาดเเน่ บางจัง
  • โซ่ลล่าม ถ่ายรูปเฉยๆครับ จิงๆ ไม่ได้ ล่าม ครับ ผม
  • :045::022::022::056:ลูกหมาผมก็เป็น เป็น หาย หาย พยามอาบน้ำวันเว้นวันถูพื้นทุกวันเพราะชอบความสะอาดอยู่แล้วคับก็ยังเป็น ว่าจะลองหันไปใช้น้ำชีวภาพจะดีไหมคับช่วยแนะนำด้วยคับ:024::024::024:
  • อยากรู้ว่ายาอะไรรักษา โทร 87-925639 ได้ทุกเวลาไม่คิดเงิน
  • ช่วยด้วยคร๊ พอดีมีหมาคนข้างบ้านมากัด เจ้าจูมง ที่บ้านอ่ะคร๊

แล้วมันมีแผลที่คอ แผลเริ่มใหญ่ขึ้นแล้ว แต่ไม่สามารถที่จะพาไปหมอได้ เพราะน้องดุมากๆ อ่ะคร๊

ใครรู้บอกทีนะคร๊ ว่ารักษายังงัย :) ขอบคุณคร๊