ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นักเลงเขาทำกันแบบนี้
  • คุณช้างใจเย็นนะคะ

ที่คุณว่าคุณมาร์คโยนขี้ให้เนี่ย

ด้วยคำไหน ว่าอะไรเหรอค่ะ

เราอ่ะ อ่านทุกกระทู้

ไม่เคยเห็นว่าจะมีคำตอบไหนที่มันเป็นอย่างนั้นเลยนะคะ

เราเองก้อดูทั้งสองบอร์ดเหมือนกันอ่ะค่ะ

เราว่าคุณช้างลองอ่านทบทวนดูให้ดีอีกทีดีกว่ามั้ยค่ะ
  • สวัสดีครับทุกท่าน

เอาอย่างนี้นะครับ
    รบกวนคุณมาร์คเปิดไอพีของผมคนเดียวก็ได้ถ้าจะกรุณานะครับ
    ผมอยากให้คนกลางทราบว่าที่แน่ๆผมไม่ใช่คนทำแน่นอน
    ส่วนเรื่องคนที่ทำอยากให้ทุกท่านคิดกันเอาเองก็แล้วกันครับ

ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณครับ ผมรอดูอย่างใจจดใจจ่อเลยครับ
  • คุณช้าง
    มึงป่วนทำห่าอะไรว่ะ
    อยากดังหรอ
    ไม่คิดถึงคนอื่นบ้าง
  • น้องป๊อป เจ้าของเว็บบูลวาไรตี้ เป็นคนน่ารักอัธยาศรัยดี
    มีความตั้งใจสูง แต่ขี้เกรงใจ และเป็นคนไม่ค่อยพูด
    ความจริงน้องเขาน่าจะเล่นพิทบูลอย่างมีความสุข
    ถ้าคนใกล้ๆตัวไม่นำพาความยุ่งยากมาให้

และผมขอประกาศตรงนี้ ว่าผมไม่เคยมีปัญหากับเจ้าของเว็บแห่งนั้นครับ

ผมมีปัญหากับเฉพาะฝูงเหลือบที่ไปหลบอาศัยเกาะอยู่ตรงนั้นเพียงไม่กี่ตัว
    (ใครไม่ใช่เหลือบก็อย่าดิ้นนะครับ ใครดิ้นคือยอมรับว่า เป็น เหลือบ ฮ่าๆๆ)

ดูกันเอาแล้วกันครับแล้วแต่จะพิจจารณาว่าใครกันแน่ที่ไม่จริงใจ
    เอางี้แล้วกันครับ ผมอยากขอเสียงส่วนมากในการเปิดไอพี
    ตกลงถ้าคนอื่นๆว่ายังไง ก็โหวตลงมาเลยครับ
    อย่ามาอ้างว่าเป็นความลับทุกคนมีการศึกษาพอครับ
    อย่างเวป ไอพิทบลูด็อก ก็ไม่เห็นจะปิดไอพีเลย เพื่อความสบายใจของทุกคน
    ไม่ใช่เปิดหน้าออกมาแล้วพูดดีให้คนอื่นยอมรับ
    แล้วถ้าจะด่าใครมาในรูปแบบผีแบบนี้ครับ
    ผมว่าหลายๆท่านที่มีความคิดมากพอคงรู้ว่าใครเป็นของจริง

ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณครับ
  • อ่านช้าๆ อีกครั้งนะครับ

ถ้าช้างเป็นคนทำ ช้างมีสองทางเลือก คือ

หนึ่ง ยอมรับผิดอย่างลูกผู้ชาย
    สอง ยอมใส่ผ้าถุง

และถ้าช้างยืนยันว่า ไม่ได้ทำ แต่ผมมีหลักฐาน ช้างจะยอมใส่ผ้าถุงด้วยหรือเปล่า

และเพื่อความยุติธรรม หากผมปรักปรำช้าง ผมก็จะยอมใส่ผ้าถุงเช่นเดียวกัน
  • ผมว่าเจ้าตัวยินยอมให้เปิดเผย ก็น่าจะเปิดเผยได้นะป๋าไม่น่าผิดกฏหมายนะถ้ามันไม่ได้เล่นที่ร้านเน็ต
    แต่ป๋าต้องแน่ใจนะว่ามันมีตัวตนจริงเป็นไอ้คนในรูปมาป่วนจริงๆ ไม่ใช่โจทก์ป๋ามาหลอกให้ติดกับอะ
    แล้วก็ถ้ามันเล่นที่ร้านอะ มันจะเป็นไรมั้ย ถ้าจะเปิดเผย งงว่ะไม่ค่อยรู้กฏหมายไอที
    อึดอัดว่ะ อยากไปขอนแก่นโว้ยยยยยยยยยยย
  • ถ้าเว็บผมโชว์ไอพี มันจะจับผีได้หรือครับ

หลายปีที่ผ่านมา การโชว์ไอพี มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย กลับเป็นสิ่งที่ทำให้ผมล่าตัวผีลำบาก
    การไม่โชว์ไอพีนี่สิเจ๋งจริง เมื่อมีปัญหาก็เปิดมันออกมาดู ถ้าเป็นเหตุการณ์ปกติก็อย่าไปยุ่งกับมัน

ผมไม่ได้สนับสนุนการเป็นผี แต่ผมสนับสนุนคนจริง ผมสนับสนุนให้คนกล้าพูด
    และท่านที่มีเจตนาดีก็ไม่ต้องห่วง ผมต้องรักษาความลับของท่านเพราะมันคือหน้าที่ของ เจ้าของเว็บที่ดี

ด้วยความเคารพ
  • :028::028:อยากเหนใบหน้าของคนที่ชื่อช้างจัง....
  • สวัสดีทุกท่านครับ

ผมว่าคุณมาร์คน่าจะเข้าใจภาษาไทยนะครับ
    ตกลงเอาอย่างนี้นะครับ
    ผมยืนยันว่าผมไม่ได้ทำมาสองถึงสามรอบแล้ว
    ถ้าคุณมาร์คเป็นของจริงกรุณาเปิดไอพีเลยครับ
    เรื่องใส่ผ้าถุงผมว่ามันน้อยไปครับ
    สำหรับคนที่เป็นปัญหา
    กรุณาอย่ามาโยนขี้ครับ
    ตกลงไม่รู้ว่าคุณมาร์คเป็นของจริงรึเปล่า

• ผมจำเป็นต้องต้อนแบบนี้ เพราะยังไม่รู้กระบวนการ ก็ดันมาบอกแล้วว่าผมกำลังแก้ไอพี

พูดเรื่อยเปื่อยแบบนี้ ก็ต้องเจอแบบนี้ละครับ

ไปเรื่อยเลยนะครับคุณมาร์ค ผมหวังว่าหลายๆท่านคงเข้าใจตัวตนที่แท้จริงของใครบางคนแล้วนะครับ

• มึงเจ๋งมากเหรอไอ้สัตว์ช้าง ควายตุ๊ดวะมึงแน่ใจเหรอว่ามึงเป็นนักเลงไอควาย อ่อนวะ นังเลงจริงเขาไม่ทำกันอย่างนี้หรอก กูอยากเจอมึงวะไอสัตว์ นักเลงบ้านพ่อมึงดิไอสัตว์ มึงอยากรู้ปะว่ากูเป็นใคร กูชื่อเจ ไอสัตว์จำไว้ชื่อพ่อมึงไอสัตว์เอ่ย
  • เลิกกัดกันได้แล้วครับ มันไม่มีอะไรดีขึ้นมา สาดโคนใส่กันก็เปื้อนทั้งคู่ หันมาจับมือกันดีก่า ชาวพิทบูลจะได้มีความสุข กัน
  • มั่นใจ ก็รับคำท้าผมซิครับ

ผมรู้ว่าช้างอึดอัด แต่ผมก็ไม่ต้องการให้ช้างจนมุมแล้วก็หลบหน้าหายไป
    ผมอุตส่าห์ให้ทางออกไว้หนึ่งทาง โดยไม่ต้องใส่ผ้าถุง

เพราะถึงอย่างไร เรื่องมาไกลขนาดนี้ ผมก็ต้องโชว์หลักฐานอยู่แล้ว

ตกลงนี่ผมให้คำตอบคุณมาร์คเป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้
    กรุณาเถอะครับ เพือ่ทุกท่านในสังคมพิทบลู

ด้วยความเคารพครับ อย่าถามไปเรื่อยเลยคุณมาร์ค นี่ผมยืนยันหลายรอบแล้วนะครับ รึว่าจะให้ผมนอนยัน ขอบคุณครับ
  • ฮ่าๆๆๆๆๆ

เพราะต้องยอมใส่ผ้าถุงใช่ไหมครับ ถึงต้องแถแบบนี้ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • เอา เอาให้ตายกันไปข้างหนึ่งเลยแม่งหน้าเบื่อเข้ามาไม่มีอะไรเลยกัดกันแม่งอยู่ได้สงสารเด็กๆมันหน่อยโตๆกันแล้วแม่งมีผลประโยชมากไปอายเด็กมันบ้าง
  • พี่น้องครับ ใครอ่านสิ่งที่ผมเขียนไม่เข้าใจบ้าง

ไม่ทราบว่าคุณช้างตอบตรงกับคำถามผมหรือเปล่า
  • คืนนี้จะได้รู้ความจริงกันมั้ยนี่ มัวเล่นลิ้นกันอยู่ได้ ใครมีอะไรจะโชว์อีก
  • เท่าที่อ่านมาคิดว่าคุณช้างไม่ยอมรับว่าเป็นคนทำ แต่ถ้าคุณmafiaมีหลักฐานทียืนยันได้จิงว่าคุณช้างเป็นคนทำ โดยที่หลักฐานนั้นไม่ได้แต่งเติมแก้ไข คุณช้างจะยอมนุ่งกระโปรง ใชหรือเปล่า
  • พอเหอครับพี่มาร์คเสียความรู้สึกเปล่าๆคุณช้างด้วยใครผิดก็ช่างมันเหอเด็กๆอ่านอายมันไม่มีประโยชน์
  • เย็นดิเพ่ ไม่สงสัยหรือว่าทำไมไม่รับคำท้า

เพราะเดิมพันมันสูงใช่หรือเปล่า

ผมรู้ว่าเขากำลังอึดอัด แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่เปิดทางให้ออก
    ถ้าทำก็แค่ยอมรับอย่างลูกผุ้ชาย ผมก็ไม่ได้บังคับว่าต้องใส่ผ้าถุงทุกกรณีนี่ครับ
  • วันนี้เข้ามาไม่ได้อะไรกับไปเลย
  • ผมก็งง ถ้ามั่นใจว่าไม่ได้ทำ ทำไมไม่รับคำท้า

ถ้าทำผมก็ยังเปิดโอกาสให้สารภาพผิด มันก็จบ
    ผมก็จะโชว์ให้ดูว่าไม่ได้มั่ว

ผมต้องการเพียงแค่นี้ มันยากตรงไหนวะ
  • ถ้าไม่ใช่เจ้าตัวทำ งั้นเจ้าตัวก็คงจะรู้ใช่มั๊ยครับว่าใครเป็นคนทำ เพราะเค้าเอาหลักฐาน เกี่ยวกับตัวคุณช้างมาได้ทั้งหมด งั้นคุณช้างก็ต้องรู้จัก และสนิทกับคนที่ทำ ถ้าไม่ใช่คุณช้างทำเอง ผมพูดถูกมั๊ยครับ
  • แค่คุณช้างยอมรับเรื่องก็จบ มันจะไปยากอะไร เนอะ ทุกท่าน
  • เอาเลยเต็มที่กันเลยพี่ๆถึงใครชนะก็มีแต่เสียกันทั้งคู่ลองคิดนะพี่ๆขอให้มีความสุขกันมากๆนะ
  • ผมว่าเข้าไปคุยกันใน Chat Room กันเลยดีกว่ามั๊ยครับ
  • คุณช้างลองบอกให้ทุกคนทราบทีสิว่าใครทำ โชว์สปีริตหน่อย เพื่อไม่ให้ใครมากล่าวหาคุณไง
  • ช่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยเลย

เอาอีกรอบนึงนะครับ เผื่อคุณมาร์คจะไม่เคยเรียนที่เมืองไทย
    ผมตอบไปเป็นรอบที่เท่าไหร่หลายๆคนที่ติดตามกระทู้นี้คงจะนับจนงงไปหมดแล้ว
    ผมยืนยันครับว่าผมไม่ได้ทำ
    แล้วไม่ทราบว่าเมือ่ไหร่คุณมาร์คจะเปิดไอพีสักทีครับ
    ไม่ทราบว่ากฏหมายข้อไหนที่ห้ามเปิดไอพีครับ
    เพราะไม่งั้นหลายๆเวปคงผิดกฏหมายกันทั้งนั้น

• เห็นด้วย
  • ต้องขอโทษทุกท่านที่ติดตาม ความจริงผมก็ไม่ได้ถือสาหรือโกรธอะไรคุณช้างเขาเลย
    หลายท่านที่โทรมาคุยเป็นพยานได้ ผมยังบอกว่าดีเสียอีก บอร์ดจะได้ไม่เหงา
    และเขาก็ไม่ได้ด่าอะไรผมรุนแรง ผมเพียงแค่ผิดหวังในตัวเขานิดหน่อยเท่านั้น
    คนที่ด่าผมแรงกว่านี้ ก็ยังมี ด่าแบบไร้การศึกษาด้วย ระหว่างผมกับคุณช้าง มันเล็กน้อย

และเหตุการณ์ครั้งนี้ ผมก็ได้พิสูจน์ให้ทุกคนเห็นแล้วว่า
    ระหว่างคำพูดกับการกระทำจริงมันแตกต่าง

คำพูดจะพูดอะไรก็พูดได้ แต่เวลาปฏิบัตินี่สิยาก
    ผมกลัวนักพูด แต่นิยมนักปฏิบัติ

คุณช้างบอกว่า ตัวเองไม่ใช่อันตพาล เป็นนักเลง
    แต่สิ่งที่คุณช้างทำ ผมเสียใจนะ แต่ไม่โกรธ
    เสียใจตรงที่ ผมเป็นสาเหตุให้คนเล่นบอร์ดอื่นได้รับผลกระทบ
    คุณช้างต้องการแกล้งผม แต่ปรากฏว่าผมไม่ได้เดือดร้อนคนเดียว
  • เปิดๆเลยๆคับ:m097::m098:
  • เปิดเลย พิสูจน์ความจิงให้เห็นไปเลยดีกว่า
  • เปิดนะเปิดอยู่แล้ว แต่ที่สงสัยก็คือทำไมไม่รับคำท้า

มันไม่ได้เสียเหลี่ยมตรงไหน ถ้าจะสารภาพผิด
    แต่เพราะการต้องใส่ผ้าถุงนี่ ใช่ไหมครับ ที่ทำให้ต้องคิดหนัก
  • งั้นคุณช้างช่วยบอกทุกคนหน่อยได้มั๊ยครับ ว่ามีใคร เอาข้อมูล ของคุณมาได้มากขนาดนั้น ช่วยบอกทุกคนที่ครับเค้าจะได้เลิกว่าคุณไงครับ
  • ความจริงมันต้องปรากฏอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วงครับ
  • สรุปเรื่องทั้งหมดมีแค่นี้เหรอ เสียความรู้สึกมาก
  • เร้วๆๆๆๆ:m110:

เอาอย่างนี้นะครับ
    ผู้ใหญ่หลายๆคนในสังคมพิทบลูเคยเตือนผมไว้ว่า
    เวลาคุณมาร์คเขาจะเข้ามาในชื่อล็อกอินเขาเอง เขาจะทำสำนวนให้เป็นผู้ใหญ่
    แล้วเวลาที่คุณมาร์คจะเข้ามาด่าคนนั้นคนนี้ คุณมาร์คเขาจะเข้ามาในนามผีหรือแล้วแต่จะตั้งใหม่
    คิดดูกันเอาแล้วกันครับว่าที่พิทบลูโซนคนที่เลี้ยงมานานระดับยุคเริ่มต้นเขาไปไหนหมด
    เขาเอื้อมระอากับคนแบบนี้ครับ ส่วนตัวผม ผมบอกเลยว่าผมไม่มีไรจะเสีย ผมยอมแลกเพื่อให้ทุกท่านได้รับรู้ความจริงกันเสียที
    ถ้าคุณมาร์คคิดว่าคุณแน่จริง ผมอยากจะขอบอกอีกครั้งนะครับว่าเปิดไอพีเลย
    ส่วนเรื่องให้ผมยืนยัน ผมยืนยันไปจนตายเลยครับว่าผมไม่ได้ทำ แล้วเมื่อไหร่คุณมาร์คจะเปิดไอพีสักทีครับ
    ผมจะได้โดนสังคมพิทบลูโซนรุมประณามเยอะๆมากกว่านี้ บางทีอาจจะเลิกเลี้ยงพิทบลูไปเลยก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณทุกท่าน
  • สรุป ช้างรู้ตัวเองอยู่แล้วว่าทำอะไรลงไป แต่ไม่มั่นใจว่าผมจะมีหลักฐานจริงๆหรือไม่เท่านั้น

หากชิงสารภาพแล้วผมไม่มีหลักฐานก็เสียฟอร์ม โดนลักไก่
    แต่ถ้ารับคำท้าแล้วผมดันมีหลักฐานจริงๆ หากไม่ใส่ผ้าถุงก็เสียคน จึงเล่นบทยื้อ ฮ่าๆๆ

นักเลง จิงๆ ฮา..........................
  • เปิดๆ ถ้าไช่ก้ยอมรับปายย
  • กร๊ากกกกกกกกกกกกก ผู้ใหญ่ ในชมรมคนอกหักนะหรือ ฮ่าๆๆๆ

ส่วนเรื่องที่มีบุคคลเอาข้อมูลของผมไปนั้น
    ถ้าทุกท่านติดตามกระทู้นี้มาตลอด
    จะรู้ว่าผมเปิดเผยทั้ง hi5 ทั้งอีเมล์ ทั้งเบอร์โทร เอาง่ายๆครับทุกอย่างนั่นแหละ
    เพราะผมไม่มีความรับสำหรับทุกท่าน ผมเปิดเผยทุกเรื่องครับ เพราะผมเป็นลูกผู้ชายพอที่จะเปิดเผยทุกอย่างที่เป็นผม

• แล้วจะว่าไงกันต่อ จะทำอะไรก็ทำเถอะพี่มารค์ น้องๆรอดูอยู่
  • เปิดเลยดีกว่ามั้ย เพราะถ้าไม่ใช่ตุณช้างคนนี้จิงๆการที่ยื้อเวลาไปมากกว่านี้จะทำให้เสียความรู้สึกกันไปเปล่าๆ เรื่องจะได้จบลงเร็วๆ ควรจะให้ความยุติธรรมกับทางจำเลยบ้าง มีหลักฐานก็เอาออกมาเลย เนอะ เห็นด้วยมั้ย