ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผม....หล่อหรือเปล่า
  • เป็นอะไรไม่รู้ ไม่ใช่เกิดจากสัตว์มีพิษเเน่นอน(เพราะช่วงทีเริ่มเป็นจะอยู่กับเขาตลอด) หมาใครเคยเป็นเเนะนำหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    PPP8.jpg 99K
  • อีก
    ไฟล์แนบ
    PPP5.jpg 107K
  • อีก
    ไฟล์แนบ
    PPP4.jpg 101K
  • อีก
    ไฟล์แนบ
    PPP101.jpg 101K
  • อีก
    ไฟล์แนบ
    PPPPP.jpg 103K
  • น่าสงสารจังครับ ยุงกัดหรือป่าวครับหรือว่าเป็น พยาธิ
  • อย่าบอกนะว่ายังไม่ได้พามันไปหาหมอ เห็นแค่นี้ยังสงสารมันเลย
  • ให้หมอพรทิพย์ผ่าชันสูตรเลยครับ 555.... น่าจะแพ้อะไรสักอย่างครับอาการนี้
  • น่าสงสาร

แต่ดูภายนอกเหมือนจะแพ้
  • พาไปหาหมอดีที่สุด น่าจะเกิดการแพ้อะไรชักอย่างแพ้มากดว้ย น่าสงสาร
  • หมอด่วนเลยครับอาการ ขนาดนี้ ปล่อยไว้นานเดี๋ยวงานเข้า เอา หยั่งกะหมาฉีดโบทอก เลยอ่า หน้าบวมซะ
  • น่าสงสาร่จังครับ เหมือนเป็นลมพิษเลย ลองหาคารามายทา และให้ทานยาแก้เเพ้ดูสิครับ
  • พามันไปหาหมอเถอะครับ
  • หมาผมเคยเป็นตอนเด็ก ผมให้กินยาแก้แพ้ แล้วก็เอาผ้าชุบน้ำลูบตามตัวเดี๋ยวก็หาย แล้วมันก็จะเป็นอีก จนร่างกายมันต้านพิษได้แล้วมันก็จะหายเองคับมีอะไรก็โทรมาถามได้คับ 0848056364 เก่งคับบบ
  • หมาผมก็เคยเป็นเหมือนกันเลยครับอาการเดียวกันเลย แต่ของผมจะมากกว่า ตุ่มขึ้นทั้งตัวเลยยังกับท้าวแสนปม
    สันนิฐานว่าคงจะไปงับแมลงมีพิษอะไรซักอย่างเพราะความซนแต่ก็ไม่แน่ใจ ตอนมันบวมก็ตกใจ
    รีบพาไปหาหมอเลย ฉีดยา1เข็มพร้อมยาแก้แพ้อีก1ชุด อาการบวมก็ทุเลาลงค่อยดีขึ้นมาหน่อย
    อีกวันต่อมามันก็กลับมาบวมขึ้นอีกแต่ก็ไม่มากเท่าวันแรก ให้กินยาตามที่หมอจัดให้อาการก็หายเป็นปกติ

โดนค่ายาไป500กว่าบาท..555:m009::m009::m009:
  • หมอครับแล้วคุณจะไม่เสียใจ
  • หมาผมเคยเป็น กินคางคกหนะ ปากพองแบบนี้เลยย
    ช่วงนี้ฝนตก คกเยอะ ระวังกันหน่อยนะครับ
  • ของผมเคยเป็นครับ แพ้ยาที่หมอให้มา กินแหละ ครับ
  • เหมือนอาการแพ้ แต่ไม่รู้ว่าแพ้อะไรนะครับ ช่วงนี้ได้ให้อะไรที่ต่างจากปกติกับเค้าบ้างหรือเปล่าละครับ
  • ของผมก็เป็นครับ ตาบวมปากบวมผื่นทั้งตัวเหมื่อนโดนผึ้งต่อยเลย
    จนมาทราบว่าแพ้ต้นใบยาลาบ(ไม่รู้เขียนถูกรึเปล่า)ที่มีขนและหนาม ดอกสีเหลื่อง
    โดนมาสองครั้ง เลยจัดการถางออกหมดเลย ก็ไม่ได้ไปหาหมอ ผมใช้แซนบรัคทาเอาครับ
    มันก็หายนะครับ ไม่เคยเป็นอีกเลย ค่อยกำจัดหญ้าอย่างเดียว
  • แต่เจ้าของถ่ายรูปมันมา

น่ารักปนน่าสงสารเนอะ
  • โห เป็นเยอะมาก น่าจะพาไปหาหมอนานแล้วนะครับ น่าเป็นห่วง
  • มันโดนอะไรที่มีพิษมานี่ ต้องให้มันกินน้ำมากๆ นะ

ยาแก้แพ้ เดี๋ยวก็เป็นตุ่มเต็มตัว ตามมาด้วยตกสะเก็ดแน่เลย

ดูแลมันให้ดีเน้อ
  • พาไปหาหมอเลยครับ..ที่บ้านผมก็เคยเป็น..มีที่น่าจะเป็นไปได้คือโดนมดกัดแล้วแพ้กับโดนสารเคมีประเภทยาฆ่าแมลงต่างที่ตกค้างตามพื้น หรือไม่ก็แพ้สารอาหารบางตัวแบบที่คนเป็นอย่างผมแพ้กุ้งกับปูกินเป็น คัน บวม..อย่าสงสัยมากไปหาหมอเลย ถ้ามากอาจช็อคได้
  • เจ้าของถ้าพาไปหาหมอแล้ว ...บอกด้วยได้ไหมว่าที่จริงแล้ว...หมอบอกว่าเป็นอะไร...จะได้เก็บไว้เป็นความรู้น่ะ
  • น่าสงสารจังครับ....:m080:
  • คุณรีบพาไปหาหมอเถอะ สงสารมากเลย ขอให้หายไว ไว นะ
  • หายไวๆๆ ครับ เอาใจช่วยครับ
  • เห็นแล้วน่าเป็นห่วง หายแล้วมาอัพให้ดูหน้าหล่อๆ อีกทีนะครับ...
  • CommentAuthorbeeken CommentTime1 วันก่อน | October 8, 2010, 10:38 am
    ของผมก็เป็นครับ ตาบวมปากบวมผื่นทั้งตัวเหมื่อนโดนผึ้งต่อยเลย
    จนมาทราบว่าแพ้ต้นใบยาลาบ(ไม่รู้เขียนถูกรึเปล่า)ที่มีขนและหนาม ดอกสีเหลื่อง
    โดนมาสองครั้ง เลยจัดการถางออกหมดเลย ก็ไม่ได้ไปหาหมอ ผมใช้แซนบรัคทาเอาครับ
    มันก็หายนะครับ ไม่เคยเป็นอีกเลย ค่อยกำจัดหญ้าอย่างเดียว
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------

ต้นไมยราบรึเปล่าคะที่จะเขียน
  • ขอขอบคุณทุกกระทู้เลยครับ สุนัขหายเป็นปกติดีเเล้วครับ(อาการบวมยุบใน 48 ชั่วโมง)ส่วนตุ่มตามตัวก็ยุบเป็นปกติเเละไม่เป็นหนอง สาเหตุน่าจะเกิดจากอาการเเพ้นะครับ(น่าจะเเพ้พวกใบต้นพืชนะครับเพราะเจ้าหมามักชอบไปเคี้ยวเล่น)
    ไฟล์แนบ
    otto1.1.jpg 96K
  • ดี ใจ ด้วย ที่หายแล้ว น่ากลัว จัง