ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานเข้า หมาใครเคยกลืนไม้เสียบลูกชิ้นบ้างมั๊ยครับ
  • วันนี้พ่อซื้อตูดไก่ย่างมาให้เจ้าคลิ๊ก มันงับไม้เสร็จมันเคี้ยวๆไม่ยอมปล่อยแล้วมันก็ กลืน ลงไปหมดเลยครับ คาดว่าน่าจะเคี้ยวได้ครึ่งไม้ แล้วที่เหลือคงไม่ได้เคี้ยวแน่ๆ เฮ้อ....งานเข้าแน่ๆเลยผม
  • โทรไปถามสัตวแพทย์ ที่พามันไปหาประจำ บอกว่าให้รอดูอาการ24ชม. ถ้าไม่ถ่ายออกมาอาจจะต้องผ่าเอาออก เฮ้อ........
  • เคยเหมือนกัน แต่ของผมโชคดีที่เค้าอาเจียนออกมาเอง :o008:
  • เคยขายลูกบูลด้อกไปตอนหลังเค้าคืนมาให้ก็อายุเจ็ดแปดเดือนละ เลี้ยงไปเลี้ยงไปคลำดู เอ๊ะ ทำไมมีอะไรแข็งๆเล็กๆแทงมาใต้ผิวหนังวะ ดูบริเวณตะโพกด้านหลัง ดูภายนอกไม่มีแผลเป็นอะไรเลย สุนัขก็เดินปรกติ ไม่ได้เจ็บปวดอะไรเลย นึกว่ากระดูกผิดปรกติ เลยพาไปหาหมอ หมอก็งง กระดูกอะไรโผล่ตรงนี้ เลยกรีดเปิดดู ปรากฏว่าเป็นไม้เสียบลูกชิ้นยาว15เซ็นต์ได้ แทงทะลุฝังในจากตะโพกด้านหลัง ไปพับใน โดยที่ไม่มีร่องรอย ไม่มีอาการอะไรเลยว่าหมาเจ็บ งง งงมากๆเกิดมาไม่เคยเจอ เลยโทรไปถามคนที่ซื้อไป เค้าก็ยืนยันว่า ลูกหมาไม่เคยมีอาการบาดเจ็บอะไรเลยบาดแผลอะไรก็ไม่มี.ตอนอยู่กับเค้า.....ลักษณะอย่างนี้มันต้องโดนคนเหี้ยมๆจับแทงเข้าไปแหงๆ แต่ทำไมไม่มีแผลให้เห็นเลย คาใจมาถึงทุกวันนี้
  • :063:อันตรายจัง
  • เคยครับ ผ่าออก เฉียดๆหมื่น
  • ไม่เป็นไรครับ หมาผมก็เคย เหตุการคล้ายๆกัน แต่หมาผมมันล่อแบบไม่ได้เคี้ยวเลย ผมรอดูอาการทั้งคืน แต่มันก็ไม่เป็นอะไรครับ ทั้งๆที่อายุไม่ถึง 3 เดือน
  • ดีคับ

น้องหมาผมกินกระดาษเปงรายป่าวคับ