ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอระบายให้ฟังหน่อยนะครับ
  • :033:สวัสดีครับพอดีผมเป็นน้องใหม่ได้น้องหมามาจากในนี้เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับแต่มีปัญหาอยากระบายครับ
    ผมได้น้องหมามาในราคาไม่สูงมากแต่ผมชอบและก้รักเค้าเอามากมากแต่เมื่อเอากลับมาที่บ้านเจ้าของหมาบอกจะขอซื้อคืนโดยให้เหตุผลว่าน้องชายเค้าร้องไห้ทั้งวันผมก็งงเอคุณขายเค้าให้ผมแล้วจะมาขอซื้อคืนได้ไงถ้าไม่ขายตั้งแต่แรกก็ไม่น่าเอามาลงขายพี่พี่ว่าจิงไหมครับ
    แต่หลังจากนั้นเจ้าของหมาก็ยังไม่ลดละที่จะขอซื้อคืนอีกโดยบอกว่าผมขอซื้อคืนจิงจิงในราคาเกือบเท่าตัวและโทรหารทุกๆ 20นาที่เป็นเวลาติดกันจนถึงวันนี้ก็ยังโทรอยู่ และยังมีการส่งแมสเซจมาอีกจนไม่เป็นอันทำงานแล้ว แถมข้อความที่ส่งมาในแมสเซจยังบอกให้ผมทำบุญเถอะโดยการคืนหมาให้เค้า ผมก็เข้าใจนะครับ แต่พอผมได้เค้ามาผมก็ซื้อของเล่นอุปกรณ์ต่างๆ แลยังเสื้อผ้า อาหารอีก เพราะเราพร้อมแล้วที่จะเลี้ยงเค้า ผมก็ไม่เข้าใจเค้านะครับ ว่าถ้าคุณไม่อยากขายแล้วจะเอามาลงทำไมครับ สุดท้ายนี้ท้าคนที่ขายเข้ามาอ่านผมก็อยากบอกว่ากรุณาหยุดก่อกวนได้แล้วนะครับ เพราะทุกวันนี้ผมผูกพันธ์ กับเค้ามากเอาเรื่องเลยหละ ถ้าคุณคิดถึงเค้าก็มาหาเค้าได้ครับผมรับรองในเรื่องของการเลี้ยงดูเค้าไม่ต้องห่วงนะครับ
    ขอขอบพระคุณพี่พี่สำหรับความคิดเห็นและข้อเสนอแนะครับ
  • :m001:
    55 เจอหมาวิเศษเข้าแล้ว...!!!
    ขายไปมีทุกข์ ซื้อมาก้อมีทุกข์...
  • :m105:ทำใจเลยตูงงงงงใครเลี้ยงพิทแล้วก็จะรักมันขายแล้วยังมีขอซื้อคืน55555 เป็นหนักเอาการเลย
  • งง ด้วยคนครับ ????:o034:
  • อ่านแล้วก้อเข้าใจความรู้สึกของทั้ง สองฝ่ายนะคะ แต่ขอพูดในมุม มองของตัวเอง.... บางทีคนที่เค้าขายลูกสุนัขไปให้คุณนั้น อาจจะมีความผูกพันธ์ อันนี้ จริงคะ ตัวเองก้อเจอมาแล้ว ประมาณว่าพอขายเค้าไปแต่ก้อคิดถึงเค้าร้องไห้ไม่อยากให้เค้าไปแล้ว....

ความผูกพันธ์ระหว่างผู้เลี้ยงย่อมเกิดขึ้นได้เสมอคะ .... ยิ่งหากเป็นผู้ที่เลี้ยงสุนัข ชนิดเข้าเส้นนี่คงไม่ต้องสืบ แต่คุณก้อควรจะคิดไปในทางที่ตนเองจะสบายใจนะคะ เพราะว่าการที่เราขายให้เค้าไปนั้นเค้าก้อย่อมไปอยู่กับเจ้านายใหม่ที่รักและเลี้ยงดูเค้าดีไม่น้อยไปกว่าเราหรอกคะ และอาจจะดีกว่าเราด้วยซ้ำไป ต้องเข้าใจถึงสัจธรรมให้ได้คะแล้วคุณจะมีความสุข แต่หากคุณยังคิดว่าตัดใจขายสุนัขไม่ได้ คุณก้อไม่ควรขายตั้งแต่แรกคะ เข้าใจคุณทั้งสองนะคะ และอยากให้คุณเข้าใจเจ้าของเก่าเขาด้วย ...... เขาคงคิดถึงของเค้าจริงๆ คุณก้อช่วยเค้าได้โดยการอัฟเดตให้เค้าดู เค้าก้อคงจะเข้าใจเองคะ

ยกตัวเอย่างกรณีของตัวเอง วันนี้ คิดว่า ตัดสินใจได้ถูกคะ ที่ได้ให้ลูกสุนัขของตนเองไปอยู่กับผู้ที่รักและพร้อมที่จะเลี้ยงดูเค้าจริงๆ ทุกวันนี้ดีใจมากที่ได้คอยทราบข่าวของน้องๆตลอด ถือว่าตนเองโชคดีมากๆๆที่ได้ให้ลูกสุนัขของเราไปอยู่กับเจ้านายที่ดี เพราะคิดเสมอเรยว่าพี่ๆเค้าเลี้ยงได้ดีกว่าที่อยู่กับเราเสียอีก และก้อเป็นเรื่องจริง ตลอดเวลาที่อยู่กับเรา เราก้อดูและและเลี้ยงเค้าให้ดีที่สุด เมื่อไปอยู่กับคนอื่นแล้วก้อไม่ผิดหวังเรยคะ ขอบคุณจริงๆ .........
    ไฟล์แนบ
    4245245.jpg 95K
  • ตัดสินใจไปแล้วถึงจะผิอพาดก็ต้องยอมรับในการตักสินใจของตัวเองครับ
    และอีกอย่างคุณได้พยายามแล้วที่จะแก้ไข โดยการจะซื้อกลับในราคาที่สูงกว่าเดิม
    แต่ทางโน้นไม่ยอมขายคืน เท่ากับว่าทางโน้นไม่ไดรักหมาตัวนั้นน้อยไปกว่าที่คุณรักเลยครับ
    หมาคุณโชคดีแล้วที่ได้เจ้าของแบบนี้

ตัดใจเถอะครับ:059:
  • :006:หวัดดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้รำรวยเงินทองตลอปี ตลอดไป
    และให้รักน้องหมา เหมือนกับท่านๆนี้ นะครับ เห็นใจทั้งสองครับ
    ไฟล์แนบ
    17.gif 51K
  • ต้องทำใจและปล่อยวางครับ

เมื่อตัดสินใจไปแล้ว ก็จงเคารพในการตัดสินใจของตัวเอง
    คิดว่าเมื่อเราทำดีที่สุดแล้ว แต่ผลที่ได้อาจจะไม่ตรงกับใจก็ควรยอมรับครับ
  • :028:ขอขอบพระคุณนะครับกับทุกความเห็นผมเองก็รักเค้าไม่น้อยไปกว่าคุณคนขาย และผมจะคอยมาอัพเดทตลอดเวลาตามที่พี่พี่แนะนำกันนะครับ
    ปล.คุณคนขายถ้าคุณยังไม่เลิกในการทำแบบนี้ในการก่อกวน ผมจะแสดงชื่อ user ของคุณ แล้วนะครับให้เค้ารู้กันไปเลยทั้งวงการ
    ถ้าคุณไม่พร้อม อย่ามาขายเลยครับ มันเสียความรู้สึก แมสเซจต่างๆที่คุณส่งมา ผมไม่เข้าใจ
    ยกตัวอย่างเช่น นะครับ การได้มาซึ่งสิ่งที่อีกฝ่ายรู้สึกสูญเสีย ย่อมเป็นการพรากการได้มาซึ่งต่างฝ่ายต่างพอใจ ย่อมไม่เป็นการพราก
    ดังนั้นผมถามนิดนึงนะว่าถ้าคุณไม่พอใจ แล้วขายให้กับผมทำไมครับ
    อีกตัวอย่าง
    กรุณาคืนของรักด้วยแล้วจะอโหสิกรรมให้ ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ด้วย
    ผมถามจิงเหอะครับท่าน ผมไปทำอะไรให้คุณมาอโหสิให้ผม หมาคุณผมได้มาด้วย จ่ายเงินนะไม่ได้ไปขโมยคุณมา ผมไม่เข้าใจ:064:
  • ใครๆก็ รัก เจ้าตัวน้อย..................แหล่มเลย

คุณ kook_kai_3746 ลง รูปให้ ชม บ้างสิ ครับ อย่าเห็น จัง.........

สบายใจได้ครับ คุณkook_kai_3746 ได้มาโดย ชอบธรรม
    ไฟล์แนบ
    IMG0437A.jpg 26K
  • นี่ครับรูป ปลุกมาถ่ายรูปเลยดูงงนิดนึง

ชื่อดีเซลครับ
    ไฟล์แนบ
    IMAGE_037 re.jpg 13K
  • ก็ ดีเซล น่ารัก แบบนี้ ไง

เค้าเลย จะ มา ขอคืน

โตมาแหล่ม แน่นอน ครับ ของเพื่อน ผม ก็ สีเดียวกันเลย ร๊อกเกอร์ ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC18.jpg 98K
  • สวยมากมากครับ เจ้าร็อกเกอร์
  • แหม ลูกหมา น่าตาน่ารัก เจ้าของถึงอยากได้กลับ นั้นเอง ผมว่าเค้าน่าจะดีใจนะ ที่ลูกหมา ไปอยู่กับคนที่รัก ไม่น้อยไปกว่าเค้าเลย
  • ครับผม แน่นอนผมรักมากมากครับตอนนี้ที่รู้ๆกินไข่ต้มวันละประมาณ สามฟองนมตาหมีวันละหกกระป๋องครับ +อาหารเม็ดอีก กินจุทีเดียวเลย
  • แนะนำได้ไหมครับ

ใช่นม แพะ จะดีกว่าครับ เพราะใกล้เคียง นมสุนักมากกว่า ครับ
    ไฟล์แนบ
    1118.jpg 102K
  • รูปต่อไปอันนี้พร้อมเล่นแล้วครับขอบคุณครับเดี๋ยวจะได้ไปซื้อนมแพะมาให้เค้ากิน
    ไฟล์แนบ
    IMAGE_040re.jpg 22K
    ไฟล์แนบ
    ภาพ017.jpg 21K
    ไฟล์แนบ
    ภาพ022.jpg 25K
  • ลูกๆที่บ้านครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0172.jpg 21K
  • สีเหมือนกันเลย
    ไฟล์แนบ
    PICT0477.JPG 94K
    PICT0483.JPG 118K
  • ชื่อดีเซลเหมือนกันครับ
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 59K
  • ดีเซลของพี่สวยมากมากครับเมื่อวานไปวิ่งเล่นกับเขามา มันส์เหลือเกินคนเหนื่อยจิงจิงหมาไม่เหนื่อยเลย กัดสนามหญ้าที่โรงเรียนที่พาไปวิ่งจนเป็นหย่อมๆๆๆเลย อิอิ
  • เข้าใจแล้วว่าทำไม เจ้าของเก่าอยากได้เจ้าดีเซลคืน เพราะว่าเขาน่ารัก

บ่องแบ๋วแบบนี้นี่เอง เลี้ยงและรักเขาอย่าให้ยิ่งหยอนไปกว่าใครนะค่ะ

เพราะเขาเหมือนเพื่อนที่รักและจริงใจกับเราที่สุด จงรักเขาให้หมดใจ

แล้วเขาก็จะรักเราหมดใจ ลูกยังทิ้งแม่ สามียังทิ้งภรรยาได้ แต่หมา

ไม่มีวันทิ้งเจ้าของแน่นอนค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ013.jpg 55K
    ภาพ0012.jpg 94K
  • :o001: แปลกดีมีซื้อคืนอีก น่าเห็นใจ มาซื้อหมาผมไปเลี้ยงแทนก็ใด้ครับ ดูภาพหวีดๆซะก่อนครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    gollum.JPG 34K
  • อันนี้รูปเมื่อวานตอนเย็นครับที่พาเขาไปวิ่งมา
    อัพเดทเมื่อคืนสงสัยเหนื่อยหลับสบายไม่มากวนเลยอิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMAGE_057re.jpg 28K
    IMAGE_056re.jpg 29K
    IMAGE_055re.jpg 30K
  • ผมจะเล่าอันนึงให้ฟัง เป็นการเปรียบเทียบนะครับ คือผมซื้อโน๊ตบุ๊คกับเพื่อนมาเครื่องนึง ขายในราคา เจ็ดพัน แต่วันนั้นผมจ่ายเค้าไปครึ่งนึง
    อีกสองวันเค้าก็เข้ามาแล้วบอกผมว่า จะเอาของคืนแล้วให้กำไรอีก ห้าร้อยโดยให้เหตุผลว่ามีคนอื่นให้ราคาดีกว่าก็จะเอาไปให้คนนั้น ซึ่งผมได้ล้างเครื่องทำการฟอร์แมต ลงโปรแกรมใหม่เรียบร้อยไปแล้วอ่ะครับ แล้วจู่ ๆ จะมาเอาของคืน เหอ ๆ เรื่องอาไรผมจะให้คืน ฝากไว้คิดนะครับ
    จากผีตัวน้อย ๆ...
  • ถูกต้องนะครับถ้าตัดสินใจไปแล้วก็อย่าเปลี่ยนเลยจะดีกว่าอย่างดีเซล ผมก็ลงโปรแกรมไปแล้วครับ โปรแกรมความรักไงครับติดตั้งแล้วไม่สามารถอันอิสตอลได้ครับ
  • โปรแกรมความรัก :m056: :o027:
    เยี่ยมจริงๆ
  • สืบเนื่องจากที่ผมเคยบอกไปแล้วว่าถ้าหากคุณคนขายยังก่อกวนไม่เลิกผมจะเปิดเผยยูสเซอร์นะครับเพราะผมบอกตรงๆเลยนะเหลืออดแล้วผมรำคาญคุณเข้าใจไหมพี่สาวผมกะผมวันวันไม่ต้องทำอะไร และวันวันคุณคงไม่ทำอะไรมั้ง ผมจะไม่พิมพ์ยูสเซอร์ลงไปนะครับ
    สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้นะครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=2125&page=1#Item_21 ดังนั้นผมจะไม่ขอพูดไรมากขออย่างเดียวคุณกรุณายุติการทำสิ่งที่ไม่พึงประสงค์ซะเถอะครับตอนนี้เงินไม่สามารถซื้อเจ้าดีเซลคืนได้หรอกครับ เพราะเรารักมันเหมือนลูก
    เลี้ยงดูได้ดีไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าคุณหรอกครับ ขอขอบคุณที่เชื่อนะครับและหยุดการกระทำของคุณ และขอขอบคุณทุกๆความเห็นและกำลังใจ ยังไงผมก็จะคอยมาอัพเดทดีเซลเป็นระยะๆนะครับผมว่าเจ้าของเดิมมาดูก็คงจะเหมือนได้อยู่กับมันเพราะผมไม่เคยที่จะหายไปจากบอร์ดนี้เพราะผมไม่อยู่พี่สาวผมก็มาโพสต์แทนครับเพราะเราสองคนรักหมามากกว่าสิ่งอื่นใด ดีเซลคือดวงใจของเราสองคนเข้าใจนะครับมัน remove ไม่ได้ครับ:021:
    ไฟล์แนบ
    diselre.jpg 28K
  • ความผูกพัน ระหว่างคนกับหมา
    ไฟล์แนบ
    awsome[1].jpg 22K
  • มาแล้วครับ.............ไม่ งง :m105: ครับ

รักแล้วรักเลย 555+:m001:

ไงก็ดู นะครับ เวลาให้อะไร กินไป เพื่อกินหลายอย่าง อาจ ท้องเสีย ได้ ครับ..........แต่ถ้าไม่ มีอาการ ก็ ให้กินไปเลย เต็มที่ครับ...:m061:
    ไฟล์แนบ
    55.jpg 22K
  • ครับผมขอบคุณครับ
  • เมื่อวานพี่ฝนไปซื้อเสื้อมาให้ดีเซลใส่เลยอยากเอามาอวดครับผมว่ามันน่ารักดี+แถมนิดนึงตอนดีเซลหลับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0169re.jpg 46K
    IMG_0168re.jpg 45K
    IMG_0167re.jpg 40K
    IMG_0161re.jpg 50K
    IMG_0160re.jpg 45K
  • :o028:555+

จัดไป...........คู่นี้ :o020:รักวัยเรียน :o063: 555+:o027:
    ไฟล์แนบ
    f42.jpg 72K
    IMG_0155re4.jpg 47K
  • หวัดดีค่ะ พี่ mancandy คู่น้เหมาะสมกันมั้ยค่ะ
  • แน่นอน ที่ สุด 5555+

ว่าแต่ไป รับ มา อะ ยัง ครับ

..........................................เดียว โดน อุ้ม ไปก่อน นะ 555+

แล้วก็ อัปรูป มา ชม มังนะ ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0469A6.jpg 24K
    IMG0465A6.jpg 23K
  • หวัดดีค่ะพี่mancandy โคเคนนี่น่ารักจิงจิงนะเนี่ย
    กุ๊กไปอุ้มมาและค่ะกินจุมาก ดุด้วยค่ะดีเชลเล่นด้วยมีขุ่เห่าด้วยค่ะไว้จะมาอัพเดทให้ดูนะค่ะ เดี๋ยวให้ตัวใหญ่กว่านี้ก่อนค่ะ ยังไม่ได้เดือนเลยค่ะ