ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทวงถามความยุติธรรมในวงการที่ผมรัก..และรักมาก
  • คงต้องมีการดำเนินการหล่ะครับ

ไม่อย่างนั้น รางวัลนี้มันก็ไม่มีค่าอะไร

ก็จะกระทบไปกับทุกรุ่นทุกประเภที่ประกวด

ใครเห็นรางวัลนี้ที่ไหน ก็จะรู้สึกเฉยๆ เพราะมันไม่ได้มีมาตรฐานอะไร

ปล. แสดงความเห็นจากมุมมองทั่วไปนะครับ
  • น่าจะมีกฏ โดนแบน ตัดเสาวนา งดคบค้าสัก5ปี
  • มีคนชั่วๆปะปนอยู่ในทุกวงการ....:m113:
  • ........2. งาน 2 ที่พัทยา ผมจำได้ว่ามีหมาตัวใหญ่ๆสีน้ำตาลอ่อน ตัวที่คุณจิ๊บจูง ลงรุ่น 3-6 เดือน ได้ที่ 1 ก็น่าจะอายุเกิน....................................................................................................................................รายละเอียดของรุ่นสุนัขที่ใช้ในการประกวดที่งานพัทยา...ส่วนหมาตัวสีน้ำตาลอ่อน ตัวที่คุณจิ๊บจูง อายุ8เดือนนะครับมันจะผิดตรงไหนที่หลังหาข้อมูลก่อนนะไอ้ผี
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5247&page=1#Item_13squiresbullies CommentTimeApr 21st 2009 | April 21, 2009, 4:33 pm
    ประชาสัมพันธ์ล่าสุด....งาน BULLY CONVENTION ที่เมืองพัทยา

สนามกีฬาจังหวัด เมืองพัทยา ในวัน

เสาร์ ที่ 2 พฤษภาคม 2009 ในร่ม มีเครื่องปรับอากาศภายในอาคาร

กติกาการประกวดและรุ่นของสุนัขที่สามารถที่ลงประกวด

ผู้ที่นำสุนัขเข้าประกวดในงานนี้ กรุณามาลงทะเบียนเพื่อรับเบอร์และปลอกแขนได้ตั้งแต่ 8 โมงเช้า ถึง 10 โมง ของวันประกวด โดยผู้เข้าประกวดจะได้รับปลอกแขนซึ่งสามารถ แยกสุนัขของท่านว่าเป็นสุนัขนำเข้า หรือ เป็นสุนัขที่เกิดในไทย และเพื่อเป็นความท้าทายและเพิ่มโอกาสแกสุนัขที่สามารถบรีดเองในไทย เราจะให้สุนัขทั้งสองประเภท ได้ลงประกวดพร้อมกัน โดยมีกรรมการ จาก ABKC สองคนทำการตัดสินสุนัข รางวัลแต่ล่ะรุ่นจะมีทั้งสามรางวัลโดยที่กรรมการท่านที่ 1 จะตัดสินสุนัขนำเข้า

และกรรมการท่านที่สอง จะ ทำการตัดสินสุนัขที่เกิดในประเทศ ในเวลาเดียวกัน

ตัวอย่าง

- กรรมการคนที่หนึ่ง(คนที่ตัดสินสุนัขนำเข้า) จะเลือกสุนัขตัวที่สวยที่สุดสามตัวแล้ว กรรมการคนที่สอง จะทำการ เลือก สุนัขที่เกิดในไทย ที่สวยที่สุดสามตัวเช่นกัน รางวัลสามรางวัลคือ ที่ 1 2 3 ตามลำดับ

- ในกรณี ที่กรรมการคนแรก คัดสุนัขออกมาสามตัวแรก และหนึ่งในนั้น เป็นสุนัขในไทย สุนัขตัวนั้นก็จะได้เป็นที่ 1 ของรุ่น ในสุนัขเกิดในไทยทันที และสามารถรับ ถ้วยของ ABKC ได้ในเวลาเดียวกัน ( ถ้วย ABKC กับถ้วยสุนัข เกิดในไทย จะไม่เหมือนกัน แต่ในกรณีที่สามารถประกวดพร้อมกันแบบนี้ สุนัขที่เกิดในไทยก็สามารถชนะสุนัขที่นำเข้ามาได้เช่นกัน และสามารถ รับได้สองถ้วยในคราวเดียวกัน )

ABKC CLASS สุนัขนำเข้า และ สุนัขที่เกิดในประเทศ

: NOVICE PUPPY 4-8 MONTHS OLD เพศผู้ - เมีย

: PUPPY 8-12 MONTHS OLD เพศผู้ - เมีย

: JUNIORS 1-2 YEARS OLD เพศผู้ - เมีย

: ADULTS 2-3 YEARS OLD เพศผู้ - เมีย

: SENIORS 3 YEARS UP เพศผู้ - เมีย

สุนัขที่ได้ที่ 1 ในแต่ล่ะรุ่นจะเข้ามาทำการชิงในรุ่นต่อไปนี้

Best male 1 รางวัล (นำเข้า)

Best female 1 รางวัล (นำเข้า)

Best Local born in show Male 1 รางวัล (เกิดในประเทศ)

Best Local Born in Show Female 1 รางวัล (เกิดในประเทศ)

การประกวดแบบ FUN SHOW

EXTREME CLASS

POCKET CLASS

FATHER AND KID

รุ่นนี้สุนัขจะนำเอาพ่อและลูกมาโชว์ พ่อ 1 ลูก 1 กรรมการจะทำการพิจนณา โดยใช้หลักการตัดสินว่า พ่อพันตัวไหนให้ลูกได้ดีที่สุด

PEOPLE CHOICE AWARD

รุ่นนี้ จะไม่แยกเพศผู้เมีย สามารถเอามาลงได้ทุกตัว จะใช้วิธีการ ประกวด แบบ knockout โดยเสียงเชียร์ของท่านผู้ชมงานภายในงาน โดยทางผู้จัดจะทำการจับฉลาก สุนัข ประกบคู่กัน ตัวต่อตัว ฟังเสียงเฮจากท่านผู้ชมจนเหลือตัวสุดท้าย

BREEDER OF THE YEAR

รางวัลนี้จะเป็นรางวัลสำหรับบรีดเดอร์ ซึ่งเราจะมองจากผลงานการบรีดสุนัขของเหล่าบรีดเดอร์ทั้งหลาย และเราจะมองจากสุนัขที่ชนะในการประกวดรุ่น Local Born ว่าตัวที่ชนะนั้นเป็นฝีมือการบรีดของท่านใด

รายละเอียดเกี่ยวกับการออกบูท และ ค่าสมัครประกวดสุนัข

1. ราคาบูทล่ะ 8000 บาท สามารถนำสุนัขเข้ามาได้ 5 ตัว สามารถลงประกวดรุ่น ABKC STANDARD ได้ฟรี 3 ตัว (สุนัขลงประกวด ต้องอยู่ในรายชื่อ 5 ตัวที่เอามา) ซื้อ 2 บูท ราคา 15000 บาท สามารถนำสุนัขเข้าได้ 13 ตัว และนำลงประกวดได้ 7 ตัว

2. ถ้าต้องการนำสุนัข (ที่ไม่ได้อยู่ในรายชื่อ 5 ตัว หรือ ใครที่ไม่มีสังกัด) ก็สามารถลงประกวดได้ครับ ค่าสมัครในแต่ละรุ่น สุนัขนำเข้า รุ่นล่ะ 1500 บาท ต่อสุนัข 1 ตัว สุนัขที่เกิดในประเทศ รุ่นละ 600 บาท ต่อสุนัข 1 ตัว (สามารถเลือกลงประกวดได้ทุกรุ่น ไม่ว่าจะเป็น STANDARD, LOCAL BORN, FUN SHOW) สมัครได้ตั้งแต่วันนี้จนถึงถายในวันที่ 28 นี้ครับ ทางเราต้องการจำนวนสุนัขลงประกวดที่แน่นอน จึงขอความกรุณาโทรมาสมัครกันตั้งแต่เนิ่นๆ ผมอยากให้มีสุนัขลงประกวดกันเยอะๆ เพื่อความสนุกที่มากขึ้น ยิ่งเยอะ ยิ่งสนุก ขอบคุณครับ

งานนี้ทางผู้จัดได้ทำการเชิญกรรมการ ระดับ world class จากทางประเทศ อเมริกา มาพร้อมกับถ้วยของ ABKC นำเข้าจากอเมริกา

เป็นอีกครั้งที่พวกเรา คนที่มีใจรักบูลลี่ห้ามพลาด การพบปะสังสรรค์ของพวกเราคราวนี้คงเป็นอีก 1 ขั้นที่จะทำให้บูลลี่ และcommunity นี้ได้ก้าวต่อไป แรงสนับสนุนจากทุกๆท่านจะทำให้ สิ่งที่เรารัก ขยายออกไปสู่ชาวโลก และ มีความประทับใจดีๆ แก่ทุกๆท่านเหมือนเช่นเคย

ผู้ใดที่สนใจเรื่องการเช่าพื้นที่ ออกบูท สถานที่ภายในงาน และ ต้องการแจ้งรายชื่อสุนัขที่เข้ามาประกวด โปรดติดต่อ

หัวหน้าการจัดงาน (Head Event Manager) คุณกิต NewGens Bully ได้ที่เบอร์ 085-0606-399 ได้ตลอดเวลาครับ

ส่วนผู้ที่มีข้อสงสัยเรื่องกฎกติกา มารยาทต่างๆ ของการประกวด และอยากจะรู้รายละเอีดปลีกย่อยของแต่ละรุ่นสามารถโทรมาสอบถามรายละเอียดได้ที่ฝ่าย Organizer น้องกอฟ BB และ น้องบิว BB ได้ที่เบอร์ 084 -0960806 และ 084-9417278 ได้ตลอดเวลาเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ

ทีมผู้จัดงาน
  • มีหมามีเพื่อน หรือ มีหมามีศัตรู ผมว่าคนเราทุกคนยอมเสียถ้วยแต่ไม่เสียเพื่อน ออกมาแสดงความรับผิดชอบทุกคนให้อภัยแน่นอน และ งานประกวดไม่ได้เป็นตัวตัดสินชะตาชีวิตหมา ผมว่าหมาทุกตัวมีดีทุกตัวขึ้นอยู่กับเราจะเอาแว่นขยายไปโฟกัสตรงไหนของมันแล้วเอามาสร้างกระแสเพื่อทำธุรกิจ
  • โกวเล้งกล่าว ข้าพเจ้าดื่มด่ำบรรยากาศของการดื่มสุรามากกว่ารสชาติของสุรา ผมขอเลียนแบบว่า ข้าพเจ้าดื่มด่ำกับมิตรภาพของชมรมเรามากกว่าสุนัขแต่เพียงอย่างเดียว
  • คนเราจะไม่ต้องใช้สมองเลย ถ้าพูดแต่ความจริง
  • คมกันแต่เช้าเลยเว๊ย ขอแถมอีกอัน คิดได้สดๆ ตอนเปิดกระทู้นี้เลย

เลี้ยงหมา แต่อย่าให้หมากินสมองเรา เด้ออ้าย

คิดก่อนทำ ดีกว่า ทำแล้วค่อยคิด เพราะมันอาจจะแก้ไขอะไรไม่ได้อีกแล้ว
    ถ้วยรางวัลที่ได้มา ราคามันแพงจริงๆ ครับ คือแลกด้วยศักดิ์ศรีของตนเอง

เก็บรักษาไว้ดีๆนะครับ เอาไว้ให้ลูกหลานมันได้ดูเป็นคติเตือนใจ
    ไม่รู้ว่าคุ้มกันไหมเนี่ย เฮ้ออออ เศร้าจริงๆ ครับ
  • ทำไม EPK ไม่ออกมา ถูถูไถไถหน่อยละ ปูเสื่่อ ตบยุงรอนานเเล้นเนี่ย
  • จนตัวหลักฐาน ไม่มีอะไรจะแก้ตัว ถ้าออกมาแก้ตัวก็เหมือนแก้ผ้า งานนี้ไม่มีคำตอบเรื่องนี้แน่นอนรู้ไว้ ขอบอก.....พี่น้องชาวพิต
  • คิดว่านิ่งๆไว้เดี่ยวเรื่องมันก็เงียบไปเองใช่มั้ย EPK(เดี๋ยวก็อึดอัดอกแตกตายหรอก)
  • หมาสันดานดีกว่าคน
  • ออกมาแสดงความรับผิดชอบโดยการขอโทษพี่น้องชาวพิทบูล และลาออกจากวงการเสีย
  • ไม่ให้เกียรติผู้จัดงาน เป็นการตบหน้าชาวพิทบูลอย่างแรง
  • โทษทีมาช้า มัวยุ่งๆอยู่ เอาอีกแล้ว เรื่องโกงอย่างนี้ มีอีกแล้ว เจอกันในคอลัมน์ซักฉบับอีกทีแล้วกัน ถ้าคุณไม่ออกมาชี้แจง ผมใส่คุณเละแน่ในหนังสือ ผมส่งต้นฉบับวันที่ 25 นี้ คุณควรออกมาชี้แจง

เรื่องอย่างนี้ มันอยู่ที่วิจารณญาน และสันดานเลวของคน มันแก้ไขยากเรื่องอย่างนี้

และขอเลย อย่าออกมาตอแหลว่าจำอายุหมาไม่ได้ หรือลืมว่ามันอายุเท่าไหร่ ... fuck you
    ไฟล์แนบ
    77777722.jpg 93K
  • ใจเย็นไอ้หนู ...
  • 4คนนี้ใครคือเจ้าของหมาคับจะจำหน้าไว้
  • คนใส่หมวกไงที่โกง อีกหน่อยคงเอาหมา12เดือน มาลง 3-6 เดือน
  • โคตรโกง คนอะไร แค่ประกวดหมายังโกง ทำไรจะเจริญไหมนี้
  • จงใจใส่หมวกใส่แว่นเพื่อปกปิดใบหน้าด้วยครับ
  • ศักดิ์ศร๊ของคนมีคุณค่า เสียราคาเพราะถ้วยหมาใบเดียว
    น่าเศร้า ฆ่าตัวตายชัดๆ น่าเกลียดกว่าด่ากันในเวบ (เพราะในเวบไม่เห็นหน้าค่าตากัน ) หลอกกันให้เห็นตัวเป็นๆเลย
    เรียกว่าแหกตาคนทั้งงาน รวมทั้งกรรมการด้วยครับ
    จริงๆแล้วกรรมการผู้ตัดสินควรออกมาชี้แจง เหตุการณ์ตอนประกวดด้วยนะ เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจและความรับผิดชอบบางส่วน ถึงแม้ว่าอาจจะโดนหลอกเหมือนกัน แต่อย่างน้อยก็จะได้เคลียร์ตัวเองและบอกเล่าเหตุการณ์ว่าเกิดอะไรขึ้น จะได้เป็นกรณีศึกษาเป็นตัวอย่างเพื่อไม่ให้เกิดอีก
  • ทำไมไม่ออกมาเคลีย์ เรื่องมันจะได้จบนะครับ
    มัวแต่คิดชื่อเรื่องอยู่หรือไงครับ แต่ผมว่าจะต้องมาพูดประมาณนี้แน่เลย
    ก็เดินเข้าไปสมัครตามที่ต้องการแต่ น้องที่เค้ารับสมัครดันไปใส่รุ่นผิดให้แทน
    ก็เลยปล่อยเรื่องเลยตามเลย อย่างนี้หรือเปล่าที่ว่า "เสียหมา"
    อย่างนี้เด็กที่ไหนจะยกมือไหว้วะ
  • ขอโทษนะครับน้าผี ผมขอมาชี้แจงคำพูดที่ว่า"น้องที่เค้ารับสมัครดันไปใส่รุ่นผิดให้แทน"
    ในกรณีนี้ ที่โต๊ะรับสมัครให้ผู้ที่จะลงประกวดลงชื่อเองครับ และที่สำคัญ มีรุ่น อายุ เพศ บอกแบบชัดเจนครับ
    ผมว่าใช้ข้ออ้างนี้ไม่ได้แน่นอนครับ
  • โกงอายุ...
    เหตุการณ์ที่ผมเคยเจอมา มีทั้งใน*การประกวด* และใน*การขายลูกสุนัข*
    เพื่อจะให้สุนัขดูตัวโต ง่ายในการตัดสิน(ใจ)
  • ในฐานะที่อยู่ในวงการนี้มาร่วมสิบปี ได้รู้ได้เห็น ได้ผ่านเหตุการณ์อะไรมาหลายๆอย่าง และอยากพัฒนาสังคมเล็กๆแห่งนี้ให้เป็นสังคมคุณภาพ หากไม่มีคำขอโทษ หรือคำชี้แจงใดๆ ออกมาภายในอาทิตย์นี้ ผมก็จะขอคืนความยุติธรรมให้แก่สมาชิกของเราเองครับ

คอก EPK จัดเป็นคอกที่มีชื่อเสียงคอกหนึ่งในเมืองไทย
    คุณตู่เจ้าของคอก ก็เคยเป็นถึงคอลัมพ์นิสต์ เขียนบทความในนิตยสารมาแล้วหลายฉบับ
    ดังนั้นสมควรจะต้องมีความรับผิดชอบมากกว่านี้ และควรต้องมีจรรยาบรรณที่สูงกว่าคนปกติธรรมดา

แต่กรณีที่เกิดขึ้น กลับใช้วิธีการนิ่งเฉย ไม่ออกมาชี้แจงใดๆ
    ผมถือว่า ท่านมีพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสม และไม่สมควรจะอยู่ในสังคมแห่งนี้
    หากภายในหนึ่งสัปดาห์หลังจากนี้ ท่านไม่ออกมา แสดงความรับผิดชอบ
    ไม่ว่าจะเป็นการชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษร หรือแสดงความขอโทษต่อพี่น้องชาวพิตบูล

ดังนั้น ในฐานะที่ผมมีอำนาจเต็มในพื้นที่แห่งนี้ ผมขอประกาศว่า สังคมที่นี่ จะไม่ต้อนรับท่านอีกต่อไป
    และผมจะปักหมุดกระทู้นี้ไว้ รอจนกว่าจะครบตามกำหนดเส้นตายที่ได้ประกาศไว้

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ: ผมไม่ได้มีปัญหาส่วนตัวใดๆ กับคอก EPK และผมก็ไม่ใช่บรีดเดอร์
    ผมก็สนิทสนมกับคุณตู่พอสมควร เจอกันตามงานก็ทักทายกันได้อย่างสนิทใจมาก่อน
    แต่การกระทำครั้งนี้ หากผมไม่มีมาตรการใดๆ สังคมของเราคงจะไม่มีทางพัฒนาขึ้น
    และผมก็เป็นตรงไปตรงมา อยากเห็นสังคมนี้เป็นสังคมคุณภาพ คิดอย่างไรก็พูดไปอย่างนั้นครับ
  • ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้นะครับ ถึง หมา คุณไม่ได้เเชมป์ ก้อย่าไปเสียดายเลยครับ คุณทำถูกกติกา ทุกอย่าง หมาเเพ้เเต่ได้ใจคนครับ
  • ผมอยากให้กรณีนี้เป็นกรณีตัวอย่าง และก็หวังว่าสังคม จะช่วยตรวจสอบกันเองแบบนี้ตลอดไปนะครับ
  • ผมว่าถ้าในรุ่นนั้นไม่มีหมาของพวก BUFFALO BONE คุณคงรอดอาจจะไม่เสียตัวอย่างตอนนี้
    เพราะที่ตามดูมาใครที่คิดคต เล่นนอกเกมส์กับคนพวกนี้ทีไรถึง ฏีกา ทุกที
  • ใจเย็นครับป๋า จับเลี้ยง เก็กฮวย ซักแก้วมั้ย

ตู่ ตู่ไม่ใจเลยอ่ะเค้าเคยกะตู่แค่ในกระทู้ไม่เคยเห็นตัวจริง อืมก็โอนี่หว่า

แล้วตู่ทำแบบเค้าด่าจริงป่าวอ่ะเค้าไม่เชื่อนะว่าตู่จะเนียนหน้าด้านได้ขนาดนั้น

ไอ้บิว เพื่อนเค้าใส่ความตู่ชิมิ มีไรออกมาเคลียนะตู่อายเค้าเนอะ
  • ลองว่างานนี้หมาตัวที่ได้ที่ 2 กลับชนะได้ที่ 1 เรื่องนี้คงโคตรเงียบ 5555

แต่ผิดก็ว่าไปตามผิด แต่งานนี้ ไม่ใช่ครั้งแรกแน่นอน เพียงแต่จะมีคนออกมาโวยหรือเปล่าเท่านั้น และอยู่ที่ว่าคนโวยคือใคร พวกใคร

จบไปอีก 1 คอก...EPK
  • แต่ผมว่ามันก็ดีนะครับ ที่บิวเปิดหน้าออกมาโวย
    เพราะส่วนมากที่เจอ คือเจ้าทุกข์ ไม่กล้าโวย แล้วผีมาโวยแทน

ผมอยากให้เป็นบรรทัดฐานที่ดี สำหรับสังคมเราครับ ไม่พอใจก็พูดกันซึ่งๆหน้า
    เรารักษาสิทธของเรา และไม่ละเมิดสิทธิของคนอื่น สังคมมันก็จะดีขึ้นครับ
  • เฮ้ยไอ้ผีตัวบน คุณคงเรียนมาน้อยสินะ ถึงไม่เข้าใจภาษาไทย 55555 น่าสงสารจริงๆ อโหสิให้ 5555555
  • EPK ทำไม่ถูกต้องแน่นอน BB ก็เหมือนกันตะโกนเรียกชื่อหมากดดันกรรมการตลอด
    ผมไปดูงานประกวดหมาที่อื่นเข้าไม่ตะโกนเรียกชื่อหมากดดันกรรมการหลอก
    ผมเห็นหมาแบบไม่มีกลุ่มไม่มีฟาร์มส่วนมากมักไม่คอยได้รางวัลไม่รู้ว่ากรรมการเกรงใจคอกใหญ่หรือเปล่า
    ทางที่ดีควรมีกรรมการที่เป็นกลางจิงๆมาตัดสินจะดีกว่า
  • ผมยอมรับว่าพวกเรา BB เสียงดังมาก แต่ด้วยความมันส์ + สนุก เราเลี้ยงหมากันมานานเวลามีการประกวดมันก็อดไม่ไหวที่จะปิดปากเงียบยืนเอามือกุมไข่ ตัวตรงอยู่ข้างสนาม เพราะฉะนั้น จะให้ผมทำตัวตอแหล สงบเสงี่ยมเห็นจะเป็นไปได้ยากส์..!!
    อีกอย่าง กรรมการทั้ง 3 ท่านที่มีสิทธิ์เด็ดขาดในการตัดสิน คงไม่บ้าที่จะได้ยินเสียงตะโกนจนมึนตัดสินผิดๆถูกๆ ส่วนคอกใหญ่ มีชื่อเสียงอย่างที่คุณว่า ที่เค้ามีชื่อเสียงได้ก็เพราะว่าหมาต้องดี และสวย จึงทำให้มีชื่อเสียง ฉะนั้นที่พวกเขาเหล่านั้นได้รางวัลจึงไม่ใช่เรื่องแปลก และคนที่ไม่ได้รางวัลก็ต้องทุ่มเทมากกว่านี้ถ้าคิดว่าคุณอยากชนะ...
    ถ้าคุณคิดว่าเสียงตะโกนกดดันกรรมการได้ ทำไม Aka Mammon ผมถึงแพ้ Lil Monster ในรุ่น 3-6 เดือน
    ไฟล์แนบ
    aka.jpg 75K
  • ผมว่าเสียงเชียร์เนี่ยสร้างความมันถ้าเชียร์ดังแล้วชนะ ผมว่าพี่ไทยเราคงได้แชมป์โอลิมปิกแล้วล่ะครับ

ต้องให้เกียรติกรรมการด้วยครับ เค้าบอกแล้วว่าตัดสินตามที่บอก ส่วนตัวต้นเรื่องนี่สุดๆเลยครับ คนเค้าพูด

ไม่รู้กี่คนแล้วว่าออกมายอมรับขอโทษก็จบ ไม่มีสำนึกเอาแต่ได้ก็ไปเป็นสสเลยครับไม่ต้องมาเลี้ยงพิทบูล

สุดท้ายฝากกรรมการด้วยครับ คราวหน้าผมขอมีสายใช้งานมั่งได้ป่าวครับสงสารหมาผมอ๊ายอายยืนสูงอยู่ตัวเดว555
  • เห็นด้วยกับbigchillความมันส์แบบฉบับBBมีมาแต่ไหนแต่ไร กรรมการมีตั้งหลายคนกดดันกันไม่ได้ดอกครับ ในทางกลับกันเป็นสีสรรของงานสร้างอารมณ์การประกวดให้มีความตื่นเต้น ดูจากผู้เข้าร่วมงานส่วนใหญ่จะชอบใจมากด้วย ประกวดหมาครับไม่ได้ประกวดแมว
  • ถึงไอ้ผีตัวบนจะมาพูดว่า bb กดดันกรรมการยังงัยวะมันก้อแค่สีสันกรรมการที่มาตัดสินไม่จำเปนต้องจะมาจากต่างประเทศหรือจะคนไทยหรอกเขามีหัวคิดของตัวเองทุกคนแหละว่าหมาตัวไหนสมควรได้หรือไม่ได้เขามีตาดูไม่เกี่ยวกะพวก bb หรอกว่าจะแหกปากกดดันกรรมการไม่รู้ท่านอยู่ในงานด้วยหรือป่าวจำได้มั้ยว่าตอน otto หมาของ bb ประกวดพวกเราแหกปากกันดังลั่นสนามประกวดไม่เห็นกรรมการให้ถ้วย otto เลยซักกะใบหนึ่งถึงสามไม่ได้เลยอย่างนี้มันกดดันกรรมการป่าววะถ้ากดดันจิงๆเราก้อต้องได้ถ้วยเดะ ไอ้ผี ขอให้ได้มั่วให้ได้พิมพ์ด่าชาวบ้านเค้าแต่หัวคิดแม่งเท่าสมองมดวันหลังไปหาข้อมูลมาดีๆนะจะเล่น bb อ่ะแค่นี้แหละ แหมมมมมมมมมม
    ไฟล์แนบ
    P1110078+2.jpg 64K
  • ถูกต้องครับ ดรีมพูดดีว่ะ ชอบๆ
  • พูดโดนใจวะน้อง ดรีม ..... เชียร์อ๊อตโต้ มันชิบหาย ไม่ได้รางวัลไม่ซีเรียสเลยนะ แค่ได้มันส์ได้เชียร์ได้สร้างสีสรรค์ให้งานกสนุกและมีความสุขมากแล้ว ถ้วยรางวัลเป็นเรื่องรองวะ

ส่วนคุณตู่ ในคอลัมน์หนังสือ ขอเล่นเต็มดอกซักที เพราะคุณมันไม่ลูกผู้ชายวะ :020:
  • รอฟังความจริงจากคอก EPK.ดีกว่า
    ประเด็นคือคุณโกงอายุหมาเข้าประกวด
    ถังแม้จะไม่ได้รางวัล ก็ถือว่าโกง แต่นี้ดันได้รางวัลไปสะอีก
    คงต้องตอบคำถามแล้วหละ

BB.Crew ชื่อนี้มีแต่ความมันอยู่แล้ว
    พวกคุณคือบรีดเดอร์ และหมาของพวกคุณก็มีคุณภาพ
    ในฐานะเพื่อน ใจพวกคุณก็เต็มร้อย นายแน่มาก. ^^
  • :025::025:..................การเงียบหรือหลบปัญหาไม่เคยส่งผลดีต่อบุคคลนั้นๆคับ สู้ๆคับพี่บังและ ทีมงานบีบีคับ แต่พี่บิวจะบีบไข่ใครคับพี่ จ๊ากไปดีก่าาา เดี๋ยวโดนเตะ
  • งานนี้ไม่เสียหมา แต่เสียคนครับ
  • :m000:ขอร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยนะคับ เจ้าของหมาคิดอะไรช่วยบอกหน่อยนะคับ
    คุณอายุก้อเยอะแล้ว คุณทามตัวแบบนี้สงสารลูกหลานคุณที่จะเปนอนาคตของชาติ
    นึกไม่ออกนะคับว่าคุณจะสอนลูกหลานคุณยังไง
    ตัดสิทธิ์ประกวดไปก้อเท่านั้นคับ ไม่ต้องตัดสิทธิ์งานหน้ามาอีกก้อได้นะคับ
    ถ้ากล้ามาพี่น้องชาวพิทบลูก้อจะได้รู้กันไงคับว่าความด้านของแท้เปนยังไง:m103:
  • เรื่องแบบนี้เขาคงคิดว่านานๆไปชาวพิทก็ลืมไปเองมั้งครับเลยไม่แก้ข่าวไรเลย
  • คุณดรีมอย่าใช้อารมณ์เข้าคุยเถอะเชื่อดิตอนนี้pitbullzoneต้องกดดันคนโกงออกมาอธิบายอย่างเดียวตอนนี้จริงๆแล้วคุณอ่านดีๆ พวกๆผีๆเขาก็ช่วยพวกBBของคุณกดดันคนโกงด้วยคำพูดไม่ใช่หรอครับ??????

...หากใช้คำไม่สมควรก็ขออภัยคุณดรีมมา ณ.ที่นี้ครับ

ผีปากน้ำ
  • :029:ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ สิ่งที่แท้จริงเราควรย้อนมองดูตัวเองครับว่าเราทำอะไรลงไปลองคิดดู:029:
  • ครับผม ผมก้อลืมไปนิดนึงขอบคุน คุนผีที่ช่วยกดดันคนโกงให้ออกมาชี้แจงด้วยล่ะกันคับ แต่ที่ผมพูดถึงอ่ะที่พูดรุนแรงไปหน่ะขอว่าอย่าเข้าใจผิดผมพูดถึงไอ้ผีที่มันว่า bb เสียงดังกดดันกรรมการเท่านั้นคับแต่เผอิญผมพูดรวมไปนิดนึงต้องขอโทษด้วย ณ ที่นี้คับผม
  • รูปแรกที่ลงว่า 4 เดือน มันก็ไม่น่าจะ 4 เดือนนะ
    เพราะ 4 เดือนกับ 8 เดือน ไม่ได้ต่างกันมากมายเลย
  • มาเฟีย..จับกระทู้นี้ปักหมุดงานนี้เห็นทีจะเงียบยากส์
    ขอบคุณพี่-น้องทุกคนสำหรับความคิดเห็นที่สะท้อนถึงอะไรหลายๆอย่าง
    แต่สิ่งที่เรากำลังถวงถามนั้นมันไม่เคยมีคำตอบหรือการชี้แจงใดๆจากเค้า(ตู่ EPK)
    นั่นก็หมายความว่า.....คุณคือจุดอ่อนของวงการ
    วงการนี้ให้อะไรคุณมาอย่างมากมายมหาศาล แต่ด้วยคำพูดเพียงไม่กี่คำ หรือ การกระทำบางอย่างวงการนี้มันก็ทำลายคุณได้เช่นกัน..!!!
  • วันนั้นต้องยอมรับ เจ้าคาวบอยของคุณบัคสวยและพร้อมจริงๆ บวกกับว่าบิกบังมือจูงสมัครเล่น stack หมาผมซะแห้งงงงงเลยยยย !!!!

รุ่นนั้นผมจูงเจ้าวิญาณ ได้ที่สองรุ่น extreme ... ส่วนเจ้า otto ติดหนึ่งในห้า แต่แพ้ในรุ่นนั้นไม่เป็นไรครับ รุ่นนั้นหมานอกสวยๆเพียบบบบบ

ส่วนเสียงเชียร์ไม่น่าจะเกี่ยว 555 กรรมการสามคนถือว่าเก๋าพอสมควร คนคิดแบบนี้แม่งงก็ใจแคบเกินนนนนนน !!

ขอ comment บิกบังต้องกลับบ้านไปหัดโพส...หมาใหม่..... แล้วค่อยมาจูงหมาเทพนะจ๊ะ 5555