ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สับสนหน่ะ ช่วยหน่อยจิ
  • อยากทราบว่า พิทบูลมีกี่สายแน่คับ สายโชว์ สายลาก สายกัด ตกลงมันมีกี่สายคับ

แล้วที่ว่า บูลี่ ราซอ นี่มันคืออะไร ชื่อหรือ....งง

ผมอยากเลี้ยงพิทบูลสักตัว ไว้เฝ้าบ้าน แต่ที่บ้านมีเด็กเล็ก

จะมีปัญหา กับเด็กมั๊ย อะคับ แบบว่าจะดุมั๊ย
  • ก็อตติ ยังไงช่วยเอารูปสายนี้มาให้ดูด้วยครับอยากรู้
  • ในนี้มีข้อมูลครับลองกดดู
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18418&page=1#Item_10
  • กับเด็บก็แบบนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    pillpit3 (Small).jpg 36K
  • หมาก็คือหมาแหละครับมันอยู่ที่นิสัยแต่ระตัวและการเลี้ยงดู
    บางตัวดีสุดๆบางตัวก็ดุสุดๆแต่ส่วนมากพิทกับคนในบ้านไม่ค่อยพบปัญหา
    แต่อย่างไงก็ต้องระวังไว้บ้างครับเดี๋ยวจะเสียใจทีหลัง
    ที่บ้านเคยเลี้ยงคนในบ้านตีให้ตายก็ไม่กัดมันอยู่ที่การดูแลฝึกฝน
    หมาไม่ฝึกดูแลไม่ถูกต้องอย่างไงก็กัดดดดดดดดเจ้าของ
    โทษหมาไม่ได้หลอกครับอยู่ที่คนเลี้ยงดูแลดีฝึกดีใส่ใจเลียก
    ลูกหมาที่สายเลีอดนิ่งมีอะไรประกอบอีกเพียบ
    ศึกษาให้ดีๆแล้วค่อยเลี้ยงครับใจเย็นๆ
    เพราะพิทมันเป็นสุดยอดสายพันสุนัขคนเลี้ยงต้องทำการบ้านมาดีพอ
    อย่าไปโทษแต่หมา
  • ขอบคุงคร๊าบ
  • ใจเย็นๆนะครับ ศึกษาอีกนิด เพราะทุกคำสงสัยของท่านมันเป็นจุดเริ่มต้นที่คนจะเลี้ยงพิทบูลควรจะรู้ทั้งนั้นเลยนะครับ

อ่านในบอร์ดบ่อยๆครับ ลักษณะ สไตน์ รูปร่างแตกต่างกัน ชอบแบบไหน

"หมา"..ไม่จำเป็นอย่ารีบซื้อครับ ยิ่งมีให้เลือกรูปร่างสารพัดแล้ว ถามใจตัวเองก่อนครับว่า "ชอบแบบไหน"

เมื่อก่อนผมเองงงจัดครับ เพราะอยากซื้อพิทบูลมาเลี้ยง แต่ถามคนรอบข้าง เค้ากลับย้อนถามมาว่า "แล้วชอบแบบไหน?"

ท่านลองดูหลายๆคอกสิครับ แต่ละคอกมีสไตน์แตกต่างกัน ชอบสไตน์ไหน รูปร่างหมาแบบไหน ก็ศึกษาและเลือกดูแบบนั้น

แล้วก็ศึกษานิสัยควบคู่กันไปด้วย

ที่สำคัญ "ซื้อหมาที่คุณอยากซื้อครับ อย่าไปซื้อหมาที่คนขายเค้าอยากขาย"

หมาอยู่กับคุณอีกเป็นสิบปี ... เลือกและศึกษาให้ดีๆครับ :065:
  • ท่านที่กำลังสับสน เรื่องสายหมา อยากให้นึกถึงค่ายมวยครับ
    แต่สรุป พิตบูลก็คือพิตบูล สายหมาคือต้นกำเนิดคอกที่บรีดมันออกมา

ก๊อตติ หรือ เรเซอร์เอจ ก้เหมือนค่ายมวยหนึ่งค่าย หรือค่ายนางงามหนึ่งค่าย
    ที่ผลิตทั้งนักมวยเก่งและนักมวยไม่เก่ง หรือมีทั้งสาวงามจริงงามไม่จริงปนๆกันไป
    สายกัดสายโชว์ มันเป็นเป้าหมายในการเลี้ยงของแต่ละคนครับ

ค่อยๆ ดูค่อยๆศึกษา อย่าไปบ้าสายหมา เลือกเอาหมาในแบบที่ตัวองชอบครับ
    เพราะหมาสายดังบางตัวเอามาให้ฟรีๆ แถมเงินให้ด้วยยังเคือง
    ผมเจอลูกหมาสายดังจากคอกดัง ตอนเด็กๆ ราคาร่วมแสน แต่วันนี้เห็นแล้วแทบเป็นลม
    ก็ไม่รู้ว่าปัจจุบัน ห้าพัน จะมีคนยอมซื้อต่อหรือเปล่า
  • you all right mafia
  • ผมอยากได้คลายๆแบบนี้อะ คับ
    เวลาซื้อต้องบอกว่าไงคับ

ชอบแบบหน้าย่นๆ
    ไฟล์แนบ
    time32.jpg 106K