ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือ หมาหาย
  • มีน้องท่าหนึ่ง หมาโดนรถแทกซี่สีฟ้า ขโมยอุ้มขึ้นรถไปแถวเมืองทองธานี รายละเอียดเพิ่มเติ่มเดี๋ยวน้องจะเอามาลงให้ทราบ
    ใครพบเห็นช่วยแจ้งเบะแสด้วยครับ
  • ขอให้เจอไวๆนะครับ
  • เจ้าอาร์มี่สุนัขพิทบูลสีน้ำตาล ขาเหมือนใส่ถุงเท้าสีขาว เพศผู้อายุ 4 ปี หลุดหายไปจากบ้านที่เมืองทองธานีเมื่อเย็นวันเสาร์ค่ะ
    ประกาศหาที่จส.100 สวพ.91 และติดประกาศในเมืองทองธานี
    ปรากฎว่าวินมอเตอร์ไซด์ที่หน้าซอยงบประมาณ (ถนนติวานนท์หลังเมืองทอง ซอยถัดจากเมืองทอง)ท่านหนึ่งโทรแจ้งข้อมูลว่าเห็นอาร์มี่หลบฝนอยู่ที่ตู้โทรศัพท์ข้างวิน พอมีรถขับผ่านอาร์มี่ก้อจะไปขวางรถ คงอยากให้พากลับบ้าน แท๊กซี่สีฟ้าคันหนึ่งออกจากซอยหลังส่งผู้โดยสารเรียบร้อยมาจอดซื้อหมูปิ้ง (ตรงข้ามวินมอเตอร์ไซด์) และก้อดื่มเบียร์ตรงนั้น พอจะออกรถอาร์มี่ก้อขวางไว้ เค้าจึงเปิดประตูรถแล้วเจ้าอาร์มี่ก้อโดดขึ้นรถแท๊กซี่ค่ะ คนขายหมูปิ้งกับพี่วินจำทะเบียนไม่ได้ แต่เค้าบอกว่าคนขับแท๊กซี่บอกว่าให้เจ้าของมาไถ่คืนแล้วกัน
    .................ไม่ทราบจะหาคนขับแท๊กซี่สีฟ้าคนนี้ได้ยังไง...ถ้าท่านใดพอทราบเบาะแส กรุณาเมตตาแจ้งกลับมาด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ เป็นห่วงอาร์มี่มากค่ะ

วริศรา (ป่าน) 089 4940220 , 085 1557357
  • รูปเจ้าอาร์มี่ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    zIsWl4797878-01[1].jpg 3K
    72419_1200480868610_1726202156_371488_4198047_n[1].jpg 79K
  • รบกวนช่วยกระจายข่าวหน่อยนะคะ
    ท่านใดพบเห็น หรือพอได้เบาะแสว่าแท๊กซี่สีฟ้าคันนั้นอยู่ที่ไหน
    พาอาร์มี่กลับมาได้ มีรางวัลให้ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG611-01.jpg 25K
  • ขอเอาใจช่วยครับ หาเจอไวๆ
  • แท๊กซี่คนไหนใจร้ายจัง รบกวนพี่น้องช่วยกันตามหาหน่อยนะครับ ฮิฮิ
  • ขอให้เจอไวๆ ครับผม
  • มีเบอร์ศูนย์วิทยุของแท๊กซี่ครับ ให้สังเกตุด้านหลังรถแต่ละคัน

โทรไปที่ศูนย์วิทยุนั้นแหละครับ รับรองเจ้าตัวต้องได้ฟังแน่ๆ

เพราะแท๊กซี่สีฟ้าส่วนใหญ่จะติดวิทยุอยู่แล้ว

ลองเชคเบอร์ศูนย์วิทยุแต่ละศูนย์ตรงกระจกด้านหลังแท๊กซี่ดูนะครับ
  • มาให้กำลังใจครับ ขอให้เจอไวๆนะครับ
  • เจอไวไวนะครับ
  • โหไอแท็กซี่ ถ้าเจอตัวละ ขอตีให้หัวเปิด
  • ดีคับ

หั้ยกำลังจัยคับ

มันเลวจิงๆทำได้

ถ้ามันโดนมั้งละ
  • ท่านโจ ฝากประสานงานให้หน่อยก็จะเยี่ยมเลยครับ
    ให้วิทยุแทกซ๊ ประกาศให้น้องเขาหน่อยซิครับ
  • แมร่งกล้ามาก....
  • ป่านพยายามโทรให้เค้าประกาศทุกวันที่สวพ91 แต่ไม่ได้เบาะแสเลยค่ะ
    คงหมดหวังแล้ว......T^T
    ไม่รู้ว่าเอาไปขายที่ไหนรึป่าวค่ะ นอนไม่หลับเลย
  • คุณป่านครับ เมื่อครู่ผมโทรไปแนะนำที่เบอร์ 4940220 แล้ว ... อยากให้เร่งหน่อยนะครับ

หมาหายตอนเย็น แสดงว่าแท๊กซี่คันนี้ขับกะกลางคืนครับ ต้องโทรตอนดึกด้วย

ผมเองไม่ได้อยู่ในกทมครับ เลยช่วยไม่สะดวกซักเท่าไหร่

ย้ำอีกครั้งนะครับ โทรไปศูนย์วิทยุ พวก วอ ของรถแท๊กซี่หนะครับ ให้เค้าประกาศให้

เพราะ จส 100 หรือ สวพ91 งานเยอะเค้าอาจไม่ย้ำให้เรา และเค้าจะประกาศช่วงเวลาเดียวหนะครับ

ขนาดแท๊กซี่ผมหายทั้งคัน สารพัดจะแจ้งก็ยิ่งไม่มีเบาะแส

เรื่องหมาหายต้องจิตวิทยากับแท๊กซี่นิดนึงครับ

"อย่าไปประกาศว่าแท๊กซี่ขโมย(เพราะเราไม่ทราบเลขทะเบียนที่จะตามล่าเอาผิด) บอกว่ามีแท๊กซี่ใจบุญช่วยเก็บหมาไป ตอนนี้เจ้าของมีตัวตนพร้อมเอาคืนแล้ว ช่วยนำกลับมาจะให้รางวัลอย่างงาม"

แท๊กซี่หลายๆคนมุขเยอะ หาเช้ากินค่ำ ได้เงินตรงไหนเอาตรงนั้น จ่ายเงินไม่ค่อยตรงรอบ ฉะนั้น ยิ่งผิดเค้ายิ่งหนีครับ

ไม่รู้ไม่ชี้ยกยอมันก่อน ถ้ามาแล้วกวนตีนค่อยจัดไปครับ งานการไม่ทำเอาหมาชาวบ้านไป หรือว่าโดนกัดตายห่าในรถแล้วก็ม่ายรู้

หลังรถแท๊กซี่จะมีเบอร์ศูนย์วิทยุนะครับ เจ้าของแจ้งเองจะบอกรายละเอียดได้ดีกว่า เพราะเค้าสอบถามข้อมูลหลักฐานเยอะซักหน่อย... ตัวผมตอนนี้ไม่มีเบอร์เลยครับ ตอนนั้นที่แจ้งทางศูนย์วิทยุ ผมเองก็ดูตามหลังรถแท๊กซี่แต่ละคันเหมือนกัน ( รถสีฟ้าส่วนใหญ่เป็นรุ่นใหม่ มี วอ แน่นอนครับ ดูเบอร์ศูนย์หลังแท๊กซี่สีฟ้าก้ได้ครับ ไล่หลายๆศูนย์เลย )

(อันนี้แนะนำอีกช่องทางที่น่าลองทำดูนะครับ )
    คุณป่านครับ แถวนั้นมีกล้องรึเปล่า หรือเส้นทางออกจากหมู่บ้านมีกล้องพอจะย้อนเวลาได้บ้างรึเปล่า ลองสืบเส้นทางรถดูด้วยนะครับ

ถามวินอีกครั้งว่า รถมาจากทางไหน ไปทางไหน ช่วงกี่โมง เดาเส้นทางเชคจุดของกล้องวงจรปิดตามแยกหรือที่ไหนที่มี เช่นบ้านคนที่ติดกล้องวงจรปิดหันมาหน้าบ้านหนะครับ

ขอแค่ทะเบียนรถ หรือ เบอร์โทรอู่ข้างรถเท่านั้น งานจะง่ายขึ้นเยอะเลยครับ
  • ขอบคุณคุณโจ (ถ้าชื่อผิดขออภัยนะคะ)
    ที่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆ ค่ะ ป่านลองโทรไปศูนย์วิทยุสองสามครั้งแล้วค่ะ
    เค้าก้อบอกจะประกาศให้ แต่ยังไงก้อยังไม่มีวี่แววใครจะติดต่อมาเลยค่ะ
    ซอยนั้นก้อเปลี่ยวมาก ไม่มีวงจรปิด มีอู่รถอยู่แห่งหนึ่งที่มีกล้อง ก้อดันเสียค่ะ
    พยายามทำทุกทาง ติดต่อชมรมคนขับแท๊กซี่ เจอแท๊กซี่ที่ไหนถามทุกคันค่ะ
    อยากลงหนังสือพิมพ์ก้อไม่รู้จะได้อ่านรึป่าวนะคะ
    กำลังคิดขอความช่วยเหลือจากคนส่งไปรษณีย์ เพราะพวกเค้าเข้าทุกซอกซอยอาจพบเห็นบ้าง
    คงจะทำทุกๆ ทางค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะมีบุญได้เจอกันอีกรึป่าว...ทุกวันนี้นอนไม่ค่อยหลับ เป็นห่วงค่ะ
    กลัวเค้าจะตี จะทำร้าย จะเอาไปปล่อยกลางทาง..กลัวสารพัด แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร

ก้อต้องขอขอบคุณทุกๆ ท่านค่ะที่ให้กำลังใจ
    ซาบซึ้งจริงๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ป่าน
  • ทำไมคนรักหมาจริงต้องโชคร้ายแบบนี้ ทำไมมันไม่ไปขโมยหมาที่เจ้าของเลี้ยงทิ้งๆขว้างๆบ้างว่ะ
  • มีคนแจ้งสวพ91 ว่าเห็นอาร์มี่อยู่แถวศูนย์TOYOTA แจ้งวัฒนะตั้งแต่วันที่ 16 ไม่รู้ว่าแท๊กซี่เอาไปปล่อยไว้แถวนั้นรึป่าว ใครอยู่เส้นแจ้งวัฒนะรบกวนดูด้วยค่ะ
  • มาให้กำลังใจครับ เจอใวๆๆครับ
  • ให้กำลังใจครับ อยู่แถวเมืองทองเหมือนกัน โตโยต้าแจ้งวัฒนะ เมือวานขับฝ่านไม่เห็นนะครับ

ลองไปถามเจ้าหน้าที่ดูเผื่อจะเห็นบ้างนะครับ
  • ผมว่าจะเจอ สักวันคนในวงการต้องเห็น แน่นอน

ขอได้กลับมาไวๆๆ นะคับ

เอาใจช่วยคับ
  • ขอให้เจอไวไวนะครับ สงสารเค้าครับ กะโดดขึ้นเพราะอยากกลับบ้าน เเท็กซี่ก็เหลือเกินจริงๆ