ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครสนใจพิทบูลตัวผู้ ค่อนข้างดุ อายุ4-5ปีไปอุปการะมั้ยคะ
  • เนื่องจากไม่มีเวลาดูแลค่ะ และเค้าชอบทำร้ายตัวเมียที่บ้านเลยสงสารตัวเมียค่ะ ถ้ามีใครสนใจไปอุปการะต่อ ติดต่อ แต๊ก0816138193
    ไฟล์แนบ
    IMG_81582.JPG 37K
  • ชื่อยูโรค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_81722.JPG 54K
  • ดุกับคนไหมครับ ถ้าดุกับคนตัวขนาดนี้ ตัวใครตัวมันละครับ
  • อยู่ที่ไหน่ครับ
  • คูณ eurodollar อยู่ที่ไหนหรอคับ
  • โถ่เอ๊ย pitbull เป็นหมาที่ชอบ ทำร้ายหมาด้วยกัน
    อิบ้านิเอามาเลี้ยงไม่ได้ศึกษาก่อนนะสิ ขอให้เจอเจ้าของที่เข้าใจในสายพันธุ์ นี้ไวไว
  • :012::022::022::002::002:
  • แล้วจะไปเชื่อใจมันใด้เหลอ เราไม่ใด้เลี้ยงมันมา บอกว่าไม่ดุกับคน แล้วท่ามันดุกับคนขึ้นมาละ ใครจะเอามันอยู่ บอกตรงๆว่าพาละครับแบบนี้ แล้วพิทบูลตัวนี้ดูทรงแล้วเอาไปปล่อยมั่วไม่ใด้ด้วย พาละครับแบบนี้ อย่าเอาไปปล่อยนะครับ ใครคิดว่าเข้ากับมันใด้ช้วยเอาไปเลี้ยงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • แล้วจะไปเชื่อใจมันใด้เหรอ เราไม่ใด้เลี้ยงมันมา บอกว่าไม่ดุกับคน แล้วถ้ามันดุกับคนขึ้นมาละ ใครจะเอามันอยู่ บอกตรงๆว่าภาระครับแบบนี้ แล้วพิทบูลตัวนี้ดูทรงแล้วเอาไปปล่อยมั่วไม่ใด้ด้วย ภาระครับแบบนี้ อย่าเอาไปปล่อยนะครับ ใครคิดว่าเข้ากับมันใด้ช้วยเอาไปเลี้ยงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • ยูโรอยู่เเถวเกษตรนวมินทร์ค่ะ
  • เก็บไว้เป็นบทเรียนครับ ทุกคนที่นี่ บางท่านอาจปากร้าย แต่ผมมั่นใจว่าทุกคนมีเป้าหมายเดียวกันคือ
    .......อยากเห็นพิทบูล มีความสุข.....เลี้ยงด้วยด้วยรักเเละรับผิดชอบต่อสังคม(ยื้มหน่อยนะป๋า)
    เอาใจช่วย ผมเชื่อว่าคุณเป็นคนมีจิตใจดี และไม่มีเจตนาร้ายใดๆแอบแฝง แค่ประสบการณ์น้อย ก็เท่านั้นเอง
    เพราะดูจากการโต้ตอบ ๒ กระทู้ที่ผ่านมา ดูสุภาพ ผู้ดีมาก
    จำไว้นะครับ พิทบูล คือ หมากัดหมา ขอให้หาเจ้าของใหม่ได้ไวไว ผมมีหลายตัวเเล้ว ถ้าไม่มีว่าจะช่วยนะครับ
  • เลี้ยงมาตั้ง 4-5 แล้วนี่ครับ

น่าจะทำได้ดีต่อไป.......สู้ๆครับอย่าเพิ่งท้อ

อย่าน้อยเค้าคงต้องรักคุณมากทีเดียว

สงสารอ่ะ ขนาดผมยังคิดถึงหมาที่บ้านอยู่บ่อยๆ
  • แยกบริเวณกันสิ อย่าให้เจอกัน ไม่ก็แบ่งเวลาปล่อยก็ได้
  • เอามาเลี้ยงตอนอายุซักเกือบๆ 4 เดือนล่ะคะ เลี้ยงมาแล้ว 2 เดือนแล้ว บอกให้มันนั่งมันก็นั่ง ให้ยกมือก็ยก แต่บางทีก็แล้วแต่อารมณ์มันด้วย เลยไม่รู้ว่าถึงตอนนี้จะฝึกมัน จะสายไปรึป่าว แม่กลัวดูแลมันไม่ได้ เวลาพ่อไม่อยู่บ้าน แล้วแม่ต้องอยู่คนเดียวค่ะ
  • ลงผิดกระทู้ค่ะ เหอะๆ