ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทวงถามความยุติธรรมในวงการที่ผมรัก..และรักมาก
  • ไอ้พี่ผีนี่วกไปหากรรมการอีกพิทบูลมีหลายแบบ ทั้งใหญ่เล็ก การลงทะเบียนประกวดถือเป็นศักดิ์ศรี กรรมการให้creditผู้เข้าประกวดควรมีความซื่อสัตย์ต่อตนเอง ต่อเพื่อนร่วมประกวด ถ้าจงใจพลาดอย่างนี้ก็หมดสิ้นกัน มันจบแล้วครับนาย
  • ผีตัวบนพูดก็ถูก credit กรรมการเค้าให้กับทุกคน และผู้เข้าประกวดก็รู้จักกันทั้งนั้น
    การที่คุณตู่ (helo) ออกมาบอกว่าอยากให้การประกวดมีการตรวจสอบเรื่องใบเพ็ดก่อน
    แล้วคนที่เค้าไม่มีใบหล่ะก็ไม่สามารถประกวดได้เลยหรืออย่างไร

อันนี้คือที่จะถามคุณตู่เพิ่มเติมครับ ว่าการที่คุณจงใจโกงอายุหมา มีใครรู้ใครเห็นในการกระทำของคุณบ้างหรือเปล่า??????
  • "วันนี้ถ้าเราจะพูดถึงประเด็นของจิตสำนึกมันคงไม่พอครับ ไม่เช่นนั้นบ้านเมืองเราคงไม่จำเป็นต้องมีกฏหมายถ้าทุกคนใช้สำนึกเป็น

ปรกติเรื่องหมานี่ข๊าพเจ้าแถบไม่ได้ยุ่งเลยเอาฮาไปวันๆ ได้เห็นข้อความประโยคนี้ที่ ตู่พิมพ์รู้สึกเสียใจมาก

มัน "ทุเรศ" จริงๆไอ้ที่กฎหมายมันมีความจำเป็นต้องใช้ก็เพราะมีคุณอยู่ในสังคมนี่ล่ะครับ ผมก็ประเภทแหก

กฎหมายและไม่ค่อยมีจิตรสำนึกเหมือนกันแต่มีคติ เป็นโจรไม่ให้ใครจับได้ โดนจับได้ก็จะอืมกูทำจะเอาไง

กูผิดแค่นี้ จบ
  • คุณตู่ EPK ครับ ผมก็ยอมรับในความเป็นลูกผู้ชายที่กล้าทำก็กล้ารับ และผมก็เห็นอยากที่คุณเห็นเหมือนกันว่าวงการนี้มันเป็นอย่างนี้จิง ๆ ผมก็อยากให้กำลังใจสู้ ๆ นะครับ คนเราจะผิดพลาดบ้างไม่ใช่เรื่องแปลก แต่สังคมก็ต้องรู้จักคำว่าให้อภัยครับ อย่าไปถือสาไอ้แก้งหัวโล้นพวกนี้ ทำตัวรุ่มกัดอย่างกับหมาที่พวกมันเลี้ยง ประวัติพวกนี้แต่ละตัวก็ใช่ย่อยครับพี่น้อง สร้างภาพได้เนี่ยน เพราะมันทำเป็นอาชีพ สุดท้ายก็หากินกับหมาไม่มีอะไรมาก เพราะมันไม่มีอาชีพเป็นหลักแหล่ง ขายหมาเล่นยาไปวัน ๆ ผมคนหนึ่งแหละที่เกือบโดนพวกมันหลอยขายหมาให้ แม่งหมาไรวะตัวพอมยังกะขี้ยา เสือกบอกกูว่าเนี่ยบลูลี่เลี้ยง ๆ ไปเดี๋ยวมาเอง ถุย! พวกมึงนะไอ้สวะของวงการจิง ๆ น่ารู้ตัวกันได้แล้วนะ ดูแล้วอนาถจิง ๆ วงการนี้ ใครมีอะไรดี ๆ ช่วยกันออกมาแฉไอ้แก๊งหัวโลนพวกนี้หน่อยครับพี่น้อง
    สังคมนี้คนดีอยู่ไม่ได้ คนชั่วลอยนวล(ไอ้แก้งหัวโล้น)
  • คุณตู่ EPK ครับ ผมก็ยอมรับในความเป็นลูกผู้ชายที่กล้าทำก็กล้ารับ ไอ้ที่คุณพูดมาผมก็เห็นอยากที่คุณเห็นเหมือนกันว่าวงการนี้มันเป็นอย่างนี้จิง ๆ ผมก็อยากให้กำลังใจสู้ ๆ นะครับ คนเราจะผิดพลาดบ้างไม่ใช่เรื่องแปลก แต่สังคมก็ต้องรู้จักคำว่าให้อภัยครับ อย่าไปถือสาไอ้แก้งหัวโล้นพวกนี้ ทำตัวรุ่มกัดอย่างกับหมาที่พวกมันเลี้ยง ประวัติพวกนี้แต่ละตัวก็ใช่ย่อยครับพี่น้อง สร้างภาพได้เนี่ยน เพราะมันทำเป็นอาชีพ สุดท้ายก็หากินกับหมาไม่มีอะไรมาก เพราะมันไม่มีอาชีพเป็นหลักแหล่ง ขายหมาเล่นยาไปวัน ๆ ผมคนหนึ่งแหละที่เกือบโดนพวกมันหลอยขายหมาให้ แม่งหมาไรวะตัวพอมยังกะขี้ยา เสือกบอกกูว่าเนี่ยบลูลี่เลี้ยง ๆ ไปเดี๋ยวมาเอง ถุย! พวกมึงนะไอ้สวะของวงการจิง ๆ น่ารู้ตัวกันได้แล้วนะ ดูแล้วอนาถจิง ๆ ที่พวกมึงยังอยู่ได้ในวงการนี้ ใครมีอะไรดี ๆ ช่วยกันออกมาแฉไอ้แก๊งหัวโลนพวกนี้หน่อยครับพี่น้อง
    สังคมนี้คนดีอยู่ไม่ได้ คนชั่วลอยนวล(ไอ้แก้งหัวโล้น)
  • อ้าวเฮ้ยยยย พูดแบบนี้แสดงว่า บอร์ดนี้ไม่มีคนดีซิว่ะ เช็ดเข้

ผมไม่ได้ห้ามคุณตู่เข้าบอร์ดนะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าคุณตู่จะกล้าเข้าหรือเปล่า
    และช่วยบอกหน่อยซิคนไหนว่ะคนดีที่อยู่บอร์ดนี้ไม่ได้
    ผมว่าคนอยู่อยู่บอร์ดนี้ไม่ได้แมร่งคงเลวสุดๆมากกว่า

ผมไม่ได้ห้ามใครเข้าบอร์ด แต่คนที่ไม่กล้าเข้าน่าจะรู้ตัวเองนะว่าทำอะไรไว
  • ผมข้องใจว่ะ คนดีคนไหนบ้างที่อยู่บอร์ดนี้ไม่ได้
    ถ้ามันเป็นความจริง ผมจะเป็นคนไปเชิญเขากลับมาเอง
  • พวกหัวโล้นที่มึงว่าเค้าขายหมา เล่นยา แล้วมันผิดตรงไหนวะเนี่ยกูหล่ะงง
    ถ้าพวกหัวโล้นโกงจริงทำไมไม่เห็นไม่เห็นมีใครมาด่า ตั้งกระทู้ถาม
    แล้วก็ถ้าเล่นยา แล้วมันเคยโดน ตร.จับกันไหมหล่ะ หรือไปโกงเงินอาม๊า มึงไปซื้อยาเล่นรึป่าว
    กระทู้นี้เค้ากำลังพูดถึงคนโกง แล้วที่มึงกำลังพูดน่ะพยามทำอะไร เบี่ยงประเด็นให้ป๊ามึงเหรอ ไอ้ควาย
  • 555อย่าไปซีเรียส เค้าแก้ตัวดีที่สุดแล้ว เค้าควรเลิกเลี้ยงหมา แล้วไปเป็น สส พรรคเพื่อตัวเองดีกว่าครับ รับไม่ได้ ทำผิดยอมรับผิดก็จบ

เสือกอยากจบแบบพระเอก ก็ต้องเป็นหนังเกาหลีแหละครับ ตอนจบพระเอกตาย555
  • ก็คนมันกลายเป็น หมาจนตรอก แล้วมันกัดแขวะแม่งมันหมดนั้นล่ะ คนเราผิดแล้วสำนึกยืดอกรับยังพอให้อภัย แต่นี่แม่งไปได้ทั้งที่เป็นใครก็รู้ทั้งบ้านทั้งเมือง
    ถ้ามันจะเป็นยังงี้ กูว่ามึงไปนุ่งผ้าถุงดีกว่ามั้ย อยากได้มากนักรึไงว่ะ รางวัลเนี๊ยะ ถ้ามึงแน่จริงอย่างที่แก้ตัว ไมมึงไม่โชว์ที่วันงานเลยหลังจากประกวดเสร็จ บอกไปเลยว่า กูโกงเพื่อจะให้การจัดการประกวดมีความเป็นสากล แม่งมึงก็ช่างกล้าคิดได้เนอะ แล้วยังไปแขวะชาวบ้านชาวช่องเค้าอีก กูเองก็กินเหล้า สูบกัญชา แต่กูก็ไม่ได้ไปจี้ปล้น ข่มขืน หรือโกงใครโว้ย

นอนกอดถ้วยรางวัลให้สบายเถอะมึง เอาออสการ์ไปอีกตัวด้วย
  • 9999. แถลงไขได้หล่อมาก...น่าจะเป็นดารานะเนี่ย
  • เรื่อง EPK ผมว่าผิดจริงแน่นอน ก็ต้องรับกันสภาพไป ผิดว่ากันไปตามผิด

แต่ไอ้ที่ถามไว้เรื่องงานบางปู มีโกงอายุจริงหรือเปล่าครับ หรือเพราะไม่ใครดวย หรือพวกๆกัน ช่างมัน ผ่านไป เรื่องในอดีตอย่างนั้นหรือครับ

ไม่ได้เบี่ยงประเด็นนะครับ ช่วยตอบหน่อย
  • 9999. โกงแล้ว หล่อด้วย นะ
    ถ้วยก็ได้แถมหล่ออีก สุดยอดกลยุทธ
    ออกมาแถลงไขแบบนี้ เล่นซะคนในนี้เป็นควายกันไปหมดเลย
  • EPK นี่ก็ปลาไหลเรียกพี่จริง ๆ เลย ยอมรับ

ส่วนไอกอล์ฟ บีบี นี่ก็ ปากหมายังไงยังไง ไอพวกไม่ดีก็โยนเป็นพวกคนอื่นหมด

ไอบัง ก็ชอบ ใครล้มแล้วซ้ำ

คนเราอย่าทำตัวเด่นให้ใครหมั่นไส้ ระวัง จะเจอของสูงนะครับ

เลี้ยงหมามีเพื่อน มีความสุข ไม่ใช่กัดกันอย่างหมา ๆ เรื่องขี้ประสิว แม่ง ทำเป็นเรื่องใหญ่ไปได้
  • เค้าเรียกว่าเรื่องขี้ประติ๋ว ไม่ใช่ขี้ประสิว ไอ้ลาว กร๊ากกกกกกกกกก
  • คืน ถ้วย เขาชะ ทำผิดแล้วยังนอนกอดถ้วยอยู่อีกเหรอ คืนถ้วยให้ทางเจ้าภาพเขาไปชะ
  • วันนี้คุณโกง วันหน้ามีงานประกวดคุณคงไม่ได้ไปอีกแน่ มันไม่เกี่ยวหลอกว่าเมื่อก่อนใครจะโกงมายังไง ตอนนี้เค้าความเป็นมาตรฐานมาวัดกันแล้ว ถ้าคุณคิดว่าคุณทำถูกอีกหน่อยคงไม่มีใครไปคบกับพวกคุณอีก
  • 9999.ขออนุญาต เรียกท่าน ว่าอาจารย์ นะครับ ขอน้อมกายเป็นศิษย์
    ศึกษาตำราเล่มไหนหรือครับ 36กลยุทธ ซุนวู พิชัยสงคราม ขงเบ้ง หรือ ฉางต่วนจิง เจ้าหยุย
    สายตาท่านอาจารย์แหลมคม วิสัยทัศน์กว้าง ทำคุณประโยชน์ให้กับวงการ โดยไม่กลัวจะเสียชื่อ
    มองการณ์ทะลุ เห็นว่า สิ่งมีชีวิตในที่แห่งนี้ทานแต่หญ้า เป็นพลังในการดำรงชีพ

ท่านอาจารย์ ทานพลังงานจำพวกไหนครับ ? พวกคาโบไฮเดรต จำพวกแป้ง ที่พวกมนุษย์เรียกว่าข้าว หรือเปล่าครับ ?

ท่านอาจารย์ กรุณาแนะนำเป็นกุศลบุญ แก่พวกเราในที่นี้ด้วยนะครับ ศิษย์จะได้ไม่ต้องทานหญ้ากันอีกต่อไป กราบขอบคุณครับ
  • EPK แม่ง นาธานแห่ง วงการพิทบูล
  • เขาไม่ได้ไปตจว.แน่นอน ผมเห็นเค้าอยู่บ้านในซอย สุขุมวิท 85 หรือว่าไม่จริง เพราะบ้านผมอยู่ในซอยนั้น
    ผมมองแบบเป็นกลางนะครับ ผมรู้จักบีบี และรู้จัก EPK แต่ผมเอียงไปทาง EPK เพราะว่าดูคุณตู่ข้อมูลแน่นมากๆ
    ตอนเกิดเรื่องก็ยังเฉยๆ ไม่อยากยุ่งเพราะไม่ได้เล่นนานแล้ว แต่บอกตามตรงว่า อ่านคำตอบแล้ว
    ผมพูดจริงๆว่า "ผมไม่เชื่อหรอก ที่คุณยอมทำทั้งหมด เพื่อให้เห็นจุดบอดของการประกวดหมา" เพราะผมคิดว่า
    คุณก็รู้ว่าคุณทำอะไรลงไป และ ที่ผ่านๆมา "คุณได้ทำอะไรไว้กับชุดที่คุณเอาหมาไปผสมกับDETOX" อิอิ

แต่แอบไม่เห็นด้วยกับคุณกอฟนะ เรื่อง"คิดว่า"พวกผีเป็นพวกคุณตู่" เพราะว่าคุณไม่หลักฐานเพียงพอ ถ้าจะบอกว่า
    คุณซี้ซั้วพูดก็เห็นจะถูกนะ ถ้าเปรียบเทียบเรื่องนี้ สมมุติผีคนนั้นไม่ใช่พวกคุณตู่หล่ะ คุณจะทำยังไง??? และถ้าเจอของจริง
    แบบกรณีที่ช้างเจอ คงจะมันส์น่าดู!!!
  • รอดูนิ่งๆมานานสุดท้ายแม่ง ออกมาพูดได้ประทับใจผู้คนเป็นอย่างมาก ไม่เคยคิดว่าคุณตู่ ผู้ที่อยู่เส้นทางสายนี้มานาน จะแสดงความทุเรศ แสดงความเป็นคนไม่มีหัวคิดได้มากขนาดนี้ คุณผิด คุณพาล คุณอย่าพยายามดึงเรื่องโน้นเรื่องนี้มาเปลี่ยนประเด็น หรือมาเบื่ยงเบน เรื่องเลยนะ ไม่สำเร็จ ตั้งแต่ต้นจนจบ คุณคือบุลคลที่เสียสละเพื่อวงการบูลี่ ที่น่าสมเพสมากที่สุดเท่าที่เคยพบเจอมา วันนี้คุณกระทำอะไรไว้ คุณจงจำกับสิ่งที่คุณได้กระทำไว้ให้ดีๆเถอะ ผมขอบอกเลยว่าพวกผม BB มีดีต่างจากคุณเยอะ อย่างน้อยก็ไม่ใช่ตุ๊ดใช่แต๋ว ผิดคือผิด ฝากไว้แค่นี้แหละ ตู่ EPK :045::045::045::045::045:
  • ข้าน้อยขอคารวะกับจอมยุทธ ตู่ epk จิงๆพูดมาได้ยังงัยใช้หัวส่วนไหนคิดเนี่ยสุดยอดมากวิทยายุทธท่านได้ล้ำเลิศจิงๆถามจิงเหอะคับ

ท่านดูละครมากไปป่าวยอมเลวเพื่อที่จาให้วงการพิทบลูเข้มงวดขึ้นดีขึ้นโอ้โหไม่เคยพบไม่เคยเห็นเอาตัวเข้าแลกขนาดนี้ขนาดผมว่าตัว

ผมเองรักวงการนี้มากพอสมควรนะยังไม่กล้าเลยอ่ะ ขอคารวะให้กะท่านจอมยุทธอีกรอบล่ะกันคับ......จอมยุทธก้อมาด้วย5555
  • ถ้าคนที่เป็นผีคนนั้นไม่ใช่พวกคุณตู่ ก็แสดงตัวออกมา เดี๋ยวจะลงขอโทษให้ดู 555 คนอย่างกู ผิดก็ขอโทษเว้ย ไม่ต้องมานั่งมานั่งแต่งนิยาย ให้ปวดกระบาล
  • * GOF_BB
    * CommentTime11 นาทีก่อน | October 27, 2010, 4:36 pm

ถ้า คนที่เป็นผีคนนั้นไม่ใช่พวกคุณตู่ ก็แสดงตัวออกมา เดี๋ยวจะลงขอโทษให้ดู 555 คนอย่างกู ผิดก็ขอโทษเว้ย ไม่ต้องมานั่งมานั่งแต่งนิยาย ให้ปวดกระบาล /// ถ้าคนที่เป็นผีคนนั้นคือพวกคุณตู่ ก็ช่วยแสดงหลักฐานออกมาครับ 555 คนอย่างผม ผิดก็ขอโทษครับ ไม่มานั่งแต่งนิยาย ให้ปวดกระบาลเหมือนกันครับ

แต่ยังยืนยันและคิดว่าเรื่องนี้ประเด็นอยู่ที่คุณตู่ครับ ส่วนประเด็นคุณกอฟเป็นประเด็นอื่น ผมแค่"แอบ"ไม่เห็นด้วย แต่ถ้าคุณคิดว่า สิ่งที่คิดทำมันถูก ผมก็ไม่ขอพูดต่อครับ
  • ผมก็ไม่ได้ว่าคุณครับ ว่าติผมไม่ได้ ...แต่ผีตัวนั้นให้เราอธิบายแล้วรื้อฟื้น กรณีงานเมื่อ 2 ปีที่แล้วขึ้นมาใหม่ ก็สมควรลงชื่อจริง และไม่สมควรมาโพสในกระทู้ซึ่งไม่เกี่ยวกับ เรื่องของ EPK

---อย่าลืมว่าเรากำลังคุยเรื่องงานที่นครปฐม---

เรื่องคุณแอบไม่เห็นด้วยในกรณีผมตรงนี้ผมไม่ว่าครับ แตขอให้เข้าใจสถานการณ์ของพวกเราด้วย

ขอบคุณครับ
  • ไอผีที่ชี้จุดงานบางปูนี่มันยังไง หะ มันยังไง งานมันผ่านมาตั้ง 2 ปีแล้ว รู้แล้วทำไมไม่ประท้วงซะตั้งแต่ 2ปี ที่แล้วหล่ะ กติกาอ่ะ เค้าก็บอกไว้อยู่ว่าเป็นยังไง บึ๊กเบน มันมีคะแนนในมือแค่ 5 ที่เหลืออีก25 มาจากคะแนนโวตผู้ที่เปิดบู๊ท บู๊ทละ 1 คะแนน จากทุกบู๊ท 25บู๊ท รวมเป็น 30คะแนน ชิมิ งั้นก็หมายความว่า ทุกคนที่เปิดบู๊ท ร่วมกันโกงกันหมดเลยเดะ คิดบ้างอะไรบ้าง ศึกษาบ้างอะไรบ้าง เบี่ยงประเด็นอยู่นั่นแหละ น่ารำคาญ ชิมิ อย่าแถให้มันมากหนักเลย เป็นผู้ใหญ่กันทั้งนั้น อย่าให้เด็กรุ่นหลังมันเล่นหัวไปมากกว่านี้จะดีกว่านะ ตู่นะ ผิดก็ยอมรับผิดซะอย่ามาทำเป็นสร้างภาพ โชว์เก๋าไปหน่อยเลย เห็นแล้วมันอุบาตลูกในตา ...ก๊ากกกกกกก
  • ผมตั้งใจโกงเพื่อให้คนที่แพ้จับได้ ผมยอมเปลืองตัวยอมเสียชื่อ เพื่อให้วงการที่ผมรักดีขึ้น

อ่าน ทมยันตรี มากไปรึป่าวครับ

ลูกอยู่ป.5 อ่านแล้วยังขำเลย อะโหเรื่องนี้จะจำไปนานแสนนาน วงการบลูลี่ ได้ดีเพราะคุณ ตู่
  • :m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106:
  • สิ่งที่คุณตู่ทำไม่ว่าจะมีเจตนาอย่างไรมันก็ผิดแน่ๆที่ทำแบบนั้น แต่จะมัวเถียงมัวด่ากันอยู่ทำมัย ควรหาทางแก้ไขและอุดช่องว่างตรงนั้นซิครับ ไม่ใช่ด่าว่ากันไปแล้วก็ซักพักก็เงียบไม่มีอะไรดีขึ้นมา ขออภัยถ้าไม่ถูใจใครแต่อยากให้ลองคิดดูดีๆ
  • นั่งอ่านมานานมาก แล้วก้อรอว่าตู่ epk จะออกมาแจงเมื่อไรวะ ไม่ได้เล่นคอมหลายวัน เปิดมาอีกทีโห!!!ตู่epk แถลงการซะยาวแต่หาเนื้อไม่ได้เลย น้ำทั้งนั้น:064:เหตุผลของเหตุการนี้เพื่อนๆน้องๆ bb ก้อได้เเจงไปหมดเเล้วก้อเลยไม่รู้จะพูดไรอีกเพราะว่ามันแย่จริงๆ แต่ที่คาใจผมมาก ถามน้าผีหน่อยเถอะวะ!!! พวกหัวโล้นอย่างพวกกูเนี่ยมันไปหนักส่วนไหนของมึงวะ แล้วไอพวกหัวโล้นอย่างพวกกุเนี่ยมันจำเป็นต้องเล่นยาด้วยเหรอวะ แล้วมึงรู้จักพวกหัวโล้นอย่างพวกกูดีแค่ไหนวะถึงได้ออกมาพูดแบบนี้หะ ไอสัต!!!! ไหนๆมึงมีอะไรจะแฉเกี่ยวกับพวกหัวโล้นอย่างพวกกูมึงพูดมาเลยไอเหี้ย เย้ดเข้
  • บกพร่องโดยสุจริตอีกแล้ว ไปอยู่กับลูกพี่ที่ต่างประเทศเลยก็ดี
  • ผมเป็นคนหนึ่งที่เลี้ยงพิทด้วยความรักและของผมมันเอาไปประกวดไม่ได้หรอกเพราะมันเป็นสายกัด และเหมือนกับเพื่อนๆส่วนใหญ่มากๆของคนเลี้ยงเกือบทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นหมาอะไรก็ตามที่เลี้ยงด้วยความรักจริงๆ ไม่ตอแหล ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง ไม่ได้หวังเป็นธุรกิจหรือล่าถ้วยรางวัลอะไรหรอก ผมไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัวและไม่มีเวลาไปเสวนากับวงการอะไรให้วุ่นวายด้วย ผมเลี้ยงหมาตัวเองด้วยความสุขตามอัตภาพที่คนธรรมดาที่เค้ารักหมาทำกัน ก็เท่านั้น มันจะอ้วนจะผอม อัปลักษณ์ขนาดไหน มันมีความสุข ผมได้ผ่อนคลาย ชาวบ้านไมเดือดร้อนก็พอ ผมติดตามหาสิ่งดีๆในเวบนี้มานาน บางอย่างบางคนผมก็เอาใจช่วย แต่ที่มันน่าทุเรศมากๆเช่นการโกงกันต่อหน้าคนมากๆซึ่งๆหน้า ตบหน้ากรรมการและแหกตาคนดูนี่ ผมว่าใครๆก็รับไม่ได้ คำแก้ตัวที่ได้อ่านพบมันซึ้งมากบอกถึงตัวตนของการกระทำได้เป็นอย่างดี ยิงแก้ยิ่งเผยตัวตนออกมาทุกที ใครทำอะไรก็รู้ตัวดี
    ถ้าผมมีปัญหาแบบคุณนี้ผมจะทำ 3 อย่างคือ
    1 ขอโทษโดยไม่แก้ตัวเพราะหลักฐานขนาดนี้แก้ตัวไม่ขึ้นอยู่แล้ว
    2 คืนถ้วยให้กรรมการไปเลย เพื่อยุติปัญหาเรื่องรางวัล ให้คณะกรรมการมอบให้รองอันดับหนึ่งไปซะ เหมือนนางงามถ้ามีปัญหาก็ให้คนรองไป
    3 แสดงสปิริตเลย ไม่ขอลงประกวดสัก ครึ่งหรือหนึ่งปีก็ได้ เป็นการแสดงความรับผิดชอบอย่างลูกผู้ชายต่อสิ่งที่ผ่านมา
    ผมคิดว่าใครๆจะยอมรับและนับถือน้ำใจคุณและเป็นบรรทัดฐานที่ดีต่อการประกวดในครั้งต่อไป:008:
    รู้ผิดรู้พลาดแก้ไขใครก็ให้อภัย รู้ผิดตะแบงไปตัวใครตัวมันละกันครับ
    :008:
  • *** อืมอ่านแว้วก็เข้าใจมากขึ้นคร๊าบๆ

ผมเองไม่ได้มีส่วนได้เสียกับรุ่นนี้แต่ขอแสดงความคิดเห็นในแง่คนเอาหมาไป
    ประกวดละกานนะคร๊าบ
    ผู้จัดงานคงๆไม่มีเวลาตรวจขนาดนั้นหลอกว่าหมาที่ลงประกวดอายุเท่าไหร่
    แค่ผมเดินไปดูเค้าก็วุ่นพอแว้วนะ ถ้าต้องมาเสียเวลาตรวจอายุอีกเค้าคงหัวหมุนๆ
    ส่วนมากคนที่เอาหมาลงประกวดก็ใช้จิตสำนึกและความไว้ใจกานทั้งนั้น และไอ้จิตสำนึกนี้แหละที่แต่ละคนอาจมีไม่เท่ากัน วงการนี้อาจมีข้อผิดพลาดกานได้ไม่ว่าใครก็ผิดได้ แต่ต้องยอมรับความเป็นจิง
    ผมเองสนิดกับบีบี ก็จิง แต่ก็ไม่ได้ออกมาเม้นเพราะเข้าข้างพี่น้อง แต่มันเป็นเรื่อง
    ที่คนหมู่มากให้ความสนใจอย่างแรง รอฟังคำชี้แจงจากทางคุณ ซึ่งผลคือคุณรับผิดอ
    แต่คุณอยากให้วงการดีขึ้นโดยใช้วิธีแบบนี้ ผมว่าคุณเสี่ยง�ากไปไหมคร๊าบ
    กลายเป็นว่าวงการประกวดไม่มีมาตราฐาน ซึ่บจิงมาตราฐานในกาาตัดสิ้นนั้นส่วนตัว
    ผมว่ามาตราฐานการตัดสิ้นอาจไม่แน่นอน นั้นเพราะกรรมการแต่ละคนชอบไม่
    เหมือนกัน อาจมีการลำเองเรอะแอนเอียงบ้างในแต่ละงานนั้น ผมตอบเลยว่า ผมยอมรับได้นะ
    ถึงมันจะขัดตาผมและใครหลายคน แต่เรื่องมาตราฐานการสมัครนี้สิคร๊าบ
    ที่จะให้มีความตรงไปตรงมา เอาเพ็ดมาตรวจนั้น ผมว่ามันยั่งยากเกินไปนะ
    จะบอกว่าความคิดผมมักง่ายก็ได้นะคร๊าบ แต่ถ้าใครที่รักความถูกต้องและต้องการ
    เปลี่ยนระเบียบ ขอให้ท่านลองมาเป็นคนจัดงานดะ แว้วจะรู้ว่ามันเหนื่อยแค่ไหน

สรุปผมว่าควรคืนถ้วยนะคร๊าบๆ และที่เหลือกฎหมายตัดสิ้นไม่ได้แต่สังคมจะตัดสิ้นเอง
    อาจพิมผิดบ้างเพราะเล่นจากมือถือกดยากมาก555555

ปล. ถึงผู้จัดงานทุกท่านและทุกงานคร๊าบๆ จัดงานต่อไปนะคร๊าบดีแว้ว แต่ยังไงก็
    เอาสิ่งที่คุณตู่เสียสละครั้งนี้มาคิดก็นะคร๊าบ ถ้าท่านใดต้องการเปลี่ยนแปลงวงการ
    ให้ดีขึ้นกว่าเดิม อย่าให่การเสียสละครั้งนี้สูญป่าวๆๆๆ กับจิตสำนึก
  • ขอให้เข้าใจเจตนาของผู้จัด ความทุ่มเทของแม่งาน เจตนาของผู้ร่วมงาน การทุ่มเท กำลังใจกำลังทรัพย์ ความเสียสละของทีมงานผู้จัด ด้วยครับ งานของพวกเราทุกคนไม่ได้จัดหากำไร ไม่ได้จัดหาชื่อเสียง ไม่ได้จัดเพื่อแข่งขัน และขอย้ำ ไม่ได้จัดหา ฮีโร่ ครับ กรรมการทำดีสุดแล้ว การประกวดมันเป็นแค่สีสันในงานครับ เลยไม่ต้องมาไล่ดูใบเพ็ด ว่าหมาอายุเท่าไร เพราะถ้าคนอยากจะโกงเพ็ดก็สวมได้ครับ การใช้คำสำนวนดีๆในการพิมพ์แก้ตัว ไม่สามารถทำให้สัตว์ประหลาดกลายเป็น อุลตร้าแมนได้ .... งานนี้ไม่มีฮีโร่ครับ ขอบอก.....งานมิตติ้งครั้งนี้มันคงจะเพอร์เฟ็คไปแล้วถ้าไม่มีคนอย่างคุณ วงการนี้ยังมีจุดเสื่อมอยู่นิดหน่อย และคุณก็คือจุดนั้น
  • ถือเป็นกระทู้ส่งท้ายปีที่น่าศึกษามากครับ ถึงจะเป็นสัมคมคนเล็กๆ แต่อ่านดูแล้วเราจะเข้าใจอะไรมากขึ้น
    บอร์ดนี้ สังคมนี้ ให้อะไรเรามากกว่าที่คิด ใครผิดใครถูกผมเชื่อว่าท่านผู้อ่านใช้วิจารณยานส่วนตนตัดสินเองได้
    คิดก่อนทำ ดีกว่าทำแล้วค่อยคิด ทำไปแล้วจะอธิบายอย่างไรก็อธิบายได้ แต่คนจะเชื่อหรือไม่อันนี้ซิเรื่องใหญ่

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว จิงไหมครับพี่น้อง
  • โฮ๊ะ

ยอมเสียสละตัวเองโกงได้รางวัล

เพื่อให้วงการดีขึ้นผมว่าไม่ต้องทำขนาดนั้นก็ได้มั้งครับถ้าอยากให้วงการดีขึ้นง่ายๆคุณเลิกเลี้ยงเถอะครับ

สาะุ...........

ที่มาตอบช้าไมม่ใช่เพิ่งรู้เรื่องแต่พึ่งคิดมุขได้ แต่ผมเชื่อว่ามุขนี้คงร่วมกันคิดหลายคนคิดนานกว่าจะได้

แต่บอกจริงๆนะ

มุขนี้แมร่งฟรายเลียกพี่เลยว่ะ
  • น้าอูซี่ น้าตอบได้เจ็บรังไข่ชิบเลยวะบอส ฮ่ะๆๆๆๆ ...
    ไอ้พวกทำตัวเป็นผู้ดี ต้องใช้สำนวนอย่างน้าอย่างนี้เจ็บลึก .... แต่ไอ้เจ๊กกบฎ มันจะสำนึกได้หรือปล่าวในพูดของน้า เพราะถ้ามันกล้าตบหน้าคนทั้งงานได้อย่างนั้นแล้ว จิตใจภายในมันคงเหี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยม....น่าดู. ฮ่ะๆๆๆๆ

พี่มาร์ค จำภาพวันวานสมัยเราหนุ่มๆได้ปล่าวป๋า ฮ่ะๆๆๆๆ พวกเราก่อสร้างบ้านหลังนี้ มากันด้วยความเหน็ดเหนื่อย กำนันหมู่บ้านอย่างป๋า ผมยอมรับในความเถียรตรง แต่ก็อยากให้กำนันแหนบทอง จัดการอะไรซักอย่างกับโจรที่มาปล้นความรู้สึกของคนหมู่บ้านเรา เพราะตอนนี้ข่าวนี้ มันเป็นประเด็นร้อนและเป็นข่าวสะเทือนใจชาวบ้าน พวกเรารอคำตัดสินจากท่านกำนันว่าควรจัดการอย่างไรกับโจรดี หรือปล่อยให้ลอยนวล ลอยหน้าสบายใจเฉิบอย่างนี้

ด้วยความเคารพครับ:020:
    ไฟล์แนบ
    a97781.jpg 47K
  • โห...พี่บังช่างสรรหารูปมากเลยนะพี่สุดตรีนนนนนนเลยพี่
  • นั่นดิ ... สมัยนั้นมาสมัยนี้พี่มาร์คหล่อขึ้นบานเลย แต่ทำไมพี่บังพอปัจจุบันเหมือนจอมขมังเวทย์เลย อิๆๆ ( ขำๆนะพี่บัง ):063:
    ไฟล์แนบ
    IMG-5397.jpg 49K
  • บิ๊กบัง ขอลบออกได้ไหมว่ะรูปนี้ แมร่งหล่อเกิ้นนนน
  • เรียนบิ๊กบังและพี่น้องทุกท่น

วันนี้สังคมพิตบูลของเราแข็งแกร่งเกินกว่าใครจะมาล้อเล่นแล้วครับ
    เราไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ สังคมได้พิพากษาไปให้เรียบร้อยแล้ว

ด้วยความเคารพ
  • ผมคิดว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ตัวอย่างจริงๆเพราะคนที่ออกความเห็นส่วนใหญ่จะมองไปในทิศทางเดียวกัน คือรับไม่ได้ และที่สำคัญคือส่วนใหญ่เปิดหน้าแลกหมัดกันไปเลย สังเกตว่า มีคนโพสต์เป็นผีคิดเป็นเปอร์เซนต์แล้วน่าจะน้อยกว่ากระทู้อื่นๆ เพราะทุกคนที่ติดดามเรื่องราวมาตลอดที่มีใจเป็นธรรมจะรู้สึกอึดอัดมาก สำหรับการยอมทำผิดเพื่อเป็นตัวอย่างให้คนอื่นได้ปรับปรุงตัวกัน แปลกมาก ไม่เคยเห็น
    แต่ก็เป็นปรากฎการณ์ที่น่าเป็นแบบอย่างสำหรับ วงการอื่นและในสังคมคือ เห็นอะไรผิดแล้วช่วยกันทักท้วงและแก้ไข ไม่ใช่ ไม่ใช่เรื่องของตัวเองแล้วนิ่งดูดาย ใครจะเป็นอะไรก็ช่างมัน แบบที่สังคมส่วนรวมกำลังเป็นอยู่
    อยากเห็นคนกล้าที่จะออกมาทำอะไรให้มันถูกต้องและดีขึ้นในสังคมส่วนรวม เหมือนในเวบนี้ ช่วยๆกันนะครับสังคมไทย ประเทศไทยรอผู้กล้า มานานเหลือเกินแล้ว ครับ
  • มีคนบอกผมว่าเหนื่อยเปล่าที่จะเปลี่ยนแปลงสังคมของประเทศไทย
    ผมบอกว่าไม่เป็นไร ผมขอเริ่มจากสังคมเล็กๆของผมแห่งนี้ มันอาจจะมีคนเพียงไม่กี่คนเมื่อเทียบกับประชากรทั้งหมด

แต่ผมก็เชื่อว่า สมาชิกเราไม่ได้อยู่ในสังคมนี้เพียงแห่งเดียว เราอยู่ในสังคม ครอบครัว โรงเรียน ที่ทำงาน
    เราติดต่อสือสารกับคนอื่นอีกหลากหลาย และหากสมาชิกเราเป็นคนคุณภาพเสียอย่าง
    พวกเราไปอยู่สังคมไหนก็ถ่ายทอดแนวคิดต่อยอดออกไป เริ่มจากตนเองสู่ครอบครัว ครอบครัวสู่ลูกหลาน
    ลูกหลานต่อไปยังสังคมทีเขาสังกัดอยู่ สู่เพื่อนร่วมงาน จากพันเป็นหมื่น จากหมื่นก็จะเป็นแสนในที่สุดครับ
  • สังคมเข้มแ็ข็ง ประเทศไทยแ็ข็งแกร่ง
  • CommentAuthorMafia
    * CommentTime4 ชั่วโมงก่อน | October 28, 2010, 10:12 pm

มีคนบอกผมว่าเหนื่อยเปล่าที่จะเปลี่ยนแปลงสังคมของประเทศไทย
    ผมบอกว่าไม่เป็นไร ผมขอเริ่มจากสังคมเล็กๆของผมแห่งนี้ มันอาจจะมีคนเพียงไม่กี่คนเมื่อเทียบกับประชากรทั้งหมด

แต่ผมก็เชื่อว่า สมาชิกเราไม่ได้อยู่ในสังคมนี้เพียงแห่งเดียว เราอยู่ในสังคม ครอบครัว โรงเรียน ที่ทำงาน
    เราติดต่อสือสารกับคนอื่นอีกหลากหลาย และหากสมาชิกเราเป็นคนคุณภาพเสียอย่าง
    พวกเราไปอยู่สังคมไหนก็ถ่ายทอดแนวคิดต่อยอดออกไป เริ่มจากตนเองสู่ครอบครัว ครอบครัวสู่ลูกหลาน
    ลูกหลานต่อไปยังสังคมทีเขาสังกัดอยู่ สู่เพื่อนร่วมงาน จากพันเป็นหมื่น จากหมื่นก็จะเป็นแสนในที่สุดครับ

+100 ครับพี่มาร์ค จากใจ ผมเคยได้ัรับการช่วยเหลืออันยิ่งใหญ่ จากในเวปนี้และจากคนที่ไม่รู้จักกัน
  • ผมยังเชื่อว่า สังคมเลวเพราะคนดีท้อแท้ครับ

ผมนึกถึงตอนทำเว็บใหม่ๆ ผมเลี้ยงหมาที่แปลกแตกต่างไปจากชาวบ้านในยุคนั้น
    มีนทั้งคนชอบ และคนต่อต้าน แต่เหตุผลของผมคือ ผมเลี้ยงหมาใต้ติน หมาเถื่อน หมาที่ไม่มีหน่วยงานใดในมืองไทยควบคุม
    ผมจึงต้องควบคุมตัวเอง ตราบใดที่ผมเลี้ยงด้วยความรัก และรับผิดชอบ ผมไม่ได้เลี้ยงหมาเพื่อการประกวด ผมจึงไม่จำเป็นต้องสนใจใคร

ช่วงแรกมันเหมือนตัวคนเดียว ต่อสู้อย่างโดดเดี่ยว หัวเดียวกระเทียมลีบ เพราะเขายังไม่เข้าใจ โดนด่าทุกวันจากทั้งผีและคน
    และคนที่มาตีซี้ เขาก็ไม่ได้มาร่วมด้วยอุดมการณ์ เขาทำตัวสนิทเพื่อขอผสมหมา เมื่อผมไม่เป็นดังที่เขาต้องการ ก็เริ่มแสดงธาตุแท้ออกมา
    ช่วงนั้นก็เคยออกอาการท้อ แต่เมื่อมองดูหมาตัวเอง ไม่ว่าคนจะด่าจะว่าผมเพียงไหน
    ผมกลับมาบ้านมันก็มาต้อนรับด้วยความดีใจ มันอยู่เคียงข้างผมเสมอ
    ผมพามันท่องเที่ยวไปแทบจะทุกที่ที่ผมเดินทางไป มันไม่เคยสร้างปัญหา
    มีแต่สร้างความประทับใจแก่ผู้พบเห็น ผมจึงรักมันมาก และสัญญากับมันว่าจะไม่ท้อ ผมจะสู้เพื่อมัน และให้คนยอมรับมันให้ได้

หมาไม่เคยเปลี่ยนแปลง แต่คนเปลี่ยนแปลงตลอด จากเพื่อนสนิท กลายเป็นคนไม่ชอบหน้ากัน
    จากคนไม่ชอบหน้ากันกลายมาเป็นเพื่อนรักกัน ผมมีเพื่อนที่ผมให้ความรู้สึกเป็นพี่น้องได้อย่างสนิทใจหลายท่าน
    พวกเราสนิทกันเพราะหมา ถึงแม้จะไม่ใช่พี่น้องกันจริงๆ ต่างความชอบในรสนิยม แต่เราอุดมการณ์เดียวกันจึงคบกันได้

วันนี้ผมไม่ได้เดินคนเดียวเหมือนสมัยก่อนอีกแล้ว เป็นเพราะความม่งมั่นและเสมอต้นเสมอปลาย จนเขายอมรับ
    ผมมั่นใจว่าหากพูดถึงเว็บที่มีคนคุณภาพเล่นในระดับแนวหน้าของประเทศไทย ผมเชื่อว่า พิตบูลโซน แห่งนี้อยู่ในระดับแถวหน้าแน่นอน
    เราไม่จำเป็นต้องบังคับให้คนมาเป็นสมาชิก แต่เราใช้ความสมัครใจ เรื่องหลายเรื่องเราไม่จำเป็นต้องใช้การบังคับเลย
    แต่มันเกิดขึ้นได้จากจิตสำนึกเองล้วนๆ หลายท่านเล่นเว็บนี้โดยที่ยังไม่มีหมา และก็ยังจะไม่มีหมาจนกว่าเขาจะพร้อมจริงๆ

นี่ละคือการเลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบของจริง เขาทำด้วยความสมัครใจ และจากจิตใต้สำนึกอย่างแท้จริง
    ผมฟังที่คุณตู่เขียนแล้วรู้สึกเศร้าใจจริงๆ ยอมทำตัวเป็นโจรเพื่อยกระดับวงการ สิ่งที่คุณตู่พูดมาผมว่ามันไม่จำเลย
    หากเราเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบ เราไม่จำเป็นต้องให้ใครมาซื่อสัตย์ต่อเรา แต่เราควรซื่อสัตย์ต่อตนเอง
    หากทุกคนคิดกันได้แบบนี้ เราก็ไม่ต้องมาตรวจสอบใบเพดดีกรีให้เสียเวลาครับ
    ผมมั่นใจว่าคนมากเกินกว่า 95% ที่สมัครใจทำอย่างถูกต้องโดยไม่ต้องใช้การบังคับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันสรรสร้างสังคมแห่งนี้ให้เข้มแข็งยิ่งๆขึ้นไปครับ
  • เมื่อ ก่อน พี่มาร์ค ตัดผม ร้านไหนเนี่ย ..... เดี๋ยวไปเผาให้ 5555
  • หมาตัวอื่นมีตั้งบานไม่ไปชนะ เสือกมาโกงแล้วชนะพวก BBกระดูกควาย
    เป็นไงล่ะตุ๊ดตู่ กินข้าวบ้างนะ นอนเยอะๆอย่าเครียดหาไรอย่างอื่นทำเหอะตรงนี้มันไม่ใช่ที่ของคุณแล้ว

I'm Sorry Tu 18 crown.