ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงดเยอะๆให้ระวัง!!!
  • นี่ขนาดซีซ่าไวมากๆจับอาการได้ก่อนที่จะกัดเต็มๆ แล้วถ้าคุมฝูงไม่ได้ แล้วทั้งหมดกัดกันนี่คงเน่ากันหมดแน่ๆ
    http://www.youtube.com/watch?v=64peeoPygGU&feature=related
  • :063: การันตี ซีซาร์ พ่อมด พิทบลูจริงๆ
  • สุดยอดจริง ๆ ดูอาการออกตั้งแต่มันเริ่มกระดิกหาง
  • สวดย้อดเลยเพ่
  • ผมดูแล้วสงสารหมาซีซ่าไอ้ตัวเล็กที่ขา คิดเล่นๆถ้าโดนงับทีเดียวนี่คาที่แน่ๆเลย
  • จะมีซักกี่พันธุ์ครับเนี่ยที่กระดิกหางแล้วเอาเนี่ย

:o008:
  • ถ้าเป็นผม

นรกแตกแน่ๆ

แค่คิดก็สยอง

:001::001::001:
  • ขนาดซีซ่ายังพลาดเลยแล้วเราละจะเหลือเหรอ 5555555+:o008:
  • มันอาจจะเกิดขึ้นได้เสมอ ถ้าเกิดว่าคุณอยู่คนเดียวหรือสองคน คิดดูสิ อะไรมันจะเกิด นี่ขนาดทีมงานเขาช่วยกันห้ามแล้วนะ อย่างไรพิทบลูมันก็คือพิทบลู
  • ใครมีหมาสีอย่างนี้ รูปทรงอย่างนี้ก็เอามาลงโชว์กันบ้าง คุณคิดว่าที่เห็นนะเป็นสายอะไร กัด หรือ โชว์
    ไฟล์แนบ
    Candy.jpg 88K
  • :017:อูย สยองค่ะ ขนลุก ตั้งตัวไม่ติดเลยนะเนี่ย :017:
  • น่ากลัวโครตๆๆ...:o071:
  • เพื่อนๆที่มิตติ้งกัน ต้องระวังด้วย อย่าประมาณ ควรจะมีสายจูง ล่าสุดที่อุบลเจอมาแล้วครับ 2 คู่ แยกกันแทบไม่ทัน
    ดีนะที่ไม่รุนแรงเท่าไหร่ เลือดหยดเล็กน้อย จริงๆไม่ใช่กลุ่มพิตบูลหรอกเพราะในกลุุมค่อนข้างระวัง แต่กลับเป็นหมา
    พันธุ์อื่น ที่เจ้าของไม่ใส่สายจูงเข้ามามีเรื่อง พร้อมกัน 2 คู่เลย โชคดีอยู่กันเยอะช่วยกันแยก
    กฎเหล็ก พาออกนอกบ้านควร ใส่สายจูงคับ
  • นึกสภาพคนที่เลี้ยงหมาหลายตัวแล้วมันดันกัดกันตอนอยู่บ้านคนเดียว
    อยากรู้ว่าจะแยกมันอย่างไร คงไม่พ้นได้นั่งดูหมาตัวเองกัดกันเพลินแน่ๆครับ

จะรอดูเซียนน้ำตาร่วง พวกชอบโชว์เหนือเอารูปมาโชว์ว่าเลี้ยงหมาหลายตัวแล้วปล่อยรวมกันได้
  • เลี้ยงหลายตัว พอมันกัดกันคู่นึง ลูกฝูงที่เหลือก็จะเข้าช่วยรุมแล้วก็ชุลมุน นึกภาพแล้ว กึ๋ย ตรูจะแยกมันยังไงฟ่ะเนี่ยะ
    แค่พิทบูลสองตัวกัดกัน แล้วถ้าให้ผมต้องแยกหมาด้วยคนเดียว..คง:025:ไม่มีปัญญาครับ
  • ขนาด ไอ้เจ้า ตัวเล็ก ยังจะเอากะเขาเลย55+ น่ารักจัง เเต่ไอ้ตัวโตนี่สิน่ากลัว นี่ขนาดมันไม่ดุกะคนนะ ถ้าดุกับคนละก็น่ากลัวยิ่งกว่านี้อีกคงไม่ต้องห้ามกันล่ะ คุณ ซีซ่า นี่ก็ไวเหมือนกันจับเเยกออกไปเลย. เเต่หมาทั้งฝูง คนเดียวล่ะตายเเน่ห้ามไม่ได้เเน่ๆ กัดกันยุ่งเหยิงเเน่:022:
    ไฟล์แนบ
    PIC_0626_resize3.JPG 125K
  • :o001: 555+ อันนี้เคยมีประสพการณ์แล้วครับ ผู้ 2 เมีย 1 พอใกล้ๆจะปี 8-9 เดือน มันฟัดกันแล้ว เวลามันกินข้าวอ่านะครับ ตาขวาง หาเรื่องกัดกัน เลือดสากนองพื้นครับ เหมือนเอาเลือดมาทา บ้านเลือดเต็มไปหมด ช่วงนั้นบ่อยครับ ต้องแยก ช่วงหลังเวลามันกัดกัน คว้า ปลอกคอสวมก่อนเลยครับ หาด้ามแปลงทาสี เสียบดูดีๆครับ ค่อยงัด เดี๋ยวฟันร่วง งัดเพดานปากมันเลยครับ เดี๋ยวมันเจ็บก็คลาย
    หมาพันธ์นี้แปลก ยิ่งเจ็บยิ่งกัด ยิ่งไม่ฟัง ช่วงแรก ผมหวดครับ มันก็ไม่ปล่อยกัดจมเขี้ยวกันอีก ประมาณว่า กูจะกัดกันทั้งวัน ไม่เลิก
    ท่าเริ่มจะตัวยืนตรงหูตั้ง หางชู ขนคอตั้ง หน้าเกร็ง ตาเหลือบ ถ้าช่วงนี้เจ้าของขยับเป็นสัยญาณมันเหมอืนเร่งให้กัดกัน เราต้องนิ่งคว้าให้ไวเลยครับ พร้อมกับกันอีกตัว ดึงตัวเริ่มให้สูงๆ ด้วยปลอกคอ เพราะไอ้ตัวเริ่มมันเหมือนหมาขาดสติ รอให้มันสงบ ค่อยตบมัน (อันนี้มาทำตอนหลังสุด ไม่น่าเชื่อยุติ การกัดกันใด้จนถึงปัจจุบัน ผู้กับเมียนะครับ ผู้อีกตัวแยกไปที่อื่นแล้ว)
    ผู้กับเมียมีสาเหตุมาจาก พาตัวผู้ไปโรงบาลเกษตร แต่ ผมติดงานเลยเอามันไปด้วยแต่บ่ายๆไปหาหมอก็ 2ทุ่ม ช่วงที่ทำงานมันไม่ใด้กินข้าวเลยทั้งวัน แถมมีคนกินยั่วมันอีก ขาพาไป ค่ำๆก็ให้มันกินขนมปังไปแถวนึงแถวเล็ก พอกลับมาบ้านมันเหมือนหงุดหงิด ตัวเมียมาดมมันกัดเลย สู้กันใหญ่ ปกติไม่เคยกัดกัน กัดกันจนต้องแยก ประมาณ 1 อาทิตย์ เหมือนจะไม่กัดกันปล่อยมากัดกันอีก คราวนี้แยกใด้ รอสงบ ตบแล้วดู 3-4 ป๊าบหันมามอง ก็ดุมันตบๆสังสอน มัน หลังจากนั้นมันก็สงบไม่กัดกันอีก ผู้กับเมีย

มีอีกช่วงครับ เปิดประตูมันวิ่งมุดออกนอกบ้าน วิ่งไปหน้าบ้านที่มีหมา 3 ตัว มันก็ตั้งท่าเริ่มครับ ในตาเหลือบคอยมองผม ผมก็เอาแล้ว เลยเบี่ยงตัวหลบไม่ให้มันเห็น แอบดูมัน มันก็จ้อง โชคดีที่หมาบ้านใจมันไม่ถึง หมา ผมด้วย พอดีมีคนผ่านมันเลยตกใจสะดุ้งกระโดออกมาเห่า ช่วงนี้โล่งอกครับ หมาเห่าไม่กัด ผมเลยเรียกและวิ่งเข้าบ้านมันก็ว่งตามมา (เ้หมือนว่าเจ้านายอยู่กูเก่งกัดเป็นกัด) และ อีกครั้ง ช่วง ตี 2 ผมออกมานอกบ้าน โทรศัพท์เพราะที่บ้านสัญญาฯ เน็ตกับ โทรศัพท์ มันเน่าไม่ยอทต่อให้ เลยโทรไป 0 มันให้แก้ไขด่วน มันก็พยามมุดหนีออกมา คราวนี้เจอ 5-6 ตัว มันก็ยืนประจัญหน้า ไม่กลัวเลยว่าจะโดนลุม ผมก็ใช่วิธีเดิม รอดตัวไปครับ แต่ว่าพาไปเดินเจอหมาอื่นมันก้ไม่สนใจครับ 555+ เลี้ยงมา 2ปี มันก็ต้องมีหลุดกันบ้าง แต่ถึงมันหลุดไปกัดหมาใครเค้าตาย ผมก็รับผิดชอบไม่กลัวหรอกครับ กลัวแต่จะักัดคนนี่หล่ะครับ แต่คงยาก หมาผมเลี้ยงมาดี อาจดื้อแต่ไม่ทำร้ายใคร

เลี้ยงพิทบูลอย่าประมาทครับ ลองมันกัดหมานอกบ้าน 1 ครั้งมันจะจ้องตลอดไปครับ ผมคิดว่านะครับ
  • จะรอดูเซียนน้ำตาร่วง พวกชอบโชว์เหนือเอารูปมาโชว์ว่าเลี้ยงหมาหลายตัวแล้วปล่อยรวมกันได้
    ชอบจริงๆครับพี่ พวกเด็กรุ่นใหม่เนี้ยเก่งกันจริงๆ
  • บางคนอ่านที่พี่เขียนแล้วเขาอาจจะไม่พอใจ แต่พี่ไม่ต้องการสนับสนุนให้คนประมาทครับ

ไม่กัดกันมันดีอยู่แล้ว ไม่ต้องโชว์มาก และก็ดีใจด้วย เออ เอ็งเก่ง เลี้ยงหมาเป็น ควบคุมได้
    แต่เวลากัดกันขึ้นมา ก็ควรออกมายอมรับและยอมเสียหน้าไม่ใช่ปกปิด ทำเนียนไม่รู้ไม่ชี้

คนที่เขายังไม่เคยเลี้ยง เห็นแค่รูปก็นึกว่าเลี้ยงรวมกันได้เหมือนหมาทั่วๆไป ท้ายสุดมันก็จะเดิอดร้อนกันทั้งหมดครับ