ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทวงถามความยุติธรรมในวงการที่ผมรัก..และรักมาก
  • "" นี่ละคือการเลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบของจริง เขาทำด้วยความสมัครใจ และจากจิตใต้สำนึกอย่างแท้จริง ""

:019: โดนใจมากคับพี่มาร์ค:063::063::063:

ผมเป็นคนหนึ่งที่ผ่านมรสุมและบททดสอบจากบ้านแห่งนี้ แบบครองแชมป์ 8 หน้าในไม่กี่ชั่วโมง ฮ่าๆๆ อยากบอกคำเดียวว่า " เปิดใจและปรับตัว แล้วก็จะผ่านไปได้คับ "" เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ยืนสู้ปัญหาคับ:021:
  • อ๊อฟ พี่ชื่นชมใจเอ็งว่ะ โดนไม่มียุบนี่ละพิตบูลแมนของจริง โดนสอยแต่ก็ไม่มีหนีเดดเกมส์ใช้ได้
    มันต้องรับได้ทั้งคำชื่นชมและคำตำหนิมันถึงจะแฟร์ เพราะบอร์ดนี้มันบอร์ดฮาร์ดคอ
    พวกโดนนิดโดนหน่อยแล้วถอด หรือชอบฟังแต่คำเยินยอ ไม่เหมาะกับสังคมแห่งนี้ครับ

กี่คนแล้วที่ต้องจบตัวเองลงที่บอร์ดนี้
    เพราะการหนีหายไปคือการไม่ยอมรับความจริง มันเหมือนกลับเป็นการยอมรับว่าทำผิดจริงจึงต้องหนี
    แต่การยืนหยัดเผชิญปัญหาคือหนทางที่จะพิสูจน์ในเจตนามากกว่าการหนี หากคุณหนีคุณก็ต้องหนีไปตลอดชีวิต
    แต่คุณจะไม่มีทางหนีความจริงได้พ้นครับ

อีกครั้งแล้วที่บอร์ดพิตบูลโซนได้ทำหน้าที่ของมันโดยสมบูรณ์
  • สังคมพิตบูล มันเป็นมากกว่าที่หลายคนคิด
    คนที่เข้ามาเพียงเพื่อจะกอบโกย โดยไม่คิดจะตอบแทน
    มักจะอยู่ในนี้ได้ไม่นาน ฟันธงครับ

แต่เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ มันคือสิ่งที่จีรังยั่งยืน
    การทำความดีไม่ต้องรอให้ใครร้องขอ และไม่ต้องรอคนอื่น

เราเริ่มเองได้เลยครับ
  • ผมเป็นคนนึงที่นับถือพี่มาร์ค ในความตรงไปตรงมา และความเสมอต้นเสมอปลายของท่านมากเลยครับ ผมเคยเห็นพี่มาร์คเป็นกรรมการตัดสินการประกวดสุนัขที่มีทติ้งที่หาดใหญ่ ดูแล้วสบายใจมากครับ แพ้ชนะกันอย่างขาวสะอาดมากเลยครับ สุนัขตัวที่สวยกว่า แต่โชว์ไม่เก่งพี่มาร์คก็ไม่ให้ผ่าน สุนัขตัวไหนมีอะไรไม่อยู่ในกฎเกณฑ์หรือมีตำหนิ ฟันเหยิน วิ่งไม่สวย หางคต ก็จะบอกและอธิบายให้ฟังอย่างชัดเจน มันเหมือนคนที่ประกวดอะไรสักอย่าง สวยหรือหล่ออย่างเดียวมันไม่พอ ต้องมีการโชว์หรือมีไหวพริบที่ดี ถึงจะสมควรที่จะได้แชมป์ พี่มาร์คสุดยอดมากเลยครับ จากใจจริงครับท่าน นับถือ นับถือ
  • ขอบคุณมากครับท่าน

การประกวดหมาในบ้านเรา ยังเป็นของใหม่ คนที่เข้าใจจริงๆก็มีน้อย คะแนนมันต้องมาจากทุกส่วน
    กรรมการเองก็ไม่เคยมีใครกล้าวิจารณ์หมากันอย่างตรงๆ ท้ายสุดกลายเป็นประกวดกันเองดูกันเอง
    คนดูไม่มีส่วนร่วม มันก็ไม่สนุก ไม่ได้ลุ้น หมาบางตัวมาจากคอกดัง ผูกปีชนะ ก็ไม่รู้จะประกวดไปทำไม

พี่จำเป็นต้องความรู้ควบคู่ไปกับการตัดสินครับ
  • อยากเห็นการประกวดคราวหน้า หมาลงประกวดมีความพร้อมกว่านี้ เห็นใจกรรมการครับ
    โชว์ก็ไม่โชว์ เดินก็ไม่เดิน โพ๊สท่าก็ไม่โพ๊ส ก็ไม่รู้จะตัดสินได้อย่างไร
    บางท่านหนักหน่อยหมาไม่เดิน ลากคอมันมาเฉยเลย ฮ่าๆๆ

หากเป็นที่เมืองนอกโดนเชิญออกนอกสนามไปแล้ว
  • ถ้าอยากเห็นวงการพัฒนาไปในทิศทางที่ดี ก็ควรริเริ่มทำแต่สิ่งดีๆ แต่อย่าไปริเริ่มทำในสิ่งเลวๆ
    วงการพิตบูลบ้านเรายังต้องการการพัฒนาอีกเยอะครับพี่น้อง
  • พี่มาร์คเป็นกรรมการแล้ว ผมว่าการประกวดหรือการแข่งขันมันดู"ขลัง"มากเลยครับ บางท่านเขาทำเป็นเรื่องสนุกๆ เฮฮา เพื่อให้งานสนุก
    """อยากเห็นการประกวดคราวหน้า หมาลงประกวดมีความพร้อมกว่านี้ เห็นใจกรรมการครับ
    โชว์ก็ไม่โชว์ เดินก็ไม่เดิน โพ๊สท่าก็ไม่โพ๊ส ก็ไม่รู้จะตัดสินได้อย่างไร
    บางท่านหนักหน่อยหมาไม่เดิน ลากคอมันมาเฉยเลย ฮ่าๆๆ

หากเป็นที่เมืองนอกโดนเชิญออกนอกสนามไปแล้ว """
    เหมือนในคลิปการประกวดที่เมืองนอกเลยครับ
  • ช่วงนี้งดรับเชิญเป็นกรรมการสักระยะครับ รอให้คนเข้าใจการประกวดมากกว่านี้ก่อน
    เสียวครับ หมาแต่ละตัวจากแต่ละค่าย แพงๆทั้งนั้น เดี๋ยวงานเข้า ฮ่าๆๆๆ
  • อ่านแล้วก้อคิดได้ 2 อย่าง 2 มาตรฐานจิงๆๆ

พวกใคร พวกมัน ถ้ามีคำถาม ถามมาเรื่อง 2 ปีที่แล้วทำไมไม่อธิบาย

หนูเปนคนนึงที่ติดตามเวปนี้มานาน

เถียงกันไปเถียงกันมา ไม่เห็นเหมือนพิทบลูเลย

ตาต่อตา ฟันต่อฟันสิเรื่องจะได้จบ

เรื่องแค่นี้เค้าอยากได้ก้อให้เค้าไปแค่ถ้วย

ความยุติธรรมมันไม่มีในสังคมนักเลงจอมปลอมหรอก.............
  • แล้วจะมีใหม่คับกรรมการที่เป็นกลาง แล้วทุกคนยอมรับอะคับ คนที่เขาเลี้ยงหมาที่ไม่ใช่คอกใหญ่จะได้มีกำลังใจที่จะเลี้ยงหมาไปประกวดกับเขาบ้าง จะได้ไม่ต้องกัวแพ้แต่หัววัน
  • ผมว่าไอ้การที่เราเอาหมาประกวด อย่างน้อยก็ต้องให้หมาเชื่อฟัง เดิน หยุด นิ่ง โพสท่านิดหน่อย ก็พอมั้ง เพราะบองคนก็สอนไม่เป็นนะคับ แต่
    อย่ากประกวด บางตัวมันก็ดื่อเอาเรื่องนะคับ คอยๆๆทำไปวงการจะได้เปิดก้วงขึ้น จะได้ไม่จำกัดเฉพาะ คนที่มีเงินจ้างคนมาสอนหมาเพราะบางคนก็ผึ้งหัดเลี้ยงอะคับ ผมกัวว่าไอ้การทำอะไรเป็นอันแลกจะเป็นบันทัดธาน ของอนาคตคับ การมีจุดยืนก็ดีนะคับ แต่ผมว่าเราต้องเปิดรับคนที่มีทุนน้อยและไม่มีประสบการด้วย พวกเราจะได้มีน้องๆๆที่คิดจะเล่นหมาจิงๆๆมาเป็นพวกอีกเยาะๆๆไงคับ
  • จิงค่ะ คุณbadboy
  • ถ้าผมเป็นผู้เข้าแข่งขัน แล้วมีพี่มาร์คเป็นกรรมการผมจะรู้สึกว่า สุนัขสวยๆ หรือไม่ค่อยสวย คอกดัง ไม่ค่อยดัง หรือมือเลี้ยงใหม่ๆๆ มีสิทธิเข้าชิงได้เท่าเทียมกันหมด อยู่ที่ว่าสุนัขของผู้เข้าประกวดจะโชว์ได้ดีมากน้อยแค่ไหน ส่วนมากที่เห็นๆ มาจัดเพื่อความสนุกๆ เฮฮา เสียมากกว่า การประกวดมันดูไม่ "ขลัง" ทีมใหญ่ หรือที่มีชื่อเสียงดูมีความได้เปรียบกว่าทีมเล็กๆ และมือใหม่ อย่าลืมนะครับว่า คิดว่าเป็นเรื่องสนุก ๆ คนที่ส่งสุนัขเข้าประกวดเขามีความหวังในการประกวดเหมือนกันหมดทุกคนนะครับ เรื่องความสนุกไว้นอกเหนือจากการประกวดมากกว่านะครับ การประกวดมันจึงจะดู "ขลัง" (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ผมเคยเจอหมาตัวนึงดูก็สวยพอสมควร แต่เจ้าของกลับไม่กล้าที่จะส่งเข้าประกวด ผมถามว่าทำไมละ เขาบอกว่าไม่กล้าส่งประกวด กลัวสวยสู้หมาทีมใหญ่ ไม่ได้ ผมเสียดายมากเลยครับ
  • สำหรับคนที่บอกว่าเป็นเพราะเป็นหมาของทางBBเลยกลายเป็นเรื่องใหญ่ผมว่าคุณจะมองอย่างนั้นก็ได้
    แต่ไม่ใช่เพราะพวกใครพวกมันครับแต่เพราะว่าเค้าโดนโกงแล้วเค้ากล้าโวย

ผมเชื่อว่าที่นี่ถ้าเป็นเรื่องที่ผิดใครเปิดหัวมาก้ได้ถ้าผิดจริงรับลองคนผิดเละแน่นอน

แต่ในทางกลับกันถ้าคุณหวังว่ากรูก็ถูกโกงทำไมไม่เห็นมีใครว่าโวยวายหรือออกมาพูดอะไร
    ก็ไนเมื่อตัวมรึงถูกโกงเองแต่ไม่ออกมาเรียกร้องสิทธิให้ตัวเองงั้นพวกคุณก็นั่งอมขรี้กันต่อไปครับ

ขออภัยบางคำอาจไม่ค่อยสุภาพ
  • " ตราบใดที่ผมเลี้ยงด้วยความรัก และรับผิดชอบ ผมไม่ได้เลี้ยงหมาเพื่อการประกวด ผมจึงไม่จำเป็นต้องสนใจใคร":063::063::063:
    วาทะนี้สุดยอดครับ ( เลี้ยงพิทบลูต้องเลี้ยงด้วยใจ ไม่ใช่แฟชั่น):062::062::062:
  • ขอบคุณคับพี่มาร์ค ผมก็ได้คำนำจากคณะผู้นำแห่งนี้ทุกท่านชี้นำแหละคับ .... ยิ่งเฮียจอนนี่ แกสั่งให้ลุย ห้ามถอยคับ ฮ่าๆๆ ผมละกลัวแกจริงๆตาคนนี้ :013::013::013:
    ไฟล์แนบ
    IMG-5764.jpg 50K
  • จอนนี่คนนี้รู้จักแต่เดินหน้า ถอยหลังแล้วหกล้ม
    ขนาดรถเบนซ์แกยังสั่งให้ช่างเอาเกียร์ถอยหลังออกเลย คิดดู

วันนั้นเผลอเข้าซอยตัน แกกลัวเสียฟอร์ม ให้มอไชต์ปากซอยช่วยกันยกรถแกหันออกมา ฮ่าๆๆๆ
  • เอาจริงดิพี่ ท่านเหลียงแกขนาดนั้นเลย.....

สุดยอด ข้าน้อยขอคารวะ :o030:
  • เหอะๆหะหางานให้เค้าอีกล่ะ ด่าตาตู่อยู่ไม่ใช่เหรออย่าเบี่ยงประเด็นพี่น้อง
  • เพิ่งเห็นว่า คู่กรณีออกมาชี้แจงแล้ว จอนนี่ ไม่มีบอกเลย

อ่านมาตั้งนาน บอกได้คำเดียว

"เสี่ยวแดกมากคับ พี่น้อง" 5555 นึกเมื่อไรก็ฮา หวะพี่
  • BBขี้ยา
    พูดออกมาได้ไงหว่า ไอ้พี่ผีนี่ก็ไม่ดูร่างกายพี่ๆเค้าเลยเนอะ
    แต่ละท่านตัวยังกะตึก(ล้อเล่นนะครับ)
    ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวแต่ผมดูจากเหลี่ยมแล้วผมว่านะจะขี้เมามากกว่านะ:030:
  • bigpompam มีเหตุ มี ผล เห็นด้วยคับบบบบบบ :o001:พวกเราอย่ากให้วงการ พิทบลู เจริญก้าวหน้าต้องทำแต่สิ่งดีๆๆคับ :o028:พัทนาเพื่อหมาอันเป็นที่รักของพวกเรา :o028:หมาใครจะอย่าไงผม:o002:ไม่รู้คับ (แต่หมาผมสวย:o043:ที่สุดในโลกคับบบบบบ) ใครจะว่าอย่าไงก็แล้วแต่:o011:
  • งานเชียงใหม่ เมื่อเดือนพฤษภาคม2553ก็มีโกงอายุ รุ่นหมาแดงตัวเมียรุ่นสามถึงหกเดือน ตัวที่ได้ที่หนึ่งอายุเกินต้องไปอยู่รุ่นหกถึงสิบสองเดือน แต่อยากชนะเลยต้องโกง
  • สรุปว่าไงกันครับเรื่องนี้
  • อ่านคอลัมน์ มหากาพย์ เรื่องนี้ได้ในหนังสืออณาจักรสัตว์ เดือนนี้ครับ รับรองมันส์หยดติ๋ง ปิดครอกกันไปข้างละมึงแม่เจ้า:020:
    ไฟล์แนบ
    40927_106352119422510_100001431683986_56991_6675818_n.jpg 85K
  • ยังไงก็อย่าให้ถึงตายเน้อ เราคนไทยพอที่จะให้อภัยกันได้ เรื่องมันแค่ขี้หมา แต่ไหงไอ้คนผิดมันปลาร้าขนาดนี้ก็ไม่เข้าใจ อยากจะขำเป็นเสียง โซปราโน้