ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

****ผมผิดมั้ยเนี้ย****
  • ผมเป็นคนตามหนี้ให้บริษัทหนึ่ง แล้วมีลูกค้าผมรายนึงไม่จ่ายค่างวดให้บริษัท ผมลงไปตามหนี้ที่บ้าน ดูแล้วน่าจะไม่ได้เงินจ่ายให้ เผอิญที่บ้านลูกค้ารายนี้มี พิทบูลอยู่ตัวนึง เลี้ยงไม่ดีผอมมาก เหมือนไม่ถูกเอาใจใส่ ถูกขังไว้ในกรง สอบถามพ่อแม่เค้า ก็บอกว่าลูกชายซื้อต่อเพื่อนมาอีกที ซื้อมาก็ไม่ได้ดูแลปล่อยให้พ่อแม่ดูแลเพราะตัวลูกชายไปทำงานต่างจังหวัดตลอด พอปล่อยออกมาก็วิ่งไปกัดหมาบ้านอื่นเลยต้องขังไว้ ให้อาหารก็กินมั้งไม่กินมั้ง ไม่กล้าจับกลัวมันกัดก็เลยต้องขังกรงไว้อย่างนั้น ผมสงสารก็เลยขอหมาจากพ่อแม่ลูกค้ามาเลี้ยงต่อ เค้าก็ตกลงให้มาเพราะไม่รู้จะทำอย่างไรเป็นภาระมาก ผมก็เลยเอามันมาอยู่กับผมในวันนั้นเลย สัก2-3วัน ลูกค้าโทรมาบอกว่า เอาหมาเค้าไปก็ขอแลกกับค่างวดที่ค้างไว้ให้ผมจ่ายเงินแทน ผมก็เลยยอมจ่ายให้(แพงพอดู)นอนไม่หลับคิดทั้งคืนแต่ก็ดีกว่าส่งหมาไปคืนแล้วเป็นทุกข์ จากผอมเห็นซี่โครงก็บำรุงมัน1เดือนก็ดูดีขึ้นมาหน่อย !!!!!!!!แล้วผมผิดมั้ยที่เอาหมาเค้ามา??????????:029::019:
  • :063::063::063::039::033:
  • :063:สุดยอดจริงๆๆๆๆ
  • :063::063::063::063::039::039:
  • แล้วมันไม่กัดไม่ดุแล้วหรอ
  • :006::006::006::006::006::006::006:
  • นับถือน้ำใจคุณคับ
  • :m001:

วันหน้าวันหลัง ช่วยถ่ายภาพมาลงด้วยนะครับท่าน สุดยอดไปเลย
  • เจตนาดี มีเมตตา สิ่งแรกที่ได้ก้อคือ สุขใจ เงินทองของนอกกาย ดีใจด้วยคับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • :006:คนดีน้ำใจงาม..:006:
  • คุณทำถูกแล้วครับ
  • ดีแล้วครับ
  • อ่านแล้วรู้สึกซาบซึ้งค่ะ แล้วน้องหมาอายุเท่าไหร่คะ
  • ยกนิ้วให้ครับ
  • เยี่ยมไปเลยครับ
  • คุณทำดีมีแต่คนชื่นชมครับ:063:
  • อยากให้เจ้าของมาเห็นตอนมันร่าเริงจัง
  • ทำดีแล้วไม่ต้องคิดมากครับ
  • ดีมากเลยครับยอด
  • เป็นคนดีของสังคมพิทบูลจริงๆ ครับ ท่าน
  • การที่ขอหมาเขามาเลี้ยงไม่ผิดหรอกครับผมเห็นด้วย แต่ผิดตรงที่ต้องจ่ายค่างวดให้ลูกค้าแทนนี่แหละผมไม่เห็นด้วย

เจอคนแบบนี้คุณลองตอบกลับไปว่า ถ้างั้นผมจะเอาหมาไปคืน ดูซิจะพูดว่าอย่างไร โคตรเลย:016:
  • ผลตอบแทนที่คุณได้รับนั้นมากมายเหลือขนานับ นอกจากความมีน้ำใจต่อเพื่อนร่วมโลกแล้ว ผลบุญจะส่งให้คุณได้รับมากกว่าเงินค่างวดที่เสียไปอีกครับ
  • คุณเป็นคนดีครับ แต่ว่าลูกค้าคุณ มีขอแลกเปลี่ยนด้วย
    คนแบบนี้มีเยอะ
  • เคยเจอเหมือนกัน ตอนไม่เห็นค่าอยากให้ฟรี พอเห็นมีคนอยากได้เยอะ เกิดเสียดายแล้วเปลี่ยนมาขายแทน
  • เจ้านายใจร้ายอยู่ไปก็รกโลก:016:
  • สุดยอดคับ..
  • เยี่ยมครับ....:m001:
  • พี่ทำถูกต้องแล้วครับ พี่เป็นคนดี ว่างๆพี่ก็เอารูปมาอวดให้พวกผมดูบ้างนะครับ :019:
  • ไม่ผิดครับ.. ดีซะอีกต่างหาก นี่เเหละคนดีของสังคม
  • อยากขอบคุณแทนหมาตัวนั้นจัง
  • ขอให้รวย ขอให้รวย คุณมันคนดี ชื่นชม
  • ข้าน้อยขอคาราวะ....
  • คุณเป็นคนมีน้ำใจคนหนึ่งค่ะ คิดเสียว่าเงินทองเป็นของนอกกาย ไม่ตายก็หาใหม่ได้ ดีกว่าปล่อยให้หมาต้องตกนรกทั้งเป็น ไม่ว่าคนหรือหมาต้องนึกถึงใจเขาใจเราด้วย
  • :o020: หมาช่างโชคดี มากๆๆ