ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดู พิทบูล ผสม สุนัขธรรดากันครับ เห็นแล้วอนาถใจ กับเจ้าของมากๆ
  • ตอนนี้ เจ้าของ สุนัขทั้งสองตัวเค้าออกมาแสดงความรับผิดชอบ ในตัวสุนัขแล้วนะครับว่าไม่ขาย จะเลี้ยงไว้เอง

ผมขอ นับถือน้ำใจของเค้ามากครับ และขอบคุณทุกเสียง ที่ร่วมแสดงความคิดเห็นเข้ามา ตอนนี้ขอยุติเรื่องราวนี้เพียงเท่านี้นะครับ

เพราะไม่อยากให้เกิดความแตกแยกไปมากกว่านี้ครับ ขอยุติเรื่องเลยนะครับ
    และผมก็ขออณุญาติลบ ลิงค์ในการเข้าไปดูกระทู้นั้นแล้วนะครับ

ขอขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆ ใน pitbullzone.com นะครับ
    ไฟล์แนบ
    P1020659.JPG 98K
    P1020672.JPG 96K
  • โห....แมร่งมันมีเถียงด้วยนะนั่น หน่ะ...........
    สันดานจริงๆ..........ฟายเอ๊ยยยยยยยยย:o019::o019:
  • เอาไปกิน.............:o051::o052:
  • ผมเตือนเค้าแล้วครับ
    แต่พี่เค้าไม่ฟังครับ
    ไม่รู้จำทำไง จนกลายเป็นการทะเลาะกันไปในบอร์ด
    ซึ่งสมาชิกคนอื่นก็ปราม ๆ
    แต่ผมหวังดีหนิ ไม่ได้ตัดหน้าแกให้แกขายหมาไม่ได้
    ก็ตังค์แค่ 500 บาทเอง
    เค้าเป็นถึงศูนย์ฝึก และปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุนัขอะไรประมาณนี้แหละ
    แล้วเค้าก็หาว่าเค้ารู้จักพิตบูลดี
    ผมก็จนปัญญา...
    ทำได้แค่เตือนนะครับ
  • คนที่ไม่มีความรู้แล้วไม่รับฟังนี่มันน่าจริงๆ...:m125:
  • มันอ่านหนังสือมากไปอ่ะป่าว "ด็อกลีดเดอร์" เขียนเหมือนตัวเอง
    เป็นซีซาส์ มิลานเลย กูว่ามันไม่เคยเลี้ยงพิทฯ หรอก
  • พี่เข้าไปอ่านมาแล้วครับ เศร้า มีระเบิดเวลาหลายลูกมาก ในสังคมเราตอนนี้ ไม่รู้ว่ามันจะระเบิดเมื่อไร

เขาบอกไม่ได้จงใจให้มันเกิด มันเป็นอุบัติเหตุ อันนี้ก็เข้าใจครับ
    แต่ปัญหาก็คือเป็นถึงสถาบันปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุนัข แต่ก็ปล่อยให้เกิดในสิ่งที่ไม่ควรเกิด

แต่วิธีการแก้ไข มันมักง่ายไปนิดครับ
    การประกาศแค่ว่า ขายให้คนที่รักจริง 500 บาท (คนที่รักจริงไม่รู้จะวัดด้วยอะไร ไม่มีเครื่องหมายติดที่หน้าผากเสียด้วย)
    เล็กๆอาจจะรัก แต่พอโตแล้วทิ้ง หรือหลุดไปผสมพันธ์อีกก็เป็นได้ และมาตรการป้องกันหลังจากนั้นก็ไม่มีพูดถงเลย
    แค่ปัดปัญหาให้พ้นๆตัวเท่านั้น หากเป็นสถาบันฟื้นฟูและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุนัขจริงๆ
    ก็ควรเลี้ยงเขาให้โตอีกสักนิด ทำหมันก่อนแล้วค่อยแจก น่าจะดีกว่า

สรุป หากเลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และมีวินัย กันจริงๆ ปัญหานี้จะไม่เกิดเลยครับ
    ผมเจอมาเยอะประเภทหมาหลุดผสมกันเอง ก็เมื่อรู้อยู่แล้วว่าหมามันเป็นฮีดก็ควรระวังมากเป็นพิเศษ
    ไม่ใช่ประมาทปล่อยให้หลุดผสมกันแล้วค่อยมาแก้ปัญหาทีหลัง คนประเภทนี้ผมจึงไม่ค่อยเชื่อว่า ใส่ใจ สุนัขจริงๆครับ

ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมของตนเองก่อน ก่อนที่จะไปปรับเปลี่ยนให้คนอื่นครับ

ด้วยความเคารพ
  • คนแบบนี้ละที่จะทำลายและทำร้ายสุนัขพิตบลู เห็นแล้วเศร้าใจมาก
  • คนสันดาน แบบนี้แหละ ตอบมาได้ ไม่ตั้งใจ เป็นถึงศูนย์ ฝึกบำบัด ทำเป็นมาพูด ส่วนไอคนที่เข้ามาตอบเห็นด้วยๆ ก็มองแค่ลูกหมามันน่ารักเท่านั้นแหละ ลองถามสิมีสักี่คนที่เคยสัมผัส พิทบลูจริงๆ เห็นแล้วอนาจ ขนาดคนขายมันยังตอบ แบบไม่รับผิดชอบ คนซื้อ แค่ตัวละ500บาท ไม่ต้องรักหรอกครับเด็กประถม เก็บตังแปปเดี๋ยวก็ หาซื้อมาได้แล้ว

จุดจบของพิทบลู ไม่อยูที่ตัวมันเองหรอก มันจะจบ เพราะไอพวกห่าที่ไม่รับผิด ชอบนี่แหละ
    เฮ้อเจอแล้วเซ็ง
  • เอา linkนี้ไปแปะให้มันอ่านหน่อยสิ ว่าคนมีความคิด เค้าคิดกันอย่างไร คิดแบบคน หรือคิดแบบหมา
  • CommentAuthorposh CommentTime50 นาทีก่อน | November 1, 2010, 8:29 am
    คนที่ไม่มีความรู้แล้วไม่รับฟังนี่มันหน้าจริงๆ แก้เป็น คนที่ไม่มีความรู้แล้วไม่รับฟังนี่มันน่าจริงๆ
  • เฮ้อ...มนุษย์ :064:
  • :064::064::064:......................:011::011::011:
  • ช่วยไปบอกมันทีว่าเดี๋ยวอ็อฟซื้อก็ได้ 500 บาท แต่ฝากเลี้ยงไว้ที่นั่นแหละ ให้แมร่งเลี้ยงให้เข็ด 5555
    เอ้า!!! ลืมปรึกษาอ็ฮฟหวะ เอาไงดีน้อง 555555
  • ษามันสำนึก มันสะกดไม่เป็นรึไงวะ ไอ้ห่า ซักวันหนึ่งหมามันกัดมันแล้วมันจะรู้จิตประศาทเสียมันเป็นไงการประสมข้ามสายและพันธ์ทุกำ
    ........................................แล้วซักวันมันจะจำคำว่า พิทบลู ไปจนตาย............................................................
  • http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?board=30.0

ฝากไปอ่านแล้วกรุณายุติเรื่องนี้ด้วย
  • ทำเป็นพูดดี คนเลี้ยงหมาครับไม่ใช่หมาเลี้ยงคน
    ปล.ถ้ามึงไม่ใช่หมาเลี้ยงคน เอาหมามาขายทำไม ไม่ให่ฟรีไปละ สาสสสส
  • การนำสินค้ามาเสนอขายต่อที่สาธารณะ ย่อมหลีกเลี่ยงไม่พ้นที่คนเขาแสดงความคิดเห็นในตัวสินค้านั้น
    หากสินค้าดีมีคุณภาพก็ขายได้ ก็ได้เงินไป หากสินค้ามีตำหนิก็ต้องยอมรับในคำวิจารณ์ครับ

พวกเราเลี้ยงพิตบูล เราก็รักและหวงแหนหมาที่เราเลี้ยง จึงไม่ต้องการให้ใครมาทำลายคุณค่าของมันครับ
  • เลี้ยงไม่ไว้ ก็จับทำหมั้นเสียก่อนนะก็อย่าปล่อยให้เป็นภัยสังคมนะครับพี่
  • ในเมื่อคุณเป็นศูนย์ฝึกสุนัข ทำไมไม่มีการป้องกัน หรือระวังให้ดี
    ฤดูนี้เป็นฤดูติดสัตว์ด้วย ยิ่งตัองระวังเป็นพิเศษ

อย่างนี้แล้ว ใครหน้าไหนจะกล้าไปฝึกกับศูนย์ฝึกสุนัขของคุณ....:003:
    ขนาดหมาคุณเองคุณยังทำหลุดไปได้
    แล้วหมาของคนอื่นล่ะ คุณจะระวังได้ดีเหรอ

ถ้าเป็นผม ความไว้ใจเป็น ศูนย์....:m109: ไม่กล้าไปฝึกแน่นอน :o071:
  • http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=42516.0
  • http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=42516.0

กระทู้นี้ได้ถูกยุบไปแล้ว อ่าเสียดายจริงๆ
  • http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=30365.140
    นี่ครับซีซ่า(ที่แท้ก็เกรียนหลอกคนอื่นทั่วไป) ผมคนหนึงแหละที่ไม่ไปฝากเลี้ยงครับหรือฝึกเพราะเค้าเปิดอ่านหนังสือซีซ่าหลายรอบเลยเพี้ยนคับ(คนเชียงรายเหมือนกันแต่ไม่ชอบที่ไม่มีความไม่รับผิดชอบ)
  • มัน อยู่ เค้า เค้า จะทำอะ ไร มัน ก็ ขอเค้า

เรา อยาก ไป ยุง เลย

หมด กัน พิทบูล ของ เรา
  • กลาย เป็น หมา เมือง

ไป ซะ

งั้น
  • ทำแบบนี้ทำลายกันชัดๆพอเกิดปัญหามาออกข่าวพิทก็ชื่อเน่าอีกเพราะหน้าตามันคล้ายพิทนักข่าวก็เหมาว่าเป็นพิทแท้กัดคนอีก