ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน !!! ขอเชิญชวนเพื่อนพิตบูลแสดงพลัง ช่วยเพื่อนเราที่โดนน้ำท่วมครับ
  • นำท่วมปีนี้หนักกว่าที่คิดเยอะ
    ผมเปลี่ยนหัวข้อกระทู้จากขอความเห็นเป็นระดมเงินก็แล้วกันครับ
    ไม่รอแล้ว เดี๋ยวจะไม่ทันการ

ใครจะช่วยน้ำท่วม โอนบัญชี้นี้ครับ

ธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ
    ประเภท ออมทรัพย์
    เลขบัญชี 218 0505 360
    สาขาสุนทรโกษา

โอนแล้ว SMS เข้า 089 4999 888 บอกด้วยครับ
  • ระดมเงิน
    ระดมสิ่งของ
    ระดมกำลังกาย
    ระดมกำลังใจ

เห็นด้วย กดโหวตตตตตตตต+++++++ เค้าอยากช่วย ทรัพย์ไม่มากแต่กายใจเต็มร้อย

สภากาชาดต้องการอาสาสมัครชาย ช่วยยกของช่วยน้ำท่วมและภัยหนาว กว่า 4,000 ชุดเย็นนี้ ติดต่อ 081-494-7052
  • +1ครับป๋าเราไม่ทอดทิ้งกัน เมื่อเช้าผมโอนเงินค่ากฐิน3300บาทไปแล้วนะครับ (พิทบลูสามเสน) ธ.กสิกรไทย "พิทบลูเพื่อวัดพระบาทน้ำพุ"โอครับ(chu)
  • ครั้งนี้เป็นความเดือดร้อนของพี่-น้องเราโดยตรง 100%ต้องช่วยครับ..
  • จัดไปเลยครับป๋า:063::063::063::063::063:
  • ผมยังมีเงินของท่านสรจิน อยู่ 500 บาท ตอนแรกว่าจะเอาไปสมทบกฐินพิตบูล
    หากพวกเราอยากช่วยน้ำท่วม ผมจะได้เอาอีกบัญชีแยกกันจะได้ไม่งง ใครเห็นด้วยบ้างครับ

รีบรวบรวมเงิน แล้วเอาไปสมทบกับคนอื่นในนามกลุ่มมิตรภาพพิตบูล ดีไหมครับ
    หรือใครมีความเห็นอื่นๆก็ยินดีครับ

ขอบคุณครับ
  • ใครจะช่วยน้ำท่วม โอนบัญชี้นี้ครับ

ธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ
    ประเภท ออมทรัพย์
    เลขบัญชี 218 0505 360
    สาขาสุนทรโกษา

โอนแล้ว SMS เข้า 089 4999 888 บอกด้วยครับ
  • พี่มาร์ค จัดเลย ได้มากได้น้อยยังดีกว่าไม่ได้เลย
    ช่วยๆกันไปตามกำลัง.....ด่วนนนนน :063::063::063::063:
  • คุณ สรจิน 500 บาท
    คุณโอ 089 412 9161 โอนมา 500 บาทครับ

ใครโอนมาแล้ว ผมจะนำมาลงให้ทราบตรงนี้นะครับ
  • เงินได้เท่าไหร่ บินไปมอบกันเห็นๆ
    ถือว่าเป็นน้ำใจเล็กน้อยๆจากครอบครับของเรานะครับ
    ได้เป็นค่าปูน กระเบื้อง ประตู ซ่อมแซมให้พี่-น้องของเรา
  • เอาเป็นเงินอย่างเดียว หรือ ยารักษาโรค อาหารแห้ง น้ำดื่ม พี่สะดวกแบบไหนครับ
  • ผมขอเสนอแบบนี้ดีกว่าครับ จากตอนแรกจะนำไปรวมกับคนอื่นผมว่ามันคงไม่ถึงมือเพื่อนเราที่กำลังเดิอดร้อน
    ผมว่า เราได้เงินมาเท่าไร เราเอามาเฉลี่ยแล้วไปมอบให้พี่น้องเราที่ประสบปัญหาโดยตรงเลยดีกว่า

ใครที่เดือดร้อนก็แจ้งมาเลยครับ ตอนนี้มีลิงค์ มีกอล์ฟ และคนอื่นๆด้วย ได้เท่าไรก็เท่านั้น

ขอแรงกันอีกสักครั้งครับ ผมใส่ไปก่อน 5,000 บาทครับ
  • ขอเป็นเงินดีกว่าครับ มันสะดวกดี และน่าจะทันการณ์กว่า
    เห็นๆเลยก็น่าเป็นการซ่อมแซมบ้านและข้าวของที่เสียหาย อย่างน้อยก็บรรเทาได้เยอะครับ

ตอนนี้ มี 6,000 บาทแล้ว ใครจะบริจาคเพิ่มก็ว่ามาเลยครับ ยิ่งเร็วก็ยิ่งดี
    และใครทราบว่าเพื่อนท่านอื่นๆที่กำลังเดือดร้อนก็แจ้งเข้ามาครับ เราจะได้ปันส่วนไปให้
    มันอาจจะได้ไม่เยอะ แต่ก็ถือเป็นน้ำใจเล็กๆน้อยๆ ของเพื่อนในกลุ่มมิตรภาพพิตบูลครับ
  • ดีครับพี่ น่าสงสารมากครับ ยังไงก็เหมือนเดิมครับ
  • งั้นเคสนี้ ผมขอช่วยเฉพาะพี่น้องที่เล่นในบอร์ดนี้นะครับ ตอนนี้เท่าที่ทราบก็ลิงค์หนักสุด กอล์ฟก็รองลงมา คนอื่นๆไม่มีข้อมูล

ไม่ทราบว่าใครเห็นด้วยหรือไม่ เอาไปสมทบเรามันเล็กน้อยเกินไป ระดับประเทศให้ทางการเขารับไปดีกว่า
    แต่หากช่วยแค่รายสองรายเฉพาะเพื่อนเรา อาจจะได้น้ำได้เนื้อและเป็นผลมากกว่า ผมคิดแบบนี้นะครับ
  • เพื่อนทางภาคอื่นๆ ต้องการความช่วยเหลือก็แจ้งมาได้ครับ ไม่เฉพาะแค่หาดใหญ่นะครับ
    เท่าที่ตามข่าว ภาคอื่นๆก็ยังอ่วมอยู่เลย ใครที่เดือดร้อน แจ้งมาได้หมดครับ
    ผมมีกองทุนช่วยหมาอยู่อีกหมื่น ขอโยกมาช่วยคนก่อนนะครับ

ตอนนี้เรามี 16,000 บาทครับ

ใครจะสมทบเพิ่มก็ขอบคุณครับ
  • ฟังจากบิ๊กบังเล่ามา คนแรกที่ผมต้องการช่วยเลยก็คือป๋าลิงค์นะครับ เพราะท่าทางจะโดนหนักสุด
    สองวันสองคืนเกาะเสาไฟฟ้าแช่น้ำ มองดูหมาตัวเองจมลงทีละตัว ช่วยก็ช่วยไม่ได้ เพราะตัวเองก็ยังแทบไม่รอด
    ปล่อยมือเมื่อไรก็ไปกับกะแสน้ำ ฟังแล้วขนลุกครับ แต่ตอนนี้ก็ผ่านพ้นช่วงนั้นไปแล้ว แต่ความสูญเสียก็ยังคงอยู่

ไม่ได้เล่นพวกนะครับ แต่เห็นว่าเงินจำนวนน้อยนิด แต่มันน่าจะแบ่งเบาภาระให้เพื่อนได้บ้าง
    เอาไปสมทบภาครัฐก็คงเหมือนโยนก้อนหินลงทะเล ระดับประเทศปล่อยเป็นหน้าที่ภาครัฐบาล เรามันกลุ่มเล็กๆ ขอช่วยเพื่อนเราก่อนดีกว่า
    คิดว่าคงไม่มีใครคัดค้านนะครับ และหากเพื่อนเราท่านอื่นๆ เดือดร้อนจริงๆ ผมก็จะจัดสรรปันส่วนไปให้เช่นกันครับ

ด้วยความเคารพ
  • พี่มาร์ค ผมช่วย 2000 บาท สำหรับเหตุการณ์
    น้ำท่วมที่ภาคใต้ รบกวนฝากท่าน บิ๊กซิว ด้วยครับ
  • ขอบคุณครับท่านมุ

ฝากท่านอื่นๆ ช่วยเช็คหน่อยนะครับ หรือหากว่ามีใครทราบข่าวว่ามีพี่น้องเราคนไหนที่ต้องการความช่วยเหลือบ้าง
    ผมมั่นใจว่ามีอีกเยอะครับ แต่เราไม่ทราบเท่านั้นเอง และเขาคงไม่กล้าออกปากขอมา ซึ่งเราควรเป็นฝ่ายยื่นมือเข้าไปครับ
  • 555 บิ๊กชิว ไม่ใช่ บิ๊กซิว รีบไปไหนว่ะเรา
  • กระทูนี้สุดยอดเลยครับป๋ามาร์ค ป๋าคือผู้นำที่น่ายกย่องและน่ากราบไหว้ เมือเห็นน้องๆเดือดร้อนต้องลงมาช่วย ขอกราบหัวใจป๋าอีกสักครั้ง ....

(ป๋าจำได้มั๊ยเครสที่เราช่วยน้องผูหญิงที่มีลูกอ่อน และแม่ที่แก่ชรา แถวศาลายา ที่เแฟนเค้าตาย ก่อนตายได้เอาหมามาผสมกับลีโอ พี่วีระ .... พอลูกหมาคลอด แฟนเกิดอุบัตติเหตุแล้วตาย ทิ้งหนี้สิน และลูกหมาที่คลานยั้วเยี้ยเต็มบ้าน ป๋าให้ผมผมวิ่งเข้าไปดู แล้วกลับมารายงาน เราร่วมกันบริจาค ได้สามหมื่นกว่า .... น้องเค้าเอาเงิน สามหมื่นกว่าที่เราบริจาค ไปลงทุนขายก๋วยเตี๋ยวไว้เลี้ยงลูกและครอบครัวเค้าต่อไป ผมยังจำรอยยิ้มและคำพูดที่น้องเค้าพูดได้อยู่เลยว่า "หนูคิดไม่ถึงเลยว่า พิทบูลที่แฟนเค้าเลี้ยงไว้ มันจะกลับมาช่วยตัวหนูและครอบครัว ได้เร็วขนาดนี้ หนูกราบขอบคุณพวกพี่จริงๆ ถ้าไม่พวกพี่ๆหนูไม่รู้จะทำอย่างไรต่อไปเลย มันมืดมนจริงๆ "น้องเค้ากล่าวด้วยรอยยิ้มที่เปื้อนน้ำตา .... คำพูดทุกคำของน้องเค้า มันยังฝังอยู่ในใจผมอยู่เลยครับป๋า!!!...

เครสนั้น ป๋านำบริจาคคนแรกที่ 5000 เหมือนครั้งนี้ ผมศรัทธาคุณจริงๆ!!!....

ครั้งนี้บิ๊กบังและครอบครัวช่วยลิ๊งที่ 1000 (หนึ่งพันบาท)ครับป๋า ....

ลิ๊งคือเพื่อนที่สุดยอดมากๆ ไปงานหาดใหญ่ เทคแคร์เรา มารับดูแลตั้งแต่สนามบิน จนส่งกลับบ้าน

ลิ๊งเป็นคนอารมณ์ดี เป็นเพื่อนที่ดีของเพื่อนๆ .... "อุทกภัยครั้งนี้บอกได้คำเดียวครับ ว่าลิ๊งหมดตัว"

มีน้อยช่วยน้อยตามกำลังครับ ช่วยๆกันครับ เราพี่น้องชาวพิทบูลไม่ทิ้งกันยามเดือดร้อน ...

........................ลิ๊งเราพี่น้องชาวพิทบูล เฝ้าดูนายลุกขึ้นยืน ตอนนี้พวกเรามาช่วยนายแล้วเพื่อน......................
    ไฟล์แนบ
    IMG_998522.jpg 108K
  • บังเอ๋ย พี่เคยล้มมาก่อนครับ คนไม่เคยล้มจะไม่มีวันเข้าใจว่ามันทุกข์แค่ไหน
    และสิ่งที่คนล้มลงไปแล้ว จะมองหาเป็นสิ่งแรกก็คือ คนในครอบครัวและเพื่อนๆครับ

บ้านหลังนี้มันไม่ใช่แค่การเลี้ยงหมา แต่มันคืออีกหนึ่งสังคมครอบครัวของพวกเรา
    และกำลังใจจากเพื่อนมันคือสิ่งที่สุดยอด มันช่วยให้ความหนาวกลายเป็นความอบอุ่น
    มันช่วยให้ความกลัว ความกังวล ลดลงไปได้เยอะครับ พี่เชื่อว่าป๋าลิงค์ แกคงจะดีใจ

พี่ยังจำรอยยิ้มของ ป๋าลิงค์ ณ พิงค์เลดี้ คนที่เฮฮา และมีน้ำใจคนนี้ได้ดีเสมอครับ
    งานหาดใหญ่อยู่กับพี่ยันสว่าง เช้าก็มารับพาไปกินข้าวนั่งรอเป็นเพื่อนจนขึ้นเครื่องบินตอนห้าโมงเย็น

บิ๊กบัง ที่เราไปช่วยคราวที่แล้ว คือครอบครัวของน้องใบบัวครับ สามีเขาเล่นหมาพิตบูลอยู่ในบอร์ดนี้ เขาจากไปอย่างกระทันหัน
    ทิ้งลูกน้อยและลูกหมาอีกหลายตัวไว้เบื้องหลัง หากเราไม่ยื่นมือเข้าไป เขาก็คงไม่กล้าเอ่ยปาก

ลูกหมาชุดนั้นก็มีคุณเอี๋ยม น้องสาวที่น่ารักของเรามาแบ่งไปเลี้ยงที่ขอนแก่นสองตัวนะถ้าจำไม่ผิด
    และท่านอื่นๆก็มาช่วยซื้อไปคนละตัวสองตัว จนลูกหมาชุดนั้นเกลี้ยงในพริบตาได้เงินมานิดหน่อย บวกกับที่เราสมทบ
    พี่ดีใจที่ได้ให้ชีวิตใหม่แก่ครอบครัวเพื่อนเรา เราให้อาชีพเขา ยามที่เขาขาดเสาหลักของชีวิต มันไม่ได้มากมาย แต่มันมีคุณค่าครับ
    หากเราไม่ช่วยกันเองก็ไม่รู้จะให้ใครมาช่วยแล้วละครับ

หลายสิ่งหลายอย่างเกิดขึ้นที่นี่ PITBULLZONE.COM ครับ
  • น้ำตาจะไหลวะป๋า ซึ้งจริงๆครับ ..............

มีความสุขที่ได้เลี้ยงพิทบูล มีความสุขที่ได้อยู่ในบอร์ดพิทบูล มีความสุขที่มีเพื่อนๆอย่างพวกท่านครับ

.................................................ด้วยความเคารพ......................................................
  • ตอนไข้เลือดออกระบาด โรงพยาบาลขาดเลือด เราก็เคยแห่ไปบรจาคเลือดจนคนตกใจกันทั้งโรงพยาบาลมาแล้ว ฮ่าๆๆ
    เราทำให้เรื่องที่เล็กกลายเป็นข่าวดังได้ รัฐบาลตื่นตัวเรื่องไข้เลือดออกก็เพราะพวกเรานะครั้งนั้น ยังจำได้ ชิมิ
  • น้องสาวและน้องชายของผม นะ-เบนซ์ (น้องเสื้อดำ) ที่พี่มาร์คมาทำบุญขึ้นบ้านใหม่นะครับ ...

ร่วมสมทบทุนช่วยลิ๊งอีก 1000 (หนึ่งพันบาท) ครับ ...

ช่วยๆกันนะครับ.........................เราพี่น้องกันครับ

เดี๋ยวผมโอนเข้าไปรวมเป็นสองพันนะครับป๋า
    ไฟล์แนบ
    DSC07445.jpg 99K
    DSC07397.jpg 123K
  • ไปเอาที่บิกซิวกับจอมโจรไอเลฟยู สองคนนี้ได้อีกอย่างน้อยสองพันว่ะ ฮ่าๆๆ โทรไปเลย บอกพี่สั่งมา ฮิ้วๆๆๆ
  • ฮ่ะๆๆๆๆ บิ๊กชิว แม่งกลัวเข็ม หวีดเป็นเต๋วแตกลั่นโรงพยาบาลเลยครับ จำได้เครสนั้นป๋า ฮ่ะๆๆๆๆ.........

ส่วนผมเจอบริจาคเลือดไปสองถุง ลุกขึ้นมาจากเตียงหน้ามืดเลยครับ ..........

ส่วนไอ้เหี้ยกอล์ฟ!!!!!!!!!!.....................แม่งเห็นเข็มที่ผมและบิวบริจาคเลือด แม่งบอกหมอว่า เมื่อคืนผมกินเหล้ายันสว่างเลยครับ คงบริจาคไม่ได้(มันโกหกหมอ ทั้งๆที่นอนเต็มที่) ไอ้เลววววววววววววววววววววววววววว!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!...........
    ไฟล์แนบ
    DSC_3782.jpg 83K
  • ในนาม GENETIC ERA ขอรวบรวมในกลุ่มก่อนน่ะคับพี่มาร์ค ครั้งนี้หนักหนาสาหัสจริงๆคับ ได้เท่าใหร่ เด๋วโทรบอกคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5209 copy2.jpg 87K
  • ป๋ามาร์ค ดูถูกบิกชิวเจ้าของบลูลี่เวย์ อันลือลั่น น้อยไปหรือปล่าว ..........

อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 5000 (ห้าพันบาท) แน่นอน เมื่อกี้มันโทรมาบอกผมครับป๋า!!!!!!!!!!... ฮ่ะๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    69457_140820205964242_100001087893641_209416_8318968_n.jpg 62K
  • ฮ่าๆๆ เสียดาย ข้อมูลบอร์ดเก่า ไม่งั้นมีอะไร ฮาๆๆอีกเยอะ
    แต่ไม่เป็นไร เรามาร่วมกันเขียนประวัติศาสตร์ขึ้นใหม่ คราวนี้จะไม่ให้หายไปไหนอีกแล้ว

----------------------------------------------------------------------------

พี่อู๊ดกับพี่อ๊อยศูนย์ดีวัน โทรมาบริจาคช่วยป๋าลิงค์ อีกหนึ่งพันบาท
    ขอบคุณครับ

สรุป ยอดเดิม 16,000
    คุณมุ ด๊อกฟันพาร์ค 2,000
    บิกบังและน้องเบนซ์ 2,000
    ดีวัน 1,000
    รวม 21,000 แล้ว
  • GENETIC ERA คุณคือเพื่อนและหมามิตรที่ดีกับเรามาเกือบสิบปี ครั้งนี้เพื่อนเราเดือดร้อน มีหรือ ที่พี่น้องทีมนี้จะนิ่งดูดาย คุณสุดยอดครับ!!..
  • บิ๊กบังยังมีอีกเพียบ อ้างชื่อพี่โทรไปไถได้เลย แกงค์ชอบน้ำบอกใบ้ให้แค่นี้ละ เดี๋ยวงานเข้า ฮ่าๆๆ

ขอบคุณ Genetic Era Gang ครับ
  • พวกที่ชอบน้ำจากอ่าง หรือน้ำจากแก้วครับป๋า !!!..... ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆ ผมไถเรียบแน่พวกนี้ อ้างชื่อป๋าเลยนา ฮ่ะๆๆๆๆ!!!!..........:020:
  • ป๋าเมื่อเที่ยงเค้าโอนไปสมทบเล้กน้อย 500.- :o004:
  • บ้านอยู่พัทลุงครับ ที่บ้านตอนนี้นำยังไม่ลดเลยครับ
    สภาพบ้านตอนนี้เหลือแค่ครึ่งเดียว เนื่องจากต้นไม้ใหญ่
    ล้มทับ ตอนนี้ ต้องอาศัยถนนเป็นที่นอนครับ
  • น้ำใจของน้อง เจๆ ครั้งนี้ เล่นเอาพี่น้ำตาซึม คนอาไรสวยแล้วยังจิตใจดีเหมือนนางฟ้า!!!!!!!!!!!..... น่ารักที่ซู๊ด :020:
  • บัญชีไหนว่ะน้องสาว ทำไมไม่โทรบอก ตูงง ทั้งกฐิน ทั้งน้ำท่วม มึน

งั้นบวกน้อง เจเจ ขาวหยวกไปอีก 500 บาท เป็น 21,500 บาทแล้วครับ
  • แจ้งความจำนงและเสนอให้พี่มาร์คพิจารณาเลยครับ ป๋าลุย!......:020:
  • ท่าน Ki Ku Jung มีอะไรที่คิดว่าช่วยได้ ก็บอกนะครับ
  • คุณน้ำ มหามิตรจากจังหวัดตราด โทรมาบริจาคอีก 1,000 บาทครับ = 22,500 บาทแล้ว
  • มีความสุขใจจังวะป๋าวันนี้ เห็นพี่น้องเราช่วยเหลือกัน ....

ตามกำลังครับ มีน้อยช่วยน้อย มีมากช่วยมากครับ .....:063::063:
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค ตอนนี้น้ำยังอยู่ระดับเอว
    ต้นไม้ที่ทับบ้านอยู่ก็ยังทำอะไรไม่ได้
    เนื่องจากระดับน้ำที่ยังสูงอยู่ และ รอทางเจ้าหน้าที่
    มาถ่ายรูป
  • หนักหนาสาหัสแบบนี้อยู่เฉยไม่ได้แล้วคับพี่มาร์ค พี่บัง ใจสั่งมาคับพี่ ขอเวลาแป๊ปครับได้เท่าไหร่จะโทรบอก
    ไฟล์แนบ
    IMG_6685.jpg 72K
  • ลิ๊งโทรเข้ามา พูดเสียงสั่นฝากขอบคุณพี่มาร์ค และพี่น้องทุกๆคนมากๆ ..

ตอนี้ลิ๊งกำลังฝังสุนัขที่ตายอยู่ ต้องใช้แม็คโครขุด เพราะมันเยอะและมากเหลือเกิน ....

พวกเราเป็นกำลังใจให้เสมอลิ๊ง สู้ๆๆๆๆๆๆนะเพื่อน เวลาจะทำให้นายดีขึ้น ....

เยี่ยมมากครับน้าเอ็ม นี่แหละพิทบูลโซนเพราะเราคือครอบครัวเดียวกัน .......
  • น้ำใจครั้งนี้มากมายมหาศาล นี่แหละครับครอบครัวเรา เหนี่ยวแน่นจริงๆ..!!

อยากจะบอกพี่น้องพิทบลูโซน ทุกท่าน ไม่ว่า หญิง-ชาย มีน้อยให้น้อยอย่าเกินกำลัง
    มีมากให้มาก ได้บุญได้กุศลเท่ากัน คนให้น้อยไม่ต้องอายนะครับเพราะงานนี้งานบุญบังคับกันไม่ได้
    หรือท่านจะเสนอไม่ออกนามก็เชิญตามสบาย โอนแล้วส่ง SMS เข้าเครื่องพี่มาร์ค และโทรย้ำอีกทีนะครับ 089-4999888 ขอบคุณล่วงหน้า.

งานนี้ที่ คอนเฟริ์มจะไปช่วยพี่-น้องเราครั้งนี้ มีผมBig Chill ,คุณอร แพททิออต, จิ๊บ BB และคนอื่นๆที่กำลังเครียงานอยู่
    งานนี้ได้เท่าไหร่ไปเท่านั้น ไม่หักค่าใช้จ่ายใดทั้งสิ้น...เต็มๆ
  • บัญชี ธนาคารกรุงเทพ ด้านบนอะป๋า แต่ส่ง sms ผ่านตู้ไปแย้วน้า เลยไม่ได้โทรแจ้ง
    มีน้อย ช่วยน้อย ตามกำลังคับพี่ๆ ท่านที่อยู่พัทลุง อำเภออะไร จมน้ำบ้างคะ

บ้าน เจ อยู่ ควนขนุน ยังไม่ได้ลงไปดูเลย ว่าอยู่สภาพไหน ป่านนี้หลังคาปลิวไปกะลมแล้วมั้ง
    ปลาที่ลงไว้ในบ่อ คงว่ายลงทะเลน้อยไปแล้ว 55555
  • พี่มาร์คของผมต้องรอวันศุกร์หรือเสาร์นะครับ จะไปฝากพี่อ้อยไว้นะครับ เห็นพี่ลิ้งในงานคอนถมก็รู้แล้วว่าเฮฮาแค่ไหน ถึงยังไม่รู้จักกัน

แต่ยังไงก็ชอบในสิ่งเดียวกัน คนไทยเหมือนกัน ผมจะพยายามช่วยเต็มที่นะครับ
  • ท่านบิ๊กชิว ขออนุญาติถ้าไม่ติดงานอะไร ผมขอติดตามไปด้วยครับ
    มีอะไรที่ผมช่วยเหลือได้ผมยินดีครับ ตอนนี้ก็ไปลงประกาศไว้ไม่ว่า
    จะเป็นทางเว็ปไซค์ของผม เฟรชบุ๊ค แต่ไม่รู้ว่าจะได้มากได้น้อยเท่าไร
    ครับ
  • ยินดีมากเลยครับพี่...ไปด้วยกันครับใครสามารถไปได้ ไปด้วยกันนะครับ

เหตุการ์ณขณะนี้มีกอฟคนเดียวที่เป็นหน่วยข่าวให้กับผม
    ตอนนี้กอฟรายงานเข้ามาว่า ร้านหมอตั้ม เสียหายอย่างหนัก..!!
    และกอฟยังรายงานว่า ที่หมออยู่ได้ เพราะเพ็ดดีกรีกระป๋อง..!! เดี๋ยวซักพักคงนำรูปมาลงครับ
  • คุณวิเชียร โทรมาช่วยอีก 1,000 บาทครับ T.089 443 7789
    ยอดรวม =23,500 บาท

ขอบคุณแทนเพื่อนเราด้วยครับ
  • ตู่ HERO อยู่ไหนคับออกตัวมาช่วยด่วนๆ