ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :003::003:รบกวนผู้มีประการทั้งหลายครับ ว่าตามรูปหูข้างที่ตกอยู่ต้องดามหรือเปล่า ถ้าไม่ดามมันจะตั้งเหมือนอีกข้างไม่ และขอวิธีดามด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00683.jpg 82K
    DSC00679.jpg 70K
    DSC00678.jpg 72K
    DSC00668.jpg 81K
  • ประมาณนี้ครับ http://thairidgebackdog.multiply.com/photos/album/24/24
    แต่จะบอกว่าแกนดามหูนั้นใช้เป็นพวกพลาสติกอะไรก็ได้จะเป็นแผ่นบางแต่แข็งหน่อย จะช่วยได้
    แล้วก็ให้ดามจนกว่าหูจะตั้งครับ ลองทำดูครับ เดี๋ยวก็เป็นเองหล่ะครับ
  • เพื่อเป็นการไม่เสี่ยงดามเถอะครับ
  • ดามมมมมมม ด่วนนนนนนน เลยครับ . . .
  • ตั้งนะครับ หมอเขาบอกมา

ของผมก็เป็นแบบนี้แหละ ผมผสมแคลเซียมให้ทานวันหละ 2 โต๊ะชงในน้ำอุ่นแล้วราดลงในอาหารเม็ดให้มันกิน แล้วก็ หมั่นนวดคลึงหูข้างที่ล้มอ่ะครับ ไม่เกินเดือน ก็ตั้ง ไม่ต้องไปดามให้เสียเงินครับ
  • ดามเลยคับ เหมือนของผม ภาพก่อนและหลังดาม
    ไฟล์แนบ
    DSC_0363h.jpg 107K
    DSC_0461r.jpg 100K
  • :013::013: ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ แต่สำหรับพี่ nirvana13 ประสบการเดียวกันเลยขอวิธีการดามด้วยครับขอบคุณหลายๆๆครับ
  • ผมให้หมอตั้มดามให้ รู้สึกจะเอาเทปพัน ทิ้งไว้สัก 7-10 วันคับ
  • ช่วงดามก็ทานแคลเซี่ยมเสริมนิดนึง ช่วยให้หูตั้งเร็วขึ้่น (อันนี้เค้าบอกมาครับ)
    link ที่ผมโพสไว้นั่นเป็นวิธีการดามของหลังอาน แต่ประยุกต์กันได้ เหมือนกันหล่ะครับ
  • link ดีครับมีประโยชน์