ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน !!! ขอเชิญชวนเพื่อนพิตบูลแสดงพลัง ช่วยเพื่อนเราที่โดนน้ำท่วมครับ
  • เป็นเรื่องที่นิ่งเฉยไม่ได้จริงๆครับ เราชาวพิทบูลเป็นสังคมเล็กๆแต่ใจไม่เล็กงานนี้ต้องช่วยกันครับ
    PATRIOT BULLIESขอร่วมสมทบ 10,000บาท
  • ขอบคุณพี่โฟล์ค และท่านอื่นๆ อย่างสูงครับ.
  • ขอบคุณเฮียโฟกแทนป๋าลิงค์ของเราเป็นอย่างมากครับ

33,500 บาทแล้วครับ
  • ป๋าผมเติม 2000 นะครับ

เพิ่งถึงบ้านทราบข่าว เมื่อกี้โทรไปก็ไม่บอก

สุดยอดพวกเราทุกคน สุดยอดที่สุด:063:
  • เหตุการณ์ครั้งนี้ นับเปนมหันตภัยที่เลี่ยงไม่ได้จริงๆนะคับพี่น้องคับ
    :m001:เป็นเรื่องที่ดีมากที่ก่คิดไว้เหมือนกันว่าอยากรวบรวมเงินเพื่อช่วยพรรคพวกของเราแบบตังถึงตัว
    เน้นเปนรายบุคคลไปเรย เอาให้ตรงจุดตรงประเด็นช่วยกันเห็นๆเน้นๆไปเรย

พี่น้องพ้องเพื่อนชาวพิทบลูของเราต้องประสบพบเจอความลำบากลำเคนแสนสาหัส
    อย่างประเมินค่ามิได้ทั้งทรัพย์สินโดยเฉพาะทางจิตใจ

เชื่อไม๊คะ!! ว่าทุกคนเขาเหล่านี้ไม่เคยออกปากขอความช่วยเหลือจากพวกเราๆเรยคะ
    เขาออกปากมาแค่คำขอบคุณที่พวกเรามีน้ำจิตน้ำใจส่งกำลังใจให้เขา แต่พวกเขาไม่เคยเรียกร้องเรื่องเงินทองมาเรย
    เพราะอะไรนั้น มันอธิบายมาเปนคำพูดไม่ได้หรอกคะ พี่ๆว่าจิงไหม:m063:

แต่ด้วยความรักและสามัคคีที่พวกเรามีเอื้อเฟื้อต่อกันในสังคมเล็กๆแห่งนี้ของเรานี่เอง
    ที่ทำให้เราต้องรู้สึกว่าพวกเราต้องทำอะไรสักอย่างเพื่อช่วยเหลือและแบ่งเบาความเจบปวดสาหัสในครั้งนี้ของเขาเหล่านั้น

ส่วนตัวเองนั้นเชื่อเต็ม100% ว่าจากน้ำจิตน้ำใจคนละนิดละน้อยของพี่น้องทุกคน
    จะช่วยให้เพื่อนๆที่กำลังประสบเรื่องราวร้ายๆในครั้งนี้
    ผ่านวิกฤตการณ์ได้ ไม่มีน้อยแต่มากแน่นอนคะ!!!:m001:

เด๋วพรุ่งนี้โอนเงินให้แล้วจะโทรบอกนะคะพี่มาเฟีย

ขอขอบคุณและนับถือต่อทุกน้ำใจที่มีมอบให้แก่กันเสมอมาคะ:m019::m020:

วาราบี้ ^^
    ไฟล์แนบ
    1505904-1.jpg 28K
  • FANATICPITSKENNEL สมทบทุนช่วยเพื่อนลิ้งอีก 1500 บาทครับ

ขอบคุณครับ
  • HEAVY BULL KENNELS BB.CREW ช่วยพี่ลิ้งค์และพี่น้องที่เดือดร้อนที่หาดใหญ่ 1,000 บาทพรุ่งนี้เช้าโอนให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    zombi165.jpg 96K
  • สังคมชาวพิทเราไม่ทอดทิ้งกัน :006: น่าปลื้มใจเป็นที่สุด :006:
    ขอเป็นกำลังใจให้พี่ลิ้งค์และคนอื่นๆสู้ๆต่อไป อย่าท้อค่ะ :062:
  • เค้าช่วย 2000 ออกไปให้ก่อนนะป๋าเจอหน้าเคลียร์กัน ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_3420.jpg 98K
  • สรุปยอดล่าสุด

เสี่ยดิษฐ์ นครสวรรค์ 1,000 บาท
    ตี๋ ย ยูตะ 2,000 บาท
    จอนนี่ เหลียง 2,000
    น้าเรก เฮฟวี่บูล 1,000 บาท
    และ Fanatic Pit โดย จอมโจร I Love U 15,000 บาท

สรุป 33,500+7,500 =41,000 บาท

ขอบคุณครับ
  • ผู้ที่จะร่วมเดินทางไปหาดใหญ่กับผม...มี2 วันให้เลือกนะครับ ไป ไปเสาร์ที่6(พรุ่งนี้) กลับวันอาทิตย์ที่7 ราคาค่าตั๋วเครื่องบิน 4,026 บาท /หรือไปวันอาทิตย์ที่7 กลับ จันทร์ที่8 ราคาค่าตั๋ว 3,701 บาท...................

ให้คำตอบผมด่วนนะครับทางหาดใหญ่รอความช่วยเหลือจากเราอยู่..!!!
  • มาเฟีย พระรามสามกดไป 3300 บาท
  • ขอบคุณอย่างสูงครับ เฮียใหญ่...รัฐไม่ช่วยเราช่วยกันเองได้..!!
    พี่ยุทธ มีครอบครัวข่าว3 เรามีครอบครับพิทบลู...เหนียวแน่น ปึ๊ก...!!
    ไฟล์แนบ
    319.jpg 55K
    210.jpg 59K
    ภาพ050.jpg 80K
    ภาพ0492.jpg 81K
  • คุณโอ ทางไกลมาจากอเมริกา สมทบอีก 3,000 บาท ครับ
    รวมยอดล่าสุด 41,000+3,300+3,000= 47,300 บาทแล้วครับ

หมายเหตุ
    ถึงเงินก้อนนี้จะจุดประกายโดยป๋าลิงค์ แต่พี่น้องเราท่านใดประสบกับความเดือดร้อน
    ก็แจ้งความจำนงค์มาได้ครับ เราจะปันส่วนไปช่วยเหลือตามสมควรครับ ถือว่าแบ่งเบาให้ได้มากที่สุดครับ

หากท่านใดทราบข่าวว่าสมาชิกของเราที่เดือดร้อนก็เสนอเข้ามา
    ไม่จำเป็นว่าต้องที่หาดใหญ่ แล้วพวกเราช่วยกันพิจารณาว่าจะช่วยเหลือกันอย่างไร
  • สุดยอด น้ำใจจากชาวพิทบูล
    ผมเองยังไม่เคยคุยกะเฮียลิ้งค์เลยสักครั้ง
    แต่พอได้ทราบข่าว มันก็รู้สึกเหมือนกับคนที่อยู่ในหลังคาบ้านหลังเดียวกันกำลังลำบาก
    ก็อยากเป็นกำลังใจให้ครับ อย่าลืมพวกเราไม่ทิ้งกันอยู่ละพี่น้อง ชาวหาดใหญ่ หมอตั้ม และก็ กอล์ฟด้วยนะ สู้ สู้ๆๆ
  • วันไหนก็ได้พี่บิวบอกมาเลยสะดวกทุกเวลา...:007:
  • ได้เลยครับน้องอร..
    พี่มุ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ไปได้รึป่าวท่าน ผมไม่มีเบอร์พี่อ่ะ
  • 1,000บาท...ครับ
  • ไปออกช่อง 3 กันวันไหนคะ ช่วงกี่โมง จะได้ไปดูย้อนหลัง
  • จะเอาเงินเมื่อไรบอกก็แล้วกัน มีโอนมาแล้วจากเฮียโฟก เจเจ โอ น้ำ และคุณวิเชียร์ครับ
  • อยากเห็นพี่น้องที่เป็นคอกหมาออกมาช่วยๆเพื่อนที่เดือดร้อนมากกว่านี้ก็คงจะดี คุณมีผลประโยชน์กับกิจกรรมนี้

แต่สิ่งที่แสดงออกมาผมว่ามันน้อยไปนิดนึงช่วยกันครับยามที่เราเฮฮาเรามีความสุข วันนี้พี่น้องเรามีน้ำตาช่วยกัน

ซับน้ำตา ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกับแบ่งเบาภาระเพื่อนอย่าคิดเอาแต่หน้าสร้างภาพกันอย่างเดียวผมจะจำเหตุการณ์

วันนี้เป็นบทหนึ่งของชีวิตวันที่เราเดือดร้อนยังมีบ้านหลังนี้ถึงไม่ใหญ่แต่น้ำใจมหาศาลครับ

ช่วยกันเยอะๆนะครับพี่น้องรอเราอยู่ท่านใดที่ช่วยกันซับน้ำตาขอให้เจริญๆใครไม่ช่วยผมขอจำมีงานไม่ต้องเรียก

ไม่ว่างครับอีก2วัน บิ๊กชิวกับเจ๊อรจะเดินทางไปซับน้ำตาพี่น้องเราหวังว่าจะพอช่วยบรรเทาความเจ็บปวดทางใจได้บ้าง

ขอบคุณครับ
  • เชื่อว่า บางคน ยังไม่รู้ข่าวเรื่องเพื่อนๆในนี้ เพราะในหลายๆพื้นที่ก็กำลังเคลียร์ที่ เคลียร์ทางอยู่

มาช่วยกันนะครับ เพื่อนๆของพวกเราทั้งนั้น
  • ได้ครับพี่บิว แต่ขอเป็นอาทิตย์ กลับ จันทร์ ได้ป่ะ
    ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไร ตามเพื่อนๆ สะดวกครับ เอาเป็น
    ว่าผมไปล่ะกัน งานนี้
  • เบอร์โทรศัพท์ผม 0818273929 (ชั่วคราว)
    เบอร์ที่ใช้อยู่ประจำโทรศัพท์หายคร๊าบ
  • เอาเลขสติกเกอร์ เบอร์ตองมาประมูลดีกว่า ใครสนใจไปดูอีกกระทู้นะครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18780&page=1
  • วันนี้พี่น้องเรามีน้ำตาช่วยกันซับน้ำตา!!!!!!!!... ซึ้งสุดๆกับคำนี้ครับน้าเหลียง

มีมากช่วยมากมีน้อยช่วยน้อย .... ตอนนี้พี่น้องเรารอความช่วยเหลืออยู่ครับ...

...........................หลับให้สบายเจ้าลูกรัก เจ้าคือตำนานของพวกเรา.......................
    ไฟล์แนบ
    20060519113321_1(1)2.jpg 73K
  • จากยอด 47,300 บาท ขออนุญาติอับเดทการโอนเงินล่าสุดนะครับ

คุณหนึ่ง นิวไลน์ 1,000 บาท
    ตี๋เบตง 1,000 บาท
    คุณว่านศรีษะเกษ 500 บาท
    รวม 49,800 บาทครับ

ท่านที่ยังไม่โอนก็รบกวนโอนด้วยนะครับ ข้อยซิ งง
    มียอดบริจาค แต่ไม่มียอดเงิน ฮ่าๆๆ

และหลังจากนี้จะอับเดทให้เฉพาะ ที่โอนแล้วดีกว่าครับ
    โทรมาแต่ยังไม่โอนยังไม่ลงนะครับ โอนเงินเสร็จโทรมาเลย
    มันจะได้ไม่มั่วครับ
  • โอเค..เราจะไปกัวันอาทิตย์..
    สำหรับคนที่จะไปรบกวนลงชื่อเป็นภาษาอังกฤษ ไว้ด้วยนะครับ ด่วน..!!!
    เพราะเราจะจองตั๋วทีเดียวพร้อมกัน
  • อยากไปด้วยชิบเลยวะบิ๊กชิว แต่เมียกูก็ใกล้จะคลอดเต็มที่แล้ว ......

ฝากดูแลเป็นหัวเรือใหญ่ด้วยเพื่อน ลิ๊ง หมอตั้ม และเพื่อนๆคงดีใจที่ได้รู้ข่าวนี้ ...

เพื่อนบิวเช็ดเข้ ที่สำคัญ ด่านนอกน้ำไม่ท่วมนา!... ไม่ต้องเสือกทะลึ่งไปละสาด.................กูอิจฉา ฮะๆๆๆๆๆ
  • บิ๊กชิว
    ชื่อนามสกุลครับ
    พิษณุ ชูจิรวงศ์
    Pisanu Chuchiravong

เลขที่บัตรผมขออนุญาติส่งเป็น SMS ครับ
  • มีหลายสายโทรมาถามว่าช่วยเฉพาะลิงค์คนเดียวหรือ

ขอตอบว่าไม่ใช่ครับ ตั้งใจจะช่วยทุกคน ทุกคนที่เป็นเพื่อนเราและเล่นอยู่ในบอร์ดนี้ ง่ายมาก แค่บอกล๊อคอินมาก็รู้แล้ว
    ใครที่พบเห็นเพื่อนของเราที่เดือดร้อน บอกชื้อล๊อคอินได้ ก็ไปสำรวจให้หน่อยว่าเพื่อนเราต้องการความช่วยเหลืออะไร

ผมจะพยายามปันส่วนไปให้ตามความเสียหายครับ มันอาจจะชดเชยไม่ได้ทั้งหมด แต่อย่างน้อยก็ช่วยบรรเทาครับ
  • :039::039::039: SCARFACE ขอมาร่วมส่งดวงวิญญาณของPENQUIN หลับให้สบายนะเพื่อน:022::022::022:
    ไฟล์แนบ
    Scar2.jpg 63K
  • กลุ่มสปิริตออฟ พิท ศรีสะเกษ 2,000 บาท
    คุณ สิทธิ์(ณัฐนันท์) 500 บาท

49,800+2500 = 52,300 บาท

จะมีใจของคนวงการไหนยิ่งใหญ่เท่าน้ำใจของชาวพิตบูล จริงไหมครับ
    ผมขอบคุณทุกท่านจากใจจริง ไม่เคยรู้สึกเหนื่อยเลย และรู้สึกภูมิใจมากที่ทำเว็บนี้ขึ้นมา
  • ท่านมาร์คครับ ชื่อกลุ่มคลาดเคลื่อนไปนิดหน่อยครับ

ชื่อที่ถูกต้อง " Spirit of Pits sisaket " ดีใจครับที่ได้ช่วยเหลือเพื่อน ๆ แต่ก็เสียใจกับพิทบูลทุกตัวที่จากไปกับน้ำครับ

ขอร่วมด้วยอีกกลุ่มครับ RIP...PENQUIN
  • ถึงพี่มุ.....
    thanapat sirivuthicharungchit
    1101400876483
    ..................................................
    jinnapat jin suparwong
    3629900151932
    ..................................................
    itsara ponsuttha
    3110400157512
    ...................................................
    แล้วก็พี่มุครับ

ขอบคุณครับ
  • เที่ยวบินเช้าสุด FD3131 ออกเดินทางจากสุวรรณภูมิ 6:30 น. ถึงหาดใหญ่ 8:05 น.
    ถัดจากนั่นเป็น FC3133 ออกเดินทางจากสุวรรณภูมิ 10: 40 น. ถึงหาดใหญ่ 12: 05 น.

ขากลับดึกสุด FD3142 ออกเดินทางจากหาดใหญ่ 21: 10 ถึงสุวรรณภูมิ 22:40 น.
    ถ้าเร็วกว่านี้จะเป็น FD3140 ออกเดินทางจากหาดใหญ่ 19:20 ถึงสุวรรณภูมิ 20:45 น.

ช่วยเลือกให้ผมก่อนครับ
  • ตกลงเราเลือกเป็นเที่ยวบินนี้นะครับ
    FD3131 ออกเดินทางจากสุวรรณภูมิ 6:30 น. ถึงหาดใหญ่ 8:05 น. เดินทางวันที่ 7 พย.นี้นะครับ
    กลับจากหาดใหญวันที่ 8 พย. เที่ยวบิน
    FD3142 ออกเดินทางจากหาดใหญ่ 21: 10 ถึงสุวรรณภูมิ 22:40 น.
  • จองทางโทรศัพท์ก็ยังต้องใช้ วันเดือนปีเกิดครับ ขออภัยเป็นอย่างแรงไม่
    สามารถจองได้ แล้วราคาจองทางโทรศัพท์ก็แพงกว่าราคาจองผ่านหน้าเว๊ป
    อีกด้วย เซ็งเป็ด ยังไงฝากพี่บิว ประสานให้อีกครั้งครับ
    ภาพด้านล่างเป็นราคา ณ เวลาที่ผมทำการจองนะครับ
    ไฟล์แนบ
    แอร์เอเชีย1.jpg 53K
  • แต่จองไม่ได้ หุหุ
  • ตั๋วของผมเรียบร้อยแล้วครับ

ตั๋วคุณอร Patriot ก็เรียบร้อยแล้ว
  • ป๋ามาร์ค ของผมกับน้องชาย โอนให้เรียบร้อยนะครับ 2000 (สองพันบาท) .....ช่วยๆกันนะครับ

...................เวาลโอนประมาณ สามทุ่มกว่าๆครับ ส่งเมสเสจเข้าเบอร์ป๋าไปแล้ว แต่โทรไปไม่ติด ปิดเครื่องนะ.................:020:
    ไฟล์แนบ
    IMG_99854.jpg 108K
  • :036:GENETIC ERA โอนไปแล้วน่ะคับพี่มาร์ค
  • ขอบคุณทุกท่านครับ เมื่อวานอยู่บ้านบิกชิวจนเกือบเที่ยงคืน โทรศัพท์มันแฮงค์ ลืม ดู
    ใครก็ติดต่อไม่ได้ลยครับ

เดี๋ยวผมฝากเพื่อนๆที่ไปหาดใหญ่ช่วยกันสำรวจว่าเราจะช่วยอะไรลิงค์ได้บ้าง
    แต่ก็ฝากพี่น้องท่านอื่นๆ ช่วยสำรวจด้วยว่า ยังมีใครที่ได้รับความเสียหายอีกบ้าง
    เราไม่ได้มีปัญหาเฉพาะที่หาดใหญ่แห่งเดียว หลายจังหวัดยังจมอยู่ใต้น้ำเลยครับ
  • ของผมกับจิ๊บเรียบร้อยครับพี่มุ...
    เจอกันพรุ่ง.......................:065:
  • น้อง นิว เจนนิเฟอร์ บริจาค 500 บาท พร้อมอธิฐานจิต ชาตินี้หรือชาติหน้าขอให้เจอแต่ผู้ชายดีๆ

สาธุ ด้วยพลังจิตอธิฐานขอให้น้องจงสมหวังด้วยเทอญ
  • พวกผมร่วมช่วยด้วยครับ จากพวกเรา :015: มิตติ๊ง เล็กๆๆๆ ที่จังหวัดเลยครับ :015:
    กลุ่มเราเป็นกลุ่มเล็กๆที่ชื่นชอบสุนัขสายพันธุ์นี้ เห็นพี่ๆน้องๆเดือดร้อนก็อยากจะช่วยเท่าที่ช่วยได้ครับ บ้านก็ยังผ่อน รถก็ยังผ่อน น้องๆส่วนหนึ่งก็ยังเรียนกันอยู่ ไม่ได้รู้จักพี่ๆเค้าเป็นการส่วนตัว :015: รวบรวมกันได้ 1,000 บาท:015::015::015:

โอนตอนเย็นนะป๋ามาร์ค 080-1000981 จะ SMS เบอร์นี้เด้อครับ

ป.ล.เงินเล็กน้อยอาจจะช่วยไรไม่ได้มากครับ ช่วยๆกันไป (กินเหล้าเยอะกว่านี้นะพี่น้อง ช่วยๆกันหน่อย)
  • กลุ่มตะพานหินโอนมาอีก 1,000 บาท

52,300+2,000+500+1,000+1,000= 56,800 บาท

คาดว่าเงินจำนวนนี้น่าจะแบ่งเบาภาระของเพื่อนเราได้บ้างนะครับ
    เดี๋ยวมีเงินจากประมูลหมายเลขสติกเกอร์อีก อาจจะได้หลายหมื่น

สุดยอดจริงๆ กลุ่มมิตรภาพพิตบูลของเมืองไทย
  • กลุ่มพิตบูลประทุมฯ ที่ส่วนมากอยู่ในวัยเรียน ยอมสละเงินค่าขนมมาสมทบอีก 1,000 บาท

ยอดล่าสุดเรา 57,800 บาทแล้วครับ
  • คุณลาเต้ T. 081 839 5647 บริจาค 1,000 บาท
    รวม 58,800 บาท แล้วครับ
  • ป๋าๆ บวกเลข ผิดป่าวครับ....:013::013::013: