ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

+++++ ฝากติชมด้วยนะครับทุกท่าน +++++
  • พอดีได้ลองให้เจ้าแสบกิน Bully Max ของท่านมาร์คมาได้ครบกระปุกแล้ว
    เลยลองเอาภาพมาอัพให้เพื่อนๆ ติชมกันครับ เพื่อเป็นแนวทาง

:o030:

ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับคำแนะนำนะครับพี่ คิดว่าถ้ายังไม่ตายกันไปข้าง
    คงทำไปเรื่อยๆครับพี่ ไม่คนก็หมานี่แหละเสร็จไปก่อน แต่คาดว่าน่าจะ
    เป็นคนครับ เพราะวันนี้พาเล่นน้ำด้วย ขึ้นบันไดด้วย ไข้ขึ้นครับ

:o008:

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมนะครับ :o030:
    ไฟล์แนบ
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 008 Resize.jpg 31K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 011 Resize.jpg 74K
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 012 Resize.jpg 80K
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 010 Resize.jpg 78K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 0092.jpg 64K
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 006 Resize.jpg 52K
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 007 Resize.jpg 45K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 004 Resize.jpg 59K
    ขึ้นสะพานลอย 2010 11 07 005 Resize.jpg 62K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    Bully Max After 002+3.jpg 70K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    Bully Max After 001+2.jpg 60K
  • ขอบคุณทุกท่านที่มาชมนะครับ :o030:
  • :063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063:
  • สวยงามครับ
  • สุดยอดครับ..บึ๊กๆ...มันต้องอย่างนี้
  • ไม่รู้จะติตรงไหน ชมดีกว่าครับ แจ่มจริงๆๆเลย
  • ขอมองต่างมุมนะครับ มันเหมือนอาการบวมน้ำครับ ทำให้ดูหุ่นล่ำตันไปซะทุกส่วนซึ่งหลายๆคนจะชมว่ามันสวยแต่จริงๆแล้วมันไม่ใช่ ถ้าช่วงไหล่มาอีกหน่อยรับรองสวยขึ้น สังเกตุดูนะมันจะเหนื่อยง่ายไม่ค่อยอยากจะขึ้นบรรไดจำเป็นต้องมีดึงหรือลากบ้างถ้าจะให้bullymax ทำงานเต็มประสิทธิภาพให้ลากน้ำหนักขึ้นบรรไดซิครับ เล่นกล้ามอย่างเดียวระบบการหายใจจะไม่ค่อยแข็งแรงครับ แต่ที่แน่ๆคุณมีความพยายามสูงมาก ฟิตกล้ามบนสะพานลอย:m001:
  • ยืนยันครับว่าหมาตัวนี้สวยจริง

กระโหลก กระบอกปาก ตำแหน่งของหู ตา มุมขาหน้า ขาหลังใช้ได้
    เส้นหลังตรง หลังไม่แอ่น มีกรุปท้ายเล็กน้อยพองาม ขาหลังไม่ตึง
    ลำตัวสั้นกระชับ กล้ามเนื้อตามจุดสำคัญครบ ที่สำคัญบั้นท้ายไม่ลีบ

ข้อบกพร่องเล็กน้อย(ไม่ซีเรียสมาก) ตรงรอยย่นบนหน้าผาก
    ปกติเวลาหมาหุบปาก รอยย่นไม่ควรมี

คำแนะนำ ทำกล้ามเนื่อให้คมชัด สร้างร่องหลังคอจนโคนหาง
    ทำผิวหนังให้บาง กล้ามจะคมขึ้น เขาจะเป็นหมาที่สวยงามมากครับ
  • หากท่านจะเล่นหมาที่สง่า เหมาะแก่การประกวด
    ขอแนะนำให้หลีกเลี่ยงหมาที่ขาหลังตึงครับ เพราะขาหลังตึง ก้นจะโด่ง หลังก็จะแอ่นตามมา
    การเคลื่อนไหวก็ไม่ดี เวลาเดินจะส่ายก้น เพราะว่าเขาไม่มีมุมขาหลัง เวลาโพ๊สท่าก็ทำลำบาก เพราะขาหลังจะตั้งตรงตั้งฉากกับลำตัว

บ้านเราอากาศค่อนข้างร้อน จึงอยากให้เน้นกล้ามเนื้อมากกว่าไขมันด้วยครับ
    ผิวหนังควรบาง ไม่มีชั้นไขมันสะสมใต้ผิวหนัง จนเห็นริ้วซี่โครงสองซี่ล่างบางๆ
    ความคมของมัดกล้าม เส้นเลือด เส้นเอ็นจะเด่นขึ้นมา ดูสวยงามน่าเกรงขามด้วยครับ

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ อาจจะไม่ตามกะแสเท่าไร
  • ตัวนี้เป็นลูกใครครับ ตัวใหญ่ตันดี อยากรู้สายเลือด ขอบคุณครับ
  • ขอเบอร์โทรด้วยครับ รับผสมไหมครับเบอร์ผม0834468277
  • แถมให้อีกหน่อย ในฐานะบูลลี่ที่มาร่วมอุดมการณ์หมากล้าม และเจ้าของกระทู้ก็อนุญาติให้ติชมนะครับ

หมาขาหลังมีปัญหา มีปัญหาข้อสะโพก ส่วนมากจะไม่ยอมยืนเหยียดขาหลังออกไปแบบนั้นครับ
    เพราะมันเจ็บ และฝืนกับสรีระของเขาครับ เวลาตรวจเช็คหมา เราต้องพยายามให้เขาโพ๊สท่าหมาเขาให้ดู
    และดึงขาหลังไปด้านหลังเล็กน้อย ให้ยืนค้างไว้ หากเขาเจ็บ เขาจะขยับขาเข้ามา แล้วยืนในท่าขาหลังตั้งฉากกับลำตัว

ผมจึงพยายามสนับสนุนให้เวลาประกวดหมา ต้องให้หมาเดิน และโพ๊สท่า เพื่อที่จะได้เห็นข้อบกพร่องได้เต็มที่
    พวกที่ชอบเอารูปพ่อพันธ์แม่พันธ์ นั้งพับเพียบมาลง ผมไม่ค่อยอยากแนะนำให้ซื้อลูกสุนัขจากเขาครับ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งการซื้อผ่านเว็บที่เห็นแต่รูปไม่เห็นการเคลื่อนไหว ถ้าเป็นไปได้ให้เขาส่งคลิบ VDO มาให้ดู
    ที่แนะนำแบบนี้ เนื่องจาก เกินกว่า 50% หมาในบ้านเรา ขาหลังมักจะมีปัญหาครับ ไม่อยากเห็นคนขายหมาทิ้งหมาตอนโตอีกแล้วครับ

หมานอกนำเข้าก็ไม่จำเป็นว่าจะต้องเปอร์เฟคทุกตัว หมามีปัญหาส่งเข้ามาก็เยอะครับ
    และจากนี้เป็นต้นไป ขอเป็นเพียงผู้วิจารณ์ข้างสนาม ไม่รับเป็นกรรมการตัดสินหมาอีกต่อไปแล้ว เย้ๆๆๆ
  • สวยมากครับพี่ตั้มชอบจริงๆหุ่นแบบนี้
    :063::063::063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    bubba5.jpg 43K
  • กล้ามมันมากพี่ตั๊มว่างมาฟิตแถวนี้บ้างนะพี่
    ไฟล์แนบ
    jkk2.jpg 25K
  • โอ๊ย...บั้นท้ายดินระเบิดทั้งนั่นเลย โอ้ๆๆๆๆๆ
  • เห็นทีแรกนึกว่า เรมี :006::006::006: ชอบก้น ก้นสวยยย
  • งามจัดท่านตั้ม
  • ตัวนี้ เจอตัวจริงมาแล้วครับกล้ามเนื้อกระชับมาก ผิวดีมากๆเช่นกัน พี่ตั้ม แก เลี๊ยงดูได้ดีมากๆครับ แล้ว อีกอย่าง นิสัยดีมาก ด้วย ฮ่าๆๆ กล้ามสวยมากครับ ไอมาราธอนนน
    ไฟล์แนบ
    21.jpg 99K
  • สวยเฟอแฟ็กเลยครับ หล่อล่ำ เท่ห์มากๆๆครับ:063::063:
  • สวยงามมาก อย่างหนาครับ
  • หล่อครับหล่อ เมืองไทยเรากําลังนิยมหมาโครงสร้างแนวเอ็กซ์ตรีม แต่ความจริงแล้วหมาหน้าตาหล่อ
    กว่าจะได้เปลียบเพราะคนมักจําหน้าตาไม่ได้จําโครงสร้าง หมาหน้าหล่อแค่ได้ยินชื่อหลับตาก็เห็นภาพ
    เรมี่มาร์ตินเป็นที่สุดของที่สุดพิทบูลก็เพราะหน้าตาที่หล่อเหลา หุ่นที่สง่าและแววตาความเป็นผู้นํานี่ล่ะครับ
    สู้ครับ ออกกําลังกายอย่างสมํ่าเสมออีกไม่เกินสองเดือนสวยสุดๆ แน่นอน...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC08023.JPG 118K
  • ขอบพระคุณทุกท่าน ที่สละเวลามาเยี่ยมชมนะครับ:o030:

พอดีผมเพิ่งตื่น ฮ่าๆๆ เลยพึ่งจะได้เข้ามาดู สงสัยเพราะ
    เมื่อวาน ดันไปลงน้ำกับเจ้ามาราธอนด้วย เลยฟืดฟาด
    สงสัยวันนี้โปรแกรมเล่นน้ำอาจจะงดครับฮ่าๆๆ :o028:

สำหรับคำชมผมขอเก็บไว้เป็นกำลังใจนะครับ
    และสำหรับส่วนติ ผมขอเก็บนำกลับไปปรับปรุง
    :o030:

น้อมรับทุกความเห็น ขอบคุณครับ :o030:
    ไฟล์แนบ
    Marathon Parent 001 Resize.jpg 67K
  • ตรงนี้เป็น Pedigree ของเขานะครับ

....................................

ขอบคุณสำหรับทุกคำติ คำชมนะครับ
    จะพยายามนำไปปรับปรุงแนวทางใน
    การเลี้ยงและฝึกปฏิบัติครับผม

สำหรับเพื่อนท่าน อยากแนะนำแนวทาง
    หรือ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นประการใด
    ผมทิ้งเบอร์ไว้ให้เลยนะครับ

083 908 8867 ตั้มครับ :o030:
    ไฟล์แนบ
    Marathon Ped Oversize.jpg 48K
  • เอานี่ไป :063: :006:
  • หล่อล่ำ อีกเสียงครับ
  • ตรูดดดด สวยเจงๆๆๆๆๆ ชอบๆๆ ให้มีกล้าม เค้าชอบบหมดเลย
  • ไขใหญ่มากพี่ตั้ม:m075::o023:
  • ^
    ^
    ^

เขาให้ดูกล้ามนะน้อง ฮ่าๆๆ ไม่ใช่ไข่นะครับ
    เดี๋ยวเจ้ากา ก็เป็นแบบเจ้าธอน นี่แหละ ไม่ต้องห่วง :o023:

ขอบคุณ ทุกท่านอีกครั้งนะครับ ที่เข้ามาติชม :o030:
  • :m001:ประกวดวันนั้นหน้าจะได้ที่ 1 ด้วยซ้ำ ดันไปได้ที่ 3 ไม่รู้กรรมการดูอย่างไง

(แอบเชียร์):m001:
  • ขอบคุณท่าน tree มากครับผมที่เป็นช่วยเชียร์
    ได้ที่ 3 มาก็นับว่าบุญโขมากแว้วว...เพราะเป้นงานแรกของไอ้ธอนมัน
    ดีใจทั้งคนทั้งหมาครับวันนั้น...:m110:
  • ผมเห็นตัวจริงที่นครปฐมตัวนี้สวยมากครับ เห็นแล้วชอบมาก
  • ขอบคุณครับพี่หมอ เจ้าตุ่นพี่หมอ ก็ไม่เบานะครับพี่ :o037:

มีโอกาศจะขอเข้าไปเก็บภาพเจ้าตุ่นอีกซักรอบครับพี่

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องอีกรอบนะครับที่เข้ามาชม :o030: