ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้หน่อยครับ
  • ไม่ทราบว่าลูกสุนัขสามารถอาบน้ำได้เมื่ออายุเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ลูกสุนัขอายุ 15 วันแล้วครับ แต่มอมแมมมากๆ ไม่รู้ว่าจะสามารถอาบน้ำให้ได้มั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
  • ใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆ เช็ดเอาก็ได้ครับ ถ้าจะให้ดีก็เช็ดตอนกลางวัน
  • ผ้าชุบน้ำอุ่นบิดให้หมาดๆแล้วเช็ดตามตัว ง่ามขา ซอกรักแร้ ปาก ใต้คาง ถ้าสุนัขหนาวสั่น ก็กกไฟ ประมาณ 60W หย่อนอย่าให้ใกล้ลูกสุนัขจนเกินไป
  • ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำแนะนำครับ
  • ไม่ทราบว่าอายุเท่าไหร่ถึงจะเริ่มอาบน้ำได้ครับ