ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณชายริชชี่ค่ะ
  • ริชชี่เป็นน้องหมาของเพื่อนค่ะ แต่ได้มีโอกาสเลี้ยงดูเขาประมาณ 1 อาทิตย์ ตอนนี้ริชชี่ไปอยู่ตั้งไกลแล้ว ก็ยังอดคิดถึงเขาไม่ได้ เลยขอ

ให้คนไกลทางโ้น้นส่งรูปมาให้ดู .... ก็อุ่นใจค่ะ เพราะริชชี่เป็นเด็กดี ว่านอนสอนง่าย ขับถ่ายเป็นที่ ไม่ดื้อกับเจ้าของ และเจ้าของก็รักมัน

มากซะด้วย เอ..เลี้ยงก็ต้องรักสิ ไม่งั้นจะเลี้ยงเหรอ อาจมีคำถามแบบนี้เกิดขึ้นมา แต่สำหรับเพื่อนคนนี้ไม่ชอบน้องหมาเลยค่ะ เพราะเนื่อง

จากโรคประจำตัวที่เป็นภูมิแพ้ แต่จำเป็นต้องเลี้ยงเอาไว้เฝ้าบ้าน ก็เลยแนะนำพิทบูลค่ะ เพราะว่ามันขนสั้น และไม่ปากเปราะจนน่ารำคาญ

เขาเคยเลี้ยงแต่ปลามาตลอด นอนยังนอนกับปลาเลย เฮ้อ!! วันที่เขารู้ว่าจะเอาริชชี่ไปอยู่ด้วย เตรียมซื้อโน่นซื้อนี่ไว้ให้เขามากมาย ทั้งเสื้อ

ใส่กันหนาว หมอนหนุน สแน็คกินเล่น และอาหารกระสอบใหญ่ ... นี่ก็ 1 อาทิตย์หลังส่งมอบ เห็นรูปแล้วน่ารักดีค่ะ ขออนุญาตเอาริชชี่มาลง

ให้ชมกันนะคะ
    ไฟล์แนบ
    ritchy1.jpg 70K
  • เศรษฐกิจไม่ค่อยจะดี ผมเครียดดดดดดดด
    ไฟล์แนบ
    ritchy4.jpg 53K
  • ผมหล่อมั้ยคร๊าบบบบ
    ไฟล์แนบ
    rit4.jpg 28K
    rit1.jpg 31K
  • พ่อผมเลี้ยงดีจนผมคิดว่า ผมเป็นลูกช้างแล้วววววว
    ไฟล์แนบ
    rit2.jpg 29K
    rit3.jpg 30K
  • ทำไมทำหน้าเศร้าล่ะคะริชชี่ คุณพ่อดุหนูเหรอลูก
    ไฟล์แนบ
    rit5.jpg 29K
  • สุดท้ายแล้วคร๊าบบบ ไว้ผมโตกว่านี้ ผมจะมาเยี่ยมใหม่นะครับ
    ไฟล์แนบ
    rit6.jpg 25K
  • รูปสวยมากครับ....อ่านแล้วซึ้งดี
    ไฟล์แนบ
    jed4.png 17K
  • :m038:ลูกใครหว่า คุ้นๆนะเนี้ย:m027:
  • น่ารักมากมากครับเจ้าริชชี่ อ้วนท้วนได้ใจจิงจิงเลย
  • น่ารัก จัง ครับ คนเลี้ยงถ้าจะเลี้ยงดี ดูสะอาด ขนสวย สุขภาพ ดีจริงๆ

มีการออกกำลังกายอย่างครบถ้วน (ดูจากเว็บ ลอกแแบป๋ามาร์ค มาตอนแกตอบกระทู้อื่นๆ หุหุหุ)
  • ดูโหวงเฮ้งแร้ว หน้าตา กะ นิสัย คงตรงข้ามกันนะคะ
  • ู^
    ^
    ^ พี่นัน ท่านพี่บอกว่า ยังไงก็ฉลาดกว่าเจ้าลาเต้ละกัน 555
  • Big big thanks for visiting and every comments especially this site.

To HuaHinbully,
    It's not a dog it's a pit...so clever. ^___^
  • ผมว่า ตัวนี้ต้องเอาไปตัดหู แบบ short crop น่าจะสวยนะครับ และจะเลี้ยงมันให้บึกและใหญ่ขึ้นกว่านี้เลยครับ คอนเฟริ์ม อิอิอิ
  • และก้อต้องขอบคุณ น้องยุ้ย กับน้องนันด้วยนะครับที่เป็นธุระเรื่อง สุนัขให้ และก้อดูแลให้ก่อนมาเป็นอาทิตย์ จะเลี้ยงดูมันอย่างดีครับ