ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมหมาผมถึงยืนให้เขากัดครับ
  • พอดีผมออกไปซื้ออาหารมาให้มันเเล้วทีนี้ ตอนขับกลับคนงานมันเปิดประตูทิ้งไว้
    หมาผมเลยหลุดออกไปกลางถนนเลย(ถนนในหมู่บ้าน) ผมขับกลับกำลังจะเลี้ยวเข้าบ้าน
    ผมก็สังเกตุด้านซ้ายมือ เย้ย!! นี้มันหมาผมนี้หว่ากำลังค่อมหมาอีกตัวเเล้วก็กัดเขาอยู่

ผมเลยตะโกนเรียกมัน มันก็ทำท่าจะไปกัดต่อผมเลยตะโกนอีกที..กำลังจะลงจากรถไปจับ
    ทีนี้มันเห็นผม มันยื่นนิ่งเลยครับไม่ตอบโต้หมาอีกตัวเลยโดนเขากัดอย่างเดียวเลย
    ผมก็รีบวิ่งเข้าไปไอ้ตัวนั้นมันคงตกใจที่ผมวิ่งเข้าไปมันก็วิ่งหนีไปเลย......
    เเต่หมาของผมไม่เปงไรมากนะเพราะเป็นเเผลตรงซี่โครงที่เดียว เเต่อีกตัวไม่รู้เพราะผมก็ไม่ได้สังเกตุ
    เเต่ว่าคงจะเจ็บหนักอยู่หละครับ

สุนัขผมเป็นฮิตได้3วันล่ะครับ 8เดือนสายกัด
    ก็คือว่าทำไมมันต้องยืนเฉยๆไม่ยอมตอบโต้อ่ะครับ หรือเพราะว่ามันกลัวผมจะทำโทษมันอ่ะครับ
  • เเล้วท่ามันสตาทเเล้ว เกิดเหตุการณอย่างนี้อีก

ผมจะหยุดมันได้เเบบนี้อีกไหม
  • -ก็คุณสั่งให้มันหยุดนิครับ ด้วยการเรียกชื่อมันไง
    ของผมก็เคยตอน1ขวบ(ยังไม่เคยกัดใคร) หลุดไปเจอหมาไทยเจ้าถิ่น กะลังจะกัดกันพอเราเรียกชื่อมันหยุดเลย วิ่งกลับทั้งที่เค้ากัดหลังมันอยู่ แบกเค้ามาด้วยเฉย 55555+
    -ถ้าสตาร์ทแล้ว ได้งับกันตอนนี้เรียกชื่อให้คอแตก หรือตีให้ตายมันก็ไม่ปล่อยปากครับ รับรองได้
  • ก็อย่าปล่อยหมาให้มันหลุดออกไปแค่นี้ก็จบ
    ผมรู้ว่าพี่ อยากให้เจ้าหมาสุดรักของพี่ ใส่แบบไม่ยั้ง
    ว่าแต่ถ้ามันกัดแล้ว มีไม้งัดมั้ย? แยกหมาเป็นมั้ย? เห็นมาหลายรายแล้ว ที่ หน้าซีด เหงื่่อแตก เยี่ยวเร็ด ทำอะไรไม่ถูก
    pitbull สุนัขควบคุม อย่าหลุดบ่อยนะจ๊ะ
    หรือว่าอยากประกาศศักดา กับหมาไทยผู้น่าสงสาร ว่างั้น?
    ผู้เลี้ยง pitbull ที่มีการศึกษา เค้าจะไม่ทำงั้นกันครับ
    พี่เลือกเอาเองว่าพี่อยากเป็นแบบไหน
    ถ้ามองพี่ผิดไปก็ขอโทษด้วย เพราะเห็นมาหลายกระทู้แล้ว ว่าทำไมหมาตัวเองไม่กัดคหมาตัวอื่น
    เบื่อครับ ไม่รู้จะโชว์พาวไปไหน ก็หมามันไม่อยากใช้กำลังตัดสินปัญหา
  • หมาผมเคยหลุดไป เวลาอยู่บ้านเจี๋ยมเจี่ยมมาก

เสือกไปเล่นเค้าซะหน้าแหก

พี่ไปเรียกมันๆก็เลยหยุดครับ กลัวพี่ตีมั้ง 555

เด๋วพอมันสตาท จะคนละเรื่องเลยแหละพี่เอ๊ย เรียกให้ตายเหอะทีนี้ อย่าให้มันหลุดอีกนะครับ

ระวังด้วยนะครับ
  • ปกติสายกัดเวลากัดแล้วเรียกยังไงมันก้ไม่ปล่อยหรอกครับท่าน ต้องใช้ไม้งัดปากงัดออกถึงจะยอมปล่อย
  • ดีแล้วที่มันยืนเฉย ถ้ามันกัดต่อแล้วมีคนเห็น พืทบลูเป็นจำเลยสังคมอีก เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมจะบอกให้น่ะ ทุกวันนี้ที่ท่านเลี้ยงอยู่มันไม่ใช่พิตบูลแล้ว อย่างที่ท่าน Ae_fighting ว่า พิตบูลจริงๆ ไม้งัดปากอย่างเดียวครับ ถ้าท่านอยากรู้ว่าพิตบูลเป็นอย่างไร ลองไปสายกัดจริงๆดู(ย้ำว่าเลือดแท้ๆ ไม่ใช่จากปากคนขาย) แล้วจะรู้
    อย่างที่พี่มาร์คว่า รอเซียนน้ำตาตก (พวกเลี้ยงรวมกัน)
  • ครับๆ ที่จิงมันก็ไม่เคยออกจากรั้วบ้านเลยนะ
    เเต่มาพลาดก็ครั้งเเรกนี้เเหละครับ

**ต่อไปคงไม่มีอีกเเน่ๆครับ กลัวว่ามันโตกว่านี้จะคุมมันไม่อยู่
  • ไม่รู้ว่ะ เย้!
    ไฟล์แนบ
    20061101231930_1240119455_m.jpg 10K
  • หุ ๆ ก็ดีแล้วครับที่เรียกแล้วหยุด แต่พอสตาร์ทเต็มสูบแล้ว เรียกมันก็ได้ยินเหมือนเดิมครับ...แต่มันไม่หยุด 5555
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=1101

อ่านดู ตามลิงค์ด้านบน แล้วอย่าให้มันหลุดไปกัดใครอีกนะครับ

เออ เมื่อไรจะมีคนเอารูปนี้ไปสักแทตทูบ้างนะ
    ไฟล์แนบ
    new-pitbull-zone-logo.jpg 43K
  • 55555 เดียวพี่มาร์คจะเปิดคนแรกเลยครับ เอากลางอกเลยนะ พิตบูลเผ่น
  • ใครสักมา มีรางวัลให้ ฮ่าๆๆๆ
    แฟนพันธ์แท้ของจริงว่ะ
  • อยากสักน่ะป๋าแต่ที่เต็ม