ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุโมทนาบุญมายังพี่น้องทุกท่าน
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
  • :063::063::063:อนุโมทนาด้วยครับ...
  • โถ่พี่มาร์ค ก็ถ่ายรูปมาโชว์เองเลยซิครับ อยากรู้ซะแล้ว:005:

งานบุญถึงแม้ไม่ได้ไปร่วมงาน แต่ก็ได้ร่วมบุญด้วยกันนะครับ:005:
  • ถ่ายรูปกับนายแบบหล่อซะด้วยกลับไปบ้านนอนหลับฝันดีเลย..ขอบคุณป๋ามารค์มากน่ะค่ะ:m015::m015:
  • สามแสนกว่าบาท สุดยอดครับสังคมพิทบูลเมืองไทย คุณธรรมความดีไม่แพ้ชาติใดในโลก...:063: :020::063:

สาธุ
  • อนุโมทนา วันทาท่วมหัวยินดีด้วยค่า

ปล.พี่มาร์คเก๊กยังกะเป็นคุณประจักษ์ของวนิดาเลยอะ ๕๕๕
  • ชมหรือแขวะจ๊ะน้องสาว ฮา.........................
  • ขออนุโมทนาสาธุ ขอบุญกุศลครั้งนี้ จงมีแก่ทุกๆท่านด้วยเทอญ สาธุสาธุ
  • อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มาได้สัมผัสกับบรรยากาศหลังจากถวายผ้ากฐินเสร็จแล้วครับ
    มันอิ่มอกอิ่มใจมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก ความกังวลทั้งหลายมลายไปอย่างหมดสิ้น เห็นหน้าเพื่อนร่วมคณะ
    ต่างก็ปลาบปลื้ม ยิ้มแย้ม ยินดีกันถ้วนหน้า สรุปเราได้ยอดบริจาค 337,999 บาทครับ

ครั้งแรก 169,999 บาท
    ครั้งที่สอง 259,999 บาท
    ครั้งที่สาม 337,999 บาท

รวมสามครั้งเราบริจาคไปแล้วทั้งสิ้น 767,997 บาท
    นับว่าพลังของพวกเราชาวพิตบูลนี้ไม่เบาเลยจริงๆครับ
  • ชมสิคะ ก็เค้าเรียกเก๊กหล่อไง 555
  • สาธุ

อย่าเจ็บ อย่าจน เพี๊ยงงงงงงงงงง
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ
  • ที่ร่วมกันสร้างบุญ สร้างกุศล ของให้ผลบุญไปสู่ทุกท่าน ทั้งทางตรง และ ทางอ้้อม

ร่วมกันสร้างกุศลผลบุญ แบบนี้ผมว่ายิ่งใหญ่

สุขใด หรือ จะเทียบเท่าสุขจากการให้ ให้น้ำใจ ให้ชีวิต แม้เพียงน้อยนิด

ท่านก็สามารถต่อชีวิตพวกเขาเหล่านั้นได้ ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุข

สวัสดีในชีวิต หน้าที่การงาน อุดมด้วยลาภยศ ทุกข์ภัยอย่างได้ย่างกาย

สาธุๆๆๆ ขอบคุณทุกท่านมาก ปีหน้าเรามาร่วมสร้างกุศลกันนะครับ

ไม่ว่ากิจกรรมสังคมใด พวกเราชาวพิทบูล น้ำไใจพวกเราชาวพิทบูลโซนไม่เคยแห้งแล้ง จืดจางเลย ปลื้มจริงๆ

ชาวพิทบูลโซนทุกคน จงเจริญ
  • งานบุญครั้งนี้ผ่านไปได้ก็ด้วยพลังใจและแรงศรัทธาของพวกเราทุกๆคน
    หลายท่านที่ยังไม่พร้อม แม้จะไม่ได้ส่งเงินมาช่วย แค่เอาใจช่วยเชียร์ก็ได้กุศลแล้วครับ
    การทำบุญเราไม่ได้วัดกันที่เงินเพียงอย่างเดียว บางครั้งการทำด้วยเงินน้อยกว่า
    แต่ด้วยความตั้งใจ ด้วยศรัทธาที่แท้จริง หรือเพียงแค่ร่วมอนุโมทนา ก็ได้บุญมากกว่าแล้วครับ
    ผมอยากให้พี่น้องที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ยกมืออนุโมทนาบุญรับกุศลร่วมกันครับ

และท่านที่ได้สละทรัพย์มาช่วยก็อยากให้ภูมิใจ จงภูมิใจที่เรายังมีโอกาสได้เป็นผู้ให้
    ดีกว่าตกอยู่ในฐานะผู้รับ และความสุขของการให้มันยิ่งใหญ่กว่าการเป็นผู้รับเยอะเลยครับ

ผมมีการเกริ่นๆไว้กับหลายๆท่าน เกี่ยวกับการทำมูลนิธิ พิตบูล เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมุนุษย์และทำประโยชน์ให้แก่สังคม
    อยากให้คนภายนอกได้รับรู้ว่า คนที่เลี้ยงหมาพันธ์โหดอย่างพวกเรา ไม่ได้เป็นคนโหดร้ายเสมอไป
    และบางครั้งเรากลับยังเป็นผู้ช่วยเหลือสังคมมากกว่าคนที่เลี้ยงหมาพันอ่อนหวานเสียด้วย

รายได้จากการทำสติกเอร์ ผมไม่มีการหักค่าใช้จ่าย และจะนำสมทบเข้าเป็นกองทุนไว้เพื่อกิจการสาธารณกุศลครั้งต่อๆไปครับ
  • สาาาาาาธุุุุ ................. คับเจ้านาย:008::008::008:

เฮียใหญ่ไหนบอกจะขี่ฮาเล่มาเอาข้าวสารไงละคับ อิๆๆ :005::005::005:
  • อนุโมธนา ด้วยคนครับ

สุดยอดสังคมพิทบูลครับ
  • :002:ถึงไม่ได้ไป
    :030:แต่ขออนุโมทนาบุญกุศลนี้
    :005:จงสำเร็จแก่ผมและพี่น้องชาวพิทบูลทุกๆคนครับ:063:สาธุโอมเพี้ยง
  • สาธุ สาธุ ปลื้มใจจังค่ะพี่ที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของงานสำคัญ ๆ แบบนี้

การให้มันมีพลังจริง ๆ นะคะ

ขอแสดงความนับถือ จากใจจริง

ปาหนัน