ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

F1 in Malaysia < + > เอฟวัน อิน มาเลย์เซีย
  • อยากให้คนไทยร่วมภูมิใจ กับอาหารสุนัขสายพันธ์ไทยแท้ ยี่ห้อของคนไทย ที่ไปวางขายยังต่างประเทศ
    เพื่อนผม ส่งรูปมาให้ดูว่าวันนี้ อาหารเอฟวัน มีวางขายในมาเลย์เซียเรียบร้อยแล้ว และมีออเดอร์ล๊อตที่สองเข้ามาอีก 5 ตัน
    ไฟล์แนบ
    004rs.jpg 113K
    003rs.jpg 108K
  • ขอให้ผู้ใช้ในประเทศไทยจงดีใจ ที่ได้ใช้อาหารคุณภาพสูงในราคาถูก เพราะที่มาเลย์เซีย วางขายในราคาที่แพงมาก

รุ่นแอดวานซ์ ราคาจำหน่ายในมาเลย์ 210 ริงกิต หรือประมาณ 2,100 บาท
    รุ่นเปอร์ฟอร์มานซ์ ราคาจำหน่ายในมาเลย์ 195 ริงกิต หรือประมาณ 1,950 บาท
    รุ่นอีคอน ราคาจำหน่ายในมาเลย์ 150 ริงกิต หรือประมาณ 1,500 บาท

นี่คือความฝันที่ผมรอคอยมาอย่างยาวนาน ผมต้องการพิสูจน์ให้คนไทยเห็นว่า หากเราเชื่อมั่นเราก็ทำได้
    ไฟล์แนบ
    010rs.jpg 109K
    007rs.jpg 106K
    006rs.jpg 105K
  • ผมบอกไปแล้วว่าประเทศไทยเป็นครัวของโลก เราสามารถทำอาหารคุณภาพสูงได้ ไม่แพ้อาหารยี่ห้อต่างประเทศ
    หากใครจะก๊อปปีเอฟวัน ก็ควรก๊อปปี้ที่นโยบาย ก๊อปปี้ที่คุณภาพ ไม่ใช่ก๊อปปีกันที่ราคา แล้วไล่เสียบฝากขายตามตัวแทนเอฟวัน

หากคนไทยไม่มุ่งทำลายกันเอง สินค้าของไทย คงก้าวไปไกลกว่านี้ แทนที่จะทำธุรกิจด้วยความแค้น
    ด้วยความอิจฉาริษยา กลัวคนอื่นได้ดี ใช้วิธีการสารพัดที่มาทำลายสินค้าของคนไทยกันเอง
    หันมาช่วยกันเป็นตัวแทนคนไทย ต่อสู้กับสินค้ายี่ห้อต่างประเทศ เพื่อสนับสนุนธุรกิจของคนไทยด้วยกัน

ผมอยากวิงวอนให้พวกเราช่วยกันต่อต้าน ผู้ประกอบการค้าที่ไร้จรรยาบรรณ สินค้าหลอกลวง ทุกประเภท
    ผมเห็นตัวแทนอาหารไทยจอมก๊อปปี้บางยี่ห้อ เชียร์อาหารที่ตนเองเป็นตัวแทนแล้วโจมตีเอฟวัน แต่เชียร์เพราะผลประโยชน์ที่ตนเองได้
    ไม่ได้เชียร์กันที่คุณภาพจริงๆ และท้ายที่สุด คนที่รับผลกระทบก็คือพวกเรากันเอง ได้ใช้สินค้าที่ไร้คุณภาพเพราะเชื่อตามคำเชียร์
    การกระทำเช่นนั้นเป็นการสนับสนุนสินค้าคุณภาพต่ำ และเป็นอาหารที่ไม่ยอมพัฒนาด้านคุณภาพ ให้อยู่ในตลาดต่อไป

ผมไม่เคยทำร้ายธุรกิจของคนไทย ถึงผมจะทำงานกับบริษัทต่างชาติ และผมก็ต่อต้านต่างชาติที่กดขึ่เอารัดเอาเปรียบคนไทย

ขอบคุณครับ
  • เยี่ยมเลยครับป๋่า!!!
  • สุดยอดครับบบบ ดีใจด้วยครับ พี่มาร์ค
    แต่แพงได้ใจจริงๆ
  • เจ๋งครับพี่ :006::006: ยินดีด้วยครับ ว่าแต่รุ่นอีคอนหายไปไหนเดี่ยวเค้าจะน้อยใจนะพี่ ยังไงก็อย่าให้ขาดตลาดในไทยนะพี่ เดี่ยวหมาผมเดือนร้อน แล้วพี่จะหนาว 555
  • :006::006::006:คุณภาพอาหาร คุณภาพคน ผลถึงไปได้ไกล:063::063::063:
  • ดีใจด้วยครับพี่ มาร์ค สุดยอด ครับ
    ใครเอ่ยที่เอาไปขายเห็นป้ายแวบๆว่า ปีนัง เผื่อมาเบตงจะได้ต้อนรับ
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ไอ้ตัวนี้ก็กินเอฟวัน:m001:
    ไฟล์แนบ
    pf44.jpg 63K
  • หลายครั้งที่น้อยใจ เวลาโดนต่อราคา ทำไมหนอ ใจคอจะไม่ให้เรามีกำไร มีกำลังใจไปพัฒนาคุณภาพต่อเลยหรือ
    เราก็อุตส่าห์วางราคาให้ต่ำแบบสุดๆ วางขายราคาเดียวกัน ชนิดที่ซื้อไปเลยไม่ต้องต่อ ไม่ต้องกลัวว่าจะจ่ายแพงกว่าคนอื่นให้แล้ว

อาหารนอกยี่ห้อดัง ขายที่ต่างประเทศ 39 เหรียญ คิดเป็นเงินไทยก็ประมาณ 1,200-1,300 บาท แต่ไปซื้อหากันมา
    ที่ราคา 1,800-2,400 บาท โดยที่ไม่รู้สึกอะไร แต่พอจะเปลี่ยนมาเป็นอาหารไทย ต่อราคาแล้วต่ออีก ไม่จบไม่สิ้น

ส่วนอาหารไทยบางตัว วันๆแมร่งไม่คิดอะไรใหม่ๆ รอว่าเอฟวันมีตัวแทนใหม่ที่ไหน ก็เอาอาหารไปฝากขายประกบ
    ให้กำไรร้านค้าเยอะ เพื่อให้ช่วยเชียร์ มาวุ่นวายกับโรงงานที่ผมผลิตอยู่ อย่าคิดว่าผมจะไม่รู้ ทางใครทางมันดีกว่าไหม
    ต่างคนต่างทำ เรามาแข่งกันที่ฝีมือ และคุณภาพดีกว่าไหม และหากความคิดยังมีเพียงเท่านี้ ก็อย่าหวังว่าจะเจริญเลยครับ

ไม่ได้โกรธ แต่รู้สึกรำคาญปนสังเวช และยอมรับว่าหงุดหงิดกับวิธีการทำตลาดของเขาจริงๆ ครับ

ขออภัยที่ระบายความในใจออกมามากมายนะครับ และก็ขอขอบคุณ ทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้โดยเสมอมา
  • อาหารนอกยี่ห้อดัง ขายที่ต่างประเทศ 39 เหรียญ คิดเป็นเงินไทยก็ประมาณ 1,200-1,300 บาท แต่ไปซื้อหากันมา
    ที่ราคา 1,800-2,400 บาท โดยที่ไม่รู้สึกอะไร แต่พอจะเปลี่ยนมาเป็นอาหารไทย ต่อราคาแล้วต่ออีก ....

..............โกอินเตอร์ไปแล้ว อย่าไปได้แคร์ป๋า ที่สุดแล้ว ของจริงก็ขอของจริง เอฟวันที่ 1 ในใจแจ้เสมอ ฮิ้ววว....!!!!เผล็บๆๆๆ.....ฮ่ะๆๆๆๆ:020:
  • บิกบัง นี่ละคือสิ่งที่พี่รอคอย อยากทำให้เห็น พี่ทนฟังร้านค้าบางร้านดูถูกเหยียดหยามอาหารเอฟวันมานานพอสมควรแล้ว

และวันนี้สิ่งที่พี่ทำให้คนไทยเห็น ให้คนไทยตาสว่าง ว่าเราทำได้ ในไทยเราขาย 830 ไปนอกเขาขาย 1,950-2,100 บาท
    อาหารนอกที่ต่างประเทศขาย 1,200 มาไทยเขาขาย 1,800-2,400 บาท พี่จงไม่อยากให้คนไทยดูถูกสินค้าไทยด้วยกันครับ

และเชื่อหรือไม่ ที่ตะวันออกกลาง เสื้อผ้ากีฬา แกรนด์สปอร์ต ของคนไทย ขายดีและราคาพอๆกับไนกี้ วางขายอย่างภาคภูมิใจ
    รอบๆในประเทศเพื่อนบ้านของเรา ยาลดไข้แก้ปวด ทิฟฟี้ ของคนไทย ขายดีกว่า ไทลีนอล และเป็นสินค้าที่มีคนทำเลียนแบบมากที่สุด
    และสุดยอดแบรนด์ที่ยิ่งใหญ่ ของโลกในเวลานี้ก็ คือ Red Bull หรือกระทิงแดง ขวัญใจแรงงาน ที่มีบ้านเกิดอยู่ที่เมืองไทยครับ

วันนี้เป็นอีกหนึ่งวันที่พี่มีความสุขมากที่สุดครับ
  • เย้...เย สู้ๆนะคะ:006:
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่ F1 Go inter ไปแล้ว
  • ยินดีด้วยครับป๋า:063::063::063:
  • อะไรๆก็แพ้ความดีและของดี ใช่มะพี่555
  • ยินดีด้วยครับ สำหรับ F1
  • :006::006::006::006::006:
  • :063::063::063::063::063::063::063:สุดยอดเลยป๋ามาร์ค..
  • เยี่ยมครับพี่มาร์ค ขอสนับสนุนสินค้าดีมีคุณภาพของคนไทยหัวใจเกินร้อยด้วย สู้สู้ครับ :063:
  • คงเป็นเพราะผลบุญจากกฐินครับ ตอนนี้ทำอะไรก็สำเร็จไปหมด
    อยากให้พี่น้องเอาความสำเร็จที่ผมได้ทำให้เห็น เพื่อเป็นแรงบันดาลใจนะครับ

ใครที่กำลังท้อก็อยากให้ลุกขึ้นสู้ ปีที่แล้ว เพื่อนๆที่สนิทรู้ดีว่าผมหนักแค่ไหน
    ดำน้ำสิปาดันยังไม่ได้ไปเลยครับ แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ วันนี้หน้าเลยยิ้มแย้มแจ่มใสขึ้น สู้ๆครับ
  • มิน่า แนน มันยังชมว่าพักนี้ ป๋าหน้าเด้งขึ้น

แล้ววันที่4-5ธันวานี้ อะ ว่าไงป๋า ไปสวนผึ้งอะ
    อย่าอ้างว่าหัวใจอ่อนแออีกละกัน พี่น้องเป็นพยานนะ เอาให้จริง

เดี๋ยวถ่ายรูปมา ไม่มีรูปป๋า เค้าจะหาว่าป๋า คุยอีก จองห้องเลยนะ 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_5093.jpg 48K
  • ดี ใจจังหมาเราก็ได้ใช้อาหารเจ๋งๆๆกับเค้าด้วย
  • ถ้าส่งไปดูไบสำเร็จอีกแห่งละก็เจ๋งเลย

ท่านยุทธ วันที่ 2-5 ไม่มีใครอยู่บ้านเลย ไปเที่ยวกันหมด เดี๋ยวขอเช็คก่อน พรุ่งนี้ให้คำตอบ
    อาจจะตามไป แค่ราชบุรีเอง ไม่ไกลเท่าไร ไปดูแกะด้วยใช่ไหม
  • :o010::o010::o010:
    สุดยอดเลยครับ
    รวย รวย รวย
    ครับพี่
    :o028::o028::o028:
  • สุดติ่งเลยครับป๋า:059:
  • ขอแสดงความยินดีกับความสําเร็จอีกหนึ่งขั้นครับพี่ Mark...
  • ฝันให้ไกลไปให้ถึงครับ พี่ข้า ^^
  • สวดยอดไปเลย F1หยุดไม่อยู่แล้วป๋า ขอไห้ขายได้ทั่วโลกเร็วๆๆครับ:006::006::006:
  • ยินดีด้วยครับพี่ เดี๋ยวผมจะตามไป Thailand Brand สู้ๆครับ ตลาดผลิตภัณฑ์สัตว์เลี้ยงในโลกนี้ ยังเปิดรอพวกเราเข้าไปลุยอยู่ ไว้ถึงวันนั้นคงสนุกไม่น้อย อย่ามัวมาทำลายกันเอง รวมกันไปสู้สินค้าที่ขายแต่โฆษณามากกว่าคุณภาพนอกประเทศดีกว่า การันตรีเรื่องมาตรฐานคุณภาพสินค้าไทย ไม่แพ้ใครแน่นอนครับ
  • :o051::o052: สุดยอดไปเลยครับพี่มาร์ค ยินดีด้วยครับกับความสำเร็จ ผมเองก็ใช้ F1 มาตลอดเลยครับ :o016:
  • เยี่ยมไปเลย F1 สุดยอดอยู่แล้ว

อาหารดี คนบริหารมีจริยธรรม ไปโลดเลย

ยินดีด้วยครับ มาเฟีย
  • ขอบคุณพี่ชายที่แสนดี เฮียใหญ่ ของกลุ่มสกูบ้าพิต ผมดีใจที่หมาพิตบูลนำเรามาเจอกันครับ
    ขอบคุณพี่น้องทุกคนในบอร์ดนี้ ดีใจที่พิตบูลนำเรามาเจอกัน ไม่มีพวกท่านก็ไม่มีเอฟวันในวันนี้ครับ
  • ว้าวๆๆๆๆ ดีใจด้วยครับพี่มาร์ค

เอาให้มีตัวเเทนทั่วทวีปเเล้วก็ต่อทั่วโลกเลยพี่นานๆทีขอเลียหน่อยนะ 5 5 5 :o022:

รับประกัน F1 คนไทยเราซื้อถูกคุ้มที่สุดเเล้วครับ
  • หมาผมกิน F1 ตั้งแต่ได้มา ปัจจุบันก็กินอยู่
    ไม่เคยแพ้ ไม่เคยขึ้นผดผื่น กินได้กินดี ไม่
    อ้วนไม่ผอม ไม่ต้องบ้ากินยี่ห้อแพง ๆ

F1 ของดี ราคาสมเหตุสมผล สนับสนุนครับ
  • เยี่ยมครับ F-1 go inter ไปแล้ว ดีใจกับพี่มาร์คและพี่นภาด้วยนะครับ
  • :m001: โกอินเตอร์แล้ว ของดีมีคุณภาพอย่างงี้

ส่งไปทั่วโลกแน่น ๆ ค่ะ

ดีใจด้วยค่ะ:063:
  • :063:ขอแสดงความดีใจด้วยครับอาหารดีๆของคนไทยไปเมืองนอกแว้วเค้าก็ใช้เหมือนกันดี๊ดี
    ไฟล์แนบ
    IMG0370A3.jpg 20K
  • F1 เป็นอาหารหมาที่หมาชอบที่สุด ไม่ต้องเอาอะไรมาผสมเลย ให้มันกินเทเต็มๆ ไม่เหลือ ผมยังสงสัยพี่มาร์คผสมเฮโลอีนรึเปล่าฟะ ทำไมหมามันชอบดี น้ำหนักก็เพิ่มเอาเพิ่มเอา ฟันธง อาหาร f1 หมาของผมชอบที่สุด เพราะผมเคยทดลองวางอาหาร 5 ยี่ห้อ ไอ้ BJ กินแต่ f1
  • กองเชียร์เพียบเลย ขอบคุณครับ
  • ชึ่งๆ โป๊งๆ ชึ่ง..!!
    โกอินเตอร์ได้ ก็เตรียมตัวเป็นเสี่ยได้เลย ไม่เกินปีหน้าจะได้คุยกับเค้าได้ว่า...พี่ข้าเป็นเศรษฐี..!!

ป๋า...ยืมตัง2000เด่ะ
  • ร้อยละยี่สิบ หักดอกล่วงหน้า เก็บดอกเบี้ยรายวัน
  • โหดมาก..!!!
    สมแล้วที่เป็นมาเฟีย..โคตรโหดอ่ะ
  • บิ๊กชิว อย่าเพิ่งไปยืมตัง มาเฟียดิ
    เดี๋ยวไม่ไปสวนผึ้ง มาอ้าง ไม่ว่างต้องออกไปเก็บดอก อีก 555
  • ไปดิ่ไปด้วย...แม่งหาแรงงานมา 1 เดือนเต็มไม่ได้ซะที..
    ไปหาแม่งเองเลย 55555+
  • :063:เยี่ยมยอดเลยครับพี่มาร์ค
  • ผมว่างานนี้เสี่ยกระทิงแดงได้หนาวแล้วโว้ย ว่าที่เศรษฐีคนใหม่