ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่มีมันอีกแล้ว
  • ผมเพิ่งเข้าใจกับการสูญเสียเพื่อนที่ดีที่สุดคนนึง

เจ้าพิตบูลตัวอ้วนกลมของผม ต้องมาจบชีวิตเสียแล้วแค่1ปีครึ่งเองคับ

มันไปวิ่งไล่กัดงูเห่า งูเห่าตัวเท่าแขน มันไปกัดหัวงูเขาแล้วโดนกัดเข้าที่ลิ้น

ผมเองก็พยายามเอาตัวมันออกมาเอาออกมาไม่ทัน มันดันโดนกัดสะก่อน

ผมจึงรีบพาไปหาหมอที่ไกล้ที่สุด ผมก้คอยตีมันไม่ไห้มันหลับ

แต่บ้านผมมันอยู่ไกลจากร้านหมอไปหน่อย มันเลยไม่ทัน

มันตายต่อหน้าผม รู้สึกเหมือนผมไม่ได้ช่วยอะไรมันเลย

รู้สึกเสียใจมากไม่ชินเลย แต่ก่อนพอกลับมาบ้านมันก็คอยวิ่งมาหาที่ประตูบ้าน

กะดิกหางแรงๆๆเดินตัวคดตัวงอมาคาบกิ่งไม้มาหา แต่วันนี้กับไม่ภาพนั้นเหลือเลย

เสียใจมากคับ ก็ฝากนะคับคนที่มีบ้านอยู่ติด ที่มีป่ารกๆๆ อย่ามองข้ามเลยคับ

เพราะอาจจะต้องทดแทนด้วยชีวิต ดูแลให้ดีๆๆนะคับก่อนจะถึงวันลาจากเพราะวันนั้น

มันมาไม่รู้ตัวคับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • ความรู้สึกแบบนี้ผมเคยเจอมาแล้ว เสียใจมาก กลับบ้านทุกครั้งคึดถึงทุกครั้ง
    ผมเสียใจด้วย หาตัวใหม่สักตัว ความรู้สึกดีๆก็จะกลับมา
  • เสียใจ ด้วย ครับ

ผมเอง ก็เพิ่งเลี้ยง พิทบูล แล้ว ก็ รักมานมากด้วย
  • :022: ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • คับ ผม เสียใจ ด้วยนะคับ เข้า ใจ ความรู้สึกคับ

เป็นกำลังใจให้ นะ คับ .......
  • :039:R.I.P.เสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ ไงก็ทำบุญไปให้เขาด้วยนะครับ
  • เศร้าจังค่ะ เค้าก็เหมือนสมาชิกในบ้านแล้วอ่ะนะคะ เสียใจด้วยค่ะ ยังไงก็ขอให้เข้มแข็ง เร้วๆ และเก็บความทรงจำดีๆกับสิ่งที่เรารักไว้นะคะ สู้ๆค่ะ
  • เสียใจด้วยครับ มันคงอยากจะปกป้องเจ้าของจากงูร้าย
  • น่าสงสารจัง เสียใจด้วยนะคะ เปนกำลังใจให้คะ
  • แถวบ้านผมก็งูเยอะครับ เวลาพาเค้าไปเดินเล่น
    ผมก็จะนำทางเข้าไปก่อนเสมอๆ แต่ดีที่สุดอย่าให้รกเลยครับ
    ....ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • :022: เสียใจด้วยครับ ขอให้เข้มแข็ง สู้ๆครับ มันจะอยู่ในใจคุณตลอดกาล:033:
  • :022: เสียใจด้วยครับ :002:
  • เสียใจด้วย แต่ชีวิตต้องเดินหน้าต่อไปครับ
  • ไม่อยากให้เหตุการณ์เกิดขึ้นเลย..เสียใจด้วยน่ะค่ะ..
  • R.T.P เสียใจด้วยครับ ขอให้ทำใจให้ได้เร็วๆนะครับ ผมก็เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาแล้ว เศร้ามากมาย
  • หว้าเศร้าจัง ผมก็เคยเจอเหตูการณ์แบบนี้มาแล้ว พอได้ยินแบบนี้ก็นึกถึงนังตัวร้ายที่บ้านทุกทีเลย แต่ก็ทำใจนะคับเค้ามาอยู่กับเราได้แค่นี้ เสียใจด้วยนะคับ ทุกวันนี้เลยมีแบบนี้เลยคับ555555555
    ไฟล์แนบ
    2112.jpg 100K
    254.jpg 114K
  • :039::039::039::039::039:
  • เสียใจด้วยคับพี่

ชักวันคงได้เจอเพื่อนที่เหมือนกับตัวเดิมคับ
  • :039::039:เสียใจด้วย แต่ชีวิตต้องเดินหน้าต่อไปครับ :002::002:
    ไฟล์แนบ
    351.jpg 75K
  • ความรู้สึกเช่นนี้ มันเป็นความผูกพันธ์
    สูญเสียสิ่งที่เรารัก.....ทำใจลำบาก
    แต่ก็ต้องทำ แล้วเริ่มหามาดูแลใหม่

ขอให้เจอเนื้อคู่ตัวใหม่เร็วๆน่ะครับ

จาก..ผู้ที่กำลังศึกษาข้อมูลเจ้าพิทบลู ก่อนเตรียมตัวเลี้ยง
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับ หมาผมก็เพิ่งตายไป เลี้ยงมา13ปีกว่าๆ นอนด้วยกันมาเป็นสิบปี....
  • อย่าท้อครับ ยืนหยัด อย่างน้อยพิทบลูตัวนี้ มันก็ทำให้คุณเป็นคนที่มีจิตใจเข้มแข็งมากขึ้น การตายเป็นเรื่องน่าเสียใจ ลองย้อนมาดูครับมันอาจจะสอนให้รู้จักความสูญเสีย ให้เราก่อน ก่อนที่เราจะเจอเรื่องอะไรหนักก็ได้นะครับ สู้ๆ
  • ครั้งนี้ถือว่าเป็นบทเรียนราคาแพงมากๆ ของคุณก็แล้วกันครับ

เสียใจด้วยนะครับ
  • ฟังแล้ว รู้สึกได้เลยครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

ขนาดของผมแค่ผ้าตัด หมอบอกรอด 50/50 แฟนยังร้องไห้
    เลยครับ

R.I.P :039:
  • เสียใจด้วยนะคับ
  • พอนึงถึงว่าสิ่งที่เคยเจออยู่ทุกวัน แต่วันนี้ไม่มีอีกแล้ว น้ำตาไหลเลย

นึกถึงเรื่องของตัวเอง ตอนต้นปี มันทรมานจริงๆ คิดทีไรก็ร้องไห้

แต่ก็ผ่านเวลานั้นมาได้ สู้ๆ
  • เสียใจด้วยครับ ท้อได้แต่อย่าถอย
  • เสียใจด้วยครับ.
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจ กับการสูญเสียในครั้งนี้ด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วย ครับ
  • :022:ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคิดว่าเขาทำบุญรวมกับเรามาแค่นี้:039:
  • :039:เสียใจด้วยค่ะ
  • เสียใจด้วยนะคะ
  • ชีวิต แลก ชีวิต
    เค้าก็ คงคิดว่าได้ปกป้องอนาเขตครอบครัวคุณได้ดีที่สุดแล้ว............

เสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียในด้วยครับ