ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชมรมเกรทเดนไทยแลนด์คลับ
  • วันนี้ผมได้พบเพื่อนใหม่อย่างคุณมาร์ค ผู้ใจถึงและเป็นลูกผู้ชายตัวจริง และตามคำเชิญให้มาพูดคุยตามประสาเพื่อน ถึงเราจะเป็นคนเลี้ยงสุนัขคนละสายพันธ์แต่เราก็เป็นเพื่อนกันได้ ผมชื่อ hung ประธานชมรมเกรทเดนแห่งประเทศไทย www.greatdanethailandclub.com ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆผู้เลี้ยง สุนัขพันธ์พิทบลู ทุกท่านครับ
  • เกรทเดนของผม
    ไฟล์แนบ
    DSC0976111.JPG 82K
    SDC12646.JPG 51K
    SDC12032.JPG 57K
    SDC11990.JPG 45K
    SDC12616.JPG 48K
  • หวัดดีคร้าบบ
  • หวัดดีครับ หมาใหญ่ได้ใจ พันธุ์นี้
  • สวัสดีครับ ชอบจังครับสุนัขพันธุ์ใหญ่ๆ ดูน่าเกรงขามดี
  • มันดีนะครับ 12 ตัวใช้ เอฟ1 สีม่วง วันละกระสอบครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0582.JPG 47K
  • โหหหห วันละกระสอบ อ่านแล้วจะเป็นลม:026:
  • เลี้ยงมะไหว :022::022::022:
  • ผมก็ชอบมากเลยพันธ์นี้ แต่ไม่ไหวครับ นับถือๆ
  • ผมก็ชอบนะเกรดเดนเนี่ยะ แต่ดูจากขนาดแล้วคงเลี้ยงไม่ไหว กินซะขนาด
  • ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันครับ เกรดเดนตัวใหญ่ใจดี:005:
  • สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่เมืองคาวบอยครับ
    ที่นี่อาจจะพูดตรง และแรงไปบ้างอย่าตกใจนะครับ
    เล่นไปสักพักเดี๋ยวก็ชินเอง ฮ่าๆๆ

ผมก็ชอบเกรทเดนครับ มันเป็นหมาที่สง่างามมาก
    แต่เนื้อที่ไม่อำนวย พิตบูลจึงเหมาะกับพื้นที่บ้านผมมากที่สุดครับ

ก็ฝากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆต้อนรับเพื่อนใหม่ของเราด้วยครับ

แตกต่างความชอบแต่ไม่แตกแยกครับผม
  • :017:วันละกระสอบ กระเป๋าแบนแฟนทิ้งแน่:001:
  • อาหารวันละ 1 กระสอบ 15กก. สำหรับเราๆที่เลี้ยงสุนัขขนาดกลางดูเป็นปริมาณ ที่น่าตกใจอยู่ไม่น้อย แต่ลองเฉลี่ยออกมาดู ก็กินแค่
    1.25 กก/ตัว/วัน สำหรับสุนัขไซร์นี้ผมว่า ก็ไม่ได้แพงอะไรมากมาย ตกวันละ 70 บาท/ตัว/วัน ก็ขอต้อนรับคุณ hung สู่บอร์ดอันดุเด็ด
    เผ็ดมันส์ แห่งนี้ ^^ ว่าแต่เกรทเดน นี่มันใหญ่สะใจดีจริงๆ
  • จ้ากก ตัว มหึมาเลยครับ ว่าเเต่ เกรทเดน มันมีหลากหลายหน้าตามั้ยครับ หรือ หน้ามันมึนทุกตัวเลย ขอดูรูปเยอะๆหน่อยครับ
  • โห้หมาหรือม้าเนี้ย ถ้าเลี้ยงที่บ้านผม ให้กินหญ่าแน่ เลี้ยงไม่ไหว วันละกระสอบ (โทษน่ะคับผมล้อเล่นคับอิอิ)
  • เพื่อนๆอย่าเพิ่งตกใจไปครับ ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยวันละ 80 บาทต่อตัวเอง แต่ผมเป็นนักสะสมเกรทเดนเลยซื้อสะสมมาเรื่อย รักในความเป็นมิตรระหว่างเกรทเดนกับคนทั่วไป รวมทั้งความใหญ่โตสมเป็นผู้นำ น่าเกรงขามเหมือน พิบลูของเพื่อนๆนั้นแหละครับ
    ไฟล์แนบ
    Copy of Copy of GetAttachment.jpg 56K
  • สวยงามมากครับ ครั้งนึงผมเกือบจะมีโอกาสได้เลี้ยงครับ
    เกิดการผิดพลาดทางการสื่อสารเลยไม่ได้เลี้ยงครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • ยินดีที่ได้รู้จักน่ะค่ะคุณhung :032:

ตัวนี้ไปเจอในงานอดไม่ได้ที่จะขอถ่ายรูปไว้เป็นที่ระทึก!...:013:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0405.jpg 91K
    IMG_04032.jpg 73K
  • ตัวนี้งามมากๆ:020:
    ไฟล์แนบ
    Copy%20of%20Copy%20of%20GetAttachment.jpg 56K
  • เกรทเดนมีเสน่ห์ตรงที่ความใหญ่โตนี่แหละครับ แต่ใจดีกับคนมากนะครับเข้าใกล้ กอดคอได้สบายเลยครับ
  • ยินดีต้อนรับเพื่อนต่างสายพันธุ์
    ผมเองก้เคยอยากได้หมาพันธุ์นี้มากๆเลย พอดีมีเพื่อนเลี้ยงอยู่คนนึง
    แต่พอไปเยี่ยมที่บ้านเพื่อน เห็นขี้ ดุ้นเท่ากระบอกข้าวหลาม ก็เลยเปลี่ยนใจ
    ไม่งั้นได้เลิกกินข้าวหลามตลอดชีพแน่ๆ:026:
  • ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชอบเหมือนกันค่ะเกรทเดน รู้จักเกรทเดนตอนแรกจากหนังฝรั่งเรื่องอะไรไม่รู้ค่ะ สุนัขชื่อบรูตัส น่ารักมากๆ ตัวใหญ่ดี

ปล.อิจฉาคุณอ้อนจัง ได้เจอตัวจริงเกรทเดนแล้ว ปุ๊นี่เคยเห็นแต่ใรรูปอะ อยากเจอตัวจริงๆๆๆมั่ง:030:
  • ตัวใหญ่เป็นแชมป์ต่างประเทศ ส่วนรูปนี้เป็นลูกเค้าอายุ 3 เดือนอยู่ที่ผมครับ
    ไฟล์แนบ
    SDC13487.JPG 50K
  • ตัวใหญ่ ๆ
    ชอบ ชอบ
    ทุกตัวเลย
    น่ารักมากๆ
    แต่ตอนนี้หลงรักน้องบูลหัวปักหัวปำอยู่ค่ะ
  • น่ารัก อะ
  • มานดุมั้ยคับเนี่ยย อย่างพิทบูลหน้าดุๆโหดๆ บอกใครๆว่าไม่ดุคนก้อไม่ยอมเชื่อ ส่วนเกรทเดนนี่เทียบแล้วคงดุกว่าพิทบูลนะ(กะคนแปลกหน้านะ) รึป่าวคับ
  • ผมตั้งใจเลี้ยงเกรทเดนไว้เฝ้าโกดัง เพราะเคยมีขโมยเข้ามาทีหนึ่ง พอเกรทเดนมาขโมยหายหมด
  • ถ้าผมเป็นขโมย มาดูทำเล เห็นตัวขนาดนี้อยู่ ก็ไม่ต้องคิดมากหาที่อื่นดีกว่าครับ 555
  • ตัวใหญ่จริง เกรดเดน สวยสง่ามากคับ ชอบเหมือนกัน
  • ชอบมากๆๆคะ ตัวใหญ่ได้ใจจริงๆๆ
  • สวัสดีครับ:o068:
    กระโดดขึ้นชั้นสองสบายเลยครับ
    จูงๆอยู่พาเราวิ่งละมีลอย
  • ในความเป็นจริงแล้วถ้าขโมยเข้ามาจริงผมว่าเกรทเดนผมคงจะวิ่งเข้าไปเล่นและกระดิกหางให้เลยครับ ตัวใหญ่แต่ใจดี ยกเว้นตอนกลางคืนอย่างมากกก็เห่าแค่นั้นเอง ลูกค้าผมชอบเล่นกับพวกเกรทเดนบางคนให้ลูกขี่หลังเป็นประจำ สรุปไม่ดุเลยครับมันคงจะนิ่ง แต่คงไม่เท่าพิบลูหรอกครับ
    ไฟล์แนบ
    440.jpg 75K
    4555.jpg 53K
  • อยากได้ๆๆ ถ้าคอกนี้ของแท้ต้องมีคุณยายคนนี้จูงครับ :015:
  • มาแวะชมครับผม
  • ตัวบนนี้สวยงามมาก โพสท่าเท่ห์จริงๆ
  • ผมอ่านเม้นท์ของพี่ยุทธ ฮาแตกเลยครับ
    ผมก็เคยเห็น นึกภาพออก แล้วไม่อยากกินข้าวหลามที่เป็นข้าวเหนียวดำเลยครับ

.....ดุ้นเท่ากระบอกข้าวหลาม................ช่างเปรียบนะครับพี่ คริ คริ
  • พาจูงไปไหนคนต้องมองแน่ๆเลย ตัวเกือบเท่าม้าเลยครับ
  • ซักวันผมจะเอามาอยู่ที่บ้านให้ได้คับ

ว่าแต่ตัวละเท่าไรคับผม

:063::063::063::062:
  • เกรทเดนอายุเฉลี่ยเท่าไหร่หรอครับ เคยอ่านเจอพวกหมาตัวใหญ่ๆอายุจะไม่ยืนมากใช่มั้ยครับ อยากเลี้ยงมากๆเลย ^ ^
  • ยินดีต้อนรับเพื่อนที่ชื่นชอบสุนัขด้วยกันแม้ต่างสายพันธุ์ครับ
  • ยินดีต้อนรับคร๊าบท่านยักใหญ่
  • เอาไปไหนมาไหนด้วยใช้ boxdog ไซด์ไหนครับเนี่ย...
    แต่ถ้าให้นั้งหลังคนขับแบบ 4 ประตูตัวเดียว คงแน่นหน้าดูเลยครับ 55
  • 55..เคยเลี้ยงครับ พันนี้ ยักใหญ่ใจดี:063::063:
  • สมกับคำที่คุณมาร์คกล่าวไว้ เวปนี้คนเยอะและอบอุ่นมีแต่คนน่ารักจริงๆ
  • น่าซื้อมาให้ลูกเมียขี่หลังเดินเล่นชายหาดแทนม้าจัง :001: ตัวใหญ่สะใจดีจริงๆ

สมัยก่อน เป็นหมาที่ไฝ่ฝันมากมายเลยครับ แต่ไปลงที่หมายอดฮิตอัลเซเชี่ยนซะก่อน

เนื่องจากตอนเด็กๆ หาซื้อเกรดเดนดีๆไม่ค่อยจะได้ครับ การเสาะหาและการสื่อสารมันไม่เหมือนสมัยนี้

เห็นภาพจากคุณ hung แล้ว ตกใจเลยครับ ขวัญใจในวัยเด็ก มันโตและบึ๊กขนาดนี้เลยเหรอ?

สวยมากๆครับ

เห็นเจ้าตัวสามเดือนแล้ว ท่าจะโตได้ใจเลยนะครับ :063:
  • ใหญ่โตดีครับ
  • เกรดเดนสวยๆเดี๋ยวนี้มีให้เลือกเยอะครับเพราะมีการนำเข้าพ่อแม่พันธ์จากนอกจำนวนมาก เฉพาะผมก็นำเข้ามาเกือบ โหลแล้วครับ สะใจดีครับ
    ไฟล์แนบ
    480.jpg 20K
    ,,,jh,j.jpg 49K
  • สวย สง่างามมากครับ
  • ยินดีต้อนรับครับ คุณ hung "เกรทเดน" นี่มันใหญ่สะใจดีจริงๆ