ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เล่นกล้ามตามแบบฉบับtyson
  • เริ่มจะหนาวที่แพร่ตอนเช้าหมอกลงแล้ว พาหมาวิ่งเล่นเรียกเหงื่อซะหน่อยใช้เวลาประมาณ1ชม.ก็วิ่งรอบๆบ้านโดยใส่ชุดลากด้วย หมดเวลาก็กินกับนอนในกรง
    ไฟล์แนบ
    IMG_1746_resize.jpg 122K
    IMG_1745_resize.jpg 115K
    IMG_1741_resize.jpg 69K
  • ตกเย็นก็จะรับบทหนักเริ่มอุ่นเครื่องด้วยน้ำหนักประมาณ3กก.ระยะทางเที่ยวละ30ม.4รอบ จูงให้เดินอย่างเดียว
    พักให้น้ำ เช็ดตัว
    ใส่น้ำหนักเพิ่มทุกเที่ยวๆละ1กก.จูงเดินไป-กลับ 1รอบ ทำแบบนี้5ครั้งรวมน้ำหนักประมาณ8กก.
    ตัวหมาเวลาเดินต้องโน้มไปข้างหน้า จังหวะเดินช้าๆไม่กระชาก ต้องไม่มีอาการเหนื่อยง่าย ตาไม่แดงลิ้นไม่บานมาก
    เป็นการเริ่มต้นที่ใช้น้ำหนักไม่มากเพราะต้องการรู้ว่าหมาเราควรเริ่มลากที่กี่กิโล
    เรื่องอาหารก็กินปกติ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1756_resize.jpg 111K
    IMG_1761_resize.jpg 108K
    IMG_1762_resize.jpg 104K
  • สุดยอดครับพี่ท่าน
  • เยี่ยมครับ :m001:
  • ลากอะไรครับ มองไม่ชัดอ่ะครับ
  • สุดยอดครับ แพร่นี่อยู่แถวไหนหรอครับ
  • น้ำหนักที่ใช้ลาก เป็นสลักห่วงกลมหัวสายเคเบิ้ลใต้ดิน แรงเสียดทานมันน้อยกว่ายางและคุมน้ำหนักได้
    ทางไปน่าน ติดกับปั๊มบางจากซ้ายมือ ก่อนถึงสนง.ขนส่งแพร่
  • ผมก็อยู่แพร่เหมือนกันอ่ะคับ ผมอยากเลี้ยงเหมือนกันคับ แต่ตอนนี้ยังหาหมาอยู่คับ
  • หวัดดี ครับพี่ออม...
    บรรยากาศน่าไปเที่ยวหาจังเลยพี่
    ฟิต ไอ้ลูกเขยผมให้ดีๆนะพี่ มันจะได้ไม่พลาด