ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ในกรณีอย่างนี้ใครผิดครับ
  • คือว่า บ้านผมก็มีรั่วมิดชิดนะครับ
    เเต่ว่ามีเด็กผู้หญิงอ่ะครับ เปิดประตูเข้ามาเอาพวกขวดเบียร์
    เเล้วทีนี้หมาผมมันเลย พุ่งเข้าไปเเต่ไม่ได้กัดนะ เข้าไปกอดเอวเอาไวเฉยๆ

เเต่เล็บมันอ่ะดิ จิกเข้าไปในท้องน้องเขา เเล้วตอนมันลงจากเอวเล็บมันยังไปรูดที่ขาน้องเขาอีกเป็นรอยยาวๆเลยครับ
    เเต่มีเลือดออกนิด ตรงท้องอ่ะครับเป็นรอยถลอก

เเล้วเเม่เค้าจะมาเอาเรื่องผมนี้ผมต้องรับผิดด้วยหรา ในเมื่อประตูก็ปิดอยู่
    อยู่ดีๆก็เดินเข้ามาหยิบของในบ้านผมอีก
  • บ้านเราปิดเปิดประตูเข้ามาขโมยของชัดๆ
    ดีน่ะที่หมาไม่กัดไม่งั้นยาว
    แต่ถ้าทางมนุษยธรรมก็ช่วยค่ายาน้องเค้า หรือ รักษาให้ก็ดี
    แต่ถ้าหัวหมอมากๆ แจ้งความไปเลยดูซิ ตร.ว่าไงก็ว่าตามนั้น
  • มันเป็นอย่างงี้ครับ ทุกครั้งจะมีผู้ใหญ่ตามมาด้วยเเล้วเรียกก่อนเข้ามา
    ผมก็จะเอามาไปขังในห้องก่อนเปิดประตู
    เเล้วทีนี้ไม่ได้ส่งเสียงไรเลยครับ อยู่ดีๆเดินเข้ามาหยิบๆ
    หมาก็ยังไม่ทำไร พอตอนจะกลับนี้เเหละ ผมเห็นมันวิ่งผ่านประตูไปเลย เดินออกไปดู
    นั่นไงกำลังกอดเอวอย่างเเน่นเลย น้องคนนี้เขาก็มาเก็บขวดประจำเเหละครับ

เเต่วันนี้มันไม่เหมือนทุกวันเเค่นั้นเอง
  • ตามกฎหมายเจ้าของบ้านไม่ผิดคับ เพราะน้องเข้ามาโดยไม่บอกเข้าของบ้านถือว่าบุกรุกคับ ตามที่อ่านน่าจะเพิ่มได้อีกกระทงนึงคือลักทรัพย์ ถึงจะเคยมาประจำแต่ทุกครั้งเจ้าของบ้านรู้ก้อไม่เกี่ยวคับ เพราะถ้าวันเกิดเหตุเราไม่รู้ก้อถือว่าผิดทั้งบุกรุกและลักทรัพย์ แต่อย่างลุงผีบอกไว้นะคับ ถ้าผูปกครองของเด็กไม่หัวหมอก้อช่วยค่ารักษานิดหน่อยพอ อย่าลืมนะคับผู้ปกครองของเด็กไม่มีสิทธิ์มาเรียกร้องค่าเสียหายจากเราได้ ถ้าเขาไม่ยอมให้เขาแจ้งความเอาเลยคับ แล้วเราค่อยแจ้งกลับดีที่สุด:020:
  • พี่ santijar ของที่บ้านก็เคยเป็นเหมือนกัน แต่ที่บ้านมันก็แค่ข่วนแต่คู่กรณีมันเรื่องมากเรื่องยาวเลย เพิ่งจบได้2อาทิตย์ที่ผ่านมาเอง
    ในกรณีของพี่
    จิงๆไม่ใช่ความผิดหมานะ เพราะหมามันอยู่ในบ้านอะ
  • คุณและหมาไม่ผิดครับ
  • เราไม่ผิดหรอกครับ แต่การดูแลด้วยหลักมนุษย์ธรรมตามสมควรก็เป็นสิ่งที่ควรกระทำครับ
  • ไม่ผิดคับ
  • นั่นแหละตามพี่มาเฟียว่าถูกต้องที่สุดแล้ว เค้าถึงจะเรียกว่า เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบครับ โชคดีที่สุดแล้วครับที่มันแค่อยากเล่นกับน้องเค้า ค่าพยาบาลก็ถือซะว่าช่วยเหลือกันไป พาไปเด็กไปรักษาแล้วคุยกันดีดีด้วยเหตุผล หลังจากที่คุณรับผิดชอบตรงนั้นแล้วความสุขที่คุณจะได้รับกลับมามันมากว่าเงินที่จ่ายไปแน่นอนครับ เพราะผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาแล้ว
  • ช่วยรักษาพยาบาลครับ

ของผมก้อโดนแบบนี้เหมือนกัน แต่ว่าคนงานเค้าพอที่จะคุยกันได้

แถมผมโดนแม่ด่าอีก ไม่ยอมผูกหมาไว้ กำจิงๆ

เพราะปกติน้องเค้าก้อเข้ามาเล่นกับลูกหมาประจำ

ทุกครั้งผมจะผูกตอนกลางวันปล่อยกลางคืน

วันนั้นมันพลาดอ่ะ :002: ดีน้องเค้าไม่โดนกัด ไม่งั้นงานงอก ทะเลาะกันยาว
  • ไม่ผิดแน่นอน อย่างป๋าว่า แต่ควรช่วยค่ายาเพราะบ้านใกล้เรือนเคียง ไม่เหมือนของผมลูกชายลืมปิดประตู ไปฟัดคนงานก่อสร้างโดนไป 6,000 พอผ่านไป 1 อาทิตย์ มันมาเดินหน้าบ้านอีกและรอว่าเมื่อไหร่เราจะเปิดประตู อาทิตย์ละ 6000 ดีกว่าทำงานอีก 555+