ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฟันแท้ขึ้นซ้อน
  • พิตบูลที่บ้าน 5 เดือนมีปัญหาฟันเขี้ยวสองซี่ด้านล่าง ฟันแท้ขึ้นแล้วแต่ฟันน้ำนมยังไม่หลุดเลย ทำให้มันขึ้นซ้อนกัน ให้แทะกระดูกแข็งๆก็แล้วยังไม่หัก

อย่างนี้ต้องถอนออกหรือเปล่าครับ หรือแนะนำให้ทำอย่างไรได้บ้างครับ
  • เป็นเหมือนกันเลยแต่ของผมตรงเขี้ยวบน รอผู้รู้ครับ อยากรู้ด้วยคน เคยปรึษาหมอหมอบอกไม่ต้องถอนง่ะปล่อยเดี๊ยวหลุดเอง นี่จะห้าเดือนและ
  • ไม่เป็นไรคับหาไรให้มันเคี้ยวมันแทะไปเรื่อยเด๋วก็หลุดไปเอง ไม่ต้องเครียด